[Funland] Đòi nợ mà như đi xin!!!

thinhduybao

Xe điện
Em cũng còn chỗ thằng bạn gần 3 lít, giờ mỗi tháng trả 1-2tr đếch biết bao giờ mới xong. :(
Bạn cụ thế đang còn quá tốt .
Em ở tỉnh, có thằng bạn cấp 3 ra Hà nội lập nghiệp, năm 2010 vay em 3 lít bẩu đánh mấy công hàng . Giờ cứ mỗi lần hỏi thì lại bảo tôi sập rồi, không còn khả năng chi trả, để sang năm tôi tính x-(

Trước covid em có thằng em cứ dúi tiền bảo giúp em làm ăn, may em không vay ko thì giờ này cũng khó trả.

yuh2105

Xe tăng
Trước em cũng cho một em gái mưa vay ít tiền, nhưng mà em tính khấu hao vào mấy lần xoạc rồi =)) TÍnh ra vẫn lời chán =))

Nắng nhạt

Xe điện
Em cho thằng em họ vay mấy năm nó mới trả, còn trả thiếu. Giờ nó mới lấy vợ sĩ gái mua nhà trả góp nợ nần lung tung. Lâu lâu lại hỏi vay tiền, em bảo không có thì rủ em chung vốn làm ăn nhớn em bảo không có tiền thì nó xui em bán đất đi để cho nó vay. Đúng là trơ trẽn hết mức. Không có tiền nó làm con người bần tiện đi hic

mercedes E320

Xe tải
em thấy các cụ với bạn các cụ thế nào ấy chứ, một khi đã cho ai vay hoặc mở miệng vay ai thì người đó phải cực thân và phải có kinh tế,và khi cho vay và khi vay thì cả 2 củng phải xác định khi nào có thì trả, chưa có thì thôi, chứ bạn bè xã giao hoặc không thân mà cho vay hoặc mở mồm vay em thấy củng ngại.
Mà đã là bạn thân thiết có khi không cần mở miệng vay họ đã chủ động gợi ý dúp rồi.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
[
Bạn bè thì phải có trách nhiệm cho nhau vay chứ, bạn bè xương máu không cho vay thì còn gì là ban bè. :D
Sợ nhất là "trách nhiệm" thôi còn những cái khác đều được hết. Vì chữ "trách nhiệm" này mà nhiều người không nỡ/dám từ chối rồi để phải quỳ khi đòi sau này.

Vo_thuong

Xe điện
E có người họ hàng, lúc khó khăn xã hội đen đến thì trốn để lại khoản nợ cho bố mẹ, vợ con, anh chị em trả nợ. Lúc có tiền thì ko trả ai cả mà chỉ chuyển tiền nuôi gái và con riêng của gái. Bố mẹ thì vẫn tự lo, tích cóp lương hưu để trả nốt các khoản nợ cho con, vợ thì vẫn tự nuôi con. Haizz, ko hiểu ông ấy nghĩ gì? Thích nuôi con thằng khác hơn con mình.
Nhiều thằng như thế này cụ ợ.
Em có thằng bạn cấp 3, nhà nghèo, rất may là hồi học đại học có một thằng bạn khác khá hơn bao cấp nhiều nên cũng qua được ĐH. Tháng lương đầu tiên hồi em đi làm là cho nó vay (hồi đó nó bảo là quy ra vàng 1 chỉ, sau này sẽ giả ặc ặc), về sau nó cũng làm sếp khá to, có lúc mua được ô tô ... nhưng lờ tịt khoản nợ kia (em thì vẫn nhớ nhưng ko nhắc nhưng cũng khó chịu vì đó là tháng lương đầu tiền của mình hehe). Nó cũng đối xử với bạn bè không ra gì - kể cả với thằng đã cưu mang nó hồi hàn vi.
Cách đây 2-3 năm, chả hiểu nó làm ăn gì mà nợ nần xã hội khá nhiều (không ai biết cụ thể là bao nhiêu và lý do gì), thế là nó lừa hết người xung quang, cắm sổ đỏ của nhà vợ, chị em vợ ....để trả xã hội đen và kết cục là phải nghỉ việc (cơ quan khá to của nhà nước).
Thế mới thấy, làm gì cũng có nhân quả. Chỉ thương nhà vợ nó, giờ đến khốn nạn vì nó ... haiz ..

Cuongnh5256

Xe điện
Khốn nạn nhất là em có thằng bạn mứt, cho nó vay thì giờ nó méo chả mà cũng im luôn. DM mặc dù thỉnh thoảng vẫn hội nhóm gặp nhau nhưng méo bao giờ mở mồm nhắc đến khoản nợ với mình. KL mất tiền, mất cmn bạn luôn.

dealer-ck

Xe tăng
EM ứng mấy chục cho cty lo v gaaps mà giờ làm hoàn ứng cũng đi bằng đầu gối đây.

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
EM ứng mấy chục cho cty lo v gaaps mà giờ làm hoàn ứng cũng đi bằng đầu gối đây.
Đù má, em bị mất với cty cũ mấy chục củ rồi. Thật chả cái dại nào giống cái dại nào.

echnikj

Xe container
Em edit ảnh tin nhắn lên post page 1 rồi đấy ợ, đau đời cực vì nó lôi cả Bố Mẹ, con cái ra để nài nì xin giúp bao lần. Rồi thêm cả Mẹ nó cũng cháu yên tâm, nhà cô bán được nhà thì luôn nhớ tới cháu đầu tiên, vì cháu quá tốt và tình cảm... bla bla...
Mình mỗi khi được ai khen là sởn da gà, nào là anh sống chuẩn quá, anh chuẩn chỉ quá, anh quyết đoán quá, anh hiểu biết rộng thế, anh tình cảm thế, vv... Éo tin tưởng những thèng nào khen mình những câu như vậy :))

Gagarose

Xe điện
Từ giờ ông nào vay, các cụ cứ chỉ đến FECredit, Home Credit, HDSaison, Tima.vn
vay dễ vãi lái, việc đòi nợ họ cũng có "quy trình" chuẩn cả rồi, mỉnh khỏi rỗi hơi

Ba chục

Xe hơi
Em cho đứa em làm cùng vay tiền. Dịch cái là nó nghỉ làm ở hẳn nhà luôn, chơi mấy tháng liền mà giờ vẫn ko chịu đi làm. Gọi đòi tiền thì bảo, em thất nghiệp làm gì có tiền nhưng fb vẫn up ảnh du lịch các thứ... Mình cho vay thì đi làm chả nghỉ ngày nào, đứa vay nợ thì đi chơi bời mà mồm kêu thất nghiệp ko có mà trả. Hãm l

vnvodoi

Xe tăng
Có những thành phần cả tháng thậm chí cả năm éo bao giờ thấy nhắn mà tự dưng nhắn hỏi vay tiền không biết ngượng.

Mà hài cái là thành phần đã vay mấy lần, nợ cũ chưa trả mà vẫn dám nhắn tin vay thêm nợ mới . Lần éo nào cũng vài ngày sau em giả, và đến giờ cái vài ngày ấy nó thành mẹ vài năm rồi .

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Có những thành phần cả tháng thậm chí cả năm éo bao giờ thấy nhắn mà tự dưng nhắn hỏi vay tiền không biết ngượng.

Mà hài cái là thành phần đã vay mấy lần, nợ cũ chưa trả mà vẫn dám nhắn tin vay thêm nợ mới . Lần éo nào cũng vài ngày sau em giả, và đến giờ cái vài ngày ấy nó thành mẹ vài năm rồi .
Cho vay lần 1 không trả là lỗi của nó. Cho vay lần 2 không trả là lỗi của cụ b-)

Tipvatit

Xe hơi
1. Em cũng éo hiểu sao mình cho vay mà đi đòi lại thấy ngại với nó thế.
2. Em cũng éo hiểu sao nhiều người có cái tư duy "nhà mày có thiếu đâu mà đòi nó" ble bla blu..
1. Vì người cho vay thường là người trọng tình cảm.
2. Tiền họ không mất không xót nên phán như thánh! Hoặc họ chính là những con nợ đang chây ì với chủ nợ khác

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

Tadiman893

Xe buýt
Trước em cũng cho một em gái mưa vay ít tiền, nhưng mà em tính khấu hao vào mấy lần xoạc rồi =)) TÍnh ra vẫn lời chán =))
Em ấy thì đi nói với con bạn ẻm: "Đời hưởng vãi, vừa được sướng, vừa được xiền, mà đối tượng vẫn cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc phớ lớ" =))

asensio

Xe tăng
E thì có con bé sn 2000 tháng éo nào cũng vay em 5 triệu : tiền thuê nhà, đóng phí học thêm, mua váy....
Được cái con bé ngoan biết nghe lời:)

hanoipho79

Xe lăn
Đây 10 năm òi mà vửa hum kia đt vẫn phại nhũn như con giun hỏi thăm con nợ động viên con nợ đels dám nặng nửa câu đơi nầy
Còn nhắc một lần nữa là em đẹo trả đâu đấy...không phải nói nhiều,cuối tháng em trả.