[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ca này trên Đường đời hay gập lắm.. lý do ư? Là vì phần đông chúng ta chỉ yêu một cái nốt ruồi mà phải cưới cả một cô gái, phải sống cùng với cả nhiều cái không yêu… Tuỳ theo tỷ lệ và quan niệm từng người mà phần yêu ghét này chí choé, đánh nhau cả ngày.. mệt mỏi lắm.
người ngoài cảm nhận tình yêu của vợ chồng chủ thớt đang chết (không thấy ai nuôi dưỡng nó bằng những lờ nói và hành động yêu thương . ngước chiều với tình say nắng hiện tại. …
. Ca này thuộc loại khó chữa dứt lắm. Do có ràng buộc con cái, trách nhiệm, nghĩa vụ , thái độ tinhf Cảm của vợ hiện tại.. rất phức tạp..
Tạm thời án binh bất động để thời gian chiêm nghiệm vàng thau. Tránh mạnh động, tan cửa nát nhà nh ư chơi đới. Chia sẻ mong muốn của mình để vợ biết, tránh gây áp lực thêm, Quan tâm nuôi dưỡng, chăm sóc tình yêu đang suy dinh dưỡng. Nếu vợ có thấy đổi thì dần dần gió đông thổi bạt gió Tây, còn không thì Chủ thớt lai tiếp tục so sánh, đối chiếu …. Nhu cầu yêu thương rất chính đáng. Nó cần như khí trời vậy .Chia sẻ
Thế có giữ và check em gái mưa hay không hở kụ! Lếu em này không đẹp và mẫu giản dị thì theo cháu kụ chủ mà không giữ lấy sau này sẽ hối tiếc đới!

trungpham666

Xe tải
Em là dân sales lên thu nhập nó ko dừng lại ở đấy đâu ạ.đấy là e chia trung bình Năm .Nhưng có những tháng e đạt đc 50 triệu rồi.Ngành hàng của em nó phụ thuốc vào ngành dịch vụ.Mà tầm này hơi khoai ạ.Bỏ đi thì hơi tiếc khách hàng e xây dựng bao năm
Sale của bác xây dựng bao năm mà chia tb năm đạt dưới 300tr thì bình thường.
Còn việc tâm hự với khách hàng đó là sai của cụ. Cụ muốn thế chứ có bố nào mang việc gia đình, vợ chồng ra tâm sự với khách đâu. Khách hàng thì chỉ tâm sự hàng hoá, chém gió thôi. Khi cụ coi họ là người có thể chia sẻ cả chuyện vợ chồng có nghĩa cụ đang muốn chuyển chữ "Sự" thành chữ "Hự'.

Caiquat

Xe máy
Ah OK đến đây thì em nghĩ các OFers sắp đc chén nốt 1/2 cái bánh mỳ của sự thật roài. Thiển nghĩ cụ và gấu nhà cụ đang k cùng quan điểm trong việc đầu tư nên sai đâu sửa đó chứ lôi tiểu tam hay sgbb vào chuyện gđ và so sánh đôi bên thì sẽ không so sánh đc vì nó đâu cùng hệ qui chiếu? Cụ còn khúc mắc hay bức xúc gì nữa thì khai nốt để cccm vào gỡ nốt mớ bòng bong. Cuối tuần vào fund land OF chắc cccm cũng đc giải toả phần nào khi thấy nhiều cụ mắc bệnh đau đầu vì xiền. =))
Đây là 1 trong những nhiều lần ntn rồi cụ ạ.Minh chứng gần đây nhất là cả lũ phá sản hết với nhau đó cụ.Team này làm việc theo kiểu cảm tính lên các members dần dần phá sản hết
Thời điểm này ai đời lại đi mở Nhà Hàng , mà laij NH mô hình to cơ .Chả hiểu đón gió ,đón máy gì.Riêng em hỏi chi phí duy trì chịu đc bao nhiêu năm thì chưa ai trả lời đc

Caiquat

Xe máy
Sale của bác xây dựng bao năm mà chia tb năm đạt dưới 300tr thì bình thường.
Còn việc tâm hự với khách hàng đó là sai của cụ. Cụ muốn thế chứ có bố nào mang việc gia đình, vợ chồng ra tâm sự với khách đâu. Khách hàng thì chỉ tâm sự hàng hoá, chém gió thôi. Khi cụ coi họ là người có thể chia sẻ cả chuyện vợ chồng có nghĩa cụ đang muốn chuyển chữ "Sự" thành chữ "Hự'.
Nhiều cái buồn cười lắm cụ ạ.Nhiều lúc chấp chới ức chế là thổ lộ hết.Nhiều lúc e cũng chả hiểu mình kiểu gì nưaz

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhà hàng may mắn 4 năm mới thu được vốn về. Lếu vắng khách thì tỏi mốt của kụ đi sẽ nhanh tùy theo mấy phần góp cổ đông...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ không nên cầm chắc không tăng chiều cao. Khi gấu kụ ló khinh kụ dồi ló sẽ tìm đối ngẫu. Đen cái là nó không tìm được ngay nên sẽ nháp và nói dối cho đến khi tìm được. Kụ sẽ là người biết sau cùng vì gấu chó nó cảnh giác kụ nhất!

Jetu

Xe điện
Vế đầu thôi cụ.Chứ chịch xoạc gì cụ ơi.Có 1 bạn tâm sự cùng giờ ko có lên nó hụt hẫng ạ.Em chuẩn Men nhưng ngồi với cô gái đó e thề ko có 1 chút nào nghĩ đến chuyện đấy
Rất nhiều người nhầm lẫn "lên" và "nên"
Từ thứ nhất chỉ chuyển động hướng lên trên, từ thứ hai chỉ kết quả.
Trường hợp này phải là "nên" nhé.

Caiquat

Xe máy
Thôi cụ ạ , nẫu mề lắm , cứ đi bắt bẻ từng lỗi chính tả 1

Jetu

Xe điện
Đàn ông là phải biết xông pha cụ ạ , địa ngục ta ko vào thì còn ai vào nữa . Hãy sống cho thoả lòng đi , cuộc đời cũng chỉ có một thôi hãy trải lòng với bạn kia đi chẳng qua chưa ịch nhau với cụ nên thế thôi . Chứ thoả mãn xong rồi em sợ bạn gái đó lại là người nói câu em giờ chỉ coi anh như là anh trai thì lúc đó khéo ngấm vào rồi ko dứt đc ý . Giờ cụ thớt sợ ko giữ đc lòng mình nên mới tỏ dứt khoát tiếc nối như vậy .Em gái mưa thì nên thịt đi bác ơi :))
Nếu giả sử, em gái đó là vợ, là bồ, là chị gái/em gái của cụ, cụ có khuyên thế này ko?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Fun tý! Giè mà căng vậy kụ! Các kụ đúng chính tả thì mới chỉ đẹp thôi chắc gì đã tốt và chân thực các kụ hầy!

Caiquat

Xe máy
Em nghĩ có nhiều cách tăng thu nhập làm công ăn lương mà không cần mạo hiểm ts, cụ có thể nghiên cứu thêm. Chỉ cần chăm chỉ, quyết tâm, suy nghĩ nhiều thêm một tí.

Cụ nghĩ xem vc cũng phải có mục tiêu chung chứ chẳng lẽ cả đời trông vào cái nhà bm cho. Lại là cho riêng cụ. Sau này cãi nhau thì vợ cụ ra đường à? Vợ cụ quá đi ở trọ.
Ơ cụ ơi , em cho vợ em ra đường lúc nào. Tk cả tiền thuê nhà cô ý cầm hết đó thôi.Vấn đề ở đây là vợ em thích đầu tư ,thích làm việc kiểu đội nhóm.Nhưng em ko tin tưởng vào cái nhóm đó, họ thành công ngành này ko có nghĩa là thành công ở ngành khác.

Caiquat

Xe máy
Ko biết thì phải học, sai thì nên nhận, đừng ngụy biện.
Quán cafe cũng chỉ là nơi chém gió chém bão thôi cụ ạ.Bắt bẻ nhau từng lỗi chính tả 1 thì có khắt khe quá cụ ạ

Nhimtiu

Xe container
Đây là 1 trong những nhiều lần ntn rồi cụ ạ.Minh chứng gần đây nhất là cả lũ phá sản hết với nhau đó cụ.Team này làm việc theo kiểu cảm tính lên các members dần dần phá sản hết
Thời điểm này ai đời lại đi mở Nhà Hàng , mà laij NH mô hình to cơ .Chả hiểu đón gió ,đón máy gì.Riêng em hỏi chi phí duy trì chịu đc bao nhiêu năm thì chưa ai trả lời đc
Bài toán KD thì k hề đơn giản nếu cụ giải đc thì cụ đã là người thành công rồi. Em chỉ thấy cụ hơi mâu thuẫn trong các còm thôi vì cụ chấp nhận là mình k giỏi kd và thua lỗ nhưng k có nghĩa là người nào làm kd cũng thua lỗ như hội bạn của Gấu nhà cụ em nghĩ thế. Nếu cụ rành hơn mấy Doanh nhân đó sao cụ k bảo Gấu đi theo hội doanh nhân mà cụ biết hay đi theo lối mà cụ tin là sẽ thành công hơn? Ở đây theo em hiểu hướng của gấu cụ đang hướng đi cụ thấy k ổn và hướng đi kd của cụ cũng k ổn nên cụ hài lòng với hiện tại?

Em thấy còm của cụ đây:
Cụ ko đọc kĩ rồi cụ ơi, Em đã từng ra biển , ra hẳn 2 lần và còn vài lần nhỏ nữa. Mà e Kinh Doanh đúng ngành nghề em làm nhé.Khách hàng em ko dưới 200 khách đâu mà vỡ tan vỡ tác.
Sau vài lần ngã đấy em nhận ra mình quá non và xanh mà nói thẳng ra là Dốt.
Giờ còn 2 cái nhà ông bà để lại cho con chui ra chui vào mình đem đốt nốt vào cái Dốt của mình thì theo cụ hợp lý ko
Đàn ông ai chả muốn Danh ,muốn Tiền nhưng em tự nhận mình Dốt lên cứ làm công ăn lương thôi .Quan điểm của em chí ít phải giữ nhà cho con cho cái sau này

Chỉnh sửa cuối:

Jetu

Xe điện
Quán cafe cũng chỉ là nơi chém gió chém bão thôi cụ ạ.Bắt bẻ nhau từng lỗi chính tả 1 thì có khắt khe quá cụ ạ
Tôi ko bắt bẻ, mà là vì nhiều người (ko riêng gì cụ) thường xuyên viết sai do ko phân biệt được hai từ "lên" và "nên" này, nên góp ý để viết cho đúng.

LaziCat

Xe container
Sợ thật, nhiều cụ mợ vào khai thác thông tin như hỏi cung cụ chủ thớt kèm theo việc gieo vào đầu cụ những suy nghĩ tiêu cực như cụ chủ bị vợ cắm sừng, bị vợ khinh nhưng cụ chủ vẫn bình tĩnh trả lời từng còm nhã nhặn. Điều này cho thấy cụ không phải thuộc tuýp người nóng giận, dễ bị tác động bởi ngoại cảnh.
Việc vợ cụ tham vọng kiếm tiền thông qua những gì cụ còm cho thấy vợ cụ chỉ nhìn lên mà không nhìn ngang hay nhìn xuống. Với hoàn cảnh, thu nhập như gia đình cụ nếu an phận thì cũng đã ổn định rồi. Hai vợ chồng có công ăn việc làm với thu nhập đều đặn, có tài sản tích luỹ dù không nhiều như các cụ ofer khác ở đây (qua còm cho thấy ofer nhiều người giàu thật). Kiếm tiền, làm giàu ai chả ham nhưng cần biết người biết ta, đã dốt lại còn xông pha thì chỉ có hoặc bị thương đến bị tèo thôi. Cụ chủ thớt đã có kinh nghiệm trong việc này rồi nên cụ ấy quyết bảo toàn tài sản cho con cái là điều dễ hiểu. Vợ cụ thớt mới chính là người không biết quý trọng hiện tại, thả mồi bắt bóng. Nhu cầu của con người là vô tận nhưng cần biết điểm dừng, biết hoàn cảnh, khả năng chứ không phải cứ như con thiêu thân lao vào để rồi tan xác. Cụ thớt đã khi nào nói thẳng quan điểm của cụ với vợ cụ hay chưa? Hoặc phân tích cho vợ cụ hiểu rõ năng lực của cụ cũng như của vợ cụ? Nếu đã làm rồi mà vợ cụ vẫn ham kiếm tiền thì em nghĩ sớm hay muộn cũng tan vì băng với lửa chẳng dung hoà được đâu.

kimma

Xe điện
Áp lực, k có điểm chung với vợ, trong mắt cụ vợ chỉ tiền-tiền, sao k dám buông bỏ mà tới với nhân tình hả cụ? Cụ cố níu kéo chỉ vì con còn tâm hồn gửi chỗ khác? Èo, e sợ nhất có ông chồng như cụ đấy, chả có tác dụng mịa gì, tiền k, tình không, k biết cụ có giúp ích gì cho cô ấy k nữa ngoài cho giống (giống e cũng k oánh giá cao, vì đàn ông với e phải tham vọng, có hoài bão, có chí tiến thủ)
Khả năng con người là hữu hạn, nhu cầu con người là vô hạn Mợ ạ. Cụ chủ năng lực chỉ có ngần đó. không thể hơn đc nữa, với mức thu nhập như vậy rất nhiều người mơ ước mà không có nổi. Vợ của Cụ thớt tham vọng quá cao, muốn chồng phải hái đc sao trên trời. Trong khi khả năng của chồng là không thể có đc.
Khi mà trong đầu chỉ biết có tiền, không cảm thông đc cho chồng đã chiu biết bao áp lực. Ngày ngày ca thán bài tiền. đem chồng ra so sánh với người này, người kia là không đúng.
Như vậy sẽ khiến cuộc sống nó như địa ngục với 1 người làm chồng có khả năng hữu hạn như chủ thớt Mợ ạ.
Tuy nhiên , Cụ thớt này muốn giải tán mà không chịu chia nhà cho Vợ 1 cái là không đc. Khôn thế thì ai chịu nổi. Cách tốt nhất là ngồi lại nói chuyện thẳng thắn với nhau.
Em làm như này anh không chịu nổi. Anh sẽ bị như này như kia..... khả năng của anh như này là hết rồi. Không thể hơn đc nữa. Nếu em chấp nhận thì đừng nói những từ ngữ ... khiến anh ....
Còn không chấp nhận...... chúng ta chia tay. anh để lại cho em và các con 1 cái nhà. chu cấp cho con anh sẽ thực hiện đầy đủ. Chúng ta đến với nhau vì tình, thì chia tay sao cho tử tế nhất.
Chứ cứ đòi cho 1 tỷ, tống cổ ra đường thì không chấp nhận đc. Mình đang đúng, nhưng lòng tham hóa mình sai. Cố gắng nhớ câu, chết rồi không mang theo đc gì hết. Hãy làm 1 người quân tử , tiền bạc quan trọng thật. Nhưng nó không phải là tất cả.
Bản thân Tôi cũng từng nói với Vợ rằng. Nếu em không thay đổi, Tôi cho em tất cả ( cỡ 25,30 tỏi VND ) ra đi tay trắng. Mình có đôi bàn tay chăm chỉ , trí óc tạm đc. có Job ngon sợ qué gì XH đưa đẩy.
Phải biết sợ và chấm dứt ngay đấy Mợ, không là cho đứt như diều đứt dây luôn. Khả năng của mình chỉ có vậy, đem so sánh vớ vẩn và gây áp lực là thẳng thắn dập ngay. Làm ngay nếu không sẽ quá muộn.
Nên các Mợ làm 1 người phụ nữ khôn ngoan, hãy biết người đàn ông của mình khả năng đến đâu. Có thể khuyến khích, chứ ép buộc quá khả năng là tan nát GĐ.
So sánh với anh này anh kia là dại. Chồng có cục tính nó táng phù mỏ :D

Rô-Ron

Xe điện
Em nghĩ có nhiều cách tăng thu nhập làm công ăn lương mà không cần mạo hiểm ts, cụ có thể nghiên cứu thêm. Chỉ cần chăm chỉ, quyết tâm, suy nghĩ nhiều thêm một tí.

Cụ nghĩ xem vc cũng phải có mục tiêu chung chứ chẳng lẽ cả đời trông vào cái nhà bm cho. Lại là cho riêng cụ. Sau này cãi nhau thì vợ cụ ra đường à? Vợ cụ quá đi ở trọ.
Cụ chủ này cũng đã phá sản 2 lần rồi mà mợ! Cụ ý đã quá sợ khi nghĩ đến cảnh sáng mai chủ nợ nào gõ cửa rồi nên những gì cụ ấy làm bây giờ là hoàn toàn hợp lý! Ko phải ai cũng đủ tháo vát tài giỏi để kiếm nhiều tiền. Cuộc đời này biết đủ là đủ!
Bản thân bạn vk nếu muốn nhiều tiền hãy tự mình vận động, nhà của bố mẹ ck nhòm ngó làm gì, kể cả sau này có ly hôn thì cũng tự mình chịu trách nhiệm với cs của mình thôi! Hôn nhân là mình tự quyết và cùng sướng cơ mà? Sao lại có ý nghĩ ck phải có trách nhiệm với thanh xuân của mình chứ? Con mình đẻ ra nó là hạnh phúc của mình mà? Quan trọng nhất là vk ck cần học cách thấu hiểu nhau thôi! Cụ chủ cứ chia sẻ với vk cảm giác của cụ khi cụ thất bại và khi bị chủ nợ tìm đến nhà thì mình nghĩ vk cụ sẽ đồng cảm với cụ thôi! Nhiều khi những bất ổn trong cuộc sống đến là do cách chúng ta đưa ra thông điệp ko đúng cách! Còn yêu thương nhau thì còn xây dựng được! Cụ chủ cố lên!

BìnhMinh89

Xe tăng
Vợ như này mà ko xuất sắc thì còn vợ nào xuất sắc?
cụ thử tính xem với tổng thu nhập 50 triệu/tháng, nhà 4 người mà sau 10 năm 2 vợ chồng tiết kiệm được 1 tỷ thì cô vợ quá đỉnh.
Trả có gì mà quá đỉnh khi thu nhập 50tr/tháng mà 10 năm tk được 1 tỉ cả, nhà em từ ngày 2 vợ ck tổng tgu nhập 30tr đến giờ lên được 40tr mà mới có gần 7 năm cũng tk được hơn 800tr đấy ạ. Ah phải tính thêm cái phần thu nhập đột biến từ khoản đầu tư chứng hai năm vừa rồi góp vào khoảng 260tr nữa :D
Ah thì đương nhiên là mỗi tháng nhà em chỉ tiêu hết loanh quanh 20tr thôi, còn cụ kiếm được nhiều mà tiêu 8-90tr/tháng thì đương nhiên rồi điều đó là bất khả thi.