[Funland] Đóng Quỹ Tổ và Quỹ Phường

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỗ e mỗi hộ là 320K/năm cho cả tổ và phường. Đúng là tổng lại cũng khối tiền cho phường. Không rõ sao lại cao hơn chỗ cụ.
Sao lại cao hơn chỗ em thế?
Khu em mang tiếng toàn bt và liền kề của hà nội rồi
Cụ ở đâu thế ah?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com

haiyen1012

Xe điện
Em ở chung cư, khu em hơn nghìn căn hộ, hộ khẩu em chưa chuyển về đây. Mỗi năm cứ vài lần có mấy bà già cầm quyển sổ đi gõ cửa từng căn thu hết tiền hỗ trợ hộ nghèo, khuyến học, hội phụ nữ... em thắc mắc thì có bà bảo là nên đóng đi không ra phường xin xác nhận là bị làm khó đấy. Em điên tiết mời các bà ý đi và đóng cmn cửa luôn. Từ sau lên thu em bảo em thuê nhà cần gì tự đi tìm chủ nhà mà đòi khỏi lằng nhằng

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Em ở chung cư, khu em hơn nghìn căn hộ, hộ khẩu em chưa chuyển về đây. Mỗi năm cứ vài lần có mấy bà già cầm quyển sổ đi gõ cửa từng căn thu hết tiền hỗ trợ hộ nghèo, khuyến học, hội phụ nữ... em thắc mắc thì có bà bảo là nên đóng đi không ra phường xin xác nhận là bị làm khó đấy. Em điên tiết mời các bà ý đi và đóng cmn cửa luôn. Từ sau lên thu em bảo em thuê nhà cần gì tự đi tìm chủ nhà mà đòi khỏi lằng nhằng
Mấy hội đấy ko bao h e đóng ah, toàn lừa nhau
Đi thu thế có % hết cụ ah, chắc chắn có vì em biết

Chỉnh sửa cuối:

dzoro

Xe điện
Cái này vẫn hiểu chưa đúng đâu cụ.

Số tiền này khoán gọn cho tất cả các chức danh của Tổ dân phố.

Trong tổ dân phố có ông Tổ trưởng, ông Bí thư chi bộ, ông trưởng ban công tác mặt trận. Vì vậy tiền khoán phải chia trên đầu 3 ông này.

Chưa kể nếu tổ dân phố đẻ thêm một ông tổ phó, thì phải chia đầu 4 ông.

4.470.000 triệu/tháng chia cho 4 ông thì mỗi ông hơn 1 triệu thôi. Nói chung cũng vẫn là vác tù và hàng tổng, làm cho vui.

Ví dụ quy định cho thủ đô, hệ số khoán 3 lần mức lương cơ sở được chia cho 3 ông đầu râu theo tỉ lệ 1,1 + 1,1 + 0,8
Em cũng nhớ là tổ trưởng tổ dân phố nhà em phụ cấp đâu có 1,5tr một tháng thì phải. Chú ấy xin nghỉ bao năm nay mà chẳng ai chịu nhận làm thay :)) cụ nào bảo ăn được mấy cái quỹ thì mời các cụ làm. Em đoán tổ nào có nhiều doanh nghiệp hoặc đang phát triển BĐS thì tổ trưởng chắc cũng được chăm sóc một chút chứ bình thường thì toàn ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng thôi. Mà các cô chú khu nhà em họ toàn trên tuổi hưu rồi, họ cũng là vì nhiệt tình xã hội thôi chứ ai ăn uống gì ở mấy đồng quỹ của các cụ :))

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Điều kiện để phát hành hóa đơn là gì hả cụ :))
Chắc là phiếu thu hoặc kí nhận trong sổ, chi tiêu thì thường họ giữ lại chứng từ thôi.
noi thật, các cụ nếu băn khoăn hay khó khăn quá thì ko đóng là xong, nếu thích cũng ko tham gia công việc ở phường ở tổ, thế thôi, toàn đàn ông nhưng super lèo bèo, mất cái dáng con người ra, em thật. Nhất là cụ chủ.
Em có hỏi cụ đâu. Em thấy cụ ở #76 bảo có hóa đơn nên em mới hỏi cụ ấy. Không tin cụ thử hỏi cụ ấy xem. Bình thường khi trao đổi hay tranh luận với mọi người cụ cũng nói năng như thế à?

Chỉnh sửa cuối:

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Em có hỏi cụ đâu. Em thấy cụ ở #76 bảo có hóa đơn nên em mới hỏi cụ ấy. Không tin cụ thử hỏi cụ ấy xem. Bình thường khi trao đổi hay tranh luận với mọi người cụ cũng nói năng như thế à?
:))

thuyphongthanh

Xe lăn
Em vừa đóng cho tổ trưởng tổ phó thu tại nhà 200K. Chả biết thu những cái gì trong đấy nữa.