[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Caiquat

Xe máy
Sống có một lần, nên để cô vợ ấy tìm người nào mà có thể kiếm nhiều tiền như cô ấy mong muốn.
Đời tìm được tri kỷ khó lắm.
Mỗi ngày đều mệt mỏi, đau khổ mệt mỏi lắm.
Em rất nhiều lần đã đề cập với vợ em vấn đề đó.
Em sẵn sàng để cô ý ra đi.Cái gì của 2vc làm ra thì em để cho tất. Riêng 2 cái nhà là nhà tổ tiên ông bà bố mẹ để lại cho e lên ko chia đc.
Nhưng cô ý ko đi mà cứ lải nhải mãi vấn đề xèng xèng. Có lẽ cô ý bị ảnh hưởng bởi sự thành công của a trai cô ý.Lên mẫu đàn ông nào cũng phải theo chuẩn đó.
Cụ ko biết đâu.Vài ba ngày lại nghe cô ý lải nhải việc phải sống như a cô ý mà phát mệt

xukthal.

Xe lăn

Caiquat

Xe máy
Đây là lý do cô ta ko chia tay :)) mợ nhà cụ hảo tiền thế nảy số nhanh lắm :))
Em thì ko nghĩ vợ em nó xấu đến mức đấy.
Nhưng cô ta có vẻ đang tìm 1 người đàn ông kiểu mẫu của cô ý.
Và e cũng nhiều đề cập vấn đề này nhưng cô ý lại ko thích ly hôn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bạn tâm sự này cụ nhặt đc ở đâu, xuất xứ đâu ra thế ạ. Phải hiểu nguồn gốc mới tư vấn chuẩn đc
Nếu bạn gái nghề nghiệp tử tế thì là chân ái. Nếu gái mát xa thì cũng không tệ nhưng kụ phải vượt qua mặc cảm. Vk kụ thì thôi xong nhé, càng ngày scale sẽ phóng đại hơn lêm

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ là cá biệt hay j j em chịu, nhưng các mợ cứ chung thuỷ thì các ông ngoại tình với nhau à?
Chắc nhiều mợ độc thân cụ ạ. Nhưng e có một quan điểm, k làm gì trái đạo đức, k làm ng thứ 3. Đến nay e vẫn làm đươc, còn sau biết đâu gặp đc tri kỷ như cụ chủ e lại đổi ý :))

skuadi

Xe điện
Em thì ko nghĩ vợ em nó xấu đến mức đấy.
Nhưng cô ta có vẻ đang tìm 1 người đàn ông kiểu mẫu của cô ý.
Và e cũng nhiều đề cập vấn đề này nhưng cô ý lại ko thích ly hôn.
Chưa có chỗ làm mới thì nghỉ việc là rủi ro ạ ;))

barca6996

Xe container
Em sẵn sàng để cô ý ra đi.Cái gì của 2vc làm ra thì em để cho tất. Riêng 2 cái nhà là nhà tổ tiên ông bà bố mẹ để lại cho e lên ko chia đc.
Nhưng cô ý ko đi mà cứ lải nhải mãi vấn đề xèng xèng. Có lẽ cô ý bị ảnh hưởng bởi sự thành công của a trai cô ý.Lên mẫu đàn ông nào cũng phải theo chuẩn đó.
Cụ ko biết đâu.Vài ba ngày lại nghe cô ý lải nhải việc phải sống như a cô ý mà phát mệt
Vậy cụ phải chấp nhận sống chung với lũ roài. Mỗi khi vk cụ bật băng thì cụ mở loa thử xem :D hay là lượn lờ ra ngoài đường vậy

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vợ kụ chủ nó sẽ làm nháp nhiều lần trước khi gặp đối tác để nó quay xe thực... Khả năng cao kụ sẽ không chuỵch được nó vì nó coi khinh kụ chủ rồi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ có 20tr thì cụ tính để ra dc cái gì mà cụ rộng lượng bảo “cho tất”. Chính vì quan điểm của cụ là cho cái cụ làm ra, của hồi môn k cho, cô ấy càng khát khao tiền đấy cụ ạ. Cả đời lấy ông chồng, ai chả mong kiếm dc ông gioi giang, kiếm tiền bằng bàn tay khối óc mình, tiền ông bà để lại có dc tiêu đâu mà tính, giờ cụ say nắng ng khác cụ nói xấu vợ, cụ đáng mặt nam nhi cụ cho mợ ý 1 cái nhà hồi môn đi, vì cụ k tự làm ra dc mà cho thì lấy hương hoả ông bà cho đi. Nói như cụ thì mợ nhà ra đi hai bàn tay trắng nếu mợ ý cũng k kiếm dc tiền. Nói chung là e thấy vợ cụ đáng thương trong câu chuyện cụ kể.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chuổn mợ Toét. Kụ chủ nên bỏ của chạy lấy người với mối quan hệ độc dược này. Bạn cháu lương 37 kủ giữ lại có 2 kủ tiêu vặt cũng bị con gấu chê lesor không cho chuỵch kìa. Đen vồn!

Caiquat

Xe máy
Cụ có 20tr thì cụ tính để ra dc cái gì mà cụ rộng lượng bảo “cho tất”. Chính vì quan điểm của cụ là cho cái cụ làm ra, của hồi môn k cho, cô ấy càng khát khao tiền đấy cụ ạ. Cả đời lấy ông chồng, ai chả mong kiếm dc ông gioi giang, kiếm tiền bằng bàn tay khối óc mình, tiền ông bà để lại có dc tiêu đâu mà tính, giờ cụ say nắng ng khác cụ nói xấu vợ, cụ đáng mặt nam nhi cụ cho mợ ý 1 cái nhà hồi môn đi, vì cụ k tự làm ra dc mà cho thì lấy hương hoả ông bà cho đi. Nói như cụ thì mợ nhà ra đi hai bàn tay trắng nếu mợ ý cũng k kiếm dc tiền.
Tài sản tích kiệm chung của 2 vc hơn 1 tỏi đấy mợ
Ai nói xấu hả mợ.Mợ thì ở 1 người ck suốt ngày lải nhải 1 việc mà mình ko thể làm đc liệu mợ chịu đc ko.
Nào là anh A mua đc cái xe đẹp.Nào là anh B mua cái x Xịn .À mà dịch vừa rồi các anh ý đầu tư vào món khẩu trang lên vợ con các anh ý đnag phải thuê nhà mà ở đó.Còn các anh ý Đàn ông lắm.Chốn nợ để vợ con đối mặt với lũ đầu trâu mặt ngựa ở nhà ý.

zangzang80

Xe buýt
Nhìn về phía cá nhân cụ thì cụ bị nhàm chán cuộc sống gia đình nhưng đã là đàn ông lại là bố của 2 đứa trẻ cụ có thấy mình chưa làm tròn trách nhiệm với gia đình không? Giờ chi phí 1 gia đình tầm đấy em nghĩ chỉ là tàm tạm thôi, nếu có biến cố sẽ không ổn. Còn chuyện cảm nắng ai cũng có thể vì là con ngưởi mà. Nhưng vợ cụ trước đây cũng là 1 người dễ thương, ngọt ngào... cụ mới lấy chứ. Nhưng vì cái áp lực cơm áo gạo tiền , trách nhiệm làm mợ ấy sao hớn hở tươi đẹp dễ thương như tiểu tam của cụ. Cụ thử trao cái gánh nặng kia cho tiểu tam của cụ xem bạn ý có còn ngọt ngào dễ thương không? Cụ đừng vì cái ảo mà bỏ đi, cụ nên nhìn lại vì sao cụ lấy mợ nhà, 2 con cụ đáng yêu ra sao. Có nhiều ngừoi mất gia đình cũng chỉ vì cái tặc lưỡi: giấu kín là ko sao. Em khuyên thật cụ ai cũng có lúc này lúc nọ nhưng cái giá quá đắt nhất là với 2 đứa nhỏ con cụ và chính cụ. Chúc cụ cân bằng được cuộc sống.

windy1

Xe điện
Cụ có 20tr thì cụ tính để ra dc cái gì mà cụ rộng lượng bảo “cho tất”. Chính vì quan điểm của cụ là cho cái cụ làm ra, của hồi môn k cho, cô ấy càng khát khao tiền đấy cụ ạ. Cả đời lấy ông chồng, ai chả mong kiếm dc ông gioi giang, kiếm tiền bằng bàn tay khối óc mình, tiền ông bà để lại có dc tiêu đâu mà tính, giờ cụ say nắng ng khác cụ nói xấu vợ, cụ đáng mặt nam nhi cụ cho mợ ý 1 cái nhà hồi môn đi, vì cụ k tự làm ra dc mà cho thì lấy hương hoả ông bà cho đi. Nói như cụ thì mợ nhà ra đi hai bàn tay trắng nếu mợ ý cũng k kiếm dc tiền. Nói chung là e thấy vợ cụ đáng thương trong câu chuyện cụ kể.
Đọc tâm sự của cụ chủ, đến phần tự cho mình là rộng lượng như thế kia, thì cũng đủ hiểu tại sao cô vợ, cứ phải nghĩ đến tiền.

Langthang_Mercedes

Xe container
Thế này mà vợ không nghĩ đến kiếm tiền ngày đêm mới là lạ.

Húp sụp sụp

Xe điện
Chuổn mợ Toét. Kụ chủ nên bỏ của chạy lấy người với mối quan hệ độc dược này. Bạn cháu lương 37 kủ giữ lại có 2 kủ tiêu vặt cũng bị con gấu chê lesor không cho chuỵch kìa. Đen vồn!
Có cả chuyện vậy chăng!?
Cụ nên mở thớt mới: lương 37 củ giữ 2 củ tiêu vợ không cho chịch :)

Langthang_Mercedes

Xe container
Thế không biết đường khuyên bạn giải tán à, bạn với chả bè hay chả có thằng bạn nào ở đây cả? :D

just for fun

Xe lăn
Yêu nhau cô nào chả dễ thương, lấy nhau về cô nào mà ko dễ sợ.
1 vợ 1 chồng chung nuôi 2 đứa con còn tướt mồ hôi ra, bỏ nhau lấy vợ mới đẻ ít thì thêm 1 đứa, nhiều thì thêm 2 hoặc 3. Nếu cụ ko thuộc tuýp người phấn đấu, cứ bằng lòng với 20 thì cụ liệu có khả năng nuôi nổi 3 -4 đứa con hay không? Li hôn rồi nếu vợ đầu nuôi cả 2 đứa thì chu cấp bèo ra cũng phải 6 triệu. Nhưng nói vậy chứ nuôi gì 6 triệu 2 đứa 1 tháng đúng ko? Ít ra thì cũng phải 10 triệu/ 2’đứa 1 tháng mới tạm coi là ổn.
vậy với 20 triệu còn lại (đã tính cả tiền cho thuê nhà) thì lại rơi vào vòng luẩn quẩn, rồi vợ mới nó cũng ca bài tiền tiền mà thôi.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Tiền chung có 1ty thì ít quá. Cụ thử đưa 3 4 tỷ. Rồi đặt vấn đề ly hôn.