Hội xa xứ Driving euro trips - nhờ các bác tư vấn ạ

PHE SANTA

Xe tải
Bẩm các bác

Chả là bọn em đang lên kế hoạch đi một vòng một số nước châu âu bằng xe tự lái , ( như lịch trình trong bản đồ em đã chọn hành trình khoảng 2 tuần trên các cung đường đó ) Vì đây là lần đầu trải nghiệm lại khsông thông thổ , kính nhờ các bác
có đã từng kinh qua xin cho ý kiến chỉ đạo ạ

Xin cảm ơn các cụ ạ

PHE SANTA

Xe tải
Em load cái bản đồ lịch trình save file JPEG mà ko hiểu sao nó ko up được bác nào chỉ giùm ạ

Jerry Minh

Xe tăng
E thử up giúp kụ kiếm tí vodka nào ... :-"

PHE SANTA

Xe tải
Cám ơn cụ Jerry Minh Nhá

raklei

Xe điện
đi thế này phê vãi các cụ nhể, e hóng thôi :D

tuan dat

Xe tăng
Ở Sec thì cụ nên tạt qua thành phố điện ảnh Karlovy Vary

PHE SANTA

Xe tải
Em dự tính khởi hành vào trung tuần tháng 7 ạ , hy vọng sẽ có nhiều ảnh hầu các cụ

PHE SANTA

Xe tải
Hiện tại em đang ngại nhất cung đường từ Budapet về Milano , Tuyến này ít thông tin , trên OF hình như chưa cụ nào kinh qua , cụ nào có thông tin cho em với ạ

TDI

Xe buýt
Em thấy các bác có chương trình rất thú vị đấy . Nhưng bác hỏi chung chung quá mọi người chẳng biết trả lời ra sao.Bác nên có kế hoạch cụ thể xuống SB nào , thuê xe gì cho bao nhiêu người, ghé qua những TP nào , dừng chân ở đâu , bao lâu ,tiêu chí cao cấp hay bình dân,quan tâm đến lĩnh vực nào , văn hóa , vui chơi , ẩm thực , giao lưu với bà con xx ... Những nơi sẽ đi qua nơi nào các bác có người nhà tư vấn thì thôi , nơi nào cần tư vấn để mọi người tập trung giúp đúng những việc bác cần.
Em không biết có giúp được gì cho các bác không nhưng em thấy chặng đường dài qua nhiều nước như vậy các bác nên tìm hiểu kỹ luật giao thông các nước sẽ đi qua , nếu có thể thì nên rủ 1 người nhà sống lâu năm bên này cùng tham gia sẽ giúp các bác đỡ được nhiều trở ngại bất ngờ .
Chúc các bác có một chuyến đi đẹp với nhiều trải nghiệm thú vị :)

laicanthan

Xe container
Em thấy các bác có chương trình rất thú vị đấy . Nhưng bác hỏi chung chung quá mọi người chẳng biết trả lời ra sao.Bác nên có kế hoạch cụ thể xuống SB nào , thuê xe gì cho bao nhiêu người, ghé qua những TP nào , dừng chân ở đâu , bao lâu ,tiêu chí cao cấp hay bình dân,quan tâm đến lĩnh vực nào , văn hóa , vui chơi , ẩm thực , giao lưu với bà con xx ... Những nơi sẽ đi qua nơi nào các bác có người nhà tư vấn thì thôi , nơi nào cần tư vấn để mọi người tập trung giúp đúng những việc bác cần.
Em không biết có giúp được gì cho các bác không nhưng em thấy chặng đường dài qua nhiều nước như vậy các bác nên tìm hiểu kỹ luật giao thông các nước sẽ đi qua , nếu có thể thì nên rủ 1 người nhà sống lâu năm bên này cùng tham gia sẽ giúp các bác đỡ được nhiều trở ngại bất ngờ .
Chúc các bác có một chuyến đi đẹp với nhiều trải nghiệm thú vị :)
Lão TDI viết cụ thể quá :)) Chờ bác ý nói rõ xem thế nào, em giúp được đoạn qua Sec

tuan dat

Xe tăng
Em thì giúp được cài cái chỉ đường bằng tiếng Việt có báo giới hạn tốc độ và báo máy bắn tốc độ cố định

giangsuki

Xe ngựa
Em thì không giúp được gì, chỉ giúp uống nếu ý bác có rượu

PHE SANTA

Xe tải
Thanks bác TDH

Em xuất phát từ Paris đi theo lộ trình như bản đồ ( Paris - Lux - Frank - Lei - Dress - Praha - Vienna - Bratis - Budapet - Sovania - Milano - Geneva - Paris ) Mỗi nơi ở 1 hoặc 2 đêm tùy hứng ạ

Ở Paris , Lux , Leizig , Dressden , Bratislava có người nhà và bạn bè , Riêng cung đường từ Budapet vòng về Milano ra Geneva là hiện giờ em chưa có thông tin cụ thể chỉ seach tạm qua Google Map , mặt khác trên OF cũng chưa có cụ nào phượt qua đây , Nên đang muốn hóng các cụ những thông tin cần thiết để sắp sếp lộ trình

Đoàn e đi từ 1 đến 2 xe của nhà khoảng 7 đến 12 người , có 1 bác làm Sứ Quán pháp tại Paris ( Xe biển Ngoại giao ) Cũng từng ở bển 2 nhiệm kỳ nên cũng khá yên tâm .

Các bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cùng em nhé .

Catmatpat

Xe điện
Thanks bác TDH

Em xuất phát từ Paris đi theo lộ trình như bản đồ ( Paris - Lux - Frank - Lei - Dress - Praha - Vienna - Bratis - Budapet - Sovania - Milano - Geneva - Paris ) Mỗi nơi ở 1 hoặc 2 đêm tùy hứng ạ

Ở Paris , Lux , Leizig , Dressden , Bratislava có người nhà và bạn bè , Riêng cung đường từ Budapet vòng về Milano ra Geneva là hiện giờ em chưa có thông tin cụ thể chỉ seach tạm qua Google Map , mặt khác trên OF cũng chưa có cụ nào phượt qua đây , Nên đang muốn hóng các cụ những thông tin cần thiết để sắp sếp lộ trình

Đoàn e đi từ 1 đến 2 xe của nhà khoảng 7 đến 12 người , có 1 bác làm Sứ Quán pháp tại Paris ( Xe biển Ngoại giao ) Cũng từng ở bển 2 nhiệm kỳ nên cũng khá yên tâm .

Các bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cùng em nhé .
Vậy phần Pháp quá ổn rồi, em hết nhiệm vụ trực canh, chúc bác có chuyến đi thật mỹ mãn

maxinh84

Xe tăng
Đi thế này thì em nghĩ là hơi dày, thời gian chạy xe và dò đường , chưa kể đi lạc .. Thì không còn lại nhiều thời gian để thăm thú nữa..
Qua Praha thì em có thể giúp chut it neu bac cần hoac là vd: nêu co gì trục trặc với cảnh sát và dân bản xứ thì em sẽ gọi bạn em ra giúp !

laicanthan

Xe container
Đi thế này thì em nghĩ là hơi dày, thời gian chạy xe và dò đường , chưa kể đi lạc .. Thì không còn lại nhiều thời gian để thăm thú nữa..
Qua Praha thì em có thể giúp chut it neu bac cần hoac là vd: nêu co gì trục trặc với cảnh sát và dân bản xứ thì em sẽ gọi bạn em ra giúp !
Maxinh hôm nào sang Praha đấy :-?