Thảo luận Động cơ của Vinfast có gì?

haivanphe

Xe container
Dân SG hôm qua đón trận bão to, đem xe ra thử luôn, chưa thấy có phản hồi gì nhỉ.

Johnny Depp

Xe hơi
Sau nhiều tinh chỉnh, ông Günter K. Fraidl, Phó Chủ tịch cao cấp của AVL khẳng định: ‘Động cơ của VinFast có hiệu suất hàng đầu thế giới, tiết kiệm nhiên liệu, giảm tối đa khí thải ô nhiễm, thoải mái và an toàn, đặc biệt là rất “phù hợp cho Việt Nam”. Các vấn đề về điều khiển tay lái cũng được AVL điều chỉnh chính xác theo nhu cầu của người Việt.

“Quá trình này hết sức kỳ công nhưng vì thế mà động cơ xe VinFast cực kỳ đặc biệt’, ông Günter K. Fraidl tự tin khẳng định. Cũng theo ông, việc động cơ được sản xuất tại Việt Nam trên dây chuyền hiện đại hàng đầu thế giới và bản quyền động cơ tốt nhất của BMW sẽ đảm bảo những yếu tố chất lượng, đẳng cấp nhưng lại kinh tế hơn hẳn.

Những nỗ lực của VinFast và các hãng hàng đầu thế giới tham gia sản xuất xe thương hiệu Việt đã mang lại kết quả ban đầu đầy triển vọng, được các chuyên gia ô tô đánh giá rất cao. Nhìn những mẫu xe trưng bày tại công viên Thống Nhất, Hà Nội và các thông số kỹ thuật của xe, hầu hết giới chuyên môn đều cho rằng mức giá VinFast công bố là “quá thấp” so với chất lượng, linh kiện và đẳng cấp thiết kế của xe.

Với những điểm vượt trội trên không khó hiểu vì sao VinFast là “từ khóa” nóng nhất tại Việt Nam trong hai ngày và trở thành “mặt hàng” bán chạy nhất trên thị trường - dù phải gần một năm nữa khách hàng mới được nhìn thấy sản phẩm thực sự.

Chủ thớt là người của Vin ak? Chắc Vin trả lương cao lắm nên suốt ngày đi thổi dis cho nó nhỉ? Đm thớt =))

Luanacbr

Xe máy
Mới đi xem cái mô hình về bên Vincom L81, chiếc sedan to rộng, bánh mâm nhìn mướt con mắt, cản trước không cho rờ nên không biết bằng mủ hay sắt (mua về chắc đem đặt hàng mạ crom hết), đèn trước sau đẹp. Cả chiếc xe tổng thể rất đẹp, giá cũng đẹp 880. Nhìn thấy thích và do cũng đang kiếm con xe trước Tết nên vào nghe tư vấn : Đặt cọc 50trieu (được hoàn trả nếu không mua trước tháng 3/2019), tháng 3/2019 xuống 10% giá xe + phụ kiện (lúc này xuống tiền sẽ không được hoàn lại nếu không mua), tháng 9/2019 chồng đủ tiền lấy xe.
Ban đầu tưởng cho đặt cọc 10triệu/xe nên định xuống xác 10 xe theo kiểu chơi BĐS trước kia (đặt cọc sau bán lại suất mua), tình hình sẽ lấy lại cọc được trước tháng 3/2019 nên cũng không mất gì. Nếu thị trường tốt hoặc Mr.Vuong tăng giá trước T3/2019 thì sẽ đẩy được ngon lành đấy các bác ạ.
Xuống tiền mua xe thì tôi sẽ không mua xe Vinfast, nhưng đây cũng là cơ hội kiếm chút cháo đấy. Tôi dân bds nên cũng thấy đồng hành kiếm cơm của các sàn lởn vở sáng nay :))
Tình hình là cọc 50 triệu/xe các bác thấy có nên làm vài vé không?

gyeon_woo

Đi bộ
hầu hết giới chuyên môn đều cho rằng mức giá VinFast công bố là “quá thấp” so với chất lượng, linh kiện và đẳng cấp thiết kế của xe.
Thế mà mấy ông of tay nhanh hơn não kêu đắt.
Đề nghị đếch bán cho thằng nào trên of nữa.
Dạ em mấy hôm nay bận quá chưa được đọc bài của giới chuyên môn, bác chỉ cho em cái link để em mở mang tầm hiểu biết chút ạ. Em chưa biết gì nên cũng chả dám chê đắt hay rẻ, chỉ là tìm thêm chút thông tin nên ông anh đừng tự ái nhé.

goldenlightvn

Xe tải
Dạ em mấy hôm nay bận quá chưa được đọc bài của giới chuyên môn, bác chỉ cho em cái link để em mở mang tầm hiểu biết chút ạ. Em chưa biết gì nên cũng chả dám chê đắt hay rẻ, chỉ là tìm thêm chút thông tin nên ông anh đừng tự ái nhé.
Cụ hay thật miệng thì xin link để mở mang tầm mắt, tay thì rót vang đỏ, nể cụ :)))

Bud Berry

Xe hơi
Tinh chỉnh kiểu này giống như xe máy từ phun xăng điện tử thành chế hòa khí ấy nhỉ? Nghe cứ đung đúng^:)^

Cerato red

Xe tải
Mới đi xem cái mô hình về bên Vincom L81, chiếc sedan to rộng, bánh mâm nhìn mướt con mắt, cản trước không cho rờ nên không biết bằng mủ hay sắt (mua về chắc đem đặt hàng mạ crom hết), đèn trước sau đẹp. Cả chiếc xe tổng thể rất đẹp, giá cũng đẹp 880. Nhìn thấy thích và do cũng đang kiếm con xe trước Tết nên vào nghe tư vấn : Đặt cọc 50trieu (được hoàn trả nếu không mua trước tháng 3/2019), tháng 3/2019 xuống 10% giá xe + phụ kiện (lúc này xuống tiền sẽ không được hoàn lại nếu không mua), tháng 9/2019 chồng đủ tiền lấy xe.
Ban đầu tưởng cho đặt cọc 10triệu/xe nên định xuống xác 10 xe theo kiểu chơi BĐS trước kia (đặt cọc sau bán lại suất mua), tình hình sẽ lấy lại cọc được trước tháng 3/2019 nên cũng không mất gì. Nếu thị trường tốt hoặc Mr.Vuong tăng giá trước T3/2019 thì sẽ đẩy được ngon lành đấy các bác ạ.
Xuống tiền mua xe thì tôi sẽ không mua xe Vinfast, nhưng đây cũng là cơ hội kiếm chút cháo đấy. Tôi dân bds nên cũng thấy đồng hành kiếm cơm của các sàn lởn vở sáng nay :))
Tình hình là cọc 50 triệu/xe các bác thấy có nên làm vài vé không?
Thế cụ có biết nó cọc thông qua cbnv vin giá giảm so với cụ đặt từ 7-15% tùy từng vị trí ko? Bọn đấy nó ra hàng thì ôm mồm cụ ạ

PHE SANTA

Xe tải
X5 làm gì có động cơ 2.0 để tinh chỉnh lại các cụ nhể

tien_dat

Xe hơi
Toàn anh hùng bàn phím

AT76

Xe điện
Mua tất các trang trên mạng, trang nào, chuyên gia nào lên báo cũng bảo giá quá rẻ cho người Việt Nam, chất lượng tốt giật mình trong khi ngoài cái vỏ và nghe quảng cáo từ VF chưa ai biết cái xe nó đi thế nào, linh kiện cụ thể ra sao. Rồi còn có người bảo đè bẹp Honda với Yamaha. Hài vãi.

lover

Xe máy
để xem chính sách tài chính thế nào sẽ chơi e sedan

lovecarhpqn

Tháo bánh
Tôi xem triễn lãm ô tô vài lần ở USA . Nhiều xe phải cắm điện vì điện bình mau hết khi kkhách đóng mở và on/of nhiều thu trong xe.
triễn lãm ô tô của vin khác thế giới là cấm sờ vào hiện vật cụ ơi,