Dòng SUV body on frame trên 1 tỷ còn lựa chọn nào tốt hơn fortuner không?

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Everest bóp chết con này. Động cơ hộp số hơn, đầm chắc hơn, cách âm tốt hơn. Cảm giác lái cũng ngon hơn

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ thời body on frame đã qua, đường xá giờ đẹp hết rồi, nếu chủ yếu offroad cụ nên mua bán tải hay công nông vần cho đỡ xót.

Body on frame nhìn ko sang, nội thất chật chội. Gấu muốn đi cũng khó nhìn. Làm thương mại thì OK, nhưng đa phần giờ thích đi Inova êm và thoải mái hơn.
Innova cũng body on frame đó cụ ơi :D

Eau Rougue

Xe hơi
Em nghĩ thời body on frame đã qua, đường xá giờ đẹp hết rồi, nếu chủ yếu offroad cụ nên mua bán tải hay công nông vần cho đỡ xót.

Body on frame nhìn ko sang, nội thất chật chội. Gấu muốn đi cũng khó nhìn. Làm thương mại thì OK, nhưng đa phần giờ thích đi Inova êm và thoải mái hơn.
Lexus LX570, Cadillac Escalade, Lincoln Navigator, Mercedes G-Class thì cụ tính sao :D

ubisapro

Xe trâu
So cùng phân khúc, kích thước thôi cụ, so siêu size thì xe Bus còn rộng hơn nữa :D
Ý cụ trên hỏi tại sao họ vẫn dùng gầm rời cho xe sang to? Toàn thấy các cụ nêu yếu điểm :D

soulmales

Xe buýt
Đúng là chưa tìm được con nào hơn photuner thật

springsea

Xe container
Ý cụ trên hỏi tại sao họ vẫn dùng gầm rời cho xe sang to? Toàn thấy các cụ nêu yếu điểm :D
Xe gia đình kích thước tầm trung và nhỏ nếu dùng unibody sẽ cho không gian rộng hơn thôi. Xe to thì quan tâm gì đến chuyện đó nữa cụ.
Kế đến chạy những con SUV khủng đó không hợp với chị em cho lắm.

ubisapro

Xe trâu
Xe gia đình kích thước tầm trung và nhỏ nếu dùng unibody sẽ cho không gian rộng hơn thôi. Xe to thì quan tâm gì đến chuyện đó nữa cụ.
Kế đến chạy những con SUV khủng đó không hợp với chị em cho lắm.
Cơ bản định nghĩa thế nào là to? ví dụ: cỡ D, E đã được tính là to chưa? Và gầm rời nó vẫn có những ưu điểm của nó. Tóm gọn: Bọn Tư bản nó cũng tính chán rồi, nó ra sản phẩm cũng tính đến nhu cầu của các nước chứ ko chỉ gói gọn trong nhu cầu của 1 nước cụ thể.

Eau Rougue

Xe hơi
So cùng phân khúc, kích thước thôi cụ, so siêu size thì xe Bus còn rộng hơn nữa :D
Căn bản cụ cũng có phân biệt được rõ đâu, Innova mà cụ dẫn chứng là rộng cũng là body-on-frame đó. Cụ nói body-on-frame hết thời là chưa đúng, mỗi loại có những mục đích sử dụng và đặc điểm riêng, so về tính năng và đẳng cấp cũng mỗi bên một kiểu.

Lucas_lee

Xe tăng
Phân khúc này có San và Phò thì ngang giá thôi, Ever thì giá cao hơn hẳn rồi
Còn Pajero cũng cùng khúc này.
Fortuner vẫn mang lại sự an tâm tuyệt đối cho người dùng Việt các cụ ạ, trang bị đủ + công nghệ tốt kèm yếu tố tin tưởng rồi, giờ cứ thế mà nhích thôi. Nói gì thì nói em vẫn ưu tiên các dòng xe của Nhật hơn nếu phải lựa chọn

springsea

Xe container
Căn bản cụ cũng có phân biệt được rõ đâu, Innova mà cụ dẫn chứng là rộng cũng là body-on-frame đó. Cụ nói body-on-frame hết thời là chưa đúng, mỗi loại có những mục đích sử dụng và đặc điểm riêng, so về tính năng và đẳng cấp cũng mỗi bên một kiểu.
Em nói câu nào Inova ko phải body on frame?

Eau Rougue

Xe hơi
Em nói câu nào Inova ko phải body on frame?
Nếu cụ rành về ngữ pháp tiếng Việt, thì hai vế in đậm được so sánh rõ ràng theo ý hai vế này có tính chất đối ngược nhau: "Body on frame làm thương mại thì OK, nhưng đa phần giờ thích đi Inova êm và thoải mái hơn." Đây phải ý cụ không, phỏng ạ? Ai biết tiếng Việt sẽ hiểu câu này là Body on frame và "Inova" là hai tính chất đối ngược nhau, được mang ra so sánh một cách đối nghịch: "Inova" êm và thoải mái hơn cái gì? Êm và thoải mái hơn Body on frame. Vậy "Inova" không thể là body on frame, theo ý của câu trên.

Cơ mà nói thật là em cũng ko thích nhỏ mọn làm grammar police như thế này đâu, chơi mất vui. Cụ nhầm thì nhận nhầm thì nó còn vui hơn cụ ạ, có ai là đúng 100% đâu. Nhầm mà cứ cố phủ nhận nó thành mất hay.

Chỉnh sửa cuối:

vlxury

Xe buýt
Không thấy cụ nào gọi tên Pajelo Sport nhỉ, Super Select II xịn xò, em đánh giá cao hơn hẳn Fotuner.

springsea

Xe container
Nếu cụ rành về ngữ pháp tiếng Việt, thì hai vế in đậm được so sánh rõ ràng theo ý hai vế này có tính chất đối ngược nhau: "Body on frame làm thương mại thì OK, nhưng đa phần giờ thích đi Inova êm và thoải mái hơn." Đây phải ý cụ không, phỏng ạ? Ai biết tiếng Việt sẽ hiểu câu này là Body on frame và "Inova" là hai tính chất đối ngược nhau, được mang ra so sánh một cách đối nghịch: "Inova" êm và thoải mái hơn cái gì? Êm và thoải mái hơn Body on frame. Vậy "Inova" không thể là body on frame, theo ý của câu trên.

Cơ mà nói thật là em cũng ko thích nhỏ mọn làm grammar police như thế này đâu, chơi mất vui. Cụ nhầm thì nhận nhầm thì nó còn vui hơn cụ ạ, có ai là đúng 100% đâu. Nhầm mà cứ cố phủ nhận nó thành mất hay.
Em nói body on frame làm xe thương mại OK nhưng chọn sẽ chọn Innova chứ không phải Fortuner. Đều là body on frame nhưng Innova là MPV (không phải SUV) nên ko gian rộng.
Sao cụ ko nghĩ luôn là em nói thế tức coi Innova là SUV?

Thai bp

Xe tăng
Tiêu chí bền bỉ thì fotun là số 1 rui. Lái thì chán bỏ xừ.

Eau Rougue

Xe hơi
Không thấy cụ nào gọi tên Pajelo Sport nhỉ, Super Select II xịn xò, em đánh giá cao hơn hẳn Fotuner.
Em có đề cập đến Pajero Sport ở trên. Đối với em nhiều tiêu chí không quan trọng bằng hệ dẫn động Full time 4WD. Fortuner chỉ là Part time 4WD, trong khi Everest thì Full time và Pajero Sport để ở chế độ 4H (không lock vi sai trung tâm) thì cũng coi như Full time, vì vậy với em thì Fortuner không bằng Pajero Sport và Everest.

flowers1508

Xe tăng
Em vào đây đọc loạn chưởng rồi, nhưng mẫu mới của Ft cũng hầm hố to cao đấy ko biết trong có rộng hơn bản cũ không? Bản cũ thì hơi bí so với bê ngoài

terwa

Xe tăng
Nhiều cụ cứ bảo everest động cơ hộp số hơn, đúng là hơn mà là dễ hỏng hơn :))

Phỗng new

Xe điện
Được mỗi cái ngoại hình, ăn đc cái mông thằng Culinan thôi.
Nội thất đồ nhựa rẻ tiền bóng bóng chán vãi, vận hành cách âm cũng tệ.
Phân khúc này con CX8 premium awd là đều nhất. Đặc biệt, nội thất thì tinh tế hơn hẳn, bộ da ghế nappa thực sự mềm mại chất lượng.
Vâng, con này hoàn hảo nhất phân khúc trên danh nghĩa phục vụ trừ mác xe Hàn :D