[Funland] Dự án Louis City

hoangkhanh1189

Xe hơi
Website
www.land24h.net
Em có ông anh mua đầu tư căn shophouse đường Nội bộ bên Louis I. Diện tích 105 m2 mặt tiền 5 m nhìn chếch sang trường Mầm non, cụ nào quan tâm để em giới thiệu mua nhé

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
toàn cò quay ấy mà chứ cứ làm như mỗi dự án các ông bán ấy :)

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vay để mua hay sao mà để hopej đồng cho ngân hàng rùi
Dự án nào chẳng xây xong hết rồi mới làm sổ đỏ. Dự án này BIDV, TP bank tài trợ vốn. HD em để NH quản lý hộ rồi chắc cũng ko vội cần sổ đỏ.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Bọn sale ở đây đểu lắm, nó nhìn maejt khách mà hét giá đấy !!!!!
Với mỗi người lại nói 1 giá khác nhau, chèo kéo nhức cả đầu toàn giá ảo
Hôm nay em cũng vào dự án. thấy bạn sale bên An phát xin sdt. Em hỏi giá bn bạn ấy bảo căn góc l2 thì giá từ 52-54 tuỳ gặp khách. Nhưng căn góc bj cũng hiếm, ít người bán

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
Tôi chưa hiểu tại sao ông lại lôi tôi vào đây. Tôi mua đầu tư khu này thì mắc gì ông? Việc ông nói gì thì mặc ông, nhưng nếu lôi tôi vào thì có chuyện với tôi đấy. Tôi là phụ nữ, nhưng tôi thấy ông không đáng mặt đàn ông tí nào. Hay ông cũng mặc váy?
Mợ nhaocvoi có váy không cho em mặc với ? tính năng diễn đàn fun cho nhau mượn váy mặc cũng hay ạ, Ahihi hi 8-}8-}8-}

Chỉnh sửa cuối:

cachuoi1988

Xe hơi
Tôi chưa hiểu tại sao ông lại lôi tôi vào đây. Tôi mua đầu tư khu này thì mắc gì ông? Việc ông nói gì thì mặc ông, nhưng nếu lôi tôi vào thì có chuyện với tôi đấy. Tôi là phụ nữ, nhưng tôi thấy ông không đáng mặt đàn ông tí nào. Hay ông cũng mặc váy?
cái này là chế độ auto tag mà cụ ơi :)) em đọc thì thành cụ í lại lôi em vào mà, ai đọc thì hiện tên người đấy

kvboto

Xe container
Bác nắm luật chuần thế. Nhưng Luật kinh doanh bất động sản và Luật nhà ở còn đang đá nhau về huy động vốn.
Thực tế không nhiều dự án làm theo luật đâu bác ạ. Hầu hết toãn huy động vốn trước bằng tỷ cách lách....
Mở rộng, mạn đàm tý, thường thì có 2 hình thức:
1. HĐ Mua - bán: có hợp đồng mua bán có giá trị pháp lý, tiến độ thanh toán thì phải như em đã nói: có phê duyệt quy hoạch thiết kế 1/500, có tiến độ thi công ứng với tiến độ thanh toán,... giờ không còn được bán/mua hàng trêng giấy như những năm đầu 2000 giờ vẫn có những HĐ mua bán nhà trên giấy hơn chụ năm chưa thấy nhà, kiện cáo đủ kiểu, CĐT toi rồi cũng có,....
Trường hợp này Người bán hàng nếu không có hàng bán theo nội dung HĐ mua bán thì vi phạm pháp luật,... và giờ chặt hơn nữa là dự án bđs phải có ngân hàng bảo lãnh,... nói chung tốt cho người mua nhà,....

2. Thỏa thuận/HĐ Vay, góp vốn: cái này thì không phải mua bán, người có tiền cho người đang cần tiền vay/góp vốn vào lạ việc/dự án abc nào đó.
Trường hợp này thì việc, dự án có thể thành công hay dang dở,... thường theo thỏa thuận góp vốn thì người góp vốn phải chịu, không có giá trị mua bán, có chăng chỉ thỏa thuận giữa 2 bên nếu sau này bên vay có hàng bán thì được ưu tiên bán hàng, ưu tiên quyền mua hàng xyz cho người góp vốn,... tức góp tiền cho CĐT tiêu và chắc sẽ được mấy cái thỏa thuận ưu tiên gì đó cho người góp vốn khi bên mua bán hàng,... tùy nội dung thỏa thuận góp/vay vốn,...
Sau vẫn phải có HĐ mua bán thì mới được nộp thuế, cấp sổ đỏ/sổ hồng,....

xuanphong0

Xe máy
Dự án này pháp lý ngon từ lâu rồi mà. Chỉ kẹt mỗi cái mặt tiền dự án là mặt LQĐ là chưa làm thôi. Chất lượng công trình ổn, chung cư thì theo cá nhân là chưa xây ở thời điểm này, để tập trung sang bên hoàng mai trước.
Em fun tý: em nhìn cái nhà mẫu các bác sale ngồi nhìn quen quen, có phải cái nhà mẫu từ bên gold mark ở hồ tùng mậu ngày xưa ko:D:D:D.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Mưa tạnh lâu rồi mà vẫn ngập nè, khu này e gia cát dự còn ngập ác [ ảnh chụp lúc 12h trưa nay . Mà muâ hôm qua cũng không lớn, e chẳng thấy chỗ nào ngập luô

Mưa tạnh lâu rồi mà vẫn ngập nè, khu này e gia cát dự còn ngập ác [ ảnh chụp lúc 12h trưa nay . Mà muâ hôm qua cũng không lớn, e chẳng thấy chỗ nào ngập luô

Ngập tí bõ bền gì cụ. Ở hn chỗ nao chả thế, nhất là khu nay giờ hạ tâng chua đâu vao đâu.
5 năm nữa cụ qua đây thi yên tâm luôn cụ nhé

samvn2015

Xe máy

:)) công nhận điện thoại cụ chụp ảnh nét đanh và đẹp thật :))

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên nhoé qua mưa bé mà đã thế này rồi, mà lẽ ra có ngập nc cũng rút lâu rồi, e đợi trạn mưa to chụp lại các cụ chiêm ngưỡng
Ngập tí bõ bền gì cụ. Ở hn chỗ nao chả thế, nhất là khu nay giờ hạ tâng chua đâu vao đâu.
5 năm nữa cụ qua đây thi yên tâm luôn cụ nhé

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Dự án này pháp lý ngon từ lâu rồi mà. Chỉ kẹt mỗi cái mặt tiền dự án là mặt LQĐ là chưa làm thôi. Chất lượng công trình ổn, chung cư thì theo cá nhân là chưa xây ở thời điểm này, để tập trung sang bên hoàng mai trước.
Em fun tý: em nhìn cái nhà mẫu các bác sale ngồi nhìn quen quen, có phải cái nhà mẫu từ bên gold mark ở hồ tùng mậu ngày xưa ko:D:D:D.
em hỏi ngu tí ạ, nếu giả sử đang làm mà thanh tra tuýt còi phát thì sẽ xảy ra hiện tượng gì ạ @@

hiiiiii, e cũng có vài thắc mắc thấy sao sao ấy
1) dự án ko làm hoặc cố tình không làm truyền thông ==> sợ gì hay sao nhỉ ?
2) chỉ có duy nhất 1 sàn đứng ra bán ==> an phát ( trong khi cũng chủ đầu tư này chỗ khác như hoàng mai chẳng hạn rất nhiều sàn đc tham gia )
3) dự án khi mở bán thì lại bán cũng gần hết rồi, các ông mua chỉ đc chọn vài chục căn thôi

em ngu nên chỉ biết thế, các cụ pro thì chém nhẹ giúp

Thông bao các cụ. Hôm nay cầu đôi đã bắt đầu làm cầu tạm rồi các cụ nhé

HuongHuy

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, khi bàn giao thì chủ đầu tư có xây nhà vệ sinh và tường ngăn bên trong cho các căn hộ ko nhi?