[Funland] Đội quân ba gác.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chủ nhà đứng tên hợp đồng điện nước; làm việc bên điện nước ngừng cung cấp dịch vụ trước rồi tiến hành các bước sau, ko có điện nước thì làm kiểu gì?
Thường thì nếu cty thì mình làm ủy quyền để HĐ điện nước mang tên cty, khó để xử nhé cụ.
Ngoài ra còn nữa là nó mang nước, chạy máy phát, chắc cụ chưa nhìn thấy nhỉ

Shadow381

Xe điện
Thường thì nếu cty thì mình làm ủy quyền để HĐ điện nước mang tên cty, khó để xử nhé cụ.
Ngoài ra còn nữa là nó mang nước, chạy máy phát, chắc cụ chưa nhìn thấy nhỉ
Theo thực tế em nắm được thì hợp đồng điện nước tên chủ nhà thôi; thực tế em đã nộp hồ sơ ủy quyền cho bên thuê mà ko được.

agrimeco

Xe lăn
Kinh doanh buôn bán phải tạo cái uy tín cho thương hiệu, nhất lại là ngành dv ăn uống mà cứ phốt phủng kiểu này thì khách nào muốn vào ăn nũa nhỉ :D

Giohanoi

Xe buýt
Chủ nhà đứng tên hợp đồng điện nước; làm việc bên điện nước ngừng cung cấp dịch vụ trước rồi tiến hành các bước sau, ko có điện nước thì làm kiểu gì?
Cụ ko thấy bọn Highland Cà phê cũng dở chiêu này à. Chúng nó mang nước và máy phát điện đến hoạt động ì xèo cả năm trời. Ở xứ này có những chuyện quá vô lý nhưng đó là sự thật

Giohanoi

Xe buýt
Kinh doanh buôn bán phải tạo cái uy tín cho thương hiệu, nhất lại là ngành dv ăn uống mà cứ phốt phủng kiểu này thì khách nào muốn vào ăn nũa nhỉ :D
Bọn Highland Coffee dở trò bẩn với chủ nhà mấy năm nay suốt từ trong nam ra đến ngoài bắc đấy nhưng các quán của nó vẫn đông nghịt à...

agrimeco

Xe lăn
Bọn Highland Coffee dở trò bẩn với chủ nhà mấy năm nay suốt từ trong nam ra đến ngoài bắc đấy nhưng các quán của nó vẫn đông nghịt à...
cụ thể như nào thế cụ? sao em có thấy ai nói vụ này đâu nhỉ...

zaiwaz123

Xe điện
Cccm cho e hỏi bên thuê nhà nếu cứ chây ỳ ko chịu dọn đi thì phải làm thế nào ạ? Thế hợp đồng vứt vào sọt rác ạ?
Vấn đề hợp đồng viết như thế nào nữa. Nếu quy định tối thiểu bao nhiêu lâu, phía thuê sẽ đầu tư như thế nào... thì không khéo chủ nhà còn phải trả tiền nó mới đi ấy.
Trong HĐ bao giờ cũng có điều khoản nếu không giải quyết được bằng thương lượng thì đưa ra Toà án phân xử , quyết định của Toà án bắt buộc các bên phải tuân theo ....Nhưng than ôi nộp đơn ra Toà thì còn phải nộp án phí, bổ sung các kiểu tài liệu, chứng từ nhận tiền, chuyển khoản , có khi còn vỡ mồm vì trốn thuế ý chứ ....Chưa kể thời gian thụ lý, hoà giải, xét xử sơ thẩm rồi phúc thẩm...Huhu

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Trong HĐ bao giờ cũng có điều khoản nếu không giải quyết được bằng thương lượng thì đưa ra Toà án phân xử , quyết định của Toà án bắt buộc các bên phải tuân theo ....Nhưng than ôi nộp đơn ra Toà thì còn phải nộp án phí, bổ sung các kiểu tài liệu, chứng từ nhận tiền, chuyển khoản , có khi còn vỡ mồm vì trốn thuế ý chứ ....Chưa kể thời gian thụ lý, hoà giải, xét xử sơ thẩm rồi phúc thẩm...Huhu
Nó biết thóp chủ nhà trốn thuế rồi. Nên làm căng lên, chủ nhà cũng sợ. Ra tòa mà có đợi được phân xử thì cũng mất 1 năm :D

vieteuro

Xe container
E là chủ nhà cứ làm mịa nó con xe đểu đểu đỗ thẳng lên vỉa hè quán xem làm éo gì được

Dân Tổ

Xe container
Nói như các cụ nhà em (đều đi bộ đội về) thì Hà Nội lấy éo đâu ra lắm thương binh thế :))