[CCCĐ] Đông Bắc - Nơi có những cảm xúc Medley bị bỏ quên

hgb

Xe container
Sau một hồi lượn lờ xem quay tơ dệt lụa thì em quay lại bàn nước chém gió và rảnh tay lướt xem tình hình thời tiết mấy ngày tới thế nào. Tin vui là Hà Nội mấy ngày đó không nắng cũng không mưa và Lạng Sơn hôm đó cũng đẹp dời. Trong lúc thời tiết đẹp thì cũng xoa dịu được phần nào đó sự ức chế trong lúc chờ đợi. Chờ mãi, chém mãi chả có gì làm bọn em lôi xe ra chằng đồ và checkin phát. Vừa may người cuối cùng cũng đến kịp, làm tấm trước khi lên đường cho nó xôm nào.

Phố Lê Phụng Hiểu :)
Cả đội dùng xe Libety chụp ở trung tâm văn hoá Ý là chuẩn nhất :)

Chaukga

Xe container
Thấy có chủ thớt em tưởng có bài mới hóa ra vẫn chả có dì @-)

HAILINHDUY

Xe tăng
Em thấy hơi lạ là hội trường mà chum vại nhiều thế, chắc là ủ rượu hay là thử rượu thôi hehe
Hội trường là chuẩn rồi, vì có cả giá treo loa kìa. \:D/
Vì lâu không sử dụng đến nên chuyển đổi mục đích sử dụng cho đỡ lãng phí! ;))

Porsche 911

Xe container
Di chuyển bằng xe gắn máy, lại có cả ái nữa. Đi đến Cà Mau em cũng đi được :))

chungdungvn

Xe điện
Di chuyển bằng xe gắn máy, lại có cả ái nữa. Đi đến Cà Mau em cũng đi được :))
Cụ lại muốn gia nhập hội phịch thủ à, em thì chỉ thích ngắm cảnh thôi gái đi cùng nếu không lái cứng thì cả team mệt hơn

Porsche 911

Xe container
Em chờ ảnh và bình luận :)

HAILINHDUY

Xe tăng

chungdungvn

Xe điện
Em lại tiếp đây các cụ ơi ;;)
--
Được lúc trời quang mấy tạnh thì bọn em ngồi chém gió, đến lúc đi xuống thì lại bị mù. Tầm nhìn lại giảm xuống từ trong phòng ra đến ngoài cửa, may là ban ngày nên cũng không đến nỗi 10km đi hẳn 2h đồng hồ.

Đi qua đoạn mù thì đất trời lại vẫn đẹp sao, trên đường xuống em thấy cảnh mấy mẹ con dẫn nhau đi lên nương. Người mẹ lưng địu đứa con nhỏ tay dắt đứa lớn hơn nhiều đoạn khó đi đứa bé đi sau bị tụt lại phía sau nhưng vẫn cứ cố gắng đi về phía trước, một hình ảnh thật đẹp.

Xuống đến đường quốc lộ, bọn em dừng lại tìm đường đến thị trấn cửa khẩu Chi Mạ, đứng dừng ven đường mấy đứa đi sau nó ngó em và hỏi chân anh bị sao mà chảy máu thế. Lúc đó em mới ngó xuống chân của mình, hóa ra hồi sáng nghịch nhiều quá, toàn chui vào bụi này nọ nên bị đỉa cắn các bác ạ, thế là bát mỳ trứng hồi sáng coi như đã đi tong hơn nửa.

Sợ quá, em xuống sờ soạng từ gót chân lên xem còn con đỉa nào đang bám nữa không. Đỉa nó mà chui vào hậu môn là coi như xong phim, có khi phải bắt xe về Bạch Mai ngay trong đêm thì khổ. Lúc đi em có mang cái bó ống chân mà mải nghịch lại quên khuấy mất, may mắn là sờ khắp chả thấy con đỉa nào nữa nên bọn em lại cửa khẩu Chi Mạ thẳng tiến.

Giữa đường cái gương chiếu hậu của xe em nó bị lỏng, chắc do hồi sáng đi vào đường đá sỏi nhiều quá đây mà. Tiện bọn em ghé vào rửa xe và nhờ bác chủ quán vặn cho cái gương. Bác chủ quán rất cẩn thận, gỡ hẳn cả hai cái gương ra rồi quay ra hỏi, hồi nãy mấy đứa bảo chú vặn vào hay vặn ra ấy nhỉ...=)), thế là lại phải phiền bác vặn lại cho bọn em.

Đoạn đường tuần biên từ Chi Mạ tới Hoành Mô cũng khá dài nên trước khi vào bọn em tranh thủ đi đổ xăng. Cái xe Medley này bình xăng chứa được hơn 7l, tính cả dung tích bình xăng phụ tầm 1,5l nên đi nhòe.

trinhhunghb

Xe lăn
Em lại tiếp đây các cụ ơi ;;)
--
Được lúc trời quang mấy tạnh thì bọn em ngồi chém gió, đến lúc đi xuống thì lại bị mù. Tầm nhìn lại giảm xuống từ trong phòng ra đến ngoài cửa, may là ban ngày nên cũng không đến nỗi 10km đi hẳn 2h đồng hồ.

Đi qua đoạn mù thì đất trời lại vẫn đẹp sao, trên đường xuống em thấy cảnh mấy mẹ con dẫn nhau đi lên nương. Người mẹ lưng địu đứa con nhỏ tay dắt đứa lớn hơn nhiều đoạn khó đi đứa bé đi sau bị tụt lại phía sau nhưng vẫn cứ cố gắng đi về phía trước, một hình ảnh thật đẹp.

Xuống đến đường quốc lộ, bọn em dừng lại tìm đường đến thị trấn cửa khẩu Chi Mạ, đứng dừng ven đường mấy đứa đi sau nó ngó em và hỏi chân anh bị sao mà chảy máu thế. Lúc đó em mới ngó xuống chân của mình, hóa ra hồi sáng nghịch nhiều quá, toàn chui vào bụi này nọ nên bị đỉa cắn các bác ạ, thế là bát mỳ trứng hồi sáng coi như đã đi tong hơn nửa.

Sợ quá, em xuống sờ soạng từ gót chân lên xem còn con đỉa nào đang bám nữa không. Đỉa nó mà chui vào hậu môn là coi như xong phim, có khi phải bắt xe về Bạch Mai ngay trong đêm thì khổ. Lúc đi em có mang cái bó ống chân mà mải nghịch lại quên khuấy mất, may mắn là sờ khắp chả thấy con đỉa nào nữa nên bọn em lại cửa khẩu Chi Mạ thẳng tiến.

Giữa đường cái gương chiếu hậu của xe em nó bị lỏng, chắc do hồi sáng đi vào đường đá sỏi nhiều quá đây mà. Tiện bọn em ghé vào rửa xe và nhờ bác chủ quán vặn cho cái gương. Bác chủ quán rất cẩn thận, gỡ hẳn cả hai cái gương ra rồi quay ra hỏi, hồi nãy mấy đứa bảo chú vặn vào hay vặn ra ấy nhỉ...=)), thế là lại phải phiền bác vặn lại cho bọn em.

Đoạn đường tuần biên từ Chi Mạ tới Hoành Mô cũng khá dài nên trước khi vào bọn em tranh thủ đi đổ xăng. Cái xe Medley này bình xăng chứa được hơn 7l, tính cả dung tích bình xăng phụ tầm 1,5l nên đi nhòe.

Con vắt chứ ko phải đỉa đâu Cụ ạ

thaihana

Xe điện
Em vào du lịch miễn phí.

trinhhunghb

Xe lăn
Em lại bị ám ảnh bởi con đỉa trong nhà tắm cụ ạ. Chăc con vắt là chuẩn ạ
Cụ ở chợ sắt à . Cạnh hồ tam bạc cụ nhỉ .
Em cũng có 12 tháng đi bồ đội đóng ở Phòng đấy cụ ạ

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Đỉa chỉ có dưới nước thôi anh nhỉ :D
Chuẩn nhưng cá biệt vẫn có đỉa cạn đấy .
Những thùng vũng có nước nhưng bị cạn chưa lâu thì vẫn còn cụ em ạ . Còn đồi núi rừng rậm thì chỉ có vắt thôi .