[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Húp sụp sụp

Xe điện
Cái đội đầu tư mà chỉ nhăm nhăm nghĩ x3, x4 thì sớm phá sản thôi, như đợt chứng với coin vừa rồi là thấy đấy. Chủ thớt biết mình không giỏi nên ngồi yên giữ tiền là hợp lý đấy. Biết giữ mình giữa sóng gió cũng là một bản lĩnh.
Em không xui đặt/bán tài sản lấy vốn để xanh chín với xh nhằm x3 x4 tài sản, vì tiền vốn của mình so với xh quá nhỏ bé, làm liều chỉ phù hợp với đội tay trắng hoặc cáo già (được mình ăn, thua xh phải chịu)
Nhưng đàn ông hài lòng với hiện tại là sai lầm lớn, nó làm cuộc sống gia đình trì trệ, tẻ nhạt, không có sức sống. Trường hợp này giống như phụ nữ có chồng kiếm ăn tốt thì bỏ việc ở nhà nội trợ trông con và hưởng thụ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Gấu kụ chủ chắc xinh nên bị nhiều kụ doanh nhân thuốc cho hoa mắt. Nhả kụ ra mà 2 con thì khóc là chắc vì 2 con rồi... Đội doanh nhân thì khôn vãi chưởng chỉ thích rau sạch thôi chứ lấy về á nằm mơ đi nhé!

XSim

Xe container
Chủ thớt là người có trách nhiệm với gia đình nên không bị sa ngã theo cô bạn tri kỉ :)

Chủ thớt là người tốt, khi xác định khó hòa hợp với vợ thì chủ động cho vợ lựa chọn.

Chủ thớt là người bản lĩnh, không phải bản lĩnh làm giàu hay tài năng mà là khả năng hiểu mình có gì, cần gì không chạy theo ảo tưởng kiếm tiền vượt quá khả năng của mình. Hạnh phúc là do mình chứ không phải ai khác, cụ chủ biết kiên định với lựa chọn của mình.

XSim

Xe container
Em không xui đặt/bán tài sản lấy vốn để xanh chín với xh nhằm x3 x4 tài sản, vì tiền vốn của mình so với xh quá nhỏ bé, làm liều chỉ phù hợp với đội tay trắng hoặc cáo già (được mình ăn, thua xh phải chịu)
Nhưng đàn ông hài lòng với hiện tại là sai lầm lớn, nó làm cuộc sống gia đình trì trệ, tẻ nhạt, không có sức sống. Trường hợp này giống như phụ nữ có chồng kiếm ăn tốt thì bỏ việc ở nhà nội trợ trông con và hưởng thụ
Con người chung quy phấn đấu chỉ là để tìm hạnh phúc, cụ chủ đang chủ động được hạnh phúc của mình rồi. Tiền nhiều để làm gì :)

Hiểu mình, hiểu đời, biết buông bỏ, đấy mới là con đường :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bọn ngủ trộm vk thằng khác thường đánh giá thấp tình nhân nhé! Trừ 1 số cặp cực ít là yêu nhau thực

Húp sụp sụp

Xe điện
Con người chung quy phấn đấu chỉ là để tìm hạnh phúc, cụ chủ đang chủ động được hạnh phúc của mình rồi. Tiền nhiều để làm gì :)
Thế thì phải lấy vợ đụt đụt một tí :), kể cả vợ ở vùng nghèo chó ăn đá gà ăn sỏi thu nhập 2tr/tháng nhưng với người có chí họ không chấp nhận dừng lại ở mức sinh hoạt trung bình (ở tp là 20tr) khi thấy có cơ hội tiếp tục vươn lên đâu

Nhimtiu

Xe container
Đúng là cụ chủ thớt nhìn hơi phiến diện về doanh nhân nói chung, tuy nhiên nếu tỷ lệ ly hôn doanh nhân thành đạt quanh vợ chủ thớt là thật (chắc thế rồi), thì vòng quan hệ của vợ chủ thớt cũng có vấn đề đấy. Đội bạn mà vợ thớt hâm mộ, khả năng cao cũng không ra gì đâu, chính bọn đó bơm vào đầu vợ thớt suy nghĩ tiền tiền tiền, chỉ tiền là nhất.
Tiền em nghĩ nó k làm cho con người ta hạnh phúc hơn mà ngược lại có khi còn khổ hơn như thớt cụ gì hôm trc nhà đôi bên k thiếu tiền nhưng nếu muốn gấu về ở cùng bố mẹ chồng thì phải nộp ra 1.5 tỏi. Nhưng có một điều là nếu thiếu tiền thì cuộc sống cũng chẳng sung sướng hay thoải mái gì. Còn chủ thớt trên quan điểm thu nhập vừa đủ dùng và hài lòng với những gì mình có thì hãy cứ vui đi. Hạnh phúc đôi khi chỉ đc định nghĩa theo một cách rất đơn giản là khi mình còn có thể tự đi toilet đc không cần nhờ vả ai cũng đã thấy hạnh phúc, tiền bạc nhiều lúc cũng chỉ là phù du, ai rồi cũng phải về với đất mẹ, cụ chủ có đến 100tỏi thì lúc đó cũng có mang đi đc đâu? Gấu đen nhà cụ nào đây ai lại để ngồi ưu tư thía lày? Em fun tí. =))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đàn ông là phải biết xông pha cụ ạ , địa ngục ta ko vào thì còn ai vào nữa . Hãy sống cho thoả lòng đi , cuộc đời cũng chỉ có một thôi hãy trải lòng với bạn kia đi chẳng qua chưa ịch nhau với cụ nên thế thôi . Chứ thoả mãn xong rồi em sợ bạn gái đó lại là người nói câu em giờ chỉ coi anh như là anh trai thì lúc đó khéo ngấm vào rồi ko dứt đc ý . Giờ cụ thớt sợ ko giữ đc lòng mình nên mới tỏ dứt khoát tiếc nối như vậy .Em gái mưa thì nên thịt đi bác ơi :))
Thật! Dâng đến mồm không xơi nghe sai sai. Hay kụ chủ lại là phóng tinh viên báo Tầu nhanh. Bọn phóng tinh viên này thuốc cháu mấy lần

XSim

Xe container
Thế thì phải lấy vợ đụt đụt một tí :), kể cả vợ ở vùng nghèo chó ăn đá gà ăn sỏi thu nhập 2tr/tháng nhưng với người có chí họ không chấp nhận dừng lại ở mức sinh hoạt trung bình (ở tp là 20tr) khi thấy có cơ hội tiếp tục vươn lên đâu
Vợ chủ thớt không sai, chủ thớt cũng không sai, chỉ là không cùng chí hướng thôi :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tiền em nghĩ nó k làm cho con người ta hạnh phúc hơn mà ngược lại có khi còn khổ hơn như thớt cụ gì hôm trc nhà đôi bên k thiếu tiền nhưng nếu muốn gấu về ở cùng bố mẹ chồng thì phải nộp ra 1.5 tỏi. Nhưng có một điều là nếu thiếu tiền thì cuộc sống cũng chẳng sung sướng hay thoải mái gì. Còn chủ thớt trên quan điểm thu nhập vừa đủ dùng và hài lòng với những gì mình có thì hãy cứ vui đi. Hạnh phúc đôi khi chỉ đc định nghĩa theo một cách rất đơn giản là khi mình còn có thể tự đi toilet đc không cần nhờ vả ai cũng đã thấy hạnh phúc, tiền bạc nhiều lúc cũng chỉ là phù du, ai rồi cũng phải về với đất mẹ, cụ chủ có đến 100tỏi thì lúc đó cũng có mang đi đc đâu? Gấu đen nhà cụ nào đây ai lại để ngồi ưu tư thía lày? Em fun tí. =))

Chẹp chẹp! Ực ực! Húp sùm sụp!

Caiquat

Xe máy
Cụ ko đọc kĩ rồi cụ ơi, Em đã từng ra biển , ra hẳn 2 lần và còn vài lần nhỏ nữa. Mà e Kinh Doanh đúng ngành nghề em làm nhé.Khách hàng em ko dưới 200 khách đâu mà vỡ tan vỡ tác.
Sau vài lần ngã đấy em nhận ra mình quá non và xanh mà nói thẳng ra là Dốt.
Giờ còn 2 cái nhà ông bà để lại cho con chui ra chui vào mình đem đốt nốt vào cái Dốt của mình thì theo cụ hợp lý ko
Đàn ông ai chả muốn Danh ,muốn Tiền nhưng em tự nhận mình Dốt lên cứ làm công ăn lương thôi .Quan điểm của em chí ít phải giữ nhà cho con cho cái sau này

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ ko đọc kĩ rồi cụ ơi, Em đã từng ra biển , ra hẳn 2 lần và còn vài lần nhỏ nữa. Mà e Kinh Doanh đúng ngành nghề em làm nhé.Khách hàng em ko dưới 200 khách đâu mà vỡ tan vỡ tác.
Sau vài lần ngã đấy em nhận ra mình quá non và xanh mà nói thẳng ra là Dốt.
Giờ còn 2 cái nhà ông bà để lại cho con chui ra chui vào mình đem đốt nốt vào cái Dốt của mình thì theo cụ hợp lý ko
Đàn ông ai chả muốn Danh ,muốn Tiền nhưng em tự nhận mình Dốt lên cứ làm công ăn lương thôi .Quan điểm của em chí ít phải giữ nhà cho con cho cái sau này
Theo em cụ nên cất cái in đậm vào một góc cho nhà bình yên, không nên chốt cứng một phương án cho tương lai làm gì khi cuộc sống còn nhiều biến động :)
Khi có chút tài sản thì mình có lợi thế bình tĩnh quan sát cơ hội kiếm tiền mà