Đôi lời cùng các cụ chơi PKL

beefburger

Xe tăng
Em không biết cho cái bài này vào quán cà fe hay cho vào đây là đúng vì nó là vấn đề có chút liên quan đến cái xe phân khối lớn, nếu em có vào nhầm room cũng mong MOD thông cảm cho em có vài lời.
Số là sáng qua tầm 10h hơn gì đó ở ngã tư KIM MÃ LIỄU GIAI chiều đi từ LIỄU GIAI qua Nguyễn Chí Thanh ạ, em cho thằng cu đi ăn sáng( Cháu mới có hơn 2 tuổi), bên cạnh em cũng có vài ba gia đình cũng cho con đi chơi thì phải đang đỗ đợi đèn xanh để đi. Bỗng dưng đằng sau ầm ầm rít rít 2 con xe to lắm em chả biết xe gì chỉ biết nó rất to cùng hai bác phi đến đầu thì không đội mũ bảo hiểm và ăn mặc thì không giống như các bác bên PKL em hay thấy là có quần áo kiểu đồng phục mầu đen ấy ạ ( Vì em cũng có bạn chơi bên PKL nên cũng để ý ít nhiều) Vấn đề ở chỗ là...hai bác liên tục vê ga dù thời gian còn đến hơn phút nữa mới đi được. Thằng cu nhà em thì đỗ ngay gần một xe nó nghe tiếng máy nổ sợ quá cứ bám thật chặt vào em rồi bắt đầu khóc, em không hiểu chuyện gì cữ nựng con lúc sau mới hiểu ra vì nó cứ nhìn cái xe bên cạnh. Mấy đứa trẻ ở đó đều sợ bới tiếng bô xe nhưng .....hai bác kia không tắt máy hoặc đừng vê ga như thế nữa. Em vượt đèn thì không dám mà đỗ ở đó thì thằng bé chết khiếp. Em định nói với hai bác ấy nhưng em nghĩ nói không được gì vì nhìn thái độ của họ rất muốn tiếp tục như thế và hoàn toàn không quan tâm đến người xung quanh dù đó là mấy đứa trẻ con đáng thương.
Đèn xanh một cái các bác vù đi như cơn bão, để lại mấy đứa trẻ khóc thét phía sau :( em mong sao đây không phải người của OF, cũng không phải mấy anh em có CLB hẳn hoi bên PKL mà lại là như mấy ai thường hay nói là .....chắc cho mượn xe.
Em mong các cụ nào nếu đi xe PKL như thế khi dừng xe hãy để ý chút được không nếu có bọn nhỏ, tiếng máy nghe thích lắm với các cụ và người lớn nhưng....với bọn nhỏ nó thật khiếp sợ ạ.
Em có đôi lời thôi mong các cụ hiểu cho đừng nghĩ em lắm mồm.

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
dây không fai là người chơi PKL đâu bác ah! súc vật đấy cụ

trau keo

Xe tăng
hội này nó khong phải là chơi PKL, mà là đú PKL :D

MÃI MÃI !

Xe buýt
chuyện này em nghĩ ko có gì to tát lắm.................:-$

hungla

Xe đạp
em nghĩ họ cũng chưa ý thức được điều mình làm ảnh hưởng tới người xung quanh đó thôi
đúng là chơi cái môn này lên có hội có phường:bảo ban nhau cái tốt,cái đẹp thì là nhất rồi

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
E thấy đa số những AE chơi xe lâu rồi, chả ai vô ý thức đến mức mà đứng im 1 chỗ cứ vê ga, khoe pô... Vì hơi pô sẽ thổi thẳng vào mặt người đứng sau. Đúng là ... Mỗi người 1 "thú" thể hiện riêng.

Nếu em không nhầm, em đã gặp bác 1 lần rồi (bác có phải anh bạn lão Dũng hitech) hôm hỏi mua chiếc Revo08 không ạ :D

beefburger

Xe tăng
E thấy đa số những AE chơi xe lâu rồi, chả ai vô ý thức đến mức mà đứng im 1 chỗ cứ vê ga, khoe pô... Vì hơi pô sẽ thổi thẳng vào mặt người đứng sau. Đúng là ... Mỗi người 1 "thú" thể hiện riêng.

Nếu em không nhầm, em đã gặp bác 1 lần rồi (bác có phải anh bạn lão Dũng hitech) hôm hỏi mua chiếc Revo08 không ạ :D
Cảm ơn MOD đã nhớ đến mình,mình còn được MOD chở đi một vòng bằng con xe to đó và nói về việc tăng ga thế nào và mở Vtec thế nào nữa cơ ở phố VĂN CAO mà. Mình là bạn của Dũng HITECH mà, thì thế mới có chuyện để nói, đi với anh em bên đó mình thấy nó khác hoàn toàn không hề như trường hợp vừa rồi. Thực sự hôm đó mấy người xung quanh chỉ có nước ....DẠT để tránh thôi
Em thích xe PKL lắm nhưng em chỉ thích được ngồi sau hóng hớt hoặc ngồi ngắm xe thôi chứ em thú thực là em không có dám đi vì DŨNG nó rủ mấy lần, cứ nghe tiếng máy nó nổ là tim em nó muốn xỉu roài

Chỉnh sửa cuối:

LoideGinji

Xe điện
Mấy ông này lại dân đú dân nghịch roài bác ạ.... :)

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn MOD đã nhớ đến mình,mình còn được MOD chở đi một vòng bằng con xe to đó và nói về việc tăng ga thế nào và mở Vtec thế nào nữa cơ ở phố VĂN CAO mà. Mình là bạn của Dũng HITECH mà, thì thế mới có chuyện để nói, đi với anh em bên đó mình thấy nó khác hoàn toàn không hề như trường hợp vừa rồi. Thực sự hôm đó mấy người xung quanh chỉ có nước ....DẠT để tránh thôi
Em thích xe PKL lắm nhưng em chỉ thích được ngồi sau hóng hớt hoặc ngồi ngắm xe thôi chứ em thú thực là em không có dám đi vì DŨNG nó rủ mấy lần, cứ nghe tiếng máy nó nổ là tim em nó muốn xỉu roài
Bác nói khách sáo quá :D

Đa số anh em chơi xe bên đó hoặc CLB, cá biệt lắm mới có những người như bác nói. Vì chơi xe còn nhiều thú vui lắm, nào là độ xe, ném đá về đồ độ, các thiết bị an toàn, rồi mũ bảo hiểm, đồ bảo hộ đi motor ... Chứ chả ai rảnh mà ngồi bàn mấy chuyện tụ tập rồi ứ đội mũ phóng ầm ỹ ngoài đường đâu ạ. Âu đó cũng là con sâu bỏ rầu nồi canh.

toantadien

Xe hơi
Chắc lại có cụ nào tập tành chơi PKL mà chưa chịu tìm hiểu văn hóa PKL rùi!!!

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hôm qua sửa xe ở chỗ bác Hưởng 544 đường Láng. Cũng có một bác chơi PKL từ lâu lắm rồi, đi con Chopper mạ crom sáng loáng cũng nẹt pô rầm rầm. ^:)^

cbr1234

Xe tải
chắc mấy cụ này mới tập tọe chơi rủi
cũng chỉ là titoe thoi
hôm trước có găp mấy cụ off nhà mình ngồi uống cafe ở duy tân đâu có cụ nào thể hiện như vậy đâu

cu_3333

Xe buýt
Có rất nhiều anh em PKL độ pô để cho tiếng nổ thích hơn hoặc để giúp xe đi thoát hơn nhưng với trường hợp nẹt pô ầm ầm khi đi để gây sự chú ý là em đại ghét.
(có 1 số loại xe PKL khi đi phải nuôi ga không chết máy thì em không đề cập đến nha các bác).
Mong rằng trong số anh em chơi PKL đừng có ai bị nhiễm thói đời như vậy nhé !

moonlight

Xe tăng
Có rất nhiều anh em PKL độ pô để cho tiếng nổ thích hơn hoặc để giúp xe đi thoát hơn nhưng với trường hợp nẹt pô ầm ầm khi đi để gây sự chú ý là em đại ghét.
(có 1 số loại xe PKL khi đi phải nuôi ga không chết máy thì em không đề cập đến nha các bác).
Mong rằng trong số anh em chơi PKL đừng có ai bị nhiễm thói đời như vậy nhé !
Chạ có xe PKL nào phải "nuôi ga" cả vì dòng này nhiều máy kéo nhau nên ko chết được, mà để ga lăng ty phải theo nhà SX. Chỉ là LỐ thôi ạ!

rgvmen

Xe container
Người ta làm ra cái pô nổ to cũng là để thỏa mãn nhu cầu hifi của các bác chủ xe, tất nhiên cũng nhiều cụ đỗ ngã tư hung hăng quá nom cũng mất thẩm mỹ các cụ nhể :D

anhcobra

Xe container
Lại nhớ sinh nhật OF năm nào, chú Long dở bị quả wave 100 táng tí tèo tại Mỹ Đình, hị hị

cu_3333

Xe buýt
Chạ có xe PKL nào phải "nuôi ga" cả vì dòng này nhiều máy kéo nhau nên ko chết được, mà để ga lăng ty phải theo nhà SX. Chỉ là LỐ thôi ạ!
Cụ có thể họi các bác đi dòng HD (harley davidson) khi phải đi chậm ở trong phố ntn ?

MELODY

Xe đạp
em nghĩ chủ đề này nên dừng ở đây được rồi, nói nữa ko có gì mới mà có khi gây mất đoàn kết, các bác nào đang đi pkl thì đọc và rút kn, nhiều lúc ko nghĩ mình sai nhưng đôi khi máu lên thì hơi vặn ga 1 chút, nhưng vì đi xe to, và kêu cũng to nên dễ bị để ý, em nhiều lúc cũng muốn phóng lắm, nhưng nghĩ lại là phải kiềm chế ngay.
PS: vừa đi đoạn từ chợ hoa ra công viên nc mà đã thấy 2 vụ tai nạn, trong đó có em taxi đâm nát dải phân cách, chúc các cụ có những chuyễn đi an toàn

F.I.A.T

Xe điện
Nói thật là pác nào đi pkl cũng khoái cái tiếng pô cả, chứ tiếng nó êm như rim thì còn gì là pkl. cho nên đã khoái tiếng pô thì phải vê, phải vít nó mới sướng, sự thật nó là như thế.

Nhưng mình hưởng cái sung sướng ấy dư lào chứ ko thể lấy cái sung sướng của mình làm khó chịu cho người khác (đừng tưởng bở là ai cũng thích pkl đâu nhá), cứ đi phố mà nẹt pô loạn xị, thì người ta Toshiba, đạm cà mau mình mà ko biết đấy.

Em có con xe còi cũng thích nẹt, thích vít để nghe tiếng rít, tiếng hú, em toàn chạy ra đường vắng hoặc lựa đoạn vắng người qua lại, chả ảnh hưởng đến ai cả.

Còn đi bình thường máy nó chỉ kêu ồ, ồ to hơn đờ rim 1 tý