[Funland] Đồng Hồ - kinh nghiệm cho người sưu tầm và sử dụng

0oMinho0

Xe tăng
Chào các cụ E đc Ng nhà đi hungary về tặng cái đồng hồ thuộc dạng quả quýt tên hãng là volga các cụ có biết là hãng nào ko ah ? Chút e về e chụp pos lên cho các cụ thẩm giúp e ah

andang112

Xe tăng
Em có cái đồng hồ đang dùng bt thì ko chạy nữa, đem ra thợ dưới tỉnh Hải dương nó báo hỏng IC phải đem ra ha noi sua mới có?các cu chi giup cho sửa với

Zep150cc

Xe hơi
Cháu ko hic

VietSonic

Xe tăng
E có cái Rado Jubile, hỏng máy( đi sửa 1-2 lần dùng vài tháng lại bị), có thay máy dc ko các cụ? Thay ở đâu? Giá bao nhiêu ạ? Máy rẻ tiền thôi vì mấy khi hỏng.

longhomon

Xe hơi
Khánh thành nhà mới chúc các cụ yêu đồng hồ một năm mới an khang, thịnh vượng! Để đóng góp cho người sưu tập thêm kiến thức mong các cụ có nhiều đồng hồ hãy chia sẻ những kinh nghiệm sử dụng và các loại đồng hồ tại đây nhé!

Các trang cũ về đồng hồ để cáс cụ tham khảo:

Đồng hồ tầng 2 :
http://www.otofun.net/threads/398267-the-gioi-dong-ho-bac-nao-thich-dh-thi-vao-day-xem-show-hang-xin-tu-van-2

Đồng hồ tầng 3 :
http://www.otofun.net/threads/570122-dong-ho-tang-thu-3-tat-tan-tat-moi-cac-cu-vao-day

Đồng hồ Liên Xô:
http://www.otofun.net/threads/398267-the-gioi-dong-ho-bac-nao-thich-dh-thi-vao-day-xem-show-hang-xin-tu-van-2/page5

http://www.otofun.net/threads/570122-dong-ho-tang-thu-3-tat-tan-tat-moi-cac-cu-vao-day/page79

Đồng Hồ Liên Xô
- Quay trở lại với đồng hồ PolJot thương hiệu nổi tiếng khắp thế giới thập kỷ 70-80

Một chiếc đồng hồ có chuông báo thức

Mời các bác qua hang bông nhé

Bò Ma

Xe buýt
Thanks cụ! Dòng máy này chạy khoẻ, cháu chưa gặp chiếc nào bị lỗi, giữ giờ tốt.
Cụ up ảnh lên cháu nghía tí, mà cụ có tự lau dầu chỉnh sửa được không cụ. Chứ cứ mang ra thợ nhiều lúc bực mình quá.
Em cũng hay tỷ mẩn tự sửa tự lau dầu nhưng cũng tùy hứng vì bây giờ có tuổi mắt kém ngồi lâu không có lợi cho sức khỏe . Em thấy ảnh trên cụ cũng có chiếc Wostok Amfibia à máy 2214 hay 2216 B ? Máy 2414A Soviet Union :

Bò Ma

Xe buýt
Có cụ nào am hiểu về đồng hồ grandfather ko mở dốt cho em cái?!
Chào các cụ E đc Ng nhà đi hungary về tặng cái đồng hồ thuộc dạng quả quýt tên hãng là volga các cụ có biết là hãng nào ko ah ? Chút e về e chụp pos lên cho các cụ thẩm giúp e ah
Các cụ đưa ảnh lên để mọi người tư vấn .
Mời các bác qua hang bông nhé
Không hiểu ý cụ lắm ???

Em có cái đồng hồ đang dùng bt thì ko chạy nữa, đem ra thợ dưới tỉnh Hải dương nó báo hỏng IC phải đem ra ha noi sua mới có?các cu chi giup cho sửa với
Đồng hồ của cụ là loại gì?
Thế thợ ở Hải Dương không tư vấn là thay luôn cả máy à :)

Không hiểu ý cụ lắm ???
Ở Hàng Bông có một số cửa hàng đồng hồ: Cổ, sưu tầm cũng như các đồng hồ hiện đại.
Em dự rằng cụ ý bảo rằng nếu cụ thích đồng hồ thì hãy ra các cửa hàng trên Hàng Bông.

Nhưng không khéo mấy cửa hàng sưu tầm ở Hàng Bông cũng phải ghen tị với cái kho CCCP của cụ ấy chứ

Bò Ma

Xe buýt
Ở Hàng Bông có một số cửa hàng đồng hồ: Cổ, sưu tầm cũng như các đồng hồ hiện đại.
Em dự rằng cụ ý bảo rằng nếu cụ thích đồng hồ thì hãy ra các cửa hàng trên Hàng Bông.
Nhưng không khéo mấy cửa hàng sưu tầm ở Hàng Bông cũng phải ghen tị với cái kho CCCP của cụ ấy chứ
Em đi lâu ngày quá rồi nên phố phường nhiều thông tin không được cập nhật , đh CCCP kể cả bên này thì em rất rất nhiều đang cố gắng chuyển bớt về ...

PS Cụ cho em hỏi em muốn mở thớt về ĐH để bàn CCCP thì mở topic mới hay vẫn để ở thớt này ? Cám ơn cụ !

Chỉnh sửa cuối:

Babet Ta

Xe tăng
Em cũng hay tỷ mẩn tự sửa tự lau dầu nhưng cũng tùy hứng vì bây giờ có tuổi mắt kém ngồi lâu không có lợi cho sức khỏe . Em thấy ảnh trên cụ cũng có chiếc Wostok Amfibia à máy 2214 hay 2216 B ? Máy 2414A Soviet Union :
Nhà cháu chưa mày mò máy ĐH đeo tay, nhưng để bàn và treo tường Liên Xô cháu tự sửa hay lau dầu được cụ ơi. Để cháu mở ra xem máy gì, post lên chia sẻ với các cụ.

Trước cháu cũng có nhiều ĐH, treo tường - để bàn - đeo tay, sau giao lưu chia sẻ bớt để chơi chiếc khác (tìm hiểu ạ).

Babet Ta

Xe tăng
Em đi lâu ngày quá rồi nên phố phường nhiều thông tin không được cập nhật , đh CCCP kể cả bên này thì em rất rất nhiều đang cố gắng chuyển bớt về ...

PS Cụ cho em hỏi em muống mở thớt về ĐH để bàn CCCP thì mở topic mới hay vẫn để ở thớt này ? Cám ơn cụ !
Cụ mở ở thớt này đi, quan trọng là chia sẻ cụ ạ! (b)

Bò Ma

Xe buýt
Cụ mở ở thớt này đi, quan trọng là chia sẻ cụ ạ! (b)
Cũng không nhất thiết là chỉ đh bàn CCCP mà có thể các loại khác nữa như treo tường, để bàn của Đức , Pháp , Mỹ mảng này em hơi kém nhưng thấy giá ở VN cũng dễ chịu cứ tìm hiểu trước để còn sưu tầm chứ cụ nhể !

Babet Ta

Xe tăng
Cũng không nhất thiết là chỉ đh bàn CCCP mà có thể các loại khác nữa như treo tường, để bàn của Đức , Pháp , Mỹ mảng này em hơi kém nhưng thấy giá ở VN cũng dễ chịu cứ tìm hiểu trước để còn sưu tầm chứ cụ nhể !
Giá ở VN giờ dễ chịu hơn trước nhiều, do một phần là thông thương tốt hơn.
Cụ có mang ĐH về không? Để giao lưu với các cụ chơi bên VN mình cụ ơi.

Leila

Xe buýt
Các cụ đưa ảnh lên để mọi người tư vấn .
Cảm ơn cụ. Tự dưng em tìm trên mạng được cái này, em thích. Mà kiến thức về đồng hồ nói chung của em là = 0. Các cụ rành rẽ về cái bộ môn này mở dốt cho em cái. Hay ho thì em mua ạ.

Nhãn hiệu Howard Miller ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Loe_hờ lú

Xe điện

Em mới được tặng em Casio xách tay ở Nhật về. Các cụ cho em hỏi cách sử dụng em này với ạ. Em chưa biết sử dụng thế nào, bảo quản ra sao
Em này dùng có tốt ko các cụ

Bò Ma

Xe buýt

Em mới được tặng em Casio xách tay ở Nhật về. Các cụ cho em hỏi cách sử dụng em này với ạ. Em chưa biết sử dụng thế nào, bảo quản ra sao
Em này dùng có tốt ko các cụ
Đồng hồ này của cụ là SEIKO mà ?

Romeo_Beck

Xe đạp
Có bác nào thích hàng nội địa Nhật không? Em mới về một em SARX015 long lanh phết

tank_fun

Xe tăng
Em ít học hỏi các cụ xem đồng hồ Skagen với Fossil đeo có được không ? Mua tầm 200$ ổn chưa ? Thank các cụ.