Đồng Cao có nắng, có gió, có một nơi đáng để đi và cảm nhận

hoanglavie

Xe tải
:) cái khoản này chỉ có chị e phụ nữ là quan tâm cụ ạ. Vợ cả e đc cái chu đáo, mua 2 bình nước to loại 20l cho lên xe. Cả nhà e ăn uống, đánh răng rửa mặt thoải mái cũng không hết. Nhà e không tắm, chỉ đun nước lau người thôi. Ngủ lại có 1 đêm mà cụ. Buổi sáng trước khi đi nhà e tắm hết rồi
Thế còn đi tè, đi ị!? Ra bãi cỏ luôn hả cụ?

cattuhan

Xe hơi
hihi. bác hỏi kĩ thế. về với thiên nhiên thì mình phải gần gũi với thiên nhiên chứ. đi nhẹ thì ra bãi cỏ. còn đi nặng thì nhà e không có ai đi hôm đấy cả. Bác không phải lo vấn đề đó đâu

bomit

Xe tăng
E cùng vợ 2 ci vít lang thang cũng nhiều nơi, nhưng giờ mới có điều kiện chia sẻ một số chuyến đi để nhà ta cùng du hí.
Tháng 9 vừa rồi e cho cả nhà lên Đồng Cao ở Bắc Giang, chắc nhiều bác cũng đã nghe đến nơi này, cảnh đẹp hữu tình, không khí rất sạch, gà chạy bộ quá ngon. Mục đích của e là muốn cho các F1 của mình được rèn luyện tính tự lập, cho các cháu biết thế nào là dụng lều, nướng đồ ăn, ngủ giữa thiên nhiên và ngắm sao trời.
Cách đây vài năm ở Đồng cao chỉ có thể lên bằng xe máy, lên e rất lăn tăn, vì đi cả gia đình, lại phải mang nhiều vật dụng cho chuyến dã ngoại, thực tập kĩ năng sinh tồn cho các cháu F1, e và vợ cả không thể chở người và đồ bằng motobike được. Nên e đánh liều làm chuột bạch lên đó bằng ô tô. Nhưng e cũng không dám dùng ci vít nhà mình, e mượn con ford wildtrak để đi, và kết quả là ngoài mong đợi, e kiểm tra đường thấy ci vít hay ci ti cũng đều đi được các cụ ạ. Sau này cụ nào muốn lên đó thì cứ tự nhiên nhé, sẽ có 1 buổi picnic vô cùng thú vị.
Gấu nhà cụ đúng là hoa hậu gđ!

cattuhan

Xe hơi
Vâng. Gấu nhà e lucd nào cũng được 3 bố con chiều nhất
Nhiều đoạn leo núi phê lắm các cụ ạ

dinhhatay

Xe tải
Đường đi thì rất là phê các cụ à. Sương mù tự nhiên sà xuống và lại lướt đi rất nhanh. Bọn trẻ nhà e cứ hò reo như trong phim Tây Du Kí

Cái đoạn này một bên là dốc, mac chúng nó chẳng sợ gì

Lên đến đỉnh rồi thì lại quậy hết cỡ

Thôi thì e cũng tự sướng một kiểu

Lúc xuống núi gặp nắng hoàng hôn

Gửi nụ hôn vào gió

Nhà bác đi Picnick leo núi mà chơi toàn dép lê. nguy hiểm dễ trơn trượt. lần sau bác nên dùng giầy hoặc Sanđan cho các cháu để đảm bảo an toàn nhe.
Chúc bác vui vẻ. Cảnh đẹp quá, mình cũng muốn trải nghiệm mà chưa bố trí được time

vitara29y

Xe buýt
Cảnh đẹp quá hôm nào rảnh em cũng làm chuyến cho f1 gần gũi với thiên nhiên.

tvdung

Xe điện
Thế còn đi tè, đi ị!? Ra bãi cỏ luôn hả cụ?
Đi ị các cụ cứ mang theo cái xẻng nhỏ, đào 1 cái hố, ị xuống đó rồi chôn như mèo là xong, mấy hôm là thành đất hết ợ, đảm bảo vệ sinh :)

Gió Thu

Xe hơi
Nhớ Đồng Cao, cháu thích nắng sớm ở đây.

cattuhan

Xe hơi
Cám ơn bác dinhhatay nhé. Cái màn leo núi đúng là e không chuẩn bị giày cho các F1. Vì e mới đến đây lần đầu, chỉ định cho các cháu chơi ở đồng cỏ. Ai ngờ núi đẹp quá nên bọn nhóc cứ đòi leo
Cảnh thì như thế này mà lị

anhydrousman

Xe hơi
Website
danhchobeyeu.com
Nhìn gia đình bác đi thích thật, thỉnh thoảng phải đổi gió cho cuộc sống đỡ ngột ngạt bác nhỉ.
Gia đình nhà bác rất đẹp đội hình ạ :)
Em chưa biết dùng từ gì diễn tả hay hơn. hii

7663A18

Xe tăng
Nhà bác đi Picnick leo núi mà chơi toàn dép lê. nguy hiểm dễ trơn trượt. lần sau bác nên dùng giầy hoặc Sanđan cho các cháu để đảm bảo an toàn nhe.
Chúc bác vui vẻ. Cảnh đẹp quá, mình cũng muốn trải nghiệm mà chưa bố trí được time
Em leo Yên Tử toàn dép lê. Trước chắc mỗi nhà cháu chứ giờ nhiều ng leo dép lê rồi. Chân núi dép tổ ong bán nhiều lắm.

Dao Thanh Tung

Xe tải
E cùng vợ 2 ci vít lang thang cũng nhiều nơi, nhưng giờ mới có điều kiện chia sẻ một số chuyến đi để nhà ta cùng du hí.
Tháng 9 vừa rồi e cho cả nhà lên Đồng Cao ở Bắc Giang, chắc nhiều bác cũng đã nghe đến nơi này, cảnh đẹp hữu tình, không khí rất sạch, gà chạy bộ quá ngon. Mục đích của e là muốn cho các F1 của mình được rèn luyện tính tự lập, cho các cháu biết thế nào là dụng lều, nướng đồ ăn, ngủ giữa thiên nhiên và ngắm sao trời.
Cách đây vài năm ở Đồng cao chỉ có thể lên bằng xe máy, lên e rất lăn tăn, vì đi cả gia đình, lại phải mang nhiều vật dụng cho chuyến dã ngoại, thực tập kĩ năng sinh tồn cho các cháu F1, e và vợ cả không thể chở người và đồ bằng motobike được. Nên e đánh liều làm chuột bạch lên đó bằng ô tô. Nhưng e cũng không dám dùng ci vít nhà mình, e mượn con ford wildtrak để đi, và kết quả là ngoài mong đợi, e kiểm tra đường thấy ci vít hay ci ti cũng đều đi được các cụ ạ. Sau này cụ nào muốn lên đó thì cứ tự nhiên nhé, sẽ có 1 buổi picnic vô cùng thú vị.
Không liên quan dưng mờ em thấy tay cụ chủ nhậy cảm quá.:))

tranthuuyen1210

Xe đạp
Lịch trình nhà e đi như sau.
Chuẩn bị cho chuyến dã ngoại này nhà e mất 2 ngày thứ 7 và CN, xác định ngủ đêm lại ở trên đồi.
Sáng thứ 7 ăn sáng thủng thẳng, sau khi chuẩn bị đủ đồ đạc lên thùng xe, 9h nhà e xuất phát từ HN đi Đồng Cao. Quãng đường là khoảng 150km, nhưng đi mất khoảng 3h30. Đoạn đường đi từ HN đến xã Thạch Sơn, huyện sơn động, Bắc giang thì phong cảnh bình thường, các cụ đều biết rồi. Từ xã thạch sơn đi vào bản Gà thì có thể từ từ mà ngắm cảnh được rồi. Đi trên đường e cứ bật cái Google mà tiến, đường đi thì bê tông hoá rồi, gặp ngã 3 e lại hỏi dân. Cuối cùng thì khoảng 2h chiều là e đến nơi, vì trên đường đi e có tạt vào quán xá ven đường nghỉ ngơi, mua linh tinh nên bị kéo dài thời gian.
Số em cũng nhọ,từ HN đi đã mưa, trên suốt quãng đường cứ cầu cho đến Bắc giang thì tạnh, nhưng thấy bầu trời cứ sầm xì, nên thầy buồn và lo. Sợ trời mưa thì các cháu mất vui và mình cũng khổ. Trên đó chẳng có quán xá gì, toàn dân tộc ở bản.
Đồng cao cao hơn mực nước biển 600m nên rất mát mẻ. Đi gần đến đỉnh e thấy cảnh đẹp dần hiện ra, có chút ruộng bậc thang, có nhà gà chạy bộ, nhà tranh vách đất, có đồng cỏ tranh, đặc trưng vùng cao nguyên. Đường bê tông đã được Bắc giang xây đến sát chân núi để phục vụ phát triển du lịch.
Đến nơi thì trời lại mưa mới nhục, e đỗ xe và cho các cháu vào tạm 1 cái lán gần đó. Nhưng chưa dám hạ trại, bọn trẻ thì háo hức cả đêm hôm trước, thấy trời mưa nên cũng buồn. Gặp một vài bác dân tộc đi làm nương rẽ vào trú mưa. Hỏi chuyện thì các bác ấy bảo đừng lo, ở đây như Tam đảo, mưa tí là tạnh, 1 ngày 4 mùa, chiều lại còn có sương mù xuống. Giờ rất nhiều thanh niên lên đây cắm trại cuối tuần. E nghe vậy lên cũng xuôi lòng, cả nhà ngồi chơi chờ mưa tạnh.
Gần 1 tiếng sau thì mưa tạnh thật, trời quang, thế là bọn trẻ hò nhau đòi leo lên đồi cắm trại. E thì cứ lo thời tiết lên quyết định cả nhà leo lên núi chơi đã, rồi tìm điểm hợp lí hạ trại sau.
nhà cháu thích em wildtrak này thôi ạ :D

[L]iberty

Xe hơi
chuyến đi picnic của gia đình hợp lý quá
nhưng mà cụ nên cho các F1 đi giày leo trèo an toàn hơn ạ

GIA DINH NHO

Xe điện
Trên đường về e gặp mấy cây hồng tươi đang chín, e tranh thủ ăn đồ sạch không phun thuốc, phải nói là ngon lắm các cụ ạ

.
cụ dám vặt trộm hồng nhà em nhé . tang chứng vật chứng rõ ràng rồi nhé

cụ cứ chờ đấy =))=))=))=))=))

cattuhan

Xe hơi
[cụ dám vặt trộm hồng nhà em nhé . tang chứng vật chứng rõ ràng rồi nhé

cụ cứ chờ đấy =))=))=))=))=))[/QUOTE]
Cụ cho e đặt hàng tiếp với, e gửi luôn tiền số hồng hôm nọ vặt trộm. Về nhà ăn hồng mua ngoài chợ mà không ngon bằng cụ ợ.
Mà cái avata của cụ là ở đồi chè Mộc châu à