[Funland] Dòng tiền thông minh

newroad91

Xe hơi
Các cụ trong này hình như chỉ hiểu về ô tô thui, còn chứng khoán thì vẫn cần tìm hiểu thêm đó. Mừng cho cụ nào đã theo được em ^^

gà toy

Xe buýt

Donald N. Nguyen

Đi bộ
Khuyên chân thành các cụ 1 mã ngon bổ và cũng tương đối rẻ trong giai đoạn này, định giá thấp hơn so với TB ngành: FPT
CTCP FPT ($FPT) vừa công bố LNST sau lợi ích CĐTS Quý 1/2019 đạt 626 tỷ đồng, tăng 23% so với cùng kỳ năm ngoái. Trụ cột thúc đẩy tăng trưởng là mảng Xuất khẩu Phần mềm với các thị trường đều đạt kết quả khả quan. Ban lãnh đạo cho biết mảng Giáo dục cũng đạt kết quả cao nhờ lượng tuyển sinh năm 2018 tăng 55% so với năm 2017. Trong khi đó, mảng Dịch vụ Viễn thông có doanh thu vượt trội nhờ số thuê bao mới tăng trưởng mạnh mặc dù điều này phần nào ảnh hưởng đến biên lợi nhuận của mảng này do việc phân bổ chi phí đầu cuối cho các thuê bao mới.

Mình đưa ra khuyến nghị MUA dành cho $FPT:
$FPT là Tập đoàn công nghệ viễn thông hàng đầu VN với thế mạnh là công nghệ, dịch vụ viễn thông, xuất khẩu phần mềm và chuỗi hệ thống bán lẻ có thương hiệu uy tín rộng khắp cả nước. Định hướng chiến lược của $FPT là trở thành nhà cung dịch vụ hàng đầu Việt Nam, tạo ra hệ sinh thái về công nghệ. Đối với thế mạnh này, mình đánh giá $FPT rất tiềm năng trong dài hạn.
Phân tích sâu hơn về báo cáo kết quả hoạt động quý I, hiện cổ phiếu hiện đang giao dịch tại mức PEG 3 năm hấp dẫn là 0,6. Xuất khẩu phần mềm: Doanh thu tăng 38%, lợi nhuận trước thuế tăng 40% so với cùng kỳ năm ngoái khi tất cả các thị trường đều đạt kết quả khả quan. Dịch vụ Viễn thông: Doanh thu tăng 19%, lợi nhuận trước thuế tăng 10% so với cùng kỳ năm ngoái nhờ số thuê bao băng thông rộng đạt tốc độ tăng trưởng 2 chữ số. Lượng tuyển sinh mới tăng mạnh giúp mảng Giáo Dục đạt kết quả tích cực. Mảng CNTT trong nước phục hồi từ mức cơ sở thấp Quý 1/2018.

Phân tích kỹ thuật: Hiện tại $FPT đang chuẩn bị hoàn thành miệng mô hình Cup and candle, với độ sâu hình thành tối đa 65 tuần (khá lâu), thanh khoản tại phần tay cầm đang nhỏ. Thêm nữa, các chỉ báo sức mạnh RSI và MACD đều duy trì xu hướng tăng khá mạnh, đường giá đang nằm trên MA50, MA100 và MA150 báo hiệu sức mạnh tăng.

Do đó, mình khuyến nghị mở vị thế mua đối với cổ phiếu $FPT giá mục tiêu trước mắt 61.000đ/CP, vượt vùng này tiếp tục theo dõi.
Cần thêm khuyến nghị, tư vấn điểm mua bán inbox hoặc comment bên dưới nhé các bác!

Bác lên cả đây hô hào cơ à. FPT thì sẽ là VNM giai đoới rồi, nhưng mà dân chứng khoán ai cũng muốn giàu nhanh cả bác ạ,

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ trong này hình như chỉ hiểu về ô tô thui, còn chứng khoán thì vẫn cần tìm hiểu thêm đó. Mừng cho cụ nào đã theo được em ^^
không phải dậy các cụ ở đây kiếm tiền nhé!!!! thắng đc 1 con cứ như vô địch thiên hạ ý!!!!

kimvuive

Xe máy
E gà mờ
Chỉ có D2D :)

LHX

Xe hơi
TCM dc ko các bác

kimvuive

Xe máy

newroad91

Xe hơi
Bác lên cả đây hô hào cơ à. FPT thì sẽ là VNM giai đoới rồi, nhưng mà dân chứng khoán ai cũng muốn giàu nhanh cả bác ạ,
Giàu nhanh thì nghèo nhanh, các bác mà cứ đạt mục tiêu lợi nhuận bền vững là ok

newroad91

Xe hơi

longknu

Xe buýt
Xin phép Thầy cho em lập Topic riêng.

Những ngày qua em rất áy náy về câu chuyện ở cuối Topic kia. Chỉ vì mong muốn của em là dc 1 mình nc riêng để phát triển theo cái riêng tự trong bản thân mà dựa vào đó nhiều ng đã có suy nghĩ rằng em và Thầy cùng là 1 ng. Mấy ngày qua cũng đã có lúc em muốn xuất hiện để chứng minh rằng em với Thầy là 2 ng hoàn toàn khác, chỉ có cùng chung hướng tư duy. Nhưng rồi Thầy gạt đi, nói rằng ko cần phải chứng minh với ng đời, bởi cùng đi 1 con dg nhưng có kẻ bỏ cuộc giữa chừng thì sẽ ko bao giờ tới dc đích, ko bao giờ chạm dc tay vào thành công….

Vâng, thôi vậy. Em ko chứng minh với trốn thị phi nữa. Gói gọn về mối quan hệ của Thầy trò mình, phải có Peer Group thực sự tốt thì mới mong phát triển tối đa dc bản thân. :)) :)) :))

Quay lại chủ đề chính em lập Topic này: Nếu cụ mợ nào thực sự có niềm tin vào pp dòng tiền trong TTCK, tin vào cụ Hunt thì vui lòng comment ở đây và inbox riêng cho em. Em sẽ xem xét phím một vài mã đảm bảo mức sinh lời thừa sức lớn trong năm nay. :)) :)) :))

Topic này chỉ tồn tại 7 ngày. Sau 7 ngày, nếu có thể xin phép Mod khoá Topic giúp em.

Cảm ơn Mod nhé. :)) :)) :))

Tôi đã từng uống bia với cụ Hunt và nghe kể về cụ nhưng do đầu óc kém nên không ngộ được phương pháp của cụ ấy, tôi rất muốn học và tìm hiểu về phương pháp này. Cụ có thể gợi mở hướng dẫn cho tôi được không?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Mình từng tham gia lái, mình hiểu cốt lõi của sự việc. Phương pháp này là có cơ sở, chỉ là ko chơi tiền lớn dc thôi. Dk cần là tìm ra các mã có dòng tiền lái, lái thông thường phải thông minh, dk đủ là tâm lý phải vững, mà cái này cần trải nghiệm. Nếu ko quen là nôn chớ chuyện bt. E gặp cụ Hunt 2 lần, và từ đó đến nay cũng dc vài năm. Càng ngày càng ngộ ra dc nhiều điều. He he ở cả cõi tt ck vn này, e chưa thấy ng nào biết gọi là đầu tư chuyên nghiệp cả!

longknu

Xe buýt
Mình từng tham gia lái, mình hiểu cốt lõi của sự việc. Phương pháp này là có cơ sở, chỉ là ko chơi tiền lớn dc thôi. Dk cần là tìm ra các mã có dòng tiền lái, lái thông thường phải thông minh, dk đủ là tâm lý phải vững, mà cái này cần trải nghiệm. Nếu ko quen là nôn chớ chuyện bt. E gặp cụ Hunt 2 lần, và từ đó đến nay cũng dc vài năm. Càng ngày càng ngộ ra dc nhiều điều. He he ở cả cõi tt ck vn này, e chưa thấy ng nào biết gọi là đầu tư chuyên nghiệp cả!
Vào đọc thớt này thấy nhiều cụ chụp mũ ghê quá cách đây vài năm có uống bia cùng Cụ Hunt rất vui vẻ không hề có ý định lùa gà, nhiều cụ trên này nhìn Xã hội toàn màu đen.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Vào đọc thớt này thấy nhiều cụ chụp mũ ghê quá cách đây vài năm có uống bia cùng Cụ Hunt rất vui vẻ không hề có ý định lùa gà, nhiều cụ trên này nhìn Xã hội toàn màu đen.
Ko phải, toàn loại ăn chắc mặc bền hoặc chỉ muốn ăn, chứ ko chịu nghĩ!