[Funland] Đội Hình sự Đặc nhiệm Tp.HCM

Bleu Azur

Xe tải
Có thể là ở SG việc chặn xe kiểm tra như ở HN, sẽ không được người dân ủng hộ. Mang tiếng là chính quyền làm khó dân. Dân SG ý thức tự do, thoải mái quen rồi.
Năm ngoái nhiều người bảo sao Covid trong đó mãi không dập nổi vì dân SG không chịu được kỷ luật, gò bó.

VuNgoanMuc

Xe điện
Có thể là ở SG việc chặn xe kiểm tra như ở HN, sẽ không được người dân ủng hộ. Mang tiếng là chính quyền làm khó dân. Dân SG ý thức tự do, thoải mái quen rồi.
Năm ngoái nhiều người bảo sao Covid trong đó mãi không dập nổi vì dân SG không chịu được kỷ luật, gò bó.
Dân đâu thì cũng như nhau cả thôi cụ, làm chặt thì có ủng hộ hay không vẫn phải tuân thủ.

NNS

Xe ngựa
Em nói thật cướp là chuyện của cướp. Cứ cái trò 1 tay lái xe mắt dán vào đ.t tới đèn đỏ tự sướng cái nghen ..thì..... Ko thế này cũng thế nọ. Hoặc đi chơi ngồi sau bấm đ.t như kiểu ta đây dùng điện thoại = tiền xe mua xe của "mày" hỏi sao ko cướp
ô hay? em ko hiểu ý cụ định nói gì? thế ra cụ ủng hộ cướp giật à? lỗi vì đeo trang sức nên bị cướp? ơ thế mắc tội xinh thì nên hiếp dâm????

toyennha

Xe lăn
ô hay? em ko hiểu ý cụ định nói gì? thế ra cụ ủng hộ cướp giật à? lỗi vì đeo trang sức nên bị cướp? ơ thế mắc tội xinh thì nên hiếp dâm????
Nếu mình ko tạo cơ hội thì cơ hội bị cướp sẽ ít hơn. Dùng nhưng lúc cần dùng . còn mỗi người 1 ít thích em chỉ nói về cách nhìn thiển cận của em thôi cụ

NNS

Xe ngựa
Nếu mình ko tạo cơ hội thì cơ hội bị cướp sẽ ít hơn. Dùng nhưng lúc cần dùng . còn mỗi người 1 ít thích em chỉ nói về cách nhìn thiển cận của em thôi cụ
oh no, cụ ơi, nhiều thành phố văn minh đồ để toè loe éo ai thèm trộm, dĩ nhiên đó là những nơi tinh hoa bcm ra, đồ gian ko ai thèm tiêu thụ, thiên đường rồi, còn mình thì nghèo, quản lí xh kém thì ko mơ đến thế, nhưng trấn áp mạnh, bài trừ ác thì nó cũng đỡ. như ở hn có mấy khi thấy giật đồ đâu, ngay như vặt đèn vặt gương ô tô giờ cũng ít rồi, nói gì thì nói, ll polit hn làm tốt nhiệm vụ giữ gìn an ninh xh của họ hơn

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Trước đây SG đã từng có đội săn bắt cướp lừng danh, được để râu, tóc dài, quần loe, được đi xe độ, chạy vào đường cấm. Các băng cướp bị dẹp hết, đội hoàn thành nhiệm vụ.
Sau này, muốn tái lập nhưng quan điểm chỉ đạo rất nhân văn, là không được coi CƯỚP là thú, nên không được gọi là săn bắt .
Em nhớ cụ Bá có nói: cứ ở đâu tội phạm mạnh là ở đó xxx yếu. Không cần giải thích nhiều.

quavovan

Xe hơi
Đúng rồi Lão
Thời kỳ đầu toàn sự số 7 Thiền Quang
Nói gì thì nói,xấu đẹp thì em không bình phẩm vì chuyện đó đâu cũng có nhưng công nhận một điều từ ngày có 141 là thủ đô yên bình và an toàn hẳn.Ngày đầu có 5 tổ thôi và toàn hs số 7 nên các bác cực rắn,đợt đó em nhớ mãi HN cực kì loạn,tối đi về mà xăm trổ rồi trẻ con cực nghênh ngang,cơ động mà bắt mũ là quay ra tẩn ngược luôn cực nhiều,từ ngày có 141 là thấy khác hẳn.Dạo gần đây chuyển sang cả hoá trang chống đua nữa nên bọn giặc nhí nó bớt làm
loạn đường hẳn.

sactimtn

Xe tăng
Trước đây SG đã từng có đội săn bắt cướp lừng danh, được để râu, tóc dài, quần loe, được đi xe độ, chạy vào đường cấm. Các băng cướp bị dẹp hết, đội hoàn thành nhiệm vụ.
Sau này, muốn tái lập nhưng quan điểm chỉ đạo rất nhân văn, là không được coi CƯỚP là thú, nên không được gọi là săn bắt .
Em nhớ cụ Bá có nói: cứ ở đâu tội phạm mạnh là ở đó xxx yếu. Không cần giải thích nhiều.
Đội trưởng SBC đó sau bị bắt trong vụ Năm Cam đấy cụ ơi

Ngay dân sgn khi nhắc đến hn đã thấy khó chịu rồi
huống chi lại đòi quan sgn học theo hn

jonhnynguyen

Xe tải
sài gòn công nhận lắm cướp thật

AKAN_N

Xe buýt
HCM cần đội 141, tổ chức trực ở các cửa ngõ, các khu vùng ven như HN . Ko hiểu sao lãnh đạo ko làm theo ngay đi.

Shadow381

Xe điện
vấn đề có muốn làm hay không thôi. Chứ mấy vụ cướp giật hay móc túi, muốn truy thì phút mốt.
Hn thì khác, thanh niên trà đá với điếu cày nhiều, cướp giật khi bị quần chúng bao vây chỉ ước được gặp công an. Hôm trước ngõ em có vụ giật ví mấy bà đi thể dục kết hợp đi chợ, chạy dc 50m thì ăn nửa viên gạch ngã vật ra, công an đến thì 4 người 4 góc ném lên cái thùng xe 5 tạ,
Có lần em được xem bắt trộm ở Ngã Tư Sở, còn rút dao bị dân oánh nhảy xuống sông Tô Lịch, xong vẫn bị lôi lên; thích nhất quả bị đập đầu vào cột điện kẹt đầu vào ô cột điện gỡ mãi mới ra; 1 lần em được em ở Ngã Tư Vọng cũng ấn tượng với cảnh 3 ông to béo gần tạ nhảy lên đầu nó dậm, thế mà nó éo sao! Dân trộm cướp nhìn dân đánh công nhận sướng, chỉ ước đánh chết mẹ nó đi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao đợt đi học tập mô hình 141 ở Hà Nội về mà các anh vẫn không động đậy gì cả nhỉ hay các anh ngại học theo, sợ mất mặt; nếu vậy thì tổ chức hình thức giám sát cư trú thật chặt và mô hình nhân dân tự quản kết hợp CSKV nhỉ.
Hn nhiều cướp, nhiều cccc mới cần 141.
Sg yên bình chưa cần.

A j vêu vêu tóc bạc nói vậy mà.

Mr.Alo

Xe lăn
nói thực có muốn làm hay không thôi , sợ ảnh hưởng ... chứ đen tuổi gì đối lại đỏ

hai.tranhr

Xe container
HCM cần đội 141, tổ chức trực ở các cửa ngõ, các khu vùng ven như HN . Ko hiểu sao lãnh đạo ko làm theo ngay đi.
Bề trên chỉ đạo cho nhanh, chờ mấy tồng chí lờ đờ ở đây chạ bao giờ cải thiện được.

phamhungbs

Xe điện
Hn nhiều cướp, nhiều cccc mới cần 141.
Sg yên bình chưa cần.

A j vêu vêu tóc bạc nói vậy mà.
Anh đấy tên là Nguyễn Chí...gì ý cụ, hồi đấy chỉ vì câu nói mà xôn xao bao nhiêu ngày. Cái người lên sau anh ấy cũng dây dợ với nhau cả; không hiểu họ nghĩ gì.

buikhacthinh

Xe tăng
Lúc bác Thăng còn làm BTTU có nghe nói đến việc sẽ thành lập lại đội SBC.
Bác Thăng kg bị kỷ luật thì có khi giờ TP có đội SBC rồi.

hai.tranhr

Xe container
Lúc bác Thăng còn làm BTTU có nghe nói đến việc sẽ thành lập lại đội SBC.
Bác Thăng kg bị kỷ luật thì có khi giờ TP có đội SBC rồi.
Hoàn toàn đồng ý với Cụ ạ.

Iem biết có nhiều người ghét Bác #, nhưng quan điểm cá nhân của iem mất mát lớn nhất trong lịch sử Hồ thành là mất Bác # ạ.

Khi Bác # tại vị, tất cả bọn tội phạm, tệ nạn ở khu vực iem sinh sống gần như biến mất hết.
Nếu Bác ấy còn tại vị thì chắc chắn 99.999999% không loạn như này.