Dòng 7 chỗ gầm cao giá dưới 700tr nên chọn mẫu nào các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguoimiennui81

Xe hơi
Theo yêu cầu chủ thớt làm em Santafe 2 cầu hợp lý ạ! Máy dầu thì đời thấp xíu, máy xăng thì được 2016-17

formen

Xe lăn
Mấy chiếc mpv gầm thấp em có thuê đi thử vài lần thì toàn bị kênh gầm, lắc ngang, rất ồn, máy gào & đuối.
phê gầm liền không nuốt đc đường vặn vẹo đâu cụ.

nhà cụ thớt vùng cao tây bắc phố huyện sâu, tháng cả nhà về 1,2 lần nên tính ra cung đường cũng dài và hứa hẹn khó khăn.

chốt lại có thể có ỉn mới hoặc phò tủn cũ cụ thớt có thể cân nhắc.

nguoimiennui81

Xe hơi

Jolie3334

Xe tải
xăng 2c thì cụ cứ xác định x2 so với dầu

formen

Xe lăn
xăng 2c thì cụ cứ xác định x2 so với dầu
x2- 2,5 cụ ợ

dầu quãng 1000đ/1km
xăng 2000đ- 2500/1km

cho xông xênh

đợt này xăng giảm thì cũng bớt được khá.

chứ xăng lên 24, 26? mỗi lần em đổ phò tủn phải 1.2 tr nó mới đầy đầy.

cụ nào đi trên 2000km /tháng thì cũng phải tính toán cho hợp lý

thế mới nói cụ thớt mua trượt con traiblazer bán vét kho 700 là hơi bị tiếc.

mà 2 trang chưa thấy cụ thớt vào cồng lại nhỉ? hay câu cồng để đấy.

thangqv

Xe hơi
Làm con Fortuner V 2 cầu đời cũ niên 2014 đổ về trước dưới 650 triệu thì mấy cái yêu cầu cụ kể chỉ là muỗi :)) Xe to nhé, đi cả gia đình thoải mái nhé, chỗ chứa đồ không rộng như mấy con MPV nhưng vẫn để thoải mái, máy tuy không bốc lắm nhưng là xe 2 cầu toàn thời gian nhé, vào đường xấu quá gạt số chậm với khoá vi sai thì qua hết, mấy cái địa hình xấu xấu mà cụ kể thì máy bốc mà không có 4x4 thì cũng đau đầu đấy:)) xe For V đời trước thì chạy đường đẹp hơi ì, trang thiết bị an toàn chỉ có nhõn cái ABS nên cụ phải đi từ tốn cho đảm bảo an toàn:)) option cũng chẳng có gì, nói chung giải quyết được mỗi khâu có cái xe che mưa che nắng thôi chứ lái thì không sướng đâu. Cơ mà vào đường xấu thì cụ quên mấy con MPV đi, Fortuner nó bóp chết cả mấy con CUV gầm cao luôn nên cụ thoải mái đi. For V máy xăng đa phần là xe gia đình nên chạy ko nhiều như For G máy dầu hay dính xe dịch vụ, lại mất giá nhiều hơn vì thiên hạ hay ám ảnh vụ ăn xăng. Nhưng cụ có thể tham khảo một số topic gần đây thì For cũ cũng không hề tốn xăng quá đâu nhé.
Một lựa chọn khác nếu cụ muốn mua xe mới thì có Rush, tiểu Fortuner. Cũng là xe body on frame này, lại dẫn động cầu sau, option đủ. Nhưng mà máy hơi bé, đi đường xấu chắc cũng không thoải mái lắm, lại là xe một cầu nữa nên dù nó ăn chặt mấy con MPV thì kể ra có lội vào đường như cụ tả em thấy cũng chật vật đấy. Hoặc một lựa chọn nữa là Innova. MPV nhưng cũng là hồn xe tải. Có điều nếu cụ muốn xe mới chắc phải mua bản MT mất :-s
Đấy loanh quanh thì có từng vậy. Nếu cụ không ngại xe cũ thì Land 100 cũ này, Prado cũ này giờ giá cũng mềm mà toàn là SUV xịn nhé, chỉ sợ cụ ngại chúng nó ăn xăng thôi và đời thì cũng sâu nữa. Còn xe Toy mới thì có vài lựa chọn em kể thôi nếu cụ không muốn đá đưa sang bán tải. Cụ đã vào đây hỏi thì em nghĩ sẽ mua Toy rồi nên cụ có thể cân nhắc một số xe em kể trên :D
E cũng đồng quan điểm với cụ, theo e mua xe thì cứ theo nhu cầu của mình chọn xe phù hợp, e cũng chỉ nhu cầu như chủ thớt và quyết định mua lại con fortuner 2015 máy xăng của ông anh lúc ông ý bán cho e là đc khoảng hơn 3 vạn e lấy năm 2017 đến nay e đi là khoảng hơn 6 vạn, về xăng cộ vì e ít đi trong phố đa phần là về quê đi xa là nhiều nên xăng cộ e thấy bình cũng chấp nhận được so với còn innova của e trước và nếu cụ ko yêu cầu quá cao về option. Gần đây e có cơ hội đổi xe nhưng khi đi được một tuần con Mishumitshi outlander đời 2018 thì e quyết định vẫn để lại con for đi, nếu nói vè option hay về độ tuổi của con outlander thì ăn đứt con for nhưng có một điểm là ko phù hợp đó là hàng ghế thứ 3 của outlander ngồi ko bằng xe for mà nhà e lại cũng đi đông người như nhà cụ chủ thơts nên e vẫn đi for,nếu e có đổi xe mà cũng nhàng nhàng chắc e cũng chỉ đổi lên for đời cao hơn.

manhhahn

Đi bộ
E hỏi khí k0 phải các cụ đừng cáu nhé. E k0 thấy cụ nào tư vấn cụ chủ mua Crv đời khoảng 2014 cũng tầm 7 lít nhỉ? Hay Crv nó k0 đi ra gì?

flanker.27

Xe buýt
E hỏi khí k0 phải các cụ đừng cáu nhé. E k0 thấy cụ nào tư vấn cụ chủ mua Crv đời khoảng 2014 cũng tầm 7 lít nhỉ? Hay Crv nó k0 đi ra gì?
Vì với đường xấu thì không ai lội CR-V vào cụ ạ. Đề bài cụ chủ đưa ra em thấy chỉ phù hợp với xe 4x4 thôi, mà 4x4 này phải là SUV xịn, body on frame mới đáp ứng được, chứ xe CUV thì không chịu được nhiệt đâu. Chưa kể con CRV gầm còn thấp tẹt nữa, chỉ thích hợp chạy đường đẹp chứ nếu vào cung đường rất xấu thì gạch tên được rồi.

formen

Xe lăn
hị hị, crv cho le ve đường phố thôi cụ.
phò tủn cùng năm cùng giá thì nó trên cơ crv tuyệt đối cụ ạ.
crv 2.4 máy ngang 1 cầu trước khung liền đời 214 giá 700
ftn 2.7 maý dọc 2 cầu, dẫn động 4 bánh toàn thời gian, nhiều chế độ gài cầu khóa vi sai, khung rời đời 215- 216, km khá ít giá chưa tới 700.

không chọn phò tủn thì chọn crv làm gì.

cc mua xe cũ lấy cái nhiều xăng của phò tủn làm điểm trừ nặng quá mà gạt phắt nó đi.

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Nó không có 2 cầu k khoá vi sai làm sao chứ vào đấy được.
vầng,
tại cụ thớt nói là đã thử nhiều xe mpv về nhà rồi và đã bị kênh gầm nên em kím đc cái clip trâu ỉn để mọi người cùng hình dung cho dễ- với lại cũng fun.

nếu đường khó như thế thì mình chọn xe khác, đường dễ hơn thì mua ỉn nằm trong khung giá dưới 800 của cụ thớt là ổn.

agrimeco

Xe lăn
Cụ ấy chọn 7 chỗ kia mà, nếu 5 chỗ thì bán tải mới cứng đầy, hoặc con Vitara cũng 2 cầu chạy ofroad ngon đấy:))

formen

Xe lăn
cụ thớt có lên đây mà chốt innova thì qua khênh con này về chính xác 690 tr. khít rịt.

truongvantien

Xe tải
Cụ cứ mạnh dạn đi ngược lại với số đông chọn Xpander - Ertiga - Rush nhé. Tham khảo giá xe Rush lăn bánh giảm kịch sàn rẻ như Xpander Tại Đây nhé

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Vợ chồng em tài chính 800 quay đầu, đang tìm một chiếc 7 chỗ mới, nhu cầu chỉ chạy gia đình. Nhà em 6 người một tháng từ HN cùng nhau về quê nội 1-2 lần, quê em vùng Tây Bắc mà còn ở huyện xa nên đường lên rất xấu & dốc nên ưu tiên nhất gầm cao, máy bốc một tí. Mấy chiếc mpv gầm thấp em có thuê đi thử vài lần thì toàn bị kênh gầm, lắc ngang, rất ồn, máy gào & đuối.

Biết là ít tiền mà đòi hỏi như tầm SUV fortuner, everest, santafe thì hơi quá nhưng đi nhiều, tải nặng như vậy mong là có sự lựa chọn tốt nhất, bền bỉ, ít hỏng vặt, ít phải sửa chữa hoặc có phải sửa chữa, thay thế gì thì chi phí ít thôi. Mua xe lần đầu em mù thông tin quá nên nhờ các cụ tư vấn cho em ít thông tin ạ. Em cảm ơn
E đi rush, gầm cao = fortuner 220cm, cầu sau, ốp sừn , an toàn đủ dùng, cao hơn mấy dòng cùng phân khúc các hãng khác, xăng hỗn hợp ăn 8l/100km

• Từng đi ăn cưới Vĩnh phúc đi tới chiêm hóa tuyên quang, đúng lúc họ sửa đường nên chặn đường cũ, phải đi vòng vèo ven đồi toàn dấu chân xe tải , lên xuống dốc
, xe đi 6 người lớn cả lái , em thấy chả yếu tẹo nào.

• Từng đi Vĩnh phúc -cao tốc HN-Hải phòng, 9 ng cả trẻ con, ra hạ long , về cẩm phả-Vĩnh phúc, xe đi tầm 110 km trên cao tốc vẫn ổn
Điểm xấu: nhìn sau xe hẹp (kiểu cao lêu nghêu)/ gập ghế lật lên thôi –ko dạp phẳng xuống nên tốn diện tích/ tiếng ồn chỗ ngồi lái hơi lớn khi đi tốc độ cao/ thiếu chức năng cruise control theo phong trào/ xe này khách đi ko quen có vẻ dễ bị say.

-giá hiện tại nghe đâu 668 sẽ trừ đi 25-30 tr > sẽ phù hợp cho cụ/ đi phố cũng ko quá to/ đi 7 chỗ cũng ok

agrimeco

Xe lăn
E đi rush, gầm cao = fortuner 220cm, cầu sau, ốp sừn , an toàn đủ dùng, cao hơn mấy dòng cùng phân khúc các hãng khác, xăng hỗn hợp ăn 8l/100km

• Từng đi ăn cưới Vĩnh phúc đi tới chiêm hóa tuyên quang, đúng lúc họ sửa đường nên chặn đường cũ, phải đi vòng vèo ven đồi toàn dấu chân xe tải , lên xuống dốc
, xe đi 6 người lớn cả lái , em thấy chả yếu tẹo nào.

• Từng đi Vĩnh phúc -cao tốc HN-Hải phòng, 9 ng cả trẻ con, ra hạ long , về cẩm phả-Vĩnh phúc, xe đi tầm 110 km trên cao tốc vẫn ổn
Điểm xấu: nhìn sau xe hẹp (kiểu cao lêu nghêu)/ gập ghế lật lên thôi –ko dạp phẳng xuống nên tốn diện tích/ tiếng ồn chỗ ngồi lái hơi lớn khi đi tốc độ cao/ thiếu chức năng cruise control theo phong trào/ xe này khách đi ko quen có vẻ dễ bị say.

-giá hiện tại nghe đâu 668 sẽ trừ đi 25-30 tr > sẽ phù hợp cho cụ/ đi phố cũng ko quá to/ đi 7 chỗ cũng ok
Xe em leo đèo lội đồi chè mộc châu ngon lành mà tiết kiệm đáo để, mấy thứ hạn chế cụ nêu chấp nhận đc trong tầm giá 700 quay đầu;))

terwa

Xe tăng
Xe em leo đèo lội đồi chè mộc châu ngon lành mà tiết kiệm đáo để, mấy thứ hạn chế cụ nêu chấp nhận đc trong tầm giá 700 quay đầu;))
nếu so về tiền thì e chọn rush, fortuner hao hơn, được có mỗi cái hàng 3 rộng hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng