[Funland] Đôi lòng tâm sự của em

Chopchopchop

Xe buýt
Ofer phải có bản lĩnh chính trị vững vàng mợ ạ, mình là #1, thằng khác là cái đinh, ko thì dễ bị tự diễn biến tự chuyển hóa lắm =))
Vầng. Không vào of thì thấy mình như thế cũng ổn lắm rồi. Nhưng đọc còm kiếm 100 triệu, 50 tr tiêu chật vật, có mấy cái nhà, có mấy tỷ tiết kiệm, đúng là tự diễn biến tự chuyển hoá thật, cứ thấy mình kém cỏi

Chopchopchop

Xe buýt
Mợ thế là giỏi lắm dồi,
Mợ mãn nguyện đi ko cần chờ đợi gì nữa đâu >:D<
Vâng. Em cũng dễ hài lòng với những gì em đang có. Bởi khả năng đến vậy, mình ko thể làm gì to tát hơn vì thế cũng quá sức rồi. Chỉ là đôi lúc thấy mình cũng kém cỏi khi mình trông lên

Chopchopchop

Xe buýt
Mợ giỏi giang thế còn gì nhưng cũng nên chuẩn bị cho việc hưu trí đi. Tuổi này phải chuẩn bị tài chính cho nghỉ hưu đi mợ nhé. Chúc mợ vững vàng
Tuổi trẻ em cũng vài lần đầu tư bđs, 1 lần lao ra làm kinh doanh thêm. Nhưng đúng là không có duyên và cũng do mình kém cỏi nên đều thất bại. Cuối cùng chấp nhận làm thuê và kiếm tiền kiểu nhỏ lẻ. Nên việc có tích luỹ nhiều là không khả thi với em rồi. Cảm ơn cụ động viên

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi trẻ em cũng vài lần đầu tư bđs, 1 lần lao ra làm kinh doanh thêm. Nhưng đúng là không có duyên và cũng do mình kém cỏi nên đều thất bại. Cuối cùng chấp nhận làm thuê và kiếm tiền kiểu nhỏ lẻ. Nên việc có tích luỹ nhiều là không khả thi với em rồi. Cảm ơn cụ động viên
Hình như mấy năm trước mợ cũng có thớt về gia đình thì phải, em vẫn nhớ cái tên nick như tiếng nhịp này. :))

Hanoithu

Xe tải
Áp lực, k có điểm chung với vợ, trong mắt cụ vợ chỉ tiền-tiền, sao k dám buông bỏ mà tới với nhân tình hả cụ? Cụ cố níu kéo chỉ vì con còn tâm hồn gửi chỗ khác? Èo, e sợ nhất có ông chồng như cụ đấy, chả có tác dụng mịa gì, tiền k, tình không, k biết cụ có giúp ích gì cho cô ấy k nữa ngoài cho giống (giống e cũng k oánh giá cao, vì đàn ông với e phải tham vọng, có hoài bão, có chí tiến thủ)
Vì sao phụ nữ thích đàn ông có chí tiến thủ, có hoài bão. Vì họ muốn có một chỗ dựa vững chắc cho gia đình trước khó khăn, dông bão cuộc đời. Cuộc sống đầy những bất trắc, đầy nhà vì bệnh tật, ốm đau phải bán nhà đi chữa ung thư chẳng hạn. Bởi vậy, cả vợ lẫn chồng cần cố gắng. Cụ chủ có thể chưa cố hết sức mình. Em nhìn thấy trong thực tế, nhiều người chồng không cố gắng gì dù anh ấy có năng lực để kiếm nhiều tiền hơn. Thậm chí có người còn thích quay về thời bao cấp để mọi người đều nghèo như nhau, ko có áp lực kiếm tiền. Những người như vậy thường tự biện luận cho bản thân, đổ cho vợ nhiều tham vọng, quay quanh tiền. Nếu người chồng có chí, luôn trăn trở về kinh tế gia đình thì vợ việc gì phải lo nhiều đến tiền? Đến hơn 40 tuổi, bỏ qua sự thừa kế của bố mẹ, cụ vẫn chưa thể lo cho vợ con một mái ấm với số tiền 1 tỷ tiết kiệm. Chưa kể trong 1 tỷ có được đó là do cụ có thêm tiền thuê nhà của bố mẹ và cụ ko phải đi thuê nhà. Bố mẹ cụ ngày xưa chắc cũng cố gắng thì mới có 2 nhà cho cụ, để cụ được sống ít áp lực. Mợ Toét nói chuẩn, vợ cụ chẳng được gì. Cụ định kiến với vợ thế, chắc vợ cụ cũng ít nhận được tình cảm từ chồng. Cụ đi tìm giá trị, sự tự tin của mình qua một em gái mưa, cụ cần xem lại lương tâm và bản lĩnh của mình. Khi có gái mưa, vợ cụ chắc càng trở nên xấu hơn trong mắt cụ, cụ về nhà sẽ khó tính hơn, gia đình cụ đứng trước sự đổ vỡ. 2 con cụ tuổi thơ u ám. Vợ cụ chắc cũng giống đa số phụ nữ khác thôi, họ muốn có sự sung túc cho gia đình, cho con của cụ, có dự phòng cho biến cố cuộc đời, có nhà cho con như bố mẹ cụ vậy. Để gia đình khỏi đổ vỡ, cụ hãy đừng nghĩ xấu về vợ như vậy. Nếu cô ấy không phung phí, đem tiền đi cho ai thì mọi lo toan ấy là cho con cụ, cho gia đình cụ. Nếu cụ rất không thích sự bon chen trong cuộc đời thì hãy bù đắp cho cô ấy bằng nhiều tình yêu thương hơn, quan tâm hơn. Cụ để em gái mưa chen vào gia đình mình là không ổn chút nào. Chúc gia đình cụ tìm lại được tình yêu và hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối:

chanthat123

Xe tăng
Đa phần thất bại, phần nhỏ may mắn cô thương nên thành công. Nữ nhi kiếm tháng gần 40 củ là không phải thường rồi, khối cụ trên này còn chả bằng mợ. Tiết kiệm tiền cũng phải có kế hoạch và mục tiêu rất cụ thể chứ không phải ý chí là được mợ ạ

landaumuaxe

Xe điện
vẫn chưa xong à cccm, hazz, cụ chủ ơi, cụ nên bỏ e bồ đi, rồi nói rõ là a có nhà, có nhà thuê, có thu nhập, a cảm thấy sống vậy là đủ, a đã cố gắng hết sức rồi, nếu e thấy không thể chấp nhận, thì giải phóng cho nhau
Vợ cụ nếu là người hiểu sẽ tự phải điều chỉnh lại, nhìn cho gđ, còn không thì có cố cũng mệt mỏi lắm
Em nói thực chuyện e, hồi mới lấy nhau, e đi làm được 1 năm thì thất nghiệp, chỉ có vợ đi làm, e ở nhà mấy tháng, hồi đấy e cứ nhớ mùa đông, vợ dậy đi làm trước, rồi e cứ vùi đầu ngủ , cứ thế mất 3 tháng rồi vợ e sinh con thế là e lại kiêm chân chuẩn bị tã cho con tắm, ...2vc cứ thế thêm 3 tháng, đến lúc e có việc làm thì cũng là lúc vợ đi làm lại, hồi đấy nghỉ 4 tháng thôi cụ ạ.
Nhà thì ở chung bố mẹ, nhưng tiền ăn hàng tháng vợ e vẫn đưa, lương vợ vừa đủ để nuôi 2vc và tiền ăn đưa bố mẹ, ...
Sau đấy e cũng đi làm , khi cs trở lại bt, vợ mới bảo chỉ sợ e ở nhà nhiều, nghĩ quẩn, hư hỏng, lo cho em lắm, chứ k nghĩ tiền nong hay áp lực gì
Và cho đến giờ là 15 năm rồi, vợ e chưa bao giờ tạo áp lực pải có tiền hay như nào, chỉ cần đủ nuôi con hàng tháng, vợ e suốt ngày nhắc e, đừng có cố kiếm tiền nhiều, mà dành thời gian để bên gia đình, con cái, vợ k cần pải có nhà cao, xe đẹp....chỉ cần đủ ăn, vc con cái mạnh khỏe, vui vẻ
Đấy vợ e nó lại đơn giản quá luôn, e thấy vc cụ có tổng thu 50tr /tháng ở HN là đủ rồi, có thể tk thêm được hàng tháng rồi, giờ vc ngồi lại nói rõ để hiểu nhau, cs này giờ quá mong manh, hay vui vẻ nhất có thể, tiền thì bao nhiêu cho đủ...thôi e đi chạy chuyến xe đây, khách mới nổ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vầng. Không vào of thì thấy mình như thế cũng ổn lắm rồi. Nhưng đọc còm kiếm 100 triệu, 50 tr tiêu chật vật, có mấy cái nhà, có mấy tỷ tiết kiệm, đúng là tự diễn biến tự chuyển hoá thật, cứ thấy mình kém cỏi
Lâu rồi em cũng cảm thấy mình kém cỏi, mặc dù trước đó thì còn có phần hãnh diện, nhờ mợ mới biết hóa ra nguyên nhân là đây.

Chopchopchop

Xe buýt
Lâu rồi em cũng cảm thấy mình kém cỏi, mặc dù trước đó thì còn có phần hãnh diện, nhờ mợ mới biết hóa ra nguyên nhân là đây.
Vâng. Trên of toàn tinh hoa, hào kiệt nên mới thấy mình như kẻ thất bại. Em thực sự tủi thân. Nhiều lúc cứ ngẩn ngơ tự hỏi "Sao mọi người giỏi thế mà mình cứ mãi đì đẹt"

my.eb

Xe điện
Quá giỏi ạ. Em đi đâu cũng 3 tàu há mồm theo mà vào năm học rồi nên khó mợ ạ. Các mợ đi đâu thía? Chuyến cuối tuần thì em mới đi Ninh bình Tam cốc 2 đêm về ;))
Em vừa đến chỗ Mều và Mều thì đến chỗ em ạ :D

barca6996

Xe container
Thì em đang nói bà vợ mà.
Này nhé: Chồng được thừa kế hai căn nhà, 1 căn đang ở, 1 căn cho thuê (tháng tầm 10tr), chồng thu nhập tháng tầm 20tr, vợ same same, thi thoảng chồng kiếm được khoản ngoài thì đưa hết cho vợ tích luỹ, hiện đang có hai đứa con. Tổng tiền tích luỹ TM sau 10 năm hôn nhân tầm 1 tỏi. Vợ không hài lòng với mức thu nhập hiện tại, hối thúc chồng làm giàu trong khi cụ này đã cố và hai lần khởi nghiệp thất bại. Giờ cụ ấy chỉ muốn an phận, ngày ngày đi làm về chơi với con, sống cuộc sống thanh bình k phải lo bị chủ nợ dí chạy sút giày :(. Nghĩ cũng tội cụ ấy, muốn làm ông lão chuyên tâm đánh cá nhưng mụ vợ lại luôn thèm khát sống trong lâu đài cơ nên cụ ấy mệt mỏi, stress cho đến khi gặp nàng tiên cá rồi cảm nắng vì với nàng tiên cá cụ còn cảm thấy mình có giá trị.
Cảm thấy có lỗi và muốn chấm dứt mối quan hệ vẫn còn "chong xáng" với nàng tiên cá, cụ ấy lên đây tâm sự tìm lối thoát ai ngờ đâu toàn gặp nhà giàu xứ Ba Tư, họ bảo thu nhập 50tr/tháng là ở đáy rồi và k thể đủ cho 1 gia đình 4 người sống ở thổ đu, bày cách cho cụ ấy kiếm thêm tiền dù rất nhiều lần cụ ấy nói năng lực bản thân có thế thôi :((. Nếu ly hôn họ còn đòi chia cho bà vợ 1 cái nhà thừa kế :-s và đền bù thanh xuân cho bà vợ vì đã sinh con đẻ cái cho chồng :-o:-o:-o. Hỏi công bằng, bình đẳng, bác ái chỗ nàoooo??? Em là phụ nữ mà còn chóng hết cả mẹt, chả nhẽ giờ cũng về đòi "người nhà" trả phí thanh xuân cho mình[-O<!!! "Có làm thì mới có ăn" chứ nhỉ! Công sức bao nhiêu thì nhận về bấy nhiêu thôi, giỏi giang thì tự mình làm giàu đi thay vì hối thúc người khác dù đó là chồng hay vợ mình.

Tóm lại ca này như nàng nói ấy "bệnh viện trả về" roài :((.
Cụ nào mà chưa lấy vk vào cõi of khéo chạy tụt quần bỏ hẳn ý định rước gấu :P

xukthal.

Xe lăn
Nhiều lúc đọc còm của các cụ mợ, em thấy mình như ở đáy xã hội, em năm nay ngoài 40 rồi mà cũng chả có khoản tiết kiệm nào, mặc dù thu nhập của em cũng tầm 40tr/ tháng. Tháng nào em tiêu hết tháng đấy, chủ yếu tiền học của 2 đứa con. Em mơ ước có ông chồng điều kiện như chủ thớt, mỗi tháng đưa em 1/2 thu nhập của ck và số đó em tiết kiệm là em mãn nguyện lắm rồi
Ck mợ ko đưa đồng nào à? #:-s

just for fun

Xe container
Nhiều lúc đọc còm của các cụ mợ, em thấy mình như ở đáy xã hội, em năm nay ngoài 40 rồi mà cũng chả có khoản tiết kiệm nào, mặc dù thu nhập của em cũng tầm 40tr/ tháng. Tháng nào em tiêu hết tháng đấy, chủ yếu tiền học của 2 đứa con. Em mơ ước có ông chồng điều kiện như chủ thớt, mỗi tháng đưa em 1/2 thu nhập của ck và số đó em tiết kiệm là em mãn nguyện lắm rồi
Ở đây ko ai nói cụ chủ kiếm ít hay nhiều tiền, mọi người chỉ phản biện lại ý của cụ chủ chê vợ là lúc nào cũng chỉ tiền tiền.
chính mợ cũng phải thừa nhận là 1 tháng 40 triệu nuôi 2 đứa con không phải là thoải mái đúng ko? Vậy vợ cụ chủ mong muốn có cuộc sống tốt hơn thì có gì là sai mà một số cụ thì gán cho vợ chủ thớt là tham vọng, ko biết thế nào là đủ, thậm chí có cụ còn bảo vợ cụ ấy đi ngoại tình mới hãi. Có cụ thì phán 40 triệu chi tiêu thoải mái.
Mọi người cũng chỉ muốn nói với cụ thớt là vợ cụ ấy thu vén gia đình rất ổn thỏa, 40 triệu/tháng thì chi tiêu vừa xoẳn cho gia đình 4 người. Việc mợ ấy có thể vun vén tiết kiệm được 1 tỷ đồng từ thu nhập đấy cũng đã là người vén khéo rồi. Còn gì mà chê nữa đâu mà tìm em gái mưa rồi tâm sự cho nát nhà tan cửa ra.
Còn chuyện 2 căn nhà thì của riêng chủ thớt, cụ chủ dọa li hôn thì vợ cụ ấy ra đi được cầm mỗi 1 tỷ. (Mà chắc gì đã được cầm đủ 1 tỷ, nhưng cứ cho là thế) phụ nữ nách 2 con, tuổi một đống, cầm 1 tỷ ra đường kể cũng lo chứ. Vợ nào mà chẳng muốn chồng cầu tiến, bản thân mợ cũng muốn tiền của chồng đấy thôi, chẳng qua là được hay không thôi chứ vợ nào chả thế.

my.eb

Xe điện
Thì hỏi xem nếu ko có ai nộp em xin nộp 1/2 lương công chức (8tr7) cụa em xem đc ko? L-)
Mợ Chộp chộp
Lương đưa đủ, tối ngủ nhà, ko có chiện mặc cả. À có thối lại 500k dằn ví để thi thoảng ngồi trà đá với anh em,
Đấy lão có dồng ý thì em bảo mợ ý chóp and sign Chopchopchop :D