[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Phải có ảnh, số đo 3 vòng và thông tin liên lạc nữa chứ cụ Xít nhờ
Bạn cháu chơi với mấy em mát xa xinh đáo để. Gái quê ngoan nữa hoặc giả vờ ngoan. Gọi điện cho bạn cháu giọng ngọt như mía lùi. Zalo vẫn là gái nhà lành. Haizzzzzzzzzzzz

XSim

Xe container
Nhưng mà trường hợp này vợ chủ thớt thiệt! Vì không bao giờ thực hiện được mong muốn của mình :)
Thiệt so với cái gì mới được, cụ thớt cho vợ lựa chọn ở hay tự do bay nhảy mà. Chẳng lẽ phải cho cái nhà đền bù thanh xuân chăng :)

Caiquat

Xe máy
Chủ thớt là người có trách nhiệm với gia đình nên không bị sa ngã theo cô bạn tri kỉ :)

Chủ thớt là người tốt, khi xác định khó hòa hợp với vợ thì chủ động cho vợ lựa chọn.

Chủ thớt là người bản lĩnh, không phải bản lĩnh làm giàu hay tài năng mà là khả năng hiểu mình có gì, cần gì không chạy theo ảo tưởng kiếm tiền vượt quá khả năng của mình. Hạnh phúc là do mình chứ không phải ai khác, cụ chủ biết kiên định với lựa chọn của mình.
Em dừng lại rồi ,và e biết nếu cứ tiếp tục em sẽ sa chân vào việc đó.
Còn phần Vợ em đã rất nhiều lần em đề cập tới vấn đề em sẽ giải thoát cho cô ấy mặc dù em vẫn còn yêu vợ em .Em sẵn sàng để toàn bộ tài sản cho cô ý ngoài 2 căn nhà mà bố mẹ e để lại cho em
Sống cái kiểu ntn mệt mỏi lắm cụ ạ.

Caiquat

Xe máy
Theo em cụ nên cất cái in đậm vào một góc cho nhà bình yên, không nên chốt cứng một phương án cho tương lai làm gì khi cuộc sống còn nhiều biến động :)
Khi có chút tài sản thì mình có lợi thế bình tĩnh quan sát cơ hội kiếm tiền mà
Dạ em cảm ơn cụ
Thú thật sau vài lần là e sợ , đêm cứ giật mình thon thót vì ngày mai ko biết chủ nợ nào đến nhà tìm mình . Em hãi hùng những ngày đó lắm rồi.Giờ cứ đi làm thuê cụ ạ.Hết giờ về đón con đi đá bóng cùng con.Em cảm thấy thế là Hạnh phúc

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ko ạ.Tổng thu nhập của em nó dao động từng tháng Nhưng trung bình 1 năm thì khoảng đc 260 triệu đến 300 triêu
Làm thuê được vậy khá đó kụ! Khả năng gấu kụ nó kiếm hơn số đó nên nó khinh kụ. Haizzz. Khó đấy!

XSim

Xe container
Khả năng chị vợ thu nhập cũng tầm như chủ thớt phỏng ạ. Như vậy hai vợ chồng thu nhập cũng quanh 50tr là đủ sống thoải mái rồi còn gì nữa. Mấy cụ trước chỉ tính mỗi 20tr thế vợ không phải góp à :))

50tr mà sống đơn giản thì vẫn tích lũy tốt, thực tế vợ chồng tiết kiệm được 1tỷ rồi. Còn hai cái nhà để phòng thân nữa. Trước mắt cuộc sống như thế là ổn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bây giờ theo cháu kụ chia đôi quỹ 1 tỏi 1 chung đó, ném cho gấu làm ăn 6 lít. Khi nào quay về đòi nốt chỗ 5 lít thì kụ hẵng bàn chuyện giải thoát cho vk được không

Caiquat

Xe máy
Làm thuê được vậy khá đó kụ! Khả năng gấu kụ nó kiếm hơn số đó nên nó khinh kụ. Haizzz. Khó đấy!
Vợ e thì lương tầm đó thôi cụ
Nhưng lương ko đột biến như em , xung quanh cô ta toàn những người thành đạt lên khao khát kiếm tiền mãnh liệt. Đợt đầu năm đùng đùng lên đòi mua oto.Nhưng e ko đồng ý vì e thấy nó chả phù hợp với gia đình em.
Con cái thì học cạnh nhà 700m đi học thêm cách nhà 1,5 km cả hai đứa
Em đi làm thì các nhà có 1,7 cây , về quê Ngoại thì năm về vài lần .Chả hiểu mua oto để làm gì

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ cũng cần để ý hành tung của gấu. Khả năng kụ mọc sừng là cao. Lếu có đối mới sẽ hờ hững với kụ... Lâu lâu được 1 phát... Kụ hãy tỉnh táo mà hành động để gấu không cãi được

Caiquat

Xe máy
Bây giờ theo cháu kụ chia đôi quỹ 1 tỏi 1 chung đó, ném cho gấu làm ăn 6 lít. Khi nào quay về đòi nốt chỗ 5 lít thì kụ hẵng bàn chuyện giải thoát cho vk được không
Em Dốt nhưng em không có Ngu cụ ạ, Vợ em tốt tính hay tin người ,người như vậy ko thể nào mà làm KD đc.Cách đây hơn 1 tháng , cô ta cùng đám doanh nhân dởm bạn cô ta cũng gọi em ra cafe để rủ chung vốn làm ăn
Mà e thấy trên trời quá lên nhất quyết Ko ạ.Có lẽ sau vụ đó cô ta mới căng thẳng với e

Nhimtiu

Xe container
Vợ e thì lương tầm đó thôi cụ
Nhưng lương ko đột biến như em , xung quanh cô ta toàn những người thành đạt lên khao khát kiếm tiền mãnh liệt. Đợt đầu năm đùng đùng lên đòi mua oto.Nhưng e ko đồng ý vì e thấy nó chả phù hợp với gia đình em.
Con cái thì học cạnh nhà 700m đi học thêm cách nhà 1,5 km cả hai đứa
Em đi làm thì các nhà có 1,7 cây , về quê Ngoại thì năm về vài lần .Chả hiểu mua oto để làm gì
Êto thì xét cho cùng cũng chỉ là phương tiện để đi lại thôi, có thể mợ chủ thớt muốn có êto cho bằng chị bằng em với gđ các bạn đồng nghiệp? K biết chủ thớt đã dành đủ quĩ tg để quan tâm tới gđ và tới bà cụ thân sinh ra F1 ở nhà chưa chứ chưa có eto thì khả năng dành thời gian đưa gđ đi chơi hay tổ chức các chuyến đi để gđ có thời gian gắn kết với nhau chắc là là cũng k nhiều, mà k có êto thì vẫn có thể xử lý đx bằng nhiều cách nếu muốn hoặc thuê xe khi cần?

Chỉnh sửa cuối:

Caiquat

Xe máy
Kụ cũng cần để ý hành tung của gấu. Khả năng kụ mọc sừng là cao. Lếu có đối mới sẽ hờ hững với kụ... Lâu lâu được 1 phát... Kụ hãy tỉnh táo mà hành động để gấu không cãi được
Ngoài việc gây áp Lực cho em về Tiền ra thì Vợ em là người phụ nữ tốt cụ ạ
Em khá tự tin vì em hiểu tính vợ em

Caiquat

Xe máy
Êto thì xét cho cùng cũng chỉ là phương tiện để đi lại thôi, có thể mợ chủ thớt muốn có êto cho bằng chị bằng em với gđ các bạn đồng nghiệp? K biết chủ thớt đã dành đủ quĩ tg để quan tâm tới gđ và tới bà cun thân sinh ra F1 ở nhà chưa chứ chưa có eto thì khả năng dành thời gian đưa gđ đi chơi hay tổ chức các chuyến đi để gđ có thời gian gắn kết với nhau chắc là là cũng k nhiều, mà k có êto thì vẫn có thể xử lý đx bằng nhiều cách nếu muốn hoặc thuê xe khi cần?
Dạ em có xe của công ty , thi thoảng vẫn nhờ chú lái xe việc riêng đc
Công ty em thì ăn chơi hơi bị kinh đấy , cứ 2 tháng là cho ae cùng gia đình đi 2 ngày 1 đêm ở quanh Hn

kiailovey

Xe tải
Em xin sử dụng nick âm binh để vào tâm sự đôi dòng cùng các cụ .Câu like hay vào chợ thì e ko có nhu cầu vì e cũng ko bán gì đâu
Em xin chia sẻ 1 chút ntn cho nhẹ lòng ạ
Tính em thì ko thích bon chen cho lắm.Thu nhập cv chính giờ tầm 13 tr làm thêm lặt vặt cũng đc thêm khoảng 6tr/1 tháng. Nói chung thu nhập đó đủ sinh hoạt học hành cho 2 đứa nhóc.Còn nhu cầu của e thì ko nhiều vì cũng chỉ tốn đúng tiền thuốc lá , nhậu thì 1 tháng 2,3 lần thôi.
Nói về vợ em thì bản chất thì rất tốt, vun vén gia đình chăm sóc ck con tốt.Với gia đình Nội nói chung là cũng ổn.Tuy nhiên tính vợ em thì Tham Vọng vô cùng lớn.Chính cái tham vọng lớn lên tạo Áp lực vô cùng lớn cho em.Cs của vợ em dường như chỉ có Tiền & Tiền .Nhiều lúc em thấy sống trong gia đình mà áp lực khủng khiếp. Nhiều lúc còn ko muốn về nhà. Mà ở ngoài ko biết giải tỏa đi đâu .Thật sự em cũng đã cố gắng rồi nhưng chắc trình độ chỉ có hạn .Đỉnh điểm là năm ngoái đợt dịch là em bị trầm cảm luôn.
Cs gia đình vẫn cứ như vậy đến cách đây 1 tháng em gặp 1 bạn .Có thể nói bạn này rất hiểu em, tâm sự cùng em nhiều .Mà mỗi lần ngồi nc chuyện bạn ý là em thấy rất vui và cảm giác cs nó nhẹ nhàng lắm.
Và nói thật em bị cảm nắng bạn này .Nhưng chỉ là trò truyện chưa có những cử chỉ vượt ngoài ranh giới bạn bè .Và em luôn ý thức đc việc đó. Tối qua bạn đó nói thích em mặc dù biết em có gia đình.Em chỉ bảo em cũng thích bạn ý .Nhưng ko đến đc với nhau đâu .Lên tốt nhất hãy giữ những gì tốt đẹp về nhau.Và từ nay e sẽ ko gặp bạn ý nữa.Bạn đó khóc .... Rất nhiều .
Các cụ nào trong đây có gặp cs có giai đoạn ntn ko ạ. Thật sự giờ em thấy lòng em như mớ bòng bong
Không khéo lại tái bệnh trầm cảm mất…
Ca này trên Đường đời hay gập lắm.. lý do ư? Là vì phần đông chúng ta chỉ yêu một cái nốt ruồi mà phải cưới cả một cô gái, phải sống cùng với cả nhiều cái không yêu… Tuỳ theo tỷ lệ và quan niệm từng người mà phần yêu ghét này chí choé, đánh nhau cả ngày.. mệt mỏi lắm.
người ngoài cảm nhận tình yêu của vợ chồng chủ thớt đang chết (không thấy ai nuôi dưỡng nó bằng những lờ nói và hành động yêu thương . ngước chiều với tình say nắng hiện tại. …
. Ca này thuộc loại khó chữa dứt lắm. Do có ràng buộc con cái, trách nhiệm, nghĩa vụ , thái độ tinhf Cảm của vợ hiện tại.. rất phức tạp..
Tạm thời án binh bất động để thời gian chiêm nghiệm vàng thau. Tránh mạnh động, tan cửa nát nhà nh ư chơi đới. Chia sẻ mong muốn của mình để vợ biết, tránh gây áp lực thêm, Quan tâm nuôi dưỡng, chăm sóc tình yêu đang suy dinh dưỡng. Nếu vợ có thấy đổi thì dần dần gió đông thổi bạt gió Tây, còn không thì Chủ thớt lai tiếp tục so sánh, đối chiếu …. Nhu cầu yêu thương rất chính đáng. Nó cần như khí trời vậy .Chia sẻ

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Em Dốt nhưng em không có Ngu cụ ạ, Vợ em tốt tính hay tin người ,người như vậy ko thể nào mà làm KD đc.Cách đây hơn 1 tháng , cô ta cùng đám doanh nhân dởm bạn cô ta cũng gọi em ra cafe để rủ chung vốn làm ăn
Mà e thấy trên trời quá lên nhất quyết Ko ạ.Có lẽ sau vụ đó cô ta mới căng thẳng với e
Ah OK đến đây thì em nghĩ các OFers sắp đc chén nốt 1/2 cái bánh mỳ của sự thật roài. Thiển nghĩ cụ và gấu nhà cụ đang k cùng quan điểm trong việc đầu tư nên sai đâu sửa đó chứ lôi tiểu tam hay sgbb vào chuyện gđ và so sánh đôi bên thì sẽ không so sánh đc vì nó đâu cùng hệ qui chiếu? Cụ còn khúc mắc hay bức xúc gì nữa thì khai nốt để cccm vào gỡ nốt mớ bòng bong. Cuối tuần vào fund land OF chắc cccm cũng đc giải toả phần nào khi thấy nhiều cụ mắc bệnh đau đầu vì xiền. =))