[Thảo luận] Đồng chí chưa chào tôi theo đúng điều lệnh !

giamsat24h

Xe hơi
Website
www.giamsat24h.com
Giá cụ cho cái file ghi âm lên thì độ xác thực tin nó chuẩn hơn, mới lại hơi tý đã lôi OF ra dọa nó thế thì bọn xxx lại ghét OF hết cho mà xem!

Phương Nga

Xe lăn
OF cũng có ảnh hưởng nhất định tới mấy chú xxx này đấy nhỉ? chúc mừng cụ đã giữ vững bản lĩnh của người chiến sỹ OF :))

bong07

Xe container
quá chuẩn!

tranphong79

Xe điện
Sao cụ chủ không bắt bọn nó xin lỗi vì bắt láo nhỉ

quang74

Xe buýt
Nhiều lúc nó cứ bắt bừa, ai non thì bị thịt.

hoang_vo

Xe tải
chúc mừng cụ, mời cụ ly rượu cho đỡ "nóng" ạ!

Blueking

Xe hơi
Giờ em cũng thuộc câu.Đông chí không chào tôi theo điều lệnh :)

vihali

Xe container
CỤ cũng cứng đấy nhưng cái cách Cụ mang OF ra dọa XXX là ko nên.CHúng ta đấu tranh với XXX theo luật pháp.Còn OF chỉ là một diễn đàn thôi và trong đó ko phải ai cũng tốt.Ai cũng mang OF ra dọa XXX mà ko nắm vững luật thì mất hết uy tín của OF.CHúng ta nên đề cao uy tín của OF bằng các hành động cụ thể theo luật pháp để đối phó với XXX
Cũng hơi mâu thuẫn. Nếu cụ chủ thớt mà không nói thì lấy đâu ra uy tín của OF. Đâu phải xxx nào cũng tham gia mà hầu hết nghe nói tới và kiểm nghiệm trên thực tế thôi. Em ủng hộ vì cụ chủ thớt đúng và làm cho uy tín OF tăng lên.

Kara_men

Xe buýt
CỤ cũng cứng đấy nhưng cái cách Cụ mang OF ra dọa XXX là ko nên.CHúng ta đấu tranh với XXX theo luật pháp.Còn OF chỉ là một diễn đàn thôi và trong đó ko phải ai cũng tốt.Ai cũng mang OF ra dọa XXX mà ko nắm vững luật thì mất hết uy tín của OF.CHúng ta nên đề cao uy tín của OF bằng các hành động cụ thể theo luật pháp để đối phó với XXX
Cháu cũng đồng ý với cụ. Chẳng cần phải mang OF ra làm gì, có khi nghe cái câu "đồng chí chào tôi chưa đúng điều lệ" là các x cũng đủ hiểu rồi. Chẳng cần phải OF, chỉ cần người biết rõ về luật là được.

mabu44

Xe tăng
Cụ chuẩn không cần chỉnh

kriss

Xe buýt
cụ nói đâu ra đấy, em phục cụ quá, nhưng mà cụ nói OF mà xxx hiểu ngay ko cần hỏi thì chắc là cũng là ofer rồi ạ
hiện nay xxx đang "cài" người trà trộn vào diễn đàn để xem các "chiêu trò" của OF để ngâm kíu và nghĩ ra chiêu trò khác độc hơn cụ không biết à ^^

tomato31785

Xe hơi
bác nói chuẩn. ko nắm rõ khéo mất uy tín mất>>>>^^! em cũng muốn sắp tới mua xe nên mới tham gia OF nhà mình. học được rất nhiều điều bổ ich

huusang

Xe buýt
Em thấy phục cụ quá, em cũng chẳng sợ xxx nếu em đi k sai luật. Vokte cụ.

dugianghubt

Xe tăng
xxx vàng: Vậy anh cho chúng tôi kiểm tra hành chính ( bài cũ quá )
Em : Đồng chí nói kiểm tra hành chính đúng ko ? Vậy đồng chí cho tôi xem quyết định kt hành chính.
Cụ chủ ơi cho em hỏi cái QD kiểm tra hành chính mình đưa ra cũng được cơ ah???????cái này em ko rỏ lém....

Tiên đây em có câu chuyện xin ý kiến các cụ ạ.
Em và cô bạn gai đang đi Xe máy thui trên đường quang trung 1 mũ 1 không mũ...gặp ngay mấy chú XXX phường nhé, liên quay nhưng không thoát được vì chặn 2 đầu rùi..huhuhuhu
XXX : không chào hỏi gì cả ra tú bắt vào...kiểm tra giấy tờ <em đầy đủ hết> nhưng em sai là không mũ và có ý muốn quay đầu.
E : E thui anh em xin giải quyết nhanh...
xxx : đòi 300k thì bỏ qua thui coi như phạt 2 mũ...
E xin xuống 200k
XXX: không được thế tôi lập biên bản.
E Bực mình ok vậy A lập biên bản đi...
XXX: lập tôi biên bản 2 mũ không đội, và không có bảo hiểm.
E bực mình cãi nhau không ký do lập biên bản sai...
XXX : Dọa E bắt fai ký, nếu không ghi thêm tôi chống người thi hành công vụ...
E Cãi nhau 1 hồi em vẫn không ký và cứ để giấy tờ đấy bỏ về...
Hiện giờ được 2 tuần rùi chưa ra giải quyết được....
Vậy qua đây em xin ý kiến các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với....
Thanks các cụ nhiều
sao cụ thông manh thế .... xxx giữ giấy tờ thì phải có biên bản tạm giữ đây là cái mà of nhà ta chiến đấu để cho xxx thực hiện đúng luật và không làm khó dễ chính mình , thế mà cụ lại bỏ đấy đi về .. chắc nhà cụ khoai to ah quên tay to ah ? ??????..............????????
nó lập biên bản sai mình phải chiến đấu , để dành lấy cái đúng ....cái quyền công dân cho mình ..thế mà cụ lại hành xử như mấy anh đầu trọc + thân mình chạm khảm không gương không mẻo thế mà củng mang danh of
mai kia lên nó cháo hành cho biết cái tội khinh thường luật pháo của cụ .

boychuyenla

Xe hơi
tức là xe cụ không vượt mà xxx bắt vượt à,thế thì cụ cãi là đúng rồi còn 4s cơ mà.

hung303

Xe điện
Chuyện xảy ra trưa nay nhưng bây h e mới hầu chuyện các cụ đc.
Khoảng 11h trưa nay, e với thằng bạn ( xe bạn em ) đi trên đường Láng về hướng ngã 4 sở, đến ngã 4 Láng Hạ đèn xanh còn 4s, xe e đi đến giữa ngã 4 thì gặp 2b chết máy nên bị dừng lại. Xe tiếp tục qua ngã 4 thì thấy phía xa có chú xxx trẻ áo xanh giơ cạp nong chỉ vào xe em. Em xi nhan tấp xe vào lề, tháo dây an toàn rồi xuống xe.
xxx xanh: Xe anh vượt đèn đỏ, yêu cầu anh xuất trình giấy tờ ( Ko kịp chào em ạ ;)) )
Em : Đồng chí chưa chào tôi theo đúng điều lệ ngành, tôi ko làm việc với đồng chí ( cái này em học cụ USS :)) )
xxx chào chiếu lệ và nói lại câu trên.
Em : Tôi ko vượt đèn đỏ...bla..bla. Tôi ko xuất trình giấy tờ.
Lúc này chú xxx vẫy tay chú xxx vàng đến làm việc với em.
xxx vàng : Chào anh, chúng tôi ở đây 4 người , 8 con mắt nên ko có chuyện bắt nhầm đc, chúng tôi sẽ lập biên bản.
Em : Đồng chí cứ lập biên bản, tôi tham gia OF nên nắm rất rõ luật, tôi sẽ ghi ý kiến của mình.
xxx chần chừ một lúc rồi nói : Mình thanh niên với nhau cả, sai thì nhận anh em bỏ qua cho.
Em: Tôi ko sai, tôi ko chấp nhận lỗi đó.
xxx vàng: Vậy anh cho chúng tôi kiểm tra hành chính ( bài cũ quá )
Em : Đồng chí nói kiểm tra hành chính đúng ko ? Vậy đồng chí cho tôi xem quyết định kt hành chính. ( lúc này e thấy bực mình nên nói hơi to )
Sau đó có 1 xxx già chắc là đội trưởng đến hỏi : Anh em làm ở đâu nhỉ, nhà có gần đây ko ?
Em : Nhà e gần đây, bán mấy đồ linh tinh thôi.
xxx : bán linh tinh mà cũng có ô tô cơ ah ? Tham gia OF chắc là hiểu luật kĩ lắm rồi. Thôi đi đi.
Em chào các chú ấy rồi lên xe đi tiếp, trong lòng cũng thấy vui vui .
Chuyện e hết ạ, lần đầu e bị xxx dừng xe nên ko ghi âm hay clip j cả, các cụ thông cảm ạ.
Vote cụ!
nhưng cụ ơi chốt di động mới y/c xem chuyên đề đc!
Chốt cố định kiểm soát giao thông có quyền kiểm tra HC :))

banhchuoi

Xe hơi
Chuẩn đới cụ ơi, vote cụ cái nhé :)