[Thảo luận] Đón khách ở Sân bay Nội Bài!

xanha78

Xe buýt
E thứ 2 tuần tới E phải đi đón mấy ông khách ở Sân bay Nội Bài. Vào Sân bay thì nhiều rồi như E chưa đi cùng Vợ 2 vào Sân bay NB lần nào! Các cụ nào có kinh nghiệm truyền thụ cho E 1 tí các đi đứng gửi xe và đón khách với!....

Thank các cụ nhiều nhiều....

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ cho xe vào bãi đỗ miễn phí (không quá 12h đêm) rồi lên đón khách xuống cụ ạ!

anhtho

Xe ngựa
Cụ cho xe vào đỗ ở bãi xe, đi bộ vào đón và sau đó cùng khách đi bộ ra xe, đừng đi xe vào mấy luồng đường taxi hoặc xe ưu tiên vẫn đi là bị tóm ngay.

MinhBi09

Xe đạp
Cụ cứ chạy thẳng từ ngã 4 giao cắt Đg cao tốc với QL 2, qua lối rẽ phải lên sảnh tiễn khách ở tầng 2 khoảng 200m thì quay đầu xe chạy ngược về HN sẽ có biển chỉ dẫn rẽ phải vào sân đỗ xe SBay. Ở đó cụ tìm chỗ đỗ xe, xong vào sảnh tầng 1 xem bảng thông báo tìm cửa đón khách ( căn cứ vào số hiệu chuyến bay, giừo hạ cánh... ). Sau khi đón khách xong cụ dẫn mọi ng ra điểm chờ xe. Cụ lưu ý, có 3 làn xe tính từ sảnh ra: làn gần nhất dành cho các đầy tớ của dân, làn tiếp theo dành cho taxi, làn 3 mới dành cho ông chủ. Cụ đưa mọi ng tới vị trí đợi xe rồi quay về lấy xe vong lại ra cửa bãi đõ ( chính là cửa lúc nãy cụ vào), rẽ trái tìm vào làn xe của mình ở cửa SB đón khách. ... Tiếp đó cụ chạy theo đg ra phía cửa, ở đó có 1 trạm bán vé, trả tièn gửi xe rồi thẳng tiến về HN.
Em thấy cũng đơn giản. Cụ chịu khó nhìn biển 1 chút là OK thôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Nhớ là dắt khách thẳng ra xe nhé, đừng bỏ khách 1 mình, mất khách đấy. Tụi taxi nó hớt ngay trong khi cụ đi lấy xe (khách tây mới gặp không nhớ mặt người Việt đâu, toàn nhầm tưởng thằng lúc nãy :)

ThanhTungTB

Xe điện
Bác theo lối vào sân đậu (có hướng dẫn ) >tìm chuồng đỗ ,chú ý đỗ đúng chuồng ,ko đè vạch ,khóa xe (kiểm tra cẩn thận ,chỗ như thế này nhiều khi khóa tự động mất điều khiển ).Đi vào sảnh đợi tầng 1 .nhìn màn hình xem chuyến bay của người nhà ra lúc mấy h ,ra cửa nào (A ,B ).Tìm ra đúng cửa (nội địa và quốc tế )đón được khách .dẫn khách ra cửa đi ra làn ngoài cùng bên ngoài sát với rào sắt đứng đợi (Nếu là xe biển trắng ,ko phỉa taxi ).Bác ra lấy xe đi vào làn trong cùng bên trái theo làn vào đón người lên xe .đi ra theo chỉ dẫn biển báo ,qua trạm mua vé ,...vít thẳng về .Chúc bác lái xe an toàn .Nói chung ở sân đỗ ko có gì đáng ngại nếu bác đỗ xe đúng làn ,ko đè vạch thì ok .

Entidi

Xe buýt
Nhớ là dắt khách thẳng ra xe nhé, đừng bỏ khách 1 mình, mất khách đấy. Tụi taxi nó hớt ngay trong khi cụ đi lấy xe (khách tây mới gặp không nhớ mặt người Việt đâu, toàn nhầm tưởng thằng lúc nãy :)
Còn có trường hợp này nữa cơ à. Hay phết nhỉ. :D

Các cụ trên hướng dẫn rồi. Một là đi lên tầng 2 rồi vòng xuống (nhưng gặp giờ nhiều chuyến lên xuống cũng đông phết), hoặc là đi thẳng phía dưới quá một đoạn đến đầu kho hải quan NB rồi quay đầu lại cụ à. Có biển hết, nhưng cẩn thận nhần làn nhé.

Loong Phoong

Xe điện
chú ý lúc lấy xe ra đón khách đi đúng làn, có 2 làn lúc vào sảnh đón cho xe, làn 1 cho xe không phải taxi, làn 2 cho xe taxi, chú ý cái này là ok rồi

xanha78

Xe buýt
Cụ cứ chạy thẳng từ ngã 4 giao cắt Đg cao tốc với QL 2, qua lối rẽ phải lên sảnh tiễn khách ở tầng 2 khoảng 200m thì quay đầu xe chạy ngược về HN sẽ có biển chỉ dẫn rẽ phải vào sân đỗ xe SBay. Ở đó cụ tìm chỗ đỗ xe, xong vào sảnh tầng 1 xem bảng thông báo tìm cửa đón khách ( căn cứ vào số hiệu chuyến bay, giừo hạ cánh... ). Sau khi đón khách xong cụ dẫn mọi ng ra điểm chờ xe. Cụ lưu ý, có 3 làn xe tính từ sảnh ra: làn gần nhất dành cho các đầy tớ của dân, làn tiếp theo dành cho taxi, làn 3 mới dành cho ông chủ. Cụ đưa mọi ng tới vị trí đợi xe rồi quay về lấy xe vong lại ra cửa bãi đõ ( chính là cửa lúc nãy cụ vào), rẽ trái tìm vào làn xe của mình ở cửa SB đón khách. ... Tiếp đó cụ chạy theo đg ra phía cửa, ở đó có 1 trạm bán vé, trả tièn gửi xe rồi thẳng tiến về HN.
Em thấy cũng đơn giản. Cụ chịu khó nhìn biển 1 chút là OK thôi.
Cám ơn cụ chỉ dẫn rất chi tiết!......

dongkijote

Xe điện
chú ý lúc lấy xe ra đón khách đi đúng làn, có 2 làn lúc vào sảnh đón cho xe, làn 1 cho xe không phải taxi, làn 2 cho xe taxi, chú ý cái này là ok rồi
Tốt nhất là không đi vào các làn này, rẽ từ đường vào bãi xe cứ thẳng tiến vào giữa bãi tìm chỗ đỗ, ko bao giờ bị nhầm làn đường

xanha78

Xe buýt

duytrong

Xe lăn
Bãi nào là miễn phí, cụ nói cứ như đúng rồi,miễn phí ,ra cổng đóng 10 ngàn tiền giề.

duytrong

Xe lăn
Cụ cứ vào bãi đỗ tý nữa mới mất tiền,đón khách xong kéo hành lý ra xe ,lên xe thẳng tiến ra cổng,nộp tiền rồi phắn là lành nhất.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Em xin phép đẩy thread này lên.

Sang tuần em đưa người nhà ra sân bay Nội Bài, đi nội địa; nhiệm vụ hướng dẫn cả thủ tục cho người nhà nên cần đỗ xe tầm 1 tiếng. Các cụ hướng dẫn giúp em đỗ xe như thế nào cho thuận tiện nhất. Trước giờ toàn đi taxi ra sân bay nên chưa gửi xe bao giờ.

Cảm ơn các cụ