[Funland] Dòng sự kiện về Thế giới Di động

Dispatcher

Xe tăng
Nói chung sau covid mặt bằng cho thuê sẽ bị khủng hoảng thừa, Ngoài TGDD có biết bao Spa, Karaoke, CLB thể hình, các nhà hàng, cửa hàng game.... sẽ đóng cửa...mọi người ra đường ngắm xem;
Việc bên thuê cải tạo mặt bằng cho phù hợp rồi sau hợp đồng bị phá gây thiệt hại cho cả 2 bên và đây là điều không ai mong muốn;
Sẽ có làn sóng hạ giá mặt bằng cho thuê và tăng lương cho lao động tự do vì hậu quả sau covid
FPT đã nhảy vào với 20% giá cao hơn rồi cụ ạ...

TONGIA

Xe lừa
Em đã là nạn nhân. Nhưng em đã gửi phản hồi cho quý tập đoàn và nói rõ 3 quan điểm: một là, quý tập đoàn đang vi phạm nghiêm trọng hđ đã ký kết; hai là, gia đình chúng tôi không thiếu tiền và không cần tiền đến mức đồng ý những đòi hỏi khiếm nhã, coi thường chủ sở hữu (khu vực em không có giãn cách gì cả, chỉ tuân thủ 5k); ba là, nếu ngày ... quý tập đoàn không thanh toán theo nghĩa vụ hđ, quý tập đoàn hoàn trả lại mặt bằng ngay lập tức mà không có bất kỳ sự chậm chễ nào do đang vi phạm nghiêm trọng hđ
Em ủng hộ cụ từ “ khiếm nhã “

maple_leaf

Xe điện
Nhìn mặt thằng chủ TGDD thấy nham hiểm vãi.

Giohanoi

Xe buýt
Công nhận mấy tay TGDĐ bẩn tính thật
Đây không gọi là " bẩn tính " mà là bố láo. Kiểu làm ăn như thế này mà đụng phải đúng tổ kiến lửa thì kiểu gì bọn này cũng tan xác. Bớt được vài trăm tỉ nhưng báo chí và người tiêu dùng chửi rủa đòi tẩy chay thì cũng trả cái giá quá đắt. Cũng hơi khó hiểu với những ông chủ tư duy như thế này mà vẫn phát triển thì thị trường mình quá lạ nhỉ. Người tiêu dùng chỉ nghĩ đến với đối tác hợp tác làm ăn cùng chúng nó mà nó còn khốn nạn thế này thì khách hàng của chúng nó còn bị đối xử chó má đến đâu nữa....

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Giờ ô TGDĐ ồn ào lên sóng thông báo mở các chuỗi liên tục (vừa mở Topzone bán hàng Apple) và định hướng thoát khỏi ngành CNTT mà trở thành nhà bán lẻ tầm ĐNA. TG có khá nhiều bài học mở rộng quy mô đa dạng mặt hàng là bắt đầu lao dốc tháo phanh. Em kê cái đệm nằm hóng tin tức:))

thanhhava

Xe buýt
Đây không gọi là " bẩn tính " mà là bố láo. Kiểu làm ăn như thế này mà đụng phải đúng tổ kiến lửa thì kiểu gì bọn này cũng tan xác. Bớt được vài trăm tỉ nhưng báo chí và người tiêu dùng chửi rủa đòi tẩy chay thì cũng trả cái giá quá đắt. Cũng hơi khó hiểu với những ông chủ tư duy như thế này mà vẫn phát triển thì thị trường mình quá lạ nhỉ. Người tiêu dùng chỉ nghĩ đến với đối tác hợp tác làm ăn cùng chúng nó mà nó còn khốn nạn thế này thì khách hàng của chúng nó còn bị đối xử chó má đến đâu nữa....
Kiểu người như ông sếp tgdđ này tui có gặp vài người. Ưu điểm là nhìn rõ lợi và hại rồi cứ thế làm thường thì đúng. Nhược điểm là hám lợi, dễ dính bẫy.
Ông này phù hợp với môi trường kinh doanh ở Việt Nam. Nhưng nếu qua Trung Quốc, Hàn Quốc thì có thể bị quay như chong chóng.

hoavinh09

Đi bộ
Mấy tay TGDĐ làm ăn bố láo thật đấy

o0Bạch_Long0o

Xe đạp
Vụ này đã ngã ngũ các bác vào fb của chủ đất đọc nhé.
Có vài tình tiết khá cay đắng cho chủ nhà. Tgdd tụi nó phá banh chành cái nhà người ta luôn. Thiệt hại khá lớn.
Mọi chuyện diễn ra đúng với ý bẩn của bọn tgdd
Thông tin và hình ảnh này không đúng nhé các cụ, đến hôm nay TGDĐ vẫn đang mở cửa kinh doanh tại địa điểm này và chưa bàn giao lại mặt bằng cho chủ nhà

Vậy nên không có chuyện lanh tanh bành như hình ảnh báo lều đăng và cả thông tin hình ảnh chủ nhà "lập lờ" đưa ra để kéo dư luận về phía mình.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thông tin và hình ảnh này không đúng nhé các cụ, đến hôm nay TGDĐ vẫn đang mở cửa kinh doanh tại địa điểm này và chưa bàn giao lại mặt bằng cho chủ nhà

Vậy nên không có chuyện lanh tanh bành như hình ảnh báo lều đăng và cả thông tin hình ảnh chủ nhà "lập lờ" đưa ra để kéo dư luận về phía mình.
không biết ý bác là gì. Em thì cũng chỉ biết hóng thôi

nangqua

Đi bộ
Quý 3 vừa rồi TGDD lãi khủng nhờ tranh thủ chặt chém ở BHX và nhờ giảm được tiền thuê nhà

TÔN

Xe container
Giờ bọn này đi thuê nhà ở đâu chắc cũng khó
Nếu thuê nhà e thì thà e để trống nhà còn hơn

o0Bạch_Long0o

Xe đạp
không biết ý bác là gì. Em thì cũng chỉ biết hóng thôi
Ảnh này là ảnh phối cảnh 3D đó bác, chắc bác Mùi này đăng lên để chứng minh kiểu " nhà tôi không thiếu người muốn thuê", cá nhân em nghĩ vậy

Bác nhìn kỹ ảnh thì sẽ thấy là photoshop, còn ý em là hiện tại ở địa điểm này tới ngày hôm nay TGDĐ vẫn đang buôn bán chứ chưa rời đi như hình ảnh chủ nhà đưa ra.

Mình người ngoài nên thông tin nếu chủ nhà, báo chí cố tình đưa lập lờ thì sẽ dễ đánh giá sai đó bác.

Có người nói nó là "hợp đồng thuê quyền sử dụng đất" khác với "hợp đồng thuê nhà".
Đây TGDĐ có phải ma lanh quá không?
Em nghĩ là không ma lanh, gọi là chặt chẽ thì đúng hơn.

t_t_7love

Xe tải
Ảnh này là ảnh phối cảnh 3D đó bác, chắc bác Mùi này đăng lên để chứng minh kiểu " nhà tôi không thiếu người muốn thuê", cá nhân em nghĩ vậy

Bác nhìn kỹ ảnh thì sẽ thấy là photoshop, còn ý em là hiện tại ở địa điểm này tới ngày hôm nay TGDĐ vẫn đang buôn bán chứ chưa rời đi như hình ảnh chủ nhà đưa ra.

Mình người ngoài nên thông tin nếu chủ nhà, báo chí cố tình đưa lập lờ thì sẽ dễ đánh giá sai đó bác.
Chuyện lùm xùm giữa 2 bên em không dám đánh giá.. Nhưng mấy anh em nhà cụ Mùi này cũng dân kinh doanh điện thoại khá có tiếng ở Bình Định với chuỗi cửa hàng Thành Tị 1,2,3.. Thời 6,7 năm trước khi mấy dòng điện thoại Trung Quốc đang thịnh hành ( đặc biệt là OPPO với HUAWEI ) mấy cụ này cũng kiếm bộn tiền.. Sau này đt TQ xuống, k cạnh tranh được với các chuỗi nên dẹp cho thuê luôn.. Cá nhân tiếp xúc thấy cụ này cũng khoai lang sắn phết chứ k đùa.

Giohanoi

Xe buýt
Tẩy chay chỉ ở mồm thôi, cứ khuyến mại giảm giá tí ti là lại quên sạch ngay ấy mà. Nhiều vụ rồi lạ gì, sao phải xoắn.
Giá điện thoại ở TGDD thường cao nhất trong những chuỗi bán lẻ. Ở HN thì TGDD không thể cạnh tranh được với Hoang Ha Mobile ..

o0Bạch_Long0o

Xe đạp
Chuyện lùm xùm giữa 2 bên em không dám đánh giá.. Nhưng mấy anh em nhà cụ Mùi này cũng dân kinh doanh điện thoại khá có tiếng ở Bình Định với chuỗi cửa hàng Thành Tị 1,2,3.. Thời 6,7 năm trước khi mấy dòng điện thoại Trung Quốc đang thịnh hành ( đặc biệt là OPPO với HUAWEI ) mấy cụ này cũng kiếm bộn tiền.. Sau này đt TQ xuống, k cạnh tranh được với các chuỗi nên dẹp cho thuê luôn.. Cá nhân tiếp xúc thấy cụ này cũng khoai lang sắn phết chứ k đùa.
Chuẩn cụ ạ, đúng là người thật việc thật đã có giao tiếp thực tế, câu " khoai lang sắn" cụ nói quá chuẩn

Cũng không phải hệ người thường hihi

MotoG

Xe tăng
Giá điện thoại ở TGDD thường cao nhất trong những chuỗi bán lẻ. Ở HN thì TGDD không thể cạnh tranh được với Hoang Ha Mobile ..
Biết mắc hơn nhưng e cũng vẫn có lúc mua đt ở Tgdd và gt người khác mua, do dịch vụ của họ hơn hẳn Hoàng Hà.

o0Bạch_Long0o

Xe đạp
Chỉ là với một bộ phận nhỏ có kiến thức công nghệ, hay sinh viên, thanh niên... lựa chọn Hoàng Hà thôi cụ ạ

Đại đa số còn lại vẫn sẽ chọn TGDĐ, vậy nên số cửa hàng của TGDĐ mới gấp cả trăm lần Hoàng Hà ở Hà Nội đó cụ.