Thảo luận Dòng xe KIA có phải nhanh xuống

gocart

Xe cút kít
xe b là xe gì ? Lốp sedan thì đừng so với SUV. Tôi đang đi sorento 2014 bộ lốp continetal đã từng chạy 15 vạn mới thay trong vòng khoảng 2.5 năm mỗi năm đi 6 vạn lúc thay còn chưa mòn tới cái mố đánh dấu . Fortuner lốp theo xe bridestone của nhật rất bền
Thôi anh ạ, xe 25 vạn thì các cơ quan nhà nước thanh lý rồi. :)) Đem về rã máy đại tu chán chê mê mỏi mới chạy được. Làm gì có bộ lốp nào chạy đến thế.
Xe cơ quan thì 7 vạn thay lốp theo định mức.
Xe cá nhân hay đi xa như tôi thì tầm 4 vạn đã thay rồi vì tầm này lốp hay dính đinh nên không muốn nằm đường thì thay sớm.

Chỉnh sửa cuối:

The.Blues.141

Xe đạp
Xuống cấp nhanh với mấy bác không biết chăm sóc và bảo dưỡng xe thôi hoặc các bác ấy chưa đi xe Hàn bao giờ. Xe em Forte 2009 SLi nhập Hàn mua cũ chạy thoải mái, máy nổ êm hơn cả mấy con Morning với i10 đời mới. Ké thêm thông tin cho bác tham khảo ông hàng xóm nhà em chạy i10 dịch vụ, xe chạy mới có 20 vạn mà chỉ thay mỗi dầu máy, đến phanh và lốp ông ý còn chưa thay thì bác đủ thấy xe Hàn nói chung nó bền như nào rồi.
i10 dạo này thấy các cụ trong hội đang kêu ầm trời vụ lỗi cột lái không biết như thế nào?

pisces_hn

Xe container
i10 dạo này thấy các cụ trong hội đang kêu ầm trời vụ lỗi cột lái không biết như thế nào?
Thằng I10 linh kiện nó làm ở Ấn Độ nhiều hay sao mà lắm lỗi, mấy xe Huyndai nhập Hàn nó ngon lắm mà như con Getz đã trở thành biểu tượng bền trong lòng anh em taxi. Con này mà vẫn sản xuất thì bán vẫn chạy

tntnb

Xe điện
Trước em đi Morning nên lần này em cũng chọn hãng KIA. Em vừa múc Cerato 1.6

Hôm qua ra quán bia rửa xe mấy ông bạn bảo xe KIA nhanh xuống (cấp) làm em hoang mang quá. Mà em thấy Forte đời 13 14 giờ nhìn vẫn còn chắc chắn chạy đầy đường, các cụ đi Cerato lâu rồi thấy có phải vậy ko???
Nói chung ngon bổ thì không có rẻ và ngược lại. Máy móc thì Kia cũng quá bền mà forte 2009 là một biểu tượng. Tuy nhiên khi giá xe rẻ hãng sẽ phải lựa chọn : Máy móc thì không thể cắt giảm đc rồi chỉ còn chất liệu những thứ phụ như : cao su, nhựa, da...để giảm giá thành cạnh tranh. Người ta nói nhanh tã cũng đúng vì nó tã những thứ có thể thay thế thường xuyên và rẻ tiền. Còn máy móc thì cứ yên tâm, dầu mỡ đầy đủ thì chạy 30-50 năm là bình thường. Tuy nhiên còn 1 yếu tố nữa là Xe hàn hay tinh chỉnh máy để bốc ở dải vòng tua thấp và sang số chậm nên nếu đi nội đô nhiều thì không bao giờ đọ được với xe nhật ở khoản tiết kiệm nhiên liệu.

Every Day

Xe hơi
Em đi 3 năm có mỗi thay dầu vệ sinh v.v. vẫn đi ngon phè phè :D

batmancar

Xe điện
Thôi anh ạ, xe 25 vạn thì các cơ quan nhà nước thanh lý rồi. :)) Đem về rã máy đại tu chán chê mê mỏi mới chạy được. Làm gì có bộ lốp nào chạy đến thế.
Xe cơ quan thì 7 vạn thay lốp theo định mức.
Xe cá nhân hay đi xa như tôi thì tầm 4 vạn đã thay rồi vì tầm này lốp hay dính đinh nên không muốn nằm đường thì thay sớm.
lốp chạy nhiều hay ít chả liên quan gì hay dính đinh cả. em hom nay mới thay cả đôi vì đâm vào que sắt này, lốp vẫn mới. cụ nghĩ lốp mới dính đinh nó ko cắm vào dc hay sao ạ. 4 vạn mà thay trừ khi cụ đi quá ít quá 5 năm thì nên thay. xe em chạy 7 vạn mà lốp như mới nhé. em nghĩ để đến vạch báo mòn chắc phải hơn 10 vạn.

gocart

Xe cút kít
lốp chạy nhiều hay ít chả liên quan gì hay dính đinh cả. em hom nay mới thay cả đôi vì đâm vào que sắt này, lốp vẫn mới. cụ nghĩ lốp mới dính đinh nó ko cắm vào dc hay sao ạ. 4 vạn mà thay trừ khi cụ đi quá ít quá 5 năm thì nên thay. xe em chạy 7 vạn mà lốp như mới nhé. em nghĩ để đến vạch báo mòn chắc phải hơn 10 vạn.
Lốp mới đinh khó găm vào.

ductuanbv

Xe đạp

Hôm qua ra quán bia rửa xe mấy ông bạn bảo xe KIA nhanh xuống (cấp) làm em hoang mang quá. Mà em thấy Forte đời 13 14 giờ nhìn vẫn còn chắc chắn chạy đầy đường, các cụ đi Cerato lâu rồi thấy có phải vậy ko???
Cụ ạ mình đã trải qua 2 đời KIA, forte 1.6MT chạy 9(2009) năm lúc bán về cơ bản vẫn ok, hiện nay vẫn chọn Cerato 1.6AT

To khoẻ

Đi bộ
Của bền tại người thôi ạ.

kenanie

Xe đạp
máy móc thì ok nhưng nội thất thì nhanh tã.

xecatco

Xe tải
Hôm qua em đi ăn sáng (tỉnh) có 4 ông xuống khỏi altis vào ngồi bàn kế,nghe lỏm thì có 1 cụ trong đó tính mua mec E mới ,hình như doanh nghiệp
.Ba cụ kia tụm lại khuyên bảo mec chỉ sang thôi đi không ra gì ,xe thiết kế cho châu âu chỉ đi 5-6 năm là vứt ,cứ toy mag chơi cho bền và lành đi sang hơn bao nhiêu ........nghe mà thấy buồn cho cả một thế hệ suy nghĩ ấu trĩ và thiển cận kiểu ếch ngồi đáy giếng

NguyenAn1219

Xe đạp
Cụ mua xe mới dùng gia đình thì chục năm không phải nghĩ đâu. Em cũng máu cerato và con seltot, chênh nhau ko nhiều.

cafe_hay_trada

Xe hơi
Toàn mấy ông 3 cốc bia vào nghe người nọ người kia nói vậy chứ chắc gì đã biết về xe

trungnh

Xe tăng
Máy thì Kia hay Huyndai đều rất bền, chỉ có cái chất liệu nội thất và độ tiết kiệm nhiên liệu thì ko so được với xe nhật.
Đồng ý hoàn toàn (tất nhiên còn do chủ xe giữ gìn hay không nữa). Em chạy con Forte Si đời 2010, đến giờ tròn 10 năm - ngoại trừ nội thất hơi lọc xọc ra, máy còn ngon choét :)

Kiabuoisang

Xe container
Xuống cấp nhanh với mấy bác không biết chăm sóc và bảo dưỡng xe thôi hoặc các bác ấy chưa đi xe Hàn bao giờ. Xe em Forte 2009 SLi nhập Hàn mua cũ chạy thoải mái, máy nổ êm hơn cả mấy con Morning với i10 đời mới. Ké thêm thông tin cho bác tham khảo ông hàng xóm nhà em chạy i10 dịch vụ, xe chạy mới có 20 vạn mà chỉ thay mỗi dầu máy, đến phanh và lốp ông ý còn chưa thay thì bác đủ thấy xe Hàn nói chung nó bền như nào rồi.
Xe của cụ là đời xe ok nhất và thành công nhất của bọn Kia đấy. Máy gamar thể thao, sử dụng xích cam cực bền bỉ và là dòng xe nhập khẩu nguyên chiếc. Phụ tùng rẻ như sắt vụn và nó thực sự là cái xe rất tốt; giá trị bây giờ ko cao nhưng giá trị sử dụng là rất lớn và rất kinh tế. Còn morning thì cụ ko nên so làm gì cho khập khiễng.

Xu Van Gau

Xe tải
Xe của cụ là đời xe ok nhất và thành công nhất của bọn Kia đấy. Máy gamar thể thao, sử dụng xích cam cực bền bỉ và là dòng xe nhập khẩu nguyên chiếc. Phụ tùng rẻ như sắt vụn và nó thực sự là cái xe rất tốt; giá trị bây giờ ko cao nhưng giá trị sử dụng là rất lớn và rất kinh tế. Còn morning thì cụ ko nên so làm gì cho khập khiễng.
Chuẩn thông tin cụ ạ. Thực tế thì nhiều người ngại mua xe cũ đã qua sử dụng nhưng mình thấy giá trị nó mang lại còn hơn cả mấy xe hạng A đời mới bây giờ.

suti

Xe buýt
Xe KIA đấu tiên mà em biết là KIA Pride và KIA CD5, con CD5 đến giờ vẫn có cụ trên này dùng để phượt khắp Viêt Nam và Lào thì em nghĩ chất lượng KIA hoàn toàn ổn. Hơn nữa quan niệm về xe cộ giờ cũng khác lắm rồi, xưa kia sắm được con xe là rất khó, xác định đi cả đời, còn bây giờ em nghĩ chỉ vài năm là các cụ lại nghĩ chuyện đổi xe, nó chưa kịp hỏng đâu :)
suti

tus11

Xe hơi

Mấy bạn cụ đang đi Toy mà, nên chả cá trê Kia hoặc bất cứ hãng nào khác! Cụ cứ so sánh 1 con For và 1 con San cùng đời 2010! thì bây giờ con nào ngon hơn, giá cao hơn!