[Thảo luận] Đón khách ở Sân bay Nội Bài!

Booong

Xe tăng
Em nay cũng đưa bạn, mất 15k mà không có thẻ gì cơ

sleepy86

Xe hơi
Giá đi từ nộ bài về bao nhiêu nhỉ? mấy lít các cụ

phucvh86

Đi bộ
Cụ muốn hỏi gì? em trả lời cho.
Chào cụ, em muốn hỏi cụ về trình tự khi đi đón người nhà ở Sân Bay. Hôm qua e có đưa người nhà đi Nhật ở nhà ga T2. Cuối tuần này họ lại bay về. Cụ hướng dẫn e với ạ. Hôm đi tiễn lúc lên cầu e thấy có biển rẽ phải là sảnh đến. Vậy mình đi xe luôn qua đó, hay là đi vào sảnh đi rồi vòng xuống bãi gửi xe ạ?

vulcan7

Xe tải
Chào cụ, em muốn hỏi cụ về trình tự khi đi đón người nhà ở Sân Bay. Hôm qua e có đưa người nhà đi Nhật ở nhà ga T2. Cuối tuần này họ lại bay về. Cụ hướng dẫn e với ạ. Hôm đi tiễn lúc lên cầu e thấy có biển rẽ phải là sảnh đến. Vậy mình đi xe luôn qua đó, hay là đi vào sảnh đi rồi vòng xuống bãi gửi xe ạ?
Cụ cứ vào cổng, lấy vé, đỗ xe ở bãi gửi xe. Sau đó ung dung lên đón người nhà, chào hỏi. Nếu ít đồ thì cùng đi ra xe, còn nếu khong thì cụ bảo họ đợi, cụ ra bãi oánh xe đến đón :D

phucvh86

Đi bộ
Cụ cứ vào cổng, lấy vé, đỗ xe ở bãi gửi xe. Sau đó ung dung lên đón người nhà, chào hỏi. Nếu ít đồ thì cùng đi ra xe, còn nếu khong thì cụ bảo họ đợi, cụ ra bãi oánh xe đến đón :D
Là cái bãi đỗ xe lúc mình đi lên tầng 2 rồi vòng xuống ah bác. Đỗ xe có lưu ý j ko bác

vulcan7

Xe tải
Là cái bãi đỗ xe lúc mình đi lên tầng 2 rồi vòng xuống ah bác. Đỗ xe có lưu ý j ko bác
khi đi đón thì ở tầng 1 bác nhé. bác cứ vào cổng lấy vé rồi theo biển chỉ dẫn đến chỗ parking. Nếu ngại thì bác cứ mở google máp ra chỉ tận tình lắm :D. Từ chỗ đỗ xe đi bộ đến sảnh tầng 1 đi chỉ phút mốt là tới

xecoitico

Xe buýt
Nếu cụ chủ chạy dịch vụ thì cẩn thận xxx phục tại cửa ra chỗ soát vé nhé. lỗi không tem, phù hiệu hợp đồng 3 củ đấy

phucvh86

Đi bộ
khi đi đón thì ở tầng 1 bác nhé. bác cứ vào cổng lấy vé rồi theo biển chỉ dẫn đến chỗ parking. Nếu ngại thì bác cứ mở google máp ra chỉ tận tình lắm :D. Từ chỗ đỗ xe đi bộ đến sảnh tầng 1 đi chỉ phút mốt là tới
E cảm ơn bác, khi ra có lưu ý j ko bác?

RR Evoque

Xe tăng
E cảm ơn bác, khi ra có lưu ý j ko bác?
Cụ cứ đi theo mũi tên trên mặt đường và ở trên cao mà đi thôi :D.
Em thấy không khó với người đầu tiên lên đó đâu, mình có thể hỏi an ninh sân bay mà.

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Cụ đưa người nhà đi thì lên tầng 2 T2 hay xuống bãi gửi xe rồi mới lên tầng 2?

Cụ đi y hệt như hôm tiễn chỉ khác là xuống bãi gửi xe rồi khóa xe lại, đi băng qua 2 lane trên vạch cho người đi bộ nhé ( không mấy ông xe dịch vụ đâm què chân đới).

Đi sang bên kia vỉa hè an toàn rồi thì tìm cái Tivi to đùng nó chẳng bật kênh nào hết, trên đó toàn thông tin loằng ngoằng. Cụ xem người nhà bay chuyến nào thì đối chiếu lên đó. Nó ghi cửa ra là số 1 thì bên trái cụ, số 2 thì bên phải cụ.

Đi vào cửa tự động nó mở cho cụ. Cụ không lo phải đóng, nó tự đóng sau khi cụ vào.

Xong cụ nhìn có cái ghế nào trống thì ngồi chờ thêm 30-45p nữa nhé.

Chúc cụ vui ạ.

( Cụ post cả bên Funland thì phải :) )