[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

just for fun

Xe container
À, nếu đúng chỉ trông vào thu nhập thế mà dư ra 1 tỏi thì em công nhận vụ lo vén là ngon!
Nhưng chắc không phải là selling point để chăn đc anh giàu và thành đạt. (Đương nhiên là ng giàu cũng cần có ng vun vén và điều này cũng quan trọng ạ)
Thì cô ấy có đòi li hôn đâu, nhưng để nói là ko thể lấy được chồng mới tốt hơn chồng cũ thì cũng khó nói.
bỏ qua ts cố định là 2 cái nhà thì thu nhập 1 tháng 20 triệu, trong đó 13 triệu lương cố định, 6 triệu làm thêm linh tinh (ơ vậy là lương 19 triệu chứ nhỉ) thì ở Hà Nội này cũng ko phải là quá khó để kiếm đâu. Chả biết lương trung bình ngoài kia thế nào nhưng cũng quanh cháu thì ngưỡng thu nhập thấp nhất cũng phải > 20 triệu/tháng rồi.
Trong lúc đó xét đến dữ kiện là cô vợ có 1 ông anh vợ xuất sắc, bản thân cô ấy cũng ko phải tầm thường, chắc chắn thu nhập của cô ấy phải hơn 20’ triệu/tháng (thì mới có được số tiền tk là 1 tỷ), vòng quan hệ của cô ấy khả năng cao cũng toàn là những người có thu nhập cao. Chính vì vậy cô ấy mới mong muốn chồng phấn đấu.
từ các dữ kiện trên thì suy ra khả năng để lấy được 1 người rất rất giàu thì chắc khó nhưng để lấy một người có thu nhập hơn chủ thớt thì cũng là chuyện trong tầm tay.
Một người phụ nữ tầm hơn 30 tuổi, thu nhập > 20 triệu, biết thu vén gia đình, đối xử với bên nội ok thì cũng là của hiếm đấy!

Chỉnh sửa cuối:

Peter Dzung

Xe hơi
Theo em. Bạn kia rồi cũng bỏ cụ thôi. Vì nói thật cụ đừng buồn. Thu nhập cụ như vậy ko đủ cặp bồ đâu.
nên cố gắng kiếm tiền trước đi cụ ạ. 😄

xedieu

Xe cút kít
“Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền” - Thực trạng khá phổ biến.
Giải pháp: Cày và cày, kiếm được nhiều tiền sẽ thấy đỡ áp lực thôi.

colangxxi

Xe buýt
“Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền” - Thực trạng khá phổ biến.
Cụ ấy nói cao nhất cũng chỉ 25tr 1 tháng. Khả năng chỉ đến vậy mà lấy phải vợ tham vọng thì toang là đương nhiên rồi

Hhc2020

Xe đạp
Thì cô ấy có đòi li hôn đâu, nhưng để nói là ko thể lấy được chồng mới tốt hơn chồng cũ thì cũng khó nói.
bỏ qua ts cố định là 2 cái nhà thì thu nhập 1 tháng 20 triệu, trong đó 13 triệu lương cố định, 6 triệu làm thêm linh tinh (ơ vậy là lương 19 triệu chứ nhỉ) thì ở Hà Nội này cũng ko phải là quá khó để kiếm đâu. Chả biết lương trung bình ngoài kia thế nào nhưng cũng quanh cháu thì ngưỡng thu nhập thấp nhất cũng phải > 20 triệu/tháng rồi.
Trong lúc đó xét đến dữ kiện là cô vợ có 1 ông anh vợ xuất sắc, bản thân cô ấy cũng ko phải tầm thường, chắc chắn thu nhập của cô ấy phải hơn 20’ triệu/tháng (thì mới có được số tiền tk là 1 tỷ), vòng quan hệ của cô ấy khả năng cao cũng toàn là những người có thu nhập cao. Chính vì vậy cô ấy mới mong muốn chồng phấn đấu.
từ các dữ kiện trên thì suy ra khả năng để lấy được 1 người rất rất giàu thì chắc khó nhưng để lấy một người có thu nhập hơn chủ thớt thì cũng là chuyện trong tầm tay.
Một người phụ nữ tầm hơn 30 tuổi, thu nhập > 20 triệu, biết thu vén gia đình, đối xử với bên nội ok thì cũng là của hiếm đấy!
Mình công nhận là phụ nữ như thế quen, biết nhiều người có thu nhập khá hoặc cao. Nhưng bảo cưới thì lại là chuyện khác.

Đối tác chắc cũng p tầm tuổi đấy, có thu nhập cao, lấy 1 chị 2 con là ngại rồi. Xã hội bgio lựa chọn cho họ nhiều. Mà may mắn tìm đc người tử tế, tuổi đấy chắc cũng qua 1 đời vợ, lại con anh con em... mệt vãi.
Lấy thì cũng 0 đơn giản nhưng có cuộc sống tốt hơn hiện tại (không chỉ về thu nhập) là khó.

Nhìn quanh, tôi thấy có 4 bà bạn, y hệt kiểu này. Xinh, thu nhập cao,có vị trí nhất định. Bỏ chồng cả gần chục năm, bây giờ vẫn 0 lấy ai. Bồ bịch thì vẫn có.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ biết bao người mơ ước mức tiêu dùng như nhà cụ ko? Nếu bỏ đi phí cc, gủi xe, osin cũng dc gần chục củ rồi. Chưa kể nếu con học trường công thì còn ít nữa.
Chỗ e làm 2 vc ( giảng viên ) thu nhập tầm 30tr vẫn sống khỏe, đầy đủ, con cái vẫn học hành đàng hoàng.
1. Đây không phải mức tiêu dùng của nhà em.

2. Ở chung cư thì phải trả phí, đấy là chưa kể phải thuê nhỉ?

3. Đi ô tô thì phải trả tiền gửi xe, đây là diễn đàn ô tô mà cấm nữa thì sang web trẻ ranh vậy.

4. 2.5 triệu tiền thuê giúp việc ngoài giờ mà không trả được thì vất vả lắm.

5. Con học trường công nhưng không học tiếng Anh, ngoại khoá sao. 16 triệu kia làm số chủ Thớt đưa ra đấy, cũng chả cao gì, cũng là trường công, học thêm toán văn và trung tâm tiếng Anh tàm tạm thôi.

6. Bớt được 10 triệu như cụ muốn thì lại tính vào ma chay cưới xin bạn bè bố ốm mẹ đau du lịch vẫn thiếu vãi ra đấy, cuộc đời đã thấy chỗ nào được sướng đâu. Ví dụ 4 người may quần áo đàng hoàng, thay giày dép điện thoại bù qua sớt lại hàng năm để đi học, đi làm cũng mất 2-30 triệu rồi. Thế mới thấy nhưng ông ném cho vợ 2-30 triệu/tháng nhưng chỉ nằm xem TV và lèm bèm suốt ngày thì vợ nó áp lực cỡ nào.

Em liệt kê chơi chơi, các thông số cũng chả có gì quá đáng để nói rằng có 50 triệu mà đòi tiêu “tẹt ga ở Hà Nội“ như lời cụ nói ở comment trên là điều không tưởng. Còn có thu nhập trần sì 30 triệu (thậm chí thấp hơn) mà sống khoẻ, đầy đủ, con cái học hành đàng hoàng em có phản đối đâu nhưng chắc chắn là không dư giả tài chính rồi. Nhà có chuyện hơi lớn là lập tức khổ ngay.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: m62

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất.
Cụ không khéo lại áp lực hơn đấy.

Langthang_Mercedes

Xe container
Vợ tham vọng vô cùng lớn thì có sao đâu, cứ động viên cho vợ làm còn mình lui về chăm con với 19 triệu thu nhập (nếu nghĩ nó đủ) và giữ chặt 2 cái nhà xem thế nào. Áp lực vô cùng lớn là tự mình nuôi dạy con hay bị giục bán nhà thì không thấy nói.:D;)

Bang lang

Xe điện
Cụ chủ thớt sắp bỏ vợ chưa Cccm? Em ko đọc kịp và thấy đến đoạn chia nhà có phải ko ạ?

Covid2021

Xe buýt
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Em biết khá nhiều gia đình như cụ, 2 năm dịch vừa qua tiền vào khắp các loại tài sản đầu cơ để thổi giá từ chứng khoán , coin đến Bds. Nó đã đánh tan giấc mơ sở hữu tài sản của những người chỉ biết tiết kiệm thu vén mà không đầu tư (đầu cơ) như vc cụ. Vợ cụ chắc nhìn lại mà cảm giác như bị đánh cắp tiền nên mới sinh tâm lý tiêu cực mà đay nghiến cụ về tiền bạc. Cụ đang có 1 gia đình khá tuyệt vời đó, theo e 2vc cụ nên tâm sự nhiều hơn để hiểu nhau mà cùng cố gắng chăm lo gia đình nhỏ của mình, đừng mang tâm lý tiêu cực rồi chả nói năng gì, chỉ đi tâm sự bên ngoài thì dở lại càng dở.

Langthang_Mercedes

Xe container
Dưới trung bình của nhóm người nào vậy? Toàn bộ các gia đình có 2 đứa con ở HN hoặc SG?
Với những người chém gió trong Quán cà phê này cụ nhé.

Thu nhập bình quân HN, SG hiện tại tầm 8.5 triệu/tháng, các cụ trên đây thường cao gấp 4-5 lần chưa kể các khoản mơ hồ khác nên khả thi cao đới. :D

Rảnh rỗi cụ đọc post #278 & #290 chém bão của em xem 50 triệu thì làm được cái gì to tát đâu.

dongnat123

Xe container
Vế đầu thôi cụ.Chứ chịch xoạc gì cụ ơi.Có 1 bạn tâm sự cùng giờ ko có lên nó hụt hẫng ạ.Em chuẩn Men nhưng ngồi với cô gái đó e thề ko có 1 chút nào nghĩ đến chuyện đấy
Thế vế đầu cụ cứ triển, vế sau em giúp được :))

zangzang80

Xe buýt
Cụ có 20tr thì cụ tính để ra dc cái gì mà cụ rộng lượng bảo “cho tất”. Chính vì quan điểm của cụ là cho cái cụ làm ra, của hồi môn k cho, cô ấy càng khát khao tiền đấy cụ ạ. Cả đời lấy ông chồng, ai chả mong kiếm dc ông gioi giang, kiếm tiền bằng bàn tay khối óc mình, tiền ông bà để lại có dc tiêu đâu mà tính, giờ cụ say nắng ng khác cụ nói xấu vợ, cụ đáng mặt nam nhi cụ cho mợ ý 1 cái nhà hồi môn đi, vì cụ k tự làm ra dc mà cho thì lấy hương hoả ông bà cho đi. Nói như cụ thì mợ nhà ra đi hai bàn tay trắng nếu mợ ý cũng k kiếm dc tiền. Nói chung là e thấy vợ cụ đáng thương trong câu chuyện cụ kể.
Đã có tình mới thì trong lòng sao còn thấy được vợ đẹp vợ tốt. Mọi thứ chỉ là bao biện mà mợ. Kiểu "không ưa trong dưa có dòi", tiểu tam mà thế có khi lại bảo đó là động lực kiếm tiền. Cụ ý may vẫn còn lương tâm - biết xí hổ nên lấy nick âm binh, em mừng vì mỗi điều ấy.

Lyquangdieu1

Xe tăng
10 năm nay em đã cố gắng rất nhiều rồi ạ.Buôn bán kinh doanh 2 lần thất bại rồi.Và em thấy e hợp với việc đi làm thuê nhất.Kinh Doanh cần phải chi li ,man trá 1 chút. Tính cách em hay cả nể thì ko làm việc đó đc.Em đã nói rất nhiều với vợ e rồi e sẽ ko bao giờ Kinh Doanh hay đầu tư gì nữa.
Có người hợp với kinh doanh, có người hợp với kỹ thuật, có người hợp làm thuê.

zangzang80

Xe buýt
Theo em. Bạn kia rồi cũng bỏ cụ thôi. Vì nói thật cụ đừng buồn. Thu nhập cụ như vậy ko đủ cặp bồ đâu.
nên cố gắng kiếm tiền trước đi cụ ạ. 😄
Em chúc cụ chủ và cô " chấp nhận làm người thứ 3" lấy được nhau. Lúc ấy sẽ lại có 1 bài: " Giá như ngày ấy..." cả cụ chủ lẫn em kia vỡ mộng về nhau.

Ớt xanh

Xe điện
Bác thớt làm sale mà sao non xanh thế.

drmeo

Xe hơi
Chồng này ổn với các chị single U50 đã đủ tiền, con lớn, thiếu tình cảm. Không ổn với những người còn phải nuôi con, tính toán tương lai ạ. Kiếm được nhiều được ít tùy khả năng, nhưng ít ra cũng phải thể hiện cố gắng tí chứ.

20tr không thấp nhưng không cao ở TP. 10 năm mới để được 1t thì đến 60t nghỉ hưu có nhõn 3t thì chết. Lúc đấy mà chồng đòi ly dị đuổi ra đường thì toi :D
Còn 2 cái nhà nữa mà :)) lo giề
Điều kiện của bác thớt cũng phải thuộc nhóm 20% người giàu ở hà nội or sài gòn rồi mà vào đây lắm cụ ném đá chê bai thu nhập quá =))

Crocodile Post

Xe hơi
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở

Caiquat

Xe máy
Vợ tham vọng vô cùng lớn thì có sao đâu, cứ động viên cho vợ làm còn mình lui về chăm con với 19 triệu thu nhập (nếu nghĩ nó đủ) và giữ chặt 2 cái nhà xem thế nào. Áp lực vô cùng lớn là tự mình nuôi dạy con hay bị giục bán nhà thì không thấy nói.:D;)
À đúng đấy cụ.Cũng vài lần có ý tưởng cắm nhà đó.
Nhưng em ko là ko.2 cái nhà đó là Mồ Hôi xương máu của BM em để lại.Ít nhất đời em phải có trách nhiệm giữ lại cho con em sau còn có chỗ chui ra chui vào.
Đối với em 2 lần là quá đủ rồi.Mình ko tài ko giỏi tốt nhất là lên đi làm thuê.Và phải giữ những gì mình đang có
Quanh cô ta cũng nhiều Doanh Nhân lắm, mẹ toàn 1 lũ nói phét trên bàn nhậu.Em quen 10 thằng như thế thì có 3 thằng cho vợ con ra đường rồi đấy😂