[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Nắng nhạt

Xe điện
Nếu em đọc không lầm thì cụ chủ thread chia sẻ là cụ ấy bị thất bại hai lần. Có lẽ vì vậy mà chị vợ mới cần thu vén tài chính để lo cho các con. Phụ nữ họ lo xa cũng có cái lý của họ, trong khi tài sản hiện có nhìn thấy được là 2 cái nhà, thì lại là thừa kế của riêng chồng. Mà chồng thì rõ ràng không coi đó là tài sản chung thì người vợ cũng ít nhiều chạnh lòng dù không có ý tham.
Muốn chồng chia nhà thì phải yêu chiều nịnh nọt chồng chứ nhể. Cứ ngọt ngào hạnh phúc thì của chồng cũng là của vợ. Suốt ngày chì chiết tiền nong thì chồng nó lại chả ghét, ghét rồi còn tình cảm nữa đâu, ở đấy mà đòi chia nhà. Chắc mợ này muốn ép lão chồng bỏ của chạy lấy người đây :) . Mợ này chọn sai cách rồi :)

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Muốn chồng chia nhà thì phải yêu chiều nịnh nọt chồng chứ nhể. Cứ ngọt ngào hạnh phúc thì của chồng cũng là của vợ. Suốt ngày chì chiết tiền nong thì chồng nó lại chả ghét, ghét rồi còn tình cảm nữa đâu, ở đấy mà đòi chia nhà. Chắc mợ này muốn ép lão chồng bỏ của chạy lấy người đây :) . Mợ này chọn sai cách rồi :)
Em nghĩ chị vợ cũng chẳng ham cái nhà khi mà anh chồng đã tỏ rõ quan điểm như vậy. Chỉ là vì thấy anh chồng cho rằng đã có hai cái nhà và thu nhập 20 triệu là đủ rồi, không cần lo gì nữa, nên chắc chị ấy không thấy an tâm cho tương lai. Chính vì vậy mà chị ấy lúc nào cũng chỉ nghĩ làm sao thu vén được tài chính nhiều nhất có thể, để lo cho con và cho mình nếu chẳng may anh chồng không chung gánh nữa.

Nói chung chúng ta cũng mới nhìn được khía cạnh từ chia sẻ của anh chồng, nên nhiều cái cũng chỉ là góc nhìn 1 phía.

Chekmate

Xe điện
Chẹp! Ai bảo cứ thấy gái là mờ hết mắt đi cơ :))
Anh hùng không qua được ải mỹ nhân mà, huống hồ đa số đàn ông đều phàm nhân :D
Thực tình em không hiểu được những người ly dị vợ xong lấy vợ 2, vì em thấy là kiểu thoát đc 1 cái hố ph*n xong lại đi nhảy vào 1 cái khác :)) sau em mới hiểu nó cũng giống như việc mình đu đỉnh 1 cổ xong bị úp bô, lần sau lại fomo con đó và nghĩ lần này sẽ khác. Nhưng cuối cùng thì lại thêm cái bô nữa, haha.

Tình cờ

Xe buýt
Các cụ bảo ổn vì thực ra các cụ ấy hàng ngày ko phải lo lắng chi tiêu thôi. Nhiều ông đưa vợ tháng 5 triệu, thấy hàng ngày vẫn có cơm ăn, con vẫn được đi học thế là nghĩ cs vẫn ổn. Có biết đâu rằng người cầm tiền chi tiêu lo liệu bạc cả tóc. Cứ để cho các cụ cầm 40 triệu tương cà mắm muối con cái học hành rồi đối nhân xử thế đủ kiểu xem còn nghĩ là thoải mái nữa ko :P
Em nghĩ hài lòng với những gì mình có là cái bẫy cho sự trì trệ. Ví dụ: đã đủ ăn đủ mặc thì phấn đấu thêm ăn ngon mặc đẹp. Phấn đấu tiếp đưa con cái đi du lịch đó đây. Lúc đầu khách sạn nhà nghỉ bình dân, sau lên 2 sao 3 sao, sau nữa resort... Mình còn ở tuổi lao động thì còn nỗ lực. Em nhớ mãi lần đầu mạnh tay chi tiền đưa con em đi nghỉ ở 1 khách sạn có cái bồn tắm mà 2 đứa nó sướng phát cuồng, suốt ngày tắm biển xog chui bồn nghịch nước. Hay bố mẹ mình sửa cái nhà, ốm đau..., mình dư dả lo cho các cụ sẽ cảm thấy rất hạnh phúc... Tiền mang lại cảm giác an toàn cho tương lai. Thế nên sự sốt ruột của ng vợ em phần nào hiểu đc.

dattuyet_sghn

Xe điện
Đi tâm sự như em mới đi thôi :)

just for fun

Xe lăn
Anh hùng không qua được ải mỹ nhân mà, huống hồ đa số đàn ông đều phàm nhân :D
Thực tình em không hiểu được những người ly dị vợ xong lấy vợ 2, vì em thấy là kiểu thoát đc 1 cái hố ph*n xong lại đi nhảy vào 1 cái khác :)) sau em mới hiểu nó cũng giống như việc mình đu đỉnh 1 cổ xong bị úp bô, lần sau lại fomo con đó và nghĩ lần này sẽ khác. Nhưng cuối cùng thì lại thêm cái bô nữa, haha.
Thì đúng mà, lấy vợ cũng như mua cổ phiếu thôi, phân tích nào là thông số kỹ thuật, nào là thông số cơ bản. Chỉ tiêu nào cũng đẹp long lanh thì mới hốt về. Hốt xong mới biết bctc thì bị xào nấu, nến thì lái nó vẽ. Giờ cắt lỗ bán đi mua con khác thì cũng lại nghiên cứu các thông số như lần đầu. Rồi lại bị lừa thôi :((
Tốt nhất là khi mua xong, đã tin tưởng thì dù có lỗ cũng nên cố gắng đầu tư tích lũy, rồi có ngày cunhx được nhận cổ tức chứ cắt lỗ xong mua rồi lại cắt lỗ thì kiểu gì cũng đứt

Chekmate

Xe điện
Em nghĩ hài lòng với những gì mình có là cái bẫy cho sự trì trệ. Ví dụ: đã đủ ăn đủ mặc thì phấn đấu thêm ăn ngon mặc đẹp. Phấn đấu tiếp đưa con cái đi du lịch đó đây. Lúc đầu khách sạn nhà nghỉ bình dân, sau lên 2 sao 3 sao, sau nữa resort... Mình còn ở tuổi lao động thì còn nỗ lực. Em nhớ mãi lần đầu mạnh tay chi tiền đưa con em đi nghỉ ở 1 khách sạn có cái bồn tắm mà 2 đứa nó sướng phát cuồng, suốt ngày tắm biển xog chui bồn nghịch nước. Hay bố mẹ mình sửa cái nhà, ốm đau..., mình dư dả lo cho các cụ sẽ cảm thấy rất hạnh phúc... Tiền mang lại cảm giác an toàn cho tương lai. Thế nên sự sốt ruột của ng vợ em phần nào hiểu đc.
Sống kiễng chân nhiều quá cũng mệt cụ ạ, nhu cầu của con người là không giới hạn, lòng tham là vô đáy. Nhiều khi biết đủ cuộc sống đỡ áp lực và nhẹ nhàng hơn. Thời chưa tới quẫy thế nào cũng không thoát ra được. Nên nói chung có nhiều quan điểm sống, mà nhà cụ chủ thì nhân sinh quan 2 vợ chồng khác nhau thôi. Em nghĩ nói chuyện trao đổi chia sẻ nhiều hơn mới giải quyết được.

Chekmate

Xe điện
Thì đúng mà, lấy vợ cũng như mua cổ phiếu thôi, phân tích nào là thông số kỹ thuật, nào là thông số cơ bản. Chỉ tiêu nào cũng đẹp long lanh thì mới hốt về. Hốt xong mới biết bctc thì bị xào nấu, nến thì lái nó vẽ. Giờ cắt lỗ bán đi mua con khác thì cũng lại nghiên cứu các thông số như lần đầu. Rồi lại bị lừa thôi :((
Tốt nhất là khi mua xong, đã tin tưởng thì dù có lỗ cũng nên cố gắng đầu tư tích lũy, rồi có ngày cunhx được nhận cổ tức chứ cắt lỗ xong mua rồi lại cắt lỗ thì kiểu gì cũng đứt
Khổ cái đa số lại múc lúc chưa biết tí TA nào mà phân tích ấy chứ, toàn múc vì nhìn nó trần liên tiếp hoặc nghe môi giới xui. Ai dũng cảm mới dám cắt lỗ, còn lại đa số gồng lỗ đến cuối đời :)) chỉ 1 số ít là chuyển bại thành thắng, được ăn cổ tức ngập mồm mà ko tức cổ

Langthang_Mercedes

Xe container
Vào thớt đọc mà choáng vãi cả lái, tháng làm 20 trẹo còn chê ỏng chê eo đels biết sống kiểu j :))
Đkm, chắc công nhân lương 5 7 trẹo chết đói cmnl =))
Gõ phím mà nhiều thằng gõ kinh quá =))
Công nhân nó không có thời gian vào đây chém gió, đang cày chết mẹ kìa. 5-7 triệu thì cũng không chết đói nhưng khổ bỏ mẹ ra, cá ươn, rau héo chắc cú luôn.

20 tr/tháng mà đã hài lòng thì chưa biết sướng là gì chứ chả có gì là kinh hết. Gõ phím mà không kinh thì gõ làm gì.

kokhodau

Xe buýt
Cụ cứ quên ngay đi cho nhẹ đầu.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ chủ kém bỏ bu, lấy chỗ dựa tinh thần là cô bồ để có nghị lực mang tiền về cho vợ, thì há chả vẹn cả đôi đường đó ư!
Tình - Tiền trọn vẹn cả. :P

toyennha

Xe lăn
Vế đầu thôi cụ.Chứ chịch xoạc gì cụ ơi.Có 1 bạn tâm sự cùng giờ ko có lên nó hụt hẫng ạ.Em chuẩn Men nhưng ngồi với cô gái đó e thề ko có 1 chút nào nghĩ đến chuyện đấy
Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này

em thấy hơi sai sai chỗ em copy.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vào thớt đọc mà choáng vãi cả lái, tháng làm 20 trẹo còn chê ỏng chê eo đels biết sống kiểu j :))
Đkm, chắc công nhân lương 5 7 trẹo chết đói cmnl =))
Gõ phím mà nhiều thằng gõ kinh quá =))
Đấy 2 nhà của chồng từ đầu. Chồng đưa 20 trẹo còn chê lu xờ! Chào mây nhé mây bay về phía trời cao la la là la lá la là la!

toyennha

Xe lăn
Cụ chủ kém bỏ bu, lấy chỗ dựa tinh thần là cô bồ để có nghị lực mang tiền về cho vợ, thì há chả vẹn cả đôi đường đó ư!
Tình - Tiền trọn vẹn cả. :P
Có bồ là chỗ dựa tinh thần và làm ra tiền có thật mang tiền về cho vợ ko cụ?
Trừ khi chỗ dựa tinh thần ko vòi tiền và cụ là ra cực nhiều tiền

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Có bồ là chỗ dựa tinh thần và làm ra tiền có thật mang tiền về cho vợ ko cụ?
Trừ khi chỗ dựa tinh thần ko vòi tiền và cụ là ra cực nhiều tiền
Thì đang 2x trệu, thêm nghị lực đến từ cô bồ tháng x2, cho bồ 30%, giữ lại 70% thì vẫn còn lồi ra 20% nữa, là em tính thế, không biết có phải không? =))

hanoi2868

Xe buýt
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.

chéng xong tính tiếp

xukthal.

Xe lăn
Đầu tiên cụ cố gắng viết đúng chính tả đi ạ :D
Sao dạo này thế giới bất ổn thế, ngày vào thấy mấy thớt tâm sự tình yêu hôn nhân trắc trở mệc thật :))
Em thấy cụ ấy viết cũng bt thôi sai gì đâu nhỉ? Mấy ng kêu rồi? Cùng lắm là thiếu dấu chấm câu thôi. ;))
MỆCH GHIA L-)

Lyquangdieu1

Xe tăng
Nếu em đọc không lầm thì cụ chủ thread chia sẻ là cụ ấy bị thất bại hai lần. Có lẽ vì vậy mà chị vợ mới cần thu vén tài chính để lo cho các con. Phụ nữ họ lo xa cũng có cái lý của họ, trong khi tài sản hiện có nhìn thấy được là 2 cái nhà, thì lại là thừa kế của riêng chồng. Mà chồng thì rõ ràng không coi đó là tài sản chung thì người vợ cũng ít nhiều chạnh lòng dù không có ý tham.
Đó đâu phải là tài sản chung.
Của tổ tiên để lại cho chồng mà.