[Funland] Động thái của CP trong xử lý trái phiếu và nới zoom tín dụng

dpl

Xe lăn
Vâng. Chắc Bank đợt này huy động cao để xử lý mớ trái phiếu. Hôm trước bạn sale bên bank báo có room nhưng lãi tầm 16%. Quá nhọc.
Lãi = % nhân 1.5 là 16% thì đúng rồi còn gì ạ

Trongxanh2022

Xe buýt
Gặp mấy ô bễ, tín chấp 30% cũng lao đầu vào vay @@
Vâng cụ. Cũng cần check lịch sử tín dụng nữa cụ. Phải có dòng tiền bank mới xem xét cho vay chứ đâu dễ để vay bank để trả lãi ngoài (đã vay lãi chợ đen thì cũng kiểu giống Doanh nghiệp phải phát hành trái phiếu, nôm na là ko vay được nữa)

Anhdex

Xe tăng
Có cụ mợ nào lấy lại được tiền trái phiếu chưa ?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Để xem năm tới thế nào, nếu động thái lấy tiền bằng lạm phát , etc để cứu bđs hoặc trái phiếu thì nhiều người sex có biện pháp của riêng mình, như một cụ trên này đã từng nói. Đã bị vặt lông từ tuy lại còn è cổ cứu mấy thằng đó là éo đc.

acjs

Xe tăng
Giờ tháng 2 qua Tết Âm rồi. Không biết tình hình động thái với trái phiếu sao rồi các cụ nhỉ?
Để xem năm tới thế nào, nếu động thái lấy tiền bằng lạm phát , etc để cứu bđs hoặc trái phiếu thì nhiều người sex có biện pháp của riêng mình, như một cụ trên này đã từng nói. Đã bị vặt lông từ tuy lại còn è cổ cứu mấy thằng đó là éo đc.
Em thấy nói, mai Ttg họp với nhiều bên, trong đó có các bank, có bàn về vấn đề BĐS.

BloodOwl87

Xe điện
Chú phỉnh ko cứu mấy thằng nghiện đánh đổi lạm phát đâu cụ. Cứu bank đủ mệt rồi, hơi đâu cứu bọn bond.

f1_hn

Xe container
Vâng. Chắc Bank đợt này huy động cao để xử lý mớ trái phiếu. Hôm trước bạn sale bên bank báo có room nhưng lãi tầm 16%. Quá nhọc.
16% vẫn là rẻ nếu vay dc...nhiu người vay cao hơn mới có cash

Single Malt Scot

Xe buýt
Chú phỉnh chẳng cần cứu thằng nào cả, tự thị trường/tự doanh nghiệp điều chỉnh. Bank hết thanh khoản thì lại mua 0 đồng & sát nhập.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Chú phỉnh ko cứu mấy thằng nghiện đánh đổi lạm phát đâu cụ. Cứu bank đủ mệt rồi, hơi đâu cứu bọn bond.
Cụ đánh giá cao tính khách quan của ông chú em quá, nhiều người nhà, a em bạn bè mềnh cả, lẽ để chúng kêu mà không làm gì. Thực ra vĩ mô và vô hình thì có nhiều cách giúp khéo lắm, ví dụ "hạn chế" (bằng nhiều cách ,cách dễ là không làm giì cả)ra hàng mới bđs thì giá nó yên tâm chỉ có giữ nguyên và tăng, còn đừng lo lạm phát nhỏ, vì lạm phát TO nó đang nằm ngay chính trong giá bất động sản rồi đó, nên nhớ bđs là mặt hàng thiết yếu nhé ( lạm phát= tình trạng tăng giá liên tục của hàng hoá hay sự mất giá trị của tiền so vs hàng hóa)

Xe_loi

Xe tăng
Em đẩy lên để các cụ cập nhật tềnh hềnh.

BloodOwl87

Xe điện
Cụ đánh giá cao tính khách quan của ông chú em quá, nhiều người nhà, a em bạn bè mềnh cả, lẽ để chúng kêu mà không làm gì. Thực ra vĩ mô và vô hình thì có nhiều cách giúp khéo lắm, ví dụ "hạn chế" (bằng nhiều cách ,cách dễ là không làm giì cả)ra hàng mới bđs thì giá nó yên tâm chỉ có giữ nguyên và tăng, còn đừng lo lạm phát nhỏ, vì lạm phát TO nó đang nằm ngay chính trong giá bất động sản rồi đó, nên nhớ bđs là mặt hàng thiết yếu nhé ( lạm phát= tình trạng tăng giá liên tục của hàng hoá hay sự mất giá trị của tiền so vs hàng hóa)
Vâng cứ cho là hạn chế cung đi. Nhưng cụ quên mớ lãi vay phải trả à. Ko bán được thì lãi vay nó dí cho treo cổ thôi cụ ơi. Có phải lãi vay thấp như xưa đâu mà lỳ nổi. Neo giá như nova phan thiết với Vin ocp 2 3 thì bán cho cún chứ giờ ông nào dở hơi lao vào hả cụ.
thế giúp kiểu gì hả cụ. Giỏi lắm dãn nợ trái phiếu thôi chứ ông nào dám ký lấy ngân sách hay chỉ đạo bank mua bond. Tui đố.