Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

son-shark

Xe buýt
Anh Sơn cho em hỏi:
- Xe em shvn khi đi có tiếng kim loại, na ná tiếng rít ở côn; thỉnh thoảng nghe có tiếng láp va vào cái gì đấy ga lên xe bị rung rõ rệt. :((Chỗ gần nhà bảo phải làm lại côn.
- Em ko biết nên thế nào và làm lại côn thì gồm những thủ tục gì. Có gì anh tư vấn giúp em.
Xe nào chả vậy! vệ sinh, căn chỉnh tí là ngon thôi chứ chả phải thay gì đâu bạn nhé!
Cụ Sơn ơi cho e hỏi xe em Sh nhập 2010 đi mới hơn 1 vạn độ này kéo ga nó cứ bị khực khực giật giật 1 tý mới lên. Ko đc êm như trước là lỗi làm sao ạ ? E vừa thay dầu motul dầu lap motul chỗ cụ xong. Khắc phục thế nào hả cụ ?
Chỉnh tí là ổn thôi cụ nhé! Bệnh côn thôi ấy mà!

hoanganh1990

Xe đạp
Cụ cho e hỏi xe em SH 150i, mới đi đc 1500km. mới thay dầu motul, nhưng thỉnh thoảng xe có hiện tượng giật giật khi tăng ga thì do nguyên nhân gì và có cách xử lý ko ạ.
Thank cụ !

son-shark

Xe buýt
Cụ cho e hỏi xe em SH 150i, mới đi đc 1500km. mới thay dầu motul, nhưng thỉnh thoảng xe có hiện tượng giật giật khi tăng ga thì do nguyên nhân gì và có cách xử lý ko ạ.
Thank cụ !
Xe nào cũng thế mà bạn! Vệ sinh cân chỉnh côn 1 chút là ngon thôi!

Emotionless

Xe hơi
Xe nào chả vậy! vệ sinh, căn chỉnh tí là ngon thôi chứ chả phải thay gì đâu bạn nhé!

Chỉnh tí là ổn thôi cụ nhé! Bệnh côn thôi ấy mà!
Em nghĩ tình trạng nặng hơn đấy anh, đi có tiếng lạch cạnh sợ lắm, ga lên côn bị trễ khá nhiều; Xe em đi đc 2v3 rồi, lúc 1v đã vs côn chỗ anh. Lần này chắc ko nhẹ như vậy đâu ạ.

son-shark

Xe buýt
Em nghĩ tình trạng nặng hơn đấy anh, đi có tiếng lạch cạnh sợ lắm, ga lên côn bị trễ khá nhiều; Xe em đi đc 2v3 rồi, lúc 1v đã vs côn chỗ anh. Lần này chắc ko nhẹ như vậy đâu ạ.
Vậy qua mình kiểm tra xem thế nào đã nhé!

minhchien_9790

Đi bộ
Chào anh Sơn, em có con lx 3v ie đi cũng được gần 3 năm. Đợt này em thấy giảm xóc yếu quá, đi vào chỗ xóc là nghe cục cục @@ và lúc ga thì nghe phần lap có tiếng như kiểu dây cua roa bị giật giật. Theo anh đã phải thay chưa ạ? Cho em xin giá nữa ạ.

ntduong.dkh

Đi bộ
Xe em mới lấy về nó thế này . Ko biết có nghiêm trọng ko bác

hangve89

Xe hơi
Lốp sh euromina dùng có đc không anh. Giá cả công thay h nhju ạ. E cảm ơn

Soluuhuongtvb

Xe tải
E thấy bài viết này khá hay về việc bảo dưỡng xe ga: http://www.baomoi.com/Nhung-cach-don-gian-giup-xe-ga-luon-ben-dep/c/18314024.epi

Tuy nhiên có mục Kiểm tra bình xăng con thì không biết có cần thiết ko và có nơi nào nhận làm vì 30-40 ngày là khoảng thời gian khá ngắn, 1 tháng làm 1 lần trong khi hầu như chả xe nào biết mà làm. Mà e hỏi ngu chút chứ xe FI có Bình xăng con ko ạ ? !

Từ 30 đến 40 ngày phải tháo cốc lọc bình xăng (gần khóa bình xăng con) để kiểm tra xem có cát, cặn, nước, trong cốc lọc hay không, nếu có phải rút cả lưới lọc bình xăng con ra rửa sạch bằng xăng hoặc dầu lửa, phơi khô sau đó lắp trở lại. Nên lắp một bộ lọc xăng trước bình xăng con để giúp lọc xăng tốt hơn. Lưu ý đến bình xăng con giúp kiểm soát lượng tiêu hao nhiên liệu
Chào cụ. Cụ mới ra nhập of à. Lâu lắm không gặp cụ. Cháu ở Nguyễn An ninh ngày xưa đc cụ đi bê tráp đó

namcaothu

Xe buýt
Năm mới chúc anh Sơn bếu làm ăn phát đạt, vạn sự như ý nhóe...cho em gửi lời hỏi thăm chị, ae...rảnh em qua chơi và ..cho em ké anh, chị bữa trưa nhé...=P~=P~:)>-:)>-

nikeleader

Xe tải
Cụ tân cho em hỏi e lx 3v của e đag đi bình thường tự nhiên e đề hôm nay lại không lên sau khi bật chìa đèn vàng sáng tắt em đề cái đèn đỏ nó mờ mờ đi máy không lên em nghe có tiếng rè rè đèn acquy sáng lại bóp phanh đèn báo dầu nó mờ đo thì bị ntn ạ xe em mới chạy hơn 5500 km ? Nếu hết ác quy em câu đuoc k a Em cám ơn cụ!

shinthoi

Xe tải
Mấy hôm trước qua bác thay cái còi liberty và vá lốp trước, xong về đi đầu xe hơi nặng và liệng, cảm giác khó điều khiển hơn trước khi vá lốp, ko biết bệnh gì bác nhỉ? E bênh đít xe lên và quay quay cái đầu xe thì thấy rít rít, cảm giác vướng vướng cái gì đó

Hanoi84

Xe tăng
Chào cụ! Em đang định mua 1 em Beverly để chạy vì thấy dáng em ý cũng đẹp mà giá tiền xe chạy rồi chỉ khoảng từ 55 đến 60t, rẻ hơn 1/2 so với xe mới.
Cuj cho em hỏi không biết xe này có bị lỗi lầm hay nhược điểm gì không mà e thấy xe này ít người chạy quá và giá em nó sao lại tụt thảm hại thế cụ nhỉ?
Tks cụ

Mr.Thich

Xe hơi
Xếp nhà e có con Vision đời đầu, em nó có hiện tượng thi thoảng đang chạy tự nhiên chết máy và phải để khoảng 1,2 fut sau mới nổ lại được. E cũng mang đi vài chỗ nhưng ko bắt dược bệnh. Bác biết vui lòng chỉ bảo giúp em.

pitroy

Đi bộ
Kính cụ cho em hỏi là giờ em mua con vison 2015 xong thì tiền tươi trả cho head rồi dắt thẳng cánh ra cửa cụ nhỉ, ko làm thêm cái dịch vụ gì của nó vì nghe dân tình bảo bị bóp giá kinh lắm.

Vậy con này mua xong nên làm ngay những gì ạ: như lắp thêm cái gì, sơn cái gì, ốp cái gì,...

Và quan trong nữa là nên làm ở đâu uy tín, đồ ngon giá hợp lý.

Nhờ các cụ tư vấn, em xin cảm ơn rất nhiều!

son-shark

Xe buýt
Chào anh Sơn, em có con lx 3v ie đi cũng được gần 3 năm. Đợt này em thấy giảm xóc yếu quá, đi vào chỗ xóc là nghe cục cục @@ và lúc ga thì nghe phần lap có tiếng như kiểu dây cua roa bị giật giật. Theo anh đã phải thay chưa ạ? Cho em xin giá nữa ạ.
Giảm xóc kêu thì phải thay mới thôi em ạ! Tiếng vẫy của dây cua roa thì anh phải kiểm tra đã nhé!
Nếu không bị thấm dầu thì ko sao đâu bạn!
Bên a có lốp Sh việt 2013 ko a? A cho e xin cái báo giá, có gì sáng mai e qua nhờ a thay lốp sau + bảo dưỡng + thay dầu luôn ạ :)
Có nhiều loại lốp nên khi nào qua anh tư vấn cho nhé!
Lốp sh euromina dùng có đc không anh. Giá cả công thay h nhju ạ. E cảm ơn
Bên mình ko dùng lốp này bạn nhé! sorry!
Cám ơn bác. Cho e hỏi thêm. Dòng phuộc yss có bình dầu phụ so với phuộc zin sh việt. Có tốt hơn nhiều ko bác.
Đẹp hơn là chắc chắn nhưng tốt hơn thì khó nói lắm bạn à!

son-shark

Xe buýt
Xếp nhà e có con Vision đời đầu, em nó có hiện tượng thi thoảng đang chạy tự nhiên chết máy và phải để khoảng 1,2 fut sau mới nổ lại được. E cũng mang đi vài chỗ nhưng ko bắt dược bệnh. Bác biết vui lòng chỉ bảo giúp em.
Mình không chắc chắn 100% nhưng bạn thử kiểm tra lại khe hở xupap trước đi nhé!
Kính cụ cho em hỏi là giờ em mua con vison 2015 xong thì tiền tươi trả cho head rồi dắt thẳng cánh ra cửa cụ nhỉ, ko làm thêm cái dịch vụ gì của nó vì nghe dân tình bảo bị bóp giá kinh lắm.

Vậy con này mua xong nên làm ngay những gì ạ: như lắp thêm cái gì, sơn cái gì, ốp cái gì,...

Và quan trong nữa là nên làm ở đâu uy tín, đồ ngon giá hợp lý.

Nhờ các cụ tư vấn, em xin cảm ơn rất nhiều!
Những đồ lắp thêm chẳng qua là đồ inôx trang trí thôi! Thích thì lắp thôi bạn!
Năm mới chúc anh Sơn bếu làm ăn phát đạt, vạn sự như ý nhóe...cho em gửi lời hỏi thăm chị, ae...rảnh em qua chơi và ..cho em ké anh, chị bữa trưa nhé...=P~=P~:)>-:)>-
Lắm chuyện! Hôm nào qua anh hỏi tội!
Mấy hôm trước qua bác thay cái còi liberty và vá lốp trước, xong về đi đầu xe hơi nặng và liệng, cảm giác khó điều khiển hơn trước khi vá lốp, ko biết bệnh gì bác nhỉ? E bênh *** xe lên và quay quay cái đầu xe thì thấy rít rít, cảm giác vướng vướng cái gì đó
Xe mình bị nặng cổ phuốc, đã xử lý rồi nhé!
Chào cụ! Em đang định mua 1 em Beverly để chạy vì thấy dáng em ý cũng đẹp mà giá tiền xe chạy rồi chỉ khoảng từ 55 đến 60t, rẻ hơn 1/2 so với xe mới.
Cuj cho em hỏi không biết xe này có bị lỗi lầm hay nhược điểm gì không mà e thấy xe này ít người chạy quá và giá em nó sao lại tụt thảm hại thế cụ nhỉ?
Tks cụ
Xe này nặng, chỉ phù hợp với đàn ông cao to, đồ sửa chữa thay thế hiếm và rất đắt nên ít người dùng - mất giá! Chơi xe này cũng được nếu như cụ khoái cái dáng của nó và mục đích là đi cafe thôi thì được. Nếu để chạy xuồng sã thì không nên

coxovo

Xe buýt
Cụ cho em hỏi LX việt 2013, đi được 1v3. Gần đây có hiện tượng k đều ga, hụt ga. Nhu vậy bệnh em nó là sao ạ