[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chén xong có hai dạng, một là về bỏ vợ cưới em (số này ít) và hai là tiếp tục đi kiếm em khác để chén và bỏ em này (đa số là thế)
đấy, các mợ đọc dc còm này để minh mẫn, sáng suốt nhé :D

hoangnguyen1

Xe hơi
Ơ giờ thớt này thành thớt tâm hự hay thớt khoe của vậy nhỉ, nhiều ông bô bô tháng 4-50tr mới ở mức trung bình không biết có tự tay làm ra được không hay là được để lại cho cục tiền vậy nhỉ... Giờ hai đứa con mà học trường công rồi nhà cửa có sẵn rồi thì chỉ cẩn tổng thu nhập hai vợ ck khoảng 3-40tr/ tháng là cũng đủ để chi tiêu với tiết kiệm rồi.
Các cụ bảo rồi lựa cơm gắp mắm, mùa nào thức ấy thì cs nó sẽ nhẹ nhàng. Còn đương nhiên các ông thu nhập cao hay được cho mà thích nho mỹ, bò kobe Nhật với tôm hùm canada ăn cho đẫy mồm vào thì gì chứ tiêu 7-80tr/tháng thì vẫn ít là đúng thôi.
Định nói giống cụ.nhà cụ thớt tổng thu 40tr 1 tháng.có 2 nhà thủ đô rồi mà các bố vẫn vào chê được.nào là tiêu 40 50tr 1 tháng ở mức trung bình.nghe cứ như Việt Nam hóa rồng hóa hổ hết rồi.lương công nhân người ta 7 8 tr 1 tháng chắc ko dám đẻ con

Trần Đoành.

Xe container
Cụ chủ nhận làm em gái nuôi cũng đc, vì nhận là em gái nuôi thì có hạn chế với vợ ko nghĩ ngợi gì
Nhưng... Phàm cái đóe gì gọi là con, em nuôi đều để thịt :)) :)):))

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn
Cụ chủ nhận làm em gái nuôi cũng đc, vì nhận là em gái nuôi thì có hạn chế với vợ ko nghĩ ngợi gì
Nhưng... Phàm cái đóe gì gọi là con, em nuôi đều để thịt :)) :)):))
Nhận làm chị (mợ chị) an toàn hơn lão nhé ;;)

hai.tranhr

Xe container
Định nói giống cụ.nhà cụ thớt tổng thu 40tr 1 tháng.có 2 nhà thủ đô rồi mà các bố vẫn vào chê được.nào là tiêu 40 50tr 1 tháng ở mức trung bình.nghe cứ như Việt Nam hóa rồng hóa hổ hết rồi.lương công nhân người ta 7 8 tr 1 tháng chắc ko dám đẻ con
Iem định còm như Cụ.
Tổng thu nhập thế nà hơn 20.000$/năm rồi, là mức trung bình cao của thế giới rồi. Bao nhiêu hộ gia đình Việt Nam được thế đâu.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Toét gà vãi, ko biết nghìn năm trc các cụ đã đúc kết trai thèm lxx lạ gái nhớ bxxx xưa à? Chén rồi hết lạ thì phải đi tìm cái lạ khác chứ :))
Keke, thế là cứ phải mới mẻ liên tục hả cụ?
Các mợ cũng tương kế tựu kế ...bỏ anh này và chén anh khác cho mới mà Toét xuynh ;))
cơ mà gái lại nhớ bxxx xưa kia kìa :D

Lyquangdieu1

Xe tăng
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.
Sống có một lần, nên để cô vợ ấy tìm người nào mà có thể kiếm nhiều tiền như cô ấy mong muốn.
Đời tìm được tri kỷ khó lắm.
Mỗi ngày đều mệt mỏi, đau khổ mệt mỏi lắm.

Dream Hilux

Xe tăng
Đang đói, ăn đã tính tiếp các cụ nhỉ

vua_luoi

Xe điện
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.
Cụ giống em, từ chối xong lần nào về trầm cảm lần đấy

Mợ_Toét_2710

Xe điện

TrumVietnam2

Xe tải
E nằm nhóm các cụ trong này nhờ cụ pass em gái kia cho Em :)
Chấp nhận như cảnh báo cụ tuệminh

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Caiquat

Xe máy
Những thớt kiểu này em ít khi còm, nhưng đọc thấy nó 1 số còm nó chối mắt quá nên mới nổi lên :D
Như em cũng gần gần giống chủ thớt, có một nhà đất ở nội đô các cụ để lại, thu nhập thì lương em 25tr thực lĩnh không làm thêm + với vk thu nhập 10-15tr nữa. Giờ nuôi 1 con học tiểu học trường công, nói thật là em thấy cs nó rất nhẹ nhàng bởi nhu cầu với cái muốn của em và vk em nó không nhiều, hàng tháng em vẫn trích được đều 15tr bỏ riêng tk đầu tư mà chi tiêu vẫn thấy thoải mái trả thấy có gì mà khổ sở ở đây cả.
Vâng. Em thì thấy thu nhập vs cs như vậy quá ổn định rồi. Vợ em thì luôn thúc giục em phải mua oto.Mà em thấy nó chả hợp lý tý nào so với nhu cầu của em.Công ty thì cách nhà có 2km.Con cái học thì cách nhà chưa đến 700m.Chả hiểu mua oto làm gì