[Funland] Động thái của CP trong xử lý trái phiếu và nới zoom tín dụng

laze_a1

Xe tăng
Vấn đề trái phiếu xử lý không khó, cứ cho chuyển nhượng thoải mái theo giá thị trường là tự khắc xử lý xong. Ví dụ, ai mua trái phiếu rủi ro cao như THM, VTP thì giờ cứ giảm giá bán đi khoảng 60% sẽ có người mua, chưa bán hết lại giảm giá tiếp thì kiểu gì cũng bán được. Còn đòi bán nguyên giá như lúc đầu lại đòi hưởng cả lãi đầy đủ thì bó tay, không bán được nguyên giá lại đòi nhà nước cứu dân ngu thì hãy đợi đấy.
Cụ nói có lý, nhưng cụ quên 1 điều là đến hạn trái chủ có quyền đòi cả gốc lẫn lãi, nên họ bán làm gì

huyhung123

Xe điện
Nhưng ttck lại là kênh huy động vốn ccho DN , nó mà sập là cũng vỡ alo .
E thấy huy động vốn thì chỉ là phát hành đợt đầu thôi, xong thì các con bạc vào đầu cơ mua bán với nhau. CP lên xuống doanh nghiệp có đc thêm tiền đâu cụ?

Smile1102

Xe container
VP con em gửi 1 củ to đc hơn 12 r mợ ơi. Ra tận nơi đàn phán ko nên gọi điện hỏi.
Em đang là KH ưu tiên của VP mà thấy báo có 9.9% năm đây cụ.
TK của em ở VP hơn 1 củ to tương đối nhiều rồi đấy ạ.

Huthasa

Xe lăn
E thấy huy động vốn thì chỉ là phát hành đợt đầu thôi, xong thì các con bạc vào đầu cơ mua bán với nhau. CP lên xuống doanh nghiệp có đc thêm tiền đâu cụ?
Có chứ cụ. Cổ phiếu dn nắm thì lên họ cũng thêm tiền. Nói chung cũng lắm chiêu lắm.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Phát hành thêm vài đợt cũng được mà mợ . Cp lên thì giá trị DN cũng lên , họ có thể đem CP cầm cố ngân hàng . ...

Ga_son

Xe điện
Lãi suất cao chút là ghép với BH ngay cụ ạ.
E chả hiểu, giờ ngân hàng mong người gửi tiền như mong mẹ về chợ, thái độ 1 cái người ta sang ngân hàng khác gửi ngay. ngồi đấy mà đòi kèm bảo hiểm.

cadan

Xe container
Em theo dõi thị trường lần trc, 2008 thế giới khủng hoảng, cổ phiếu đi xuống, ng chơi ck rút tiền ra mua nhà... đẩy giá BDS cao nhất là năm 2010, lúc đó cũng như năm ngoái, ai nmua cũng thắng. Năm 2011 bắt đầu khủng hoảng, lãi suất tk tăng cao, mấy năm đó em nhớ lên tới 17-18%, giá nhà chững và giảm dần, mất thanh khoản và đi xuống tới cuối 2013 là đáy, T10 năm 2013 em mua nhà thì cuối năm và đầu 2014 giá bắt đầu ngóc lên nhưng tăng dần chứ còn lâu mới về đc mốc 2010. BDS các vị trí đẹp ấm lên xong lan dần ra tới tầm 2016, 2017 bắt đầu về tới quê tăng nhẹ tới 2019, 2020 và 2021 là crazy cả ck, coin và BDS cũng là mua đâu chúng đấy, xong coin rớt, ck rớt và BDS bắt đầu chững từ Q2 năm nay, cộng thêm lạm phát, khủng hoảng kte sau covid, chiến tranh Nga U, khủng hoảng nhiên liệu, giá dầu tăng, lãi suất Q3 bắt đầu đi lên, BDS giao dịch giảm mạnh, giá đi ngang, CK rớt thán và TP vỡ, ngân hàng khó khăn thanh khoản, nợ xấu tăng vọt với các khoản đầu tư vào CP và TP.
Dự là BDS đi ngang năm nay, sang năm giảm, 2024 có thể giảm sâu và có thể 2025 sẽ đỡ.
Mối quan tâm nhất hiện tại với em là thanh khoản ngân hàng ntn, và có cho NH phá sản ko?
tuy nhiên trc tình hình kte bi đát với hàng loạt cú sốc như hiện tại thì dừa trong 1-2 năm tới NHNN vẫn tiếp tục gồng để tránh đổ vỡ và bất ổn.
bài học lịch sử rất hay mợ nhỉ

khổ nỗi nhiều khi “thị trường không có trí nhớ”

holland

Xe điện
Em theo dõi thị trường lần trc, 2008 thế giới khủng hoảng, cổ phiếu đi xuống, ng chơi ck rút tiền ra mua nhà... đẩy giá BDS cao nhất là năm 2010, lúc đó cũng như năm ngoái, ai nmua cũng thắng. Năm 2011 bắt đầu khủng hoảng, lãi suất tk tăng cao, mấy năm đó em nhớ lên tới 17-18%, giá nhà chững và giảm dần, mất thanh khoản và đi xuống tới cuối 2013 là đáy, T10 năm 2013 em mua nhà thì cuối năm và đầu 2014 giá bắt đầu ngóc lên nhưng tăng dần chứ còn lâu mới về đc mốc 2010. BDS các vị trí đẹp ấm lên xong lan dần ra tới tầm 2016, 2017 bắt đầu về tới quê tăng nhẹ tới 2019, 2020 và 2021 là crazy cả ck, coin và BDS cũng là mua đâu chúng đấy, xong coin rớt, ck rớt và BDS bắt đầu chững từ Q2 năm nay, cộng thêm lạm phát, khủng hoảng kte sau covid, chiến tranh Nga U, khủng hoảng nhiên liệu, giá dầu tăng, lãi suất Q3 bắt đầu đi lên, BDS giao dịch giảm mạnh, giá đi ngang, CK rớt thán và TP vỡ, ngân hàng khó khăn thanh khoản, nợ xấu tăng vọt với các khoản đầu tư vào CP và TP.
Dự là BDS đi ngang năm nay, sang năm giảm, 2024 có thể giảm sâu và có thể 2025 sẽ đỡ.
Mối quan tâm nhất hiện tại với em là thanh khoản ngân hàng ntn, và có cho NH phá sản ko?
tuy nhiên trc tình hình kte bi đát với hàng loạt cú sốc như hiện tại thì dừa trong 1-2 năm tới NHNN vẫn tiếp tục gồng để tránh đổ vỡ và bất ổn.
Đúng là thời kỳ đất chững khổ thật em ạ, không có giao dịch gì luôn, các phân khúc thay nhau giảm, không chừa chỗ nào.
Giờ thì chung cư tuy có chững và giảm nhẹ vẫn đang ngáo và húng lắm.

dpl

Xe lăn
Úi, người nhà cụ làm ngân hàng mà cụ vẫn sợ thế này ạ? Gay quá, để ở nhà thì mất lãi rồi cũng lo cháy, mất trộm hic.
Mình cũng hay gửi ở VP và SHbank lắm, chả biết có cho một cú như Tech không?
Cụ may mắn rút được CCQ ở Tech, mất có 10tr, mình bị mất đến nay 21% rồi. Không đau mà quá đau hic hic. Sau cú này ghét luôn Tech, có sổ nhỏ nhỏ nào chưa đến hạn mình rút hết về rồi.
Mà sao chả thấy báo chí gì nói đến vụ này nhỉ? Bị bịt miệng rồi à/ Cụ mà không nói là mình cũng không biết gì đâu vì thỉnh thoảng mở ra vẫn thấy lãi đều. Mất vài tuần không mở mà shock quá là shock.
Vụ gì của tech thế cụ?

dpl

Xe lăn
Nhân viên Tech lừa rất nhiều người gửi TK thành mua CCQ TCBF, và quỹ TCBF bị âm làm khách mất tiền mới ngã ngửa ra là mình bị lừa mua CCQ.
Lừa ntn ạ? Bảo khách hàng đừng gửi tk mà mua ccq để đc lãi suất cao ạ? Tcbf là quỹ của Techcombank đúng ko ạ?

holland

Xe điện
Lừa ntn ạ? Bảo khách hàng đừng gửi tk mà mua ccq để đc lãi suất cao ạ? Tcbf là quỹ của Techcombank đúng ko ạ?
có 2 kiểu lừa khi khách đến gửi TK:
1. bảo khách là chuyển sang gửi TK online, lãi cao, linh hoạt rút, theo dõi được lãi trên Apps.
2. Với khách hiểu biết hơn thì giới thiệu mua CCQ TCBF với lãi suất cao, linh hoạt,muốn rút lúc nào cũng được mà khong mất lãi xuất như gửi TK, quỹ hoạt động ổn định trên 7 năm luôn tăng trưởng (đưa đồ thị cho xem). Đảm bảo ổn định, an toàn, linh hoạt.
Đùng một cái, từ ngày 15/11-18/11, khách mất từ 20-30% tiền (phụ thuộc vào thời gian gửi) mà không hề được thông báo, cảnh báo. Tự truyền tin tìm hiểu trên mạng mới ngã ngửa là mình mât tiền. Người già và ng không hiểu biết lúc đó mới biết mình mua CCQ chứ không phải TK online. Ngân hàng giờ vô can.

hunggal

Xe tăng
có 2 kiểu lừa khi khách đến gửi TK:
1. bảo khách là chuyển sang gửi TK online, lãi cao, linh hoạt rút, theo dõi được lãi trên Apps.
2. Với khách hiểu biết hơn thì giới thiệu mua CCQ TCBF với lãi suất cao, linh hoạt,muốn rút lúc nào cũng được mà khong mất lãi xuất như gửi TK, quỹ hoạt động ổn định trên 7 năm luôn tăng trưởng (đưa đồ thị cho xem). Đảm bảo ổn định, an toàn, linh hoạt.
Đùng một cái, từ ngày 15/11-18/11, khách mất từ 20-30% tiền (phụ thuộc vào thời gian gửi) mà không hề được thông báo, cảnh báo. Tự truyền tin tìm hiểu trên mạng mới ngã ngửa là mình mât tiền. Người già và ng không hiểu biết lúc đó mới biết mình mua CCQ chứ không phải TK online. Ngân hàng giờ vô can.
Thất đức quá. Chả biết có cụ nào ức hộc máu mồm không đây.