Động cơ kêu rột rột khi ga tăng tốc

fire_dragon

Xe tải
Chào các bác,
Vợ 2 e dạo này bị cái bệnh khi chạy trên cao tốc, sau khi đủ tốc độ khoảng 60-70km/h và chạy ga nhỏ độ 1200-1500 rpm thì cứ mỗi lần e nhấp nhẹ ga là lại có tiếng kêu rột rột rột. Nếu nhả ga ra thì hết còn nếu cứ tiếp tục ga thì nó cứ kêu vậy hoài. Mà đúng ở cái vòng tua đấy mới kêu còn lên khoảng 2000rpm thì hết ko kêu thế nữa.
Xe này e mua lại và hồi mua thợ có phán Bi tăng tổng kém, liệu có phải do bi tổng ko các bác?
Các bác tư vấn giúp e nhé (b)

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cụ qua em vệ sinh nội thất cho là hết. Đảm bảo không hết, em không lấy tý công nào. Cụ đừng tưởng em đùa, không hết bệnh, cụ cứ nhè đầu em ra mà bắt đánh sạch hết các ghế da, sàn xe của cụ cho sáng bóng thì thôi :D

Địa chỉ em dưới chữ ký nha :101:

Hado

Xe đạp
Rột rột hay róc máy. Nếu tiếng máy bị hơi kêu róc róc thì là do căn lửa chưa chuẩn cụ ạ. Xem lại tầm đánh lửa nhé.

toán mercedes

Xe tăng
Chào các bác,
Vợ 2 e dạo này bị cái bệnh khi chạy trên cao tốc, sau khi đủ tốc độ khoảng 60-70km/h và chạy ga nhỏ độ 1200-1500 rpm thì cứ mỗi lần e nhấp nhẹ ga là lại có tiếng kêu rột rột rột. Nếu nhả ga ra thì hết còn nếu cứ tiếp tục ga thì nó cứ kêu vậy hoài. Mà đúng ở cái vòng tua đấy mới kêu còn lên khoảng 2000rpm thì hết ko kêu thế nữa.
Xe này e mua lại và hồi mua thợ có phán Bi tăng tổng kém, liệu có phải do bi tổng ko các bác?
Các bác tư vấn giúp e nhé (b)
bênh xe của bác ko có gì phải bận tâm đâu bác cho xe qua nhà em , em làm cho hết ngay ợ . đảm bảo ko hết ko lấy công ạ .