[Funland] Dòng tiền thông minh

5562

Xe hơi
Cụ chủ có room Zalo ko cho em vào với

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
Dạ em cũng bt thôi cụ quá khen. Bên pic hành trình .... em đã nói với gà con... nhiều lần rồi " Hãy show 1 mã trước khi nó chạy, tôi mới tin và cụ ấy hoặc lảng tránh hoặc tổ lái đi nội dung khác. Thế nhưng oái oăm thay là vẫn có đầy cụ vào xin đi theo học nghệ trong khi chỉ cần động não suy nghĩ 1 tý thôi và đặt câu hỏi này là có kết quả ngay: Nếu giỏi và có tài đánh CK thì tiền trên thị trường là vô biên, sao ko lên đấy mà kiếm mà sao họ lại phải đi dạy nghề kiếm vài xu lẻ. Thôi thì mất đi đồng tiền nhưng mua đc kinh nghiệm, qua rồi cái thời bố mẹ bán đất cho thằng con mù chữ mấy tỏi ra quán Cafe ngồi gẩy gẩy Ipad đặt lệnh cũng có tiền (mấy thằng ấy giờ xanh cỏ 100% rồi).

Gửi từ SM-N935F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cụ phân tích chuẩn, bài quen thuộc của 2 thầy trò mà thực ra là 1 lúc nào cũng tự vào nâng bi bản thân lên. :)):)):)) Đến thời điểm này có vẻ rất nhiều cụ đã biết rồi nên không thấy ai còn hào hứng vào chém gió nnư topic cũ " Hành trình.." Quanh đi quẩn lại chỉ còn 1 vài nick Huncuteo tự lập để làm nổi topic lên thôi, giờ đã bị nhiều người vào bóc phốt hết rồi:)):))~X(. Mục đích của 2 thầy trò là làm topic lúc nào cũng hot mọi người chú ý để thu hút học viên :))~X(:)) Giờ mọi sự đã vỡ rồi kể cũng buồn cười thật đó, mà điều buồn hơn là vẫn cố đấm ăn xôi lại còn vào phím hàng để mọi người chú ý nữa. Cụ nào đọc topic cũ thì đã bao giờ có chuyện Gaconchoichung phím hàng chưa????:)):)):)):)):)) hay là mã nào CE hay tăng nhiều rồi đều có trong tài khoản :)):)):))

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
À cụ gà đây rồi. Cho em hỏi này:
Cái ip này là cụ check bằng máy tính / laptop của cụ ở nhà cụ bên mỹ à?
Và cụ giao dịch bằng máy tính này luôn à

Cụ trả lời giúp em đúng hay ko thôi ạ
Cụ hỏi câu khó trả lời quá rồi :)):)):)) cụ đã biết rồi lại còn trêu cụ gà nữa :)):)):))

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
Xin phép Thầy cho em lập Topic riêng.

Những ngày qua em rất áy náy về câu chuyện ở cuối Topic kia. Chỉ vì mong muốn của em là dc 1 mình nc riêng để phát triển theo cái riêng tự trong bản thân mà dựa vào đó nhiều ng đã có suy nghĩ rằng em và Thầy cùng là 1 ng. Mấy ngày qua cũng đã có lúc em muốn xuất hiện để chứng minh rằng em với Thầy là 2 ng hoàn toàn khác, chỉ có cùng chung hướng tư duy. Nhưng rồi Thầy gạt đi, nói rằng ko cần phải chứng minh với ng đời, bởi cùng đi 1 con dg nhưng có kẻ bỏ cuộc giữa chừng thì sẽ ko bao giờ tới dc đích, ko bao giờ chạm dc tay vào thành công….

Vâng, thôi vậy. Em ko chứng minh với trốn thị phi nữa. Gói gọn về mối quan hệ của Thầy trò mình, phải có Peer Group thực sự tốt thì mới mong phát triển tối đa dc bản thân. :)) :)) :))

Quay lại chủ đề chính em lập Topic này: Nếu cụ mợ nào thực sự có niềm tin vào pp dòng tiền trong TTCK, tin vào cụ Hunt thì vui lòng comment ở đây và inbox riêng cho em. Em sẽ xem xét phím một vài mã đảm bảo mức sinh lời thừa sức lớn trong năm nay. :)) :)) :))

Topic này chỉ tồn tại 7 ngày. Sau 7 ngày, nếu có thể xin phép Mod khoá Topic giúp em.

Cảm ơn Mod nhé. :)) :)) :))

Các cụ đọc đoạn đầu topic này có thấy mâu thuẫn không em chỉ hỏi vậy thôi:
1. Cuối topic Hành trình đi tìm siêu cổ phiếu thì Hunterelite đã bị phát hiện copy toàn bộ tất cả các bài viết của fb: Dongphuongtrading viết bài và nhận là của mình lừa các cụ hơn 1 năm qua :)):)):)). Các cụ cứ tưởng thánh nhân hay cao nhân:)):)):)). Sau đó chủ topic đã silent ra khỏi topic
2. Cách viết bài nhận mình và gà là một trong khi cuối topic kia không có ai nói đến điều đó:)):)):)). Các cụ đọc kỹ trang đầu thớt này:)):)):))
3. Topic này mồm thì nói tồn tại 7 ngày mà vẫn lập nick ảo và vào comment đầy đủ chắc các cụ hiểu mục đích:)):)):)):)):))
4. Cụ nào đọc topic thì có rất nhiều lần Gaconchoichung bảo là rời diễn đàn có rời đâu. Gaconchoichung rời thì xuất hiện Hunterelite, Hunterite rời thì gaconchoichung lại xuất hiện :bz:bz:bz:bz

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
Oh ****!
Hãy nhìn lại đi, 1 mã hơn 100%, 1 mã đang hơn 50%, cái mã phím lúc mua thì lại nói là ăn may cũng đang 20% đấy. Giỏi thì có 5 mã nào xác định trong 6 tháng có mức lời như thế đi.
...
Chả cần tinh ý, nhìn cái kết quả cũng biết dc trình của những kẻ ở Top 5 cao ở mức nào. Nhà vô địch thì chỉ có 1, khán giả ngồi xem, bình luận, ném đá, văng tục, cổ vũ, ... thì có cả tỷ. Chẳng thằng nào vô địch mà lại ko có huấn luyện viên, ko chăm chỉ khổ luyện cả. Chậm chạp, ù lì, ko muốn làm mà lại muốn có ăn, há miệng chờ sung rụng thì tồn tại dc trong TTCK còn khó chứ đừng ảo tưởng đòi ngồi vào Top 5
...
"Khi chúng ta đem hoa tặng cho người khác thì người ngửi được mùi hương đầu tiên là chính chúng ta. Khi chúng ta nắm bùn ném vào người khác, thì người bị làm bẩn đầu tiên là bàn tay của chúng ta" – Trí tuệ người Do Thái

Chỉ tiếc cho thời gian và công sức của cụ Hunt đã bỏ ra thôi cụ ạ
Mâu thuẫn không các cụ :)):)):)):-j chịu khó lên viết bài thu hút học sinh mỗi người 50 củ, 100 củ, 200 củ cái giá quá rẻ cho những lần post bài

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
chào các cccm .e đã theo dõi 2 topic khá lâu(~2016) .xin phép được chia sẻ
e tin phương pháp của cụ hunt, phương pháp đã có từ lâu tại thị trường ck các nước phát triển. còn các cụ nào không tin xin phép tôn trọng.gợi ý nhỏ cho các cụ ấy là hãy qua thế giới forex :ta, fa, đi theo bigboy,..có đủ. thế giới quan có lẽ sẽ được mở rộng hơn là loanh quoanh trong ao làng ck cơ sở việt
ps: vẫn hy vọng được gặp cụ hunt ngoài đời
Bài viết thể hiện sự nâng bi của cụ này mà kể cũng rảnh thật đấ
Dm mấy thằng dậy 30 tr/ khóa là bọn thua nhiều, bán kinh nghiệm cháy tk để lấy vốn dốt tiếp!
Cụ nói như vậy khác gì cụ chửi Hunterelite :)):)):)):)) 30tr đã ăn thua gì so với 100tr, 200tr

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
Vodka ngay cụ gà già, đọc những lời của cụ, e hiểu và tin ngay nó là sự thật. Còn chuyện p2 này đúng hay sai, miễn bàn đi. Lăn lộn chứng trường nhiều năm, ở vị trí thông tin đầy up, quan hệ ko hẹp, e thấy p2 nào cũng dùng dc hết cả, tuy nhiên dùng ko có nghĩa là thắng, dùng ko có nghĩa là mua, dùng là "sử dụng" cho chuẩn. Và "tiền ko dễ kiếm, CK ko dành cho tay mơ".
Cụ nói đúng khoan nói chuyện phương pháp có người dùng BB, MA, RSI, MACD, Vol chứng khoán chả cần hệ thống gì vẫn win là chuyện bt, mỗi người đều có cách chơi của riêng mình. Còn câu chuyện lừa dối bị phát hiện mà còn cố diễn chắc cũng có mục đích của nó thôi.

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
Cụ chủ có room Zalo ko cho em vào với
Em xin trả lời hộ cho 3 thầy trò đó cụ nhé :)):)):)):)) room đó chỉ có Hunterelite, Gaconchoichung, Anhminh47 bạn Gaconchoichung thôi cụ ạ, mà nick anhminh47 post cổ phiếu mua bằng photoshop và mua trước ngày vì cụ ấy có cỗ máy thời gian của Doremon thôi. Sau khi bị các cụ trên of phát hiện đã lặn luôn rồi:-*:-*:)):)):)). Chỉ cần thể để các cụ hiểu học trò Hunterelite bạn gaconchoichung là người như nào. Room đó không tồn tại vì 3 nick là 1 :)):)):)):))

hoangnguyenhpvn90

Xe đạp
Chà, nhiều cụ hám được ăn cá mà lại không muốn câu cá quá nhỉ. Vậy thì em sẽ cho cá, chuyện này đơn giản quá mà. Nhưng mọi nguyên nhân vì sao vào, vì sao tăng, chốt lúc nào sẽ không được giải thích. Tuỳ khả năng của các cụ mà hưởng.
Phiên nay HBC mà giảm lại thì vẫn có cơ hội
Ngoài ra SHB cũng đang tạo ra cơ hội

3 mã HBC, SHB và HSG à cụ? :)
Các cụ đừng để người khác coi thường mình:)):)):)) cs vẫn phải đi bằng đôi chân và cái đầu của mình. Chơi chứng khoán mà suốt ngày mong có người phím hàng thì không khá được đâu :)):)):)):)). Mà nói thật post như này để thể hiện mình là cao siêu có khi chả có cụ nào vào hỏi hoặc là lập nick tự nói với chính mình sau đó post cái ảnh lên cho mọi người nhìn thấy :)):)):)):bz:bz:bz

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đừng để người khác coi thường mình:)):)):)) cs vẫn phải đi bằng đôi chân và cái đầu của mình. Chơi chứng khoán mà suốt ngày mong có người phím hàng thì không khá được đâu :)):)):)):)). Mà nói thật post như này để thể hiện mình là cao siêu có khi chả có cụ nào vào hỏi hoặc là lập nick tự nói với chính mình sau đó post cái ảnh lên cho mọi người nhìn thấy :)):)):)):bz:bz:bz
Chuẩn cụ, lấy mã đâu phải để kiếm tiền, lấy mã để trải nghiệm kiểm chứng lý thuyết của mình, hoặc thêm 1 góc nhìn mới, hoặc 1 challenge mới cho bảm thân. E lấy mã nhưng e ko chửi các ông ko lấy là ngu, nhưng cũng xin đừng chửi em. Thắng thua bản thân em biết và vậy là đủ. Làm j có phương pháp thần thánh nào, chỉ có tư duy lành mạnh mới tồn tại thôi nhé!

Meovang007

Xe buýt
Bây h lập 1 kèo như vầy nhá:
- Cụ nào đấy bỏ ra 500 mil vốn và 100 tr tiền thế thân
- Gà, hunt bỏ ra 100 mil thế thân

Tiền thế thân của 2 bên do 1 cụ nào đấy giữ hoặc nhóm anh em trong topic giữ
Trong vòng 2 tuần trên 500 mill vốn trade đạt mức lãi suất 20% thì cụ hunt ăn tất cả phần lãi, nếu không đạt đc tỷ suất trên thì cụ gà, hunt mất 100tr, các cụ ko bùng đc vì đã có tiền thế thân, trọng tài sẽ chi trả. Đánh theo p2 dòng tiền như các cụ nói thì chỉ cần 2 tuần là đủ phải không ạ, đúng thì anh em đừng ý kiến ý cỏ gì nữa và bầu 2 cụ làm minh chủ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Bây h lập 1 kèo như vầy nhá:
- Cụ nào đấy bỏ ra 500 mil vốn và 100 tr tiền thế thân
- Gà, hunt bỏ ra 100 mil thế thân

Tiền thế thân của 2 bên do 1 cụ nào đấy giữ hoặc nhóm anh em trong topic giữ
Trong vòng 2 tuần trên 500 mill vốn trade đạt mức lãi suất 20% thì cụ hunt ăn tất cả phần lãi, nếu không đạt đc tỷ suất trên thì cụ gà, hunt mất 100tr, các cụ ko bùng đc vì đã có tiền thế thân, trọng tài sẽ chi trả. Đánh theo p2 dòng tiền như các cụ nói thì chỉ cần 2 tuần là đủ phải không ạ, đúng thì anh em đừng ý kiến ý cỏ gì nữa và bầu 2 cụ làm minh chủ.
cụ thích thì cụ bầu thôi, e coi là phái mới, chứ làm j có minh chủ ở đây, đến a H SSI còn chưa dủ tuổi nhá!

Meovang007

Xe buýt
cụ thích thì cụ bầu thôi, e coi là phái mới, chứ làm j có minh chủ ở đây, đến a H SSI còn chưa dủ tuổi nhá!
Cụ ko phải tổ lái, minh chủ chỉ là câu từ nhưng câu trả lời mà OFer đang cần nó là khác cơ, em ko nghĩ là cụ là người có thể viết ra robot mà ko hiểu đc điều em muốn nói ngoại trừ cụ là nick clone của cụ kia

Meovang007

Xe buýt
Thôi em đấm quan teo nữa, kệ các cụ, nếu nhận kèo báo em tiếng để em kiếm tý, hy vọng em thay đổi được nhân sinh quan của mình.

thoaiv

[Tịch thu bằng lái]
Cơ hội đầu tư nhân đôi tài sản - Đối thủ sẽ đánh bại Dược Hậu Giang, DMC, Traphaco...

Công ty dược hơn 40 năm tuổi lên sàn upcom

CTCP Dược phẩm Trung ương Codupha đã lên sàn upcom với mã chứng khoán là CDP. Codupha tiền thân là Tổng kho y dược phẩm, thành lập năm 1975 với chức năng phân phối thuốc thành phẩm, nguyên liệu làm thuốc, hóa chất và các thiết bị y tế cho khu vực miền Nam (từ Đà Nẵng trở vào). Năm 1985, công ty đổi tên thành Công ty dược phẩm Trung ương 2 và tên giao dịch là Codupha.

Tính ra đến nay CDP có hơn 40 năm tuổi đời, hệ thống kho thuốc và chi nhánh của công ty đã bao phủ tới các nhà thuốc, cơ sở y tế trên toàn quốc, giảm được các khâu phân phối trung gian, giảm giá thành sản phẩm tới tay khách hàng. Thế mạnh của Codupha là hệ thống kho thuốc đạt chuẩn GSP được trang bị dây chuyền bảo quản lạnh, hệ thống phương tiện giao hàng đạt chuẩn GDP, hệ thống quản lý chất lượng đạt ISO 9001-2008 và đội ngũ nhân sự có trình độ, kinh nghiệm. CDP đã phân phối trực tiếp thuốc tới 59/64 tỉnh thành, trong đó có những địa bàn mà nhiều công ty phân phối khác (kể cả công ty phân phối đa quốc gia) chưa xây dựng được kho thuốc và hệ thống phân phối như: Đồng bằng sông Cửu Long, Tây Nguyên, Bắc Trung Bộ. Bên cạnh đó, CDP là một trong số 6 công ty dược được Nhà nước giao đảm trách Chương trình dự trữ và lưu thông thuốc quốc gia, các thuốc cần kiểm soát đặc biệt.

Hoạt động kinh doanh cốt lõi của CDP là hoạt động nhập khẩu và phân phối thuốc. Với lợi thế có hệ thống phân phối thuốc được xây dựng có quy mô lớn, bài bản, doanh thu thuần năm 2017 đạt 3646 tỷ (tăng 14% so với 2016 và vượt 13% kế hoạch). Doanh thu của Codupha đứng thứ 5 trong số các DN thuốc trong nước (xấp xỉ doanh thu của Dược Hậu Giang và cao gấp đôi doanh thu của Traphaco, cao gấp gần 3 lần doanh thu của DMC). Tuy vậy biên lợi nhuận chưa cao, tỷ lệ lợi nhuận gộp/doanh thu năm 2017 mới chỉ đạt 5,8%. Năm 2017 CDP đạt lợi nhuận sau thuế 31 tỷ (tăng 44% so với 2016 và vượt 25% kế hoạch mà ĐHCĐ đề ra).

Ngoài địa chỉ trụ sở chính tại 334 Tô Hiến Thành, P. 14, Quận 10 có diện tích đất 58.912 m2 hiện bàn giao lại cho UBND Quận 10 và CTCP Phát triển đô thị Đông Dương (Codupha nắm 5,86% và 1500m2), Codupha cũng đang quản lý và sử dụng một số lô đất để làm kho chứa hàng và trụ sở chi nhánh như lô H5H9 đường số 1 KCN Lê Minh Xuân, Huyện Bình Chánh, Tp.HCM có diện tích 18.480 m2, lô đất 132 Nguyễn Văn Cừ, Q. Ninh Kiều, Cần Thơ diện tích 4195 m2, lô đất 74/20 Nguyễn Khuyến P. Tân Lợi, Tp. Buôn Ma Thuột diện tích 1938 m2, lô đất 142 Lê Lai, P. Máy Chai, Q. Ngô Quyền Hải Phòng diện tích 2613 m2, lô đất 120 Lý Thái Tông, Q. Thanh Khê, Đà Nẵng, lô đất Đường số 2 KCN Hòa Khánh, Q. Liên Chiểu, Đà Nẵng diện tích 1012 m2, lô đất Xóm 4, xã Nghi Kim, Tp. Vinh, Nghệ An.

Hiện nay, CDP có 378 cổ đông, cổ đông lớn nhất chiếm 66,35% là Tổng công ty Dược Việt Nam Vinapharm, cổ đông chiến lược nắm 23,1% là CTCP Dược phẩm Bến Tre (mã DBT sàn Hnx). Năm 2018 CDP đặt kế hoạch doanh thu 3580 tỷ, lợi nhuận sau thuế 29,4 tỷ và cổ tức tối thiểu 12%.

Hunterelite

Xe tải
Muốn thay đổi nhân sinh quan thì bản thân phải mở não ra để đón nhận những thay đổi và có góc nhìn khách quan chứ đóng não như 1 số cụ thì mãi mãi vẫn chỉ nhìn sự việc như hiện tại thôi.
"Đừng kỳ vọng vũ trụ sẽ tặng cho bạn một con voi qua cánh cửa khi bạn chỉ mở cánh cửa to đúng bằng một con muỗi"

Con voi bao gồm cả như con đỉa, như cái đòn càn, như cái quạt, như cái cột đình, và như cái chổi xể cùn chứ không riêng gì là một cái mà người ta nhận thấy.

Không post cổ phiếu trước khi mua thì các cụ nói là những thánh đánh chứng vuốt đuôi. Post trước khi cổ phiếu chạy thì các cụ lại nhìn sang vấn đề khác. Post ra để các cụ nhìn thấy cách cổ phiếu nó chạy may ra thì rút ra được nguyên lý. Nhưng thôi, đa phần các cụ không xứng để em phí phạm thêm 1s cuộc đời mình.

Ngẫm lại càng thấy đúng: 10 nghịch lý cuộc sống – Kent Keith.

"Thứ ngăn cản bạn bước lên đỉnh cao hơn chỉ duy nhất là những hạt cát dưới đến giày"