[Funland] Dự án Louis City

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đến ạ một số cụ/mợ sale dự án này. Giờ chào bán Louis 10 vẫn còn giới thiệu view 03 toà chung cư cao cấp gần 2000 căn hộ, hỏi về pháp lý thì cứ chung chung, bla bla các kiểu con đà điểu rồi thì bảo trong hợp đồng có đầy đủ rồi :)):)):))

quangot

Xe máy
May quá gặp bác đây rồi. Thế chính thức được giao bao nhiêu héc ta hả bác, họ có cung cấp cho người mua bản vẽ quy hoạch 1/500 được duyệt không ạ ? Và họ xây có đúng quy hoạch không bác ? Vì em xem trên quyết định phê duyệt 1/500 thì cả khu đô thị Tây nam đường 70 có mỗi 20 lô nhà ở thấp tầng có diện tích là 120m2 trong khi đó Lã Vọng xây và bán bao nhiêu căn shophouse có diện tích 120m2 chắc bác biết rõ.

Hy vọng bác giải đáp giúp em những vấn đề trên vì em thấy bác cũng hay thường trực trong thớt này, thanks!
Bác hỏi khó quá em cũng không trả lời được, tuy nhiên TTCP đã có văn bản gửi các bộ ngành lập đoàn thanh tra rồi
http://baodauthau.vn/bat-dong-san/lap-doan-lien-nganh-thanh-tra-cac-du-an-cua-la-vong-73333.html

Hy vọng có kết quả thanh tra sớm để mọi người còn biết đường lo hậu sự, lành thì làm gáo vỡ thì làm môi mà lôi thôi quá thì đi nhảy ... sex

0978323352

Xe tải
E có biết 1 chị đang ôm 20 căn ở louis, hôm trc kêu căn lê quang đạo gần đường 70 là 100 tr, mua thangd 3 2018 là 86, trả lời e chắc cú lắm, chú cứ yên tâm chúng nó ko làm gì đc mình đâu, ko đc 100 chị ko đây hàng
Bác hỏi khó quá em cũng không trả lời được, tuy nhiên TTCP đã có văn bản gửi các bộ ngành lập đoàn thanh tra rồi
http://baodauthau.vn/bat-dong-san/lap-doan-lien-nganh-thanh-tra-cac-du-an-cua-la-vong-73333.html

Hy vọng có kết quả thanh tra sớm để mọi người còn biết đường lo hậu sự, lành thì làm gáo vỡ thì làm môi mà lôi thôi quá thì đi nhảy ... sex

BDS68

Xe cút kít
Người OF

Đấy, cái Louis City này nó khác phần còn lại của các dự án BĐS ở Hà Nội này là:

1/ CĐT không mở bán công khai, không quảng cáo bán hàng, ..... tất cả các thông tin có được đều qua cò cung cấp từ sale kít đến các vấn đề khác. Đến như anh Vova trước khi anh ý ra hàng thì công tác truyền thông, hướng dẫn bán hàng, chính sách bán hàng, ..... họ tập huấn rất kỹ cho các sale và quảng cáo thôi rồi.
2/ Các tài liệu pháp lý khi cần thì không biết CĐT đâu mà chỉ hỏi qua cò và cò cũng lơ mơ. Các dự án khác (trừ mấy dự án ma) thì đến chủ đầu tư trình bày và cho xem, nếu cần và nói khéo là họ copy cho luôn ko thiếu cái gì.
3/ Những ai quan tâm tìm hiểu kỹ hoặc đã mua thì thừa biết các thủ tục từ Hợp đồng góp vốn, Đơn đăng ký nguyện vọng mua nhà của dự án, Hợp đồng mua bán, Biên bản giao nhà, .... nó như thế nào, nó trả thể hiện quái gì nghĩa vụ/trách nhiệm rõ ràng, cụ thể của CĐT gì cả.

Phải chăng phong cách Paris trong lòng Hà Nội là vậy ???

BDS68

Xe cút kít
Người OF
E có biết 1 chị đang ôm 20 căn ở louis, hôm trc kêu căn lê quang đạo gần đường 70 là 100 tr, mua thangd 3 2018 là 86, trả lời e chắc cú lắm, chú cứ yên tâm chúng nó ko làm gì đc mình đâu, ko đc 100 chị ko đây hàng
Mua 20 căn mặt LQĐ thì không bao giờ giá đến 75 và xuống tiền cũng linh hoạt khác mua lẻ cụ à. Cháu chắc 100% luôn ạ!

0978323352

Xe tải
Cụ thể hơpk đồng có chõ nào bất hợp lý thế cụ
Đấy, cái Louis City này nó khác phần còn lại của các dự án BĐS ở Hà Nội này là:

1/ CĐT không mở bán công khai, không quảng cáo bán hàng, ..... tất cả các thông tin có được đều qua cò cung cấp từ sale kít đến các vấn đề khác. Đến như anh Vova trước khi anh ý ra hàng thì công tác truyền thông, hướng dẫn bán hàng, chính sách bán hàng, ..... họ tập huấn rất kỹ cho các sale và quảng cáo thôi rồi.
2/ Các tài liệu pháp lý khi cần thì không biết CĐT đâu mà chỉ hỏi qua cò và cò cũng lơ mơ. Các dự án khác (trừ mấy dự án ma) thì đến chủ đầu tư trình bày và cho xem, nếu cần và nói khéo là họ copy cho luôn ko thiếu cái gì.
3/ Những ai quan tâm tìm hiểu kỹ hoặc đã mua thì thừa biết các thủ tục từ Hợp đồng góp vốn, Đơn đăng ký nguyện vọng mua nhà của dự án, Hợp đồng mua bán, Biên bản giao nhà, .... nó như thế nào, nó trả thể hiện quái gì nghĩa vụ/trách nhiệm rõ ràng, cụ thể của CĐT gì cả.

Phải chăng phong cách Paris trong lòng Hà Nội là vậy ???

daugau_2610

Xe tải

0978323352

Xe tải
20 căn lộn xộn chứ ko phả táte cả đều lqd cụ ơi, lqd toàn cuất ngoại giao chủ đầu tư nói là của đôks tác singapo với các cụ .... lãnh đạo hát nờ :)
Bà ấy chjr có 2 căn lqd thôi
Mua 20 căn mặt LQĐ thì không bao giờ giá đến 75 và xuống tiền cũng linh hoạt khác mua lẻ cụ à. Cháu chắc 100% luôn ạ!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
20 căn lộn xộn chứ ko phả táte cả đều lqd cụ ơi, lqd toàn cuất ngoại giao chủ đầu tư nói là của đôks tác singapo với các cụ .... lãnh đạo hát nờ :)
Bà ấy chjr có 2 căn lqd thôi
Cháu quan tâm và tìm hiểu dự án này từ tháng 9/2016 nên cũng hầu như biết và gặp tất cả các bạn sale của dự án này, một số bạn hiện không còn bán hàng cho dự án này nữa rồi vì vậy các hợp đồng vay tài sản (toàn Pgd ký); đơn đăng ký mua nhà (toàn tay TP.kinh doanh xác nhận chung chung là đã nhận đơn, chuyển lãnh đạo xem xét); đến mẫu HĐMB rồi HĐMB đều nhận được, nói chung là áp đặt từ phía CĐT.

Về giá LQĐ thì bán lẻ thấp nhất cháu được biết là 78, đến tháng 3/2018 vẫn có thể mua giá 81-83. Quả thật cháu hóng dự án này và chưa xuống tiền chủ yếu là tìm hiểu thêm cho chính xác việc triển khai LQĐ khi nào thôi chứ trước đây cũng không nặng về vấn đè pháp lý lắm, còn ba cái vớ vẩn của hợp đồng vay TS, đơn mua nhà hay HĐMB thì chỉ khó chịu chút vì CĐT coi thường/áp đặt khách hàng thôi cũng bỏ qua vì mình có nhà là được rồi.

Chỉ gần đây mới rộ nên các vấn đề về pháp lý và các sai phạm/khuất tất liên quan đến các dự án BĐS của Lã Vọng nhận được qua thực hiện dự án BT thôi và không ngờ vấn đề này hiện nay lại được TTCP và báo chí đánh kinh quá ví như Vũ Nhôm - Hà Nội.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Hôm nay rất chân tình thẳng thắn, nói thật với các cụ từ trước đến giờ cháu chỉ muốn mua 02 căn liền nhau mặt LQĐ này thôi và cháu còn được biết về cái nút giao dự kiến tại ngã 5 Lê Quang Đạo - Đường 70 mở rộng. Bản thân cháu định giá khi xong LQĐ và đường 70 mở rộng thì mặt LQĐ sẽ có giá tầm 150–180tr/m2, tuy nhiên nếu loại trừ các vấn đề pháp lý (kể cả Louis/Lã Vọng không có bất cứ sai phạm nào, thậm trí quá ngon lành cành đào) mà sau 05 năm không hoàn thành LQĐ và hạ tầng hoàn chỉnh thì với tầm tiền phải bỏ ra 12,5 tỷ cho 01 căn 120m2 mặt LQĐ này là không còn hiệu quả trong đầu tư.

Vậy nên cháu vẫn hóng và chấp nhận cuộc đua mua sau có thể với giá cao khi có tín hiệu từ việc triển khai LQĐ hoặc giả từ bỏ ý định sau kết luận thanh tra và xử lý (nếu có)!

P/s Nói các cụ thông cảm chứ tiền còn trong túi mình thì mình còn kiểm soát và ko thiếu cơ hội đầu tư, vấn đề là nhận diện và nắm bắt. Không nghiên cứu kỹ, xuống tiền ngay ko cẩn thận là vỡ mồm luôn :)):)):))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thế theo cụ thì sale chào cho cụ sẽ nói d/a đang thanh tra liên ngành, nhà ở xã hội cao tầng, trường học, chưa giao chủ đầu tư,... mời cụ cứ mua đi, hay sale nghỉ/bỏ việc bán hàng ở nhà chơi, không cần lương, hòa hồng,... à ?

Thế chả nhẽ, Chị ấy bẩu là chị có 20 căn, đang thanh tra liên ngành, cũng thấy,.... cần bán lắm, và bán thì chị ấy sẽ bán giá nào ? vì đã ôm đầu tư thì bán ra cũng phải kỳ vọng giá bán bù được chi phí cơ hội thấp nhất là lãi ngân hàng nửa năm là 4% và chi phí chuyển nhượng, thuế má,... nữa chứ, cụ mong chị ấy mua vào 86 bán ra 76 cho cụ à ?

Ôi Lu is, nàng ơi, nàng là cảm hứng bất tận cho ối anh trai tráng hào hoa phong nhã trong cái thớt này đấy, nàng xinh đẹp kiêu kỳ lắm lắm, có biết không ?
Với sale thì buồn cười lắm. Cuối 2014 cháu được sale chào xem một căn BT ở Văn Quán giá fix là 16,5 tỏi, đợt rồi ngồi cafe với cậu đó hỏi thêm tình hình xem có dự án hay căn nào ngon không, mạn đàm các kiểu xong cậu ây bảo: tháng trước em chốt được cho khách căn BT trước anh xem ở Văn Quán đấy, giá 18 tỷ và còn thêm câu “đợt đấy mà anh múc có phải ngon không”.

p/s: Bỏ ra 16,5 tỷ sau gần 4 năm bán được 18tỷ chưa biết có bao gồm phí sang tên ko, rồi phí môi giới các kiểu mà vưỡn khen ngon, đành ngậm miệng xã giao kêu tiếc quá cụ ah :)):)):))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ 68 hôm nay thổ lộ tình thương mến thương với nàng lu is mùi mẫn quá, quan hệ với các sale vẫn đáng iu như xưa nhỉ

Ai dưa lê, dưa chuột, dưa gang, dưa lưới,... đê
Khi đã thổ lộ, cởi bỏ thì gần như không còn mặn mà như trước nữa cụ ah. Đắm đuối với em Louis này quá nên thỉnh thoảng vào ném đá lại làm các bạn sale mếch lòng.

Mong Louis sẽ ổn thoả, để một ngày nào đó mình còn có thể tìm kiếm cơ hội!

0978323352

Xe tải
Báo chí ....... trung ưong ....... thôi, néu ko phải có người ...... sao ..... nắm rõ thế...... và ...... và nếu ko có dư luận ..... làm sao trung ương ...... có ..... lý do ........biết đâu là ..... sự sắp đặt...... của ....... những linh ...........hon .......ma doi...... trong........miếu đường vòng...... xây nhà là động ......... đất lắm ...... sao các a ấy lại dám.... cả gan......chiêu trò......an bot........... an cuo ........ của ĐN....... ngay ....... trên mảnh đất....... linh thiêng....... đó ...... chứ.......động vào ..........cái vùng đất .......... như vậy........ họ ........ sẽ ...... cho....... các anh ấy ...........

Chỉnh sửa cuối:

toisethang

[Tịch thu bằng lái]

Khi đã thổ lộ, cởi bỏ thì gần như không còn mặn mà như trước nữa cụ ah. Đắm đuối với em Louis này quá nên thỉnh thoảng vào ném đá lại làm các bạn sale mếch lòng.

Mong Louis sẽ ổn thoả, để một ngày nào đó mình còn có thể tìm kiếm cơ hội!
vì sao hôm nay cụ lại quyết định dừng bước trc e ấy
vừa sáng ra có cụ nào đọc tin trên otofun đẩy hàng lê quang đạo 80 triệu rồi cụ kìa

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
khiếp giá gấp đôi giá gốc rồi cơ á ?

kvboto

Xe container
Hiiiiii giá gốc có 2.1 triệu m2 chưa có điện đường trường trại cụ ơi, cụ mún hem, mình bê tê
Gốc của cụ chưa phải là gốc roài, gốc trả cho anh nông dân mỗ đại quê em có 200 ngàn/m2 thoai nhá

BDS68

Xe cút kít
Người OF

vì sao hôm nay cụ lại quyết định dừng bước trc e ấy
vừa sáng ra có cụ nào đọc tin trên otofun đẩy hàng lê quang đạo 80 triệu rồi cụ kìa
Vâng cụ ah, có mấy lý do để cháu tạm thời dừng bước ạ:

1/ Tín hiệu chung về BĐS có vẻ sức nóng đang hạ nhiệt;
2/ Độ HOT và các tin mới/tín hiệu tốt của Louis đã thẩm thấu vào giá hết rồi;
3/ Tình hình Thanh tra và sai phạm/xử lý vẫn còn Treo quả tạ trên đầu có thể rơi bất cứ lúc nào;
4/ Tình hình triển khai LQĐ và làm nốt đường 70 mở rộng vẫn bặt vô âm tín, xa tít mù khơi;
5/ Người đã mua vẫn còn nhiều kỳ vọng, chưa sẵn sàng cho thực tế phũ phàng cần có thêm thời gian để họ nhận diện lại các vấn đề mới có thể chấp nhận mặt bằng giá mới.

Với tất cả các lý do trên cháu nghĩ là giá không có cửa tăng, nhưng giảm sốc thì không có, thanh khoản thấp và giá dow dần theo thời gian cho đến khi có tin tốt về đường LQĐ và 70 mở rộng. Nếu thanh tra có vấn đề lớn và phải xử lý triệt để thì tèo thảm ạ!

toyota88

Xe tải
Vâng cụ ah, có mấy lý do để cháu tạm thời dừng bước ạ:

1/ Tín hiệu chung về BĐS có vẻ sức nóng đang hạ nhiệt;
2/ Độ HOT và các tin mới/tín hiệu tốt của Louis đã thẩm thấu vào giá hết rồi;
3/ Tình hình Thanh tra và sai phạm/xử lý vẫn còn Treo quả tạ trên đầu có thể rơi bất cứ lúc nào;
4/ Tình hình triển khai LQĐ và làm nốt đường 70 mở rộng vẫn bặt vô âm tín, xa tít mù khơi;
5/ Người đã mua vẫn còn nhiều kỳ vọng, chưa sẵn sàng cho thực tế phũ phàng cần có thêm thời gian để họ nhận diện lại các vấn đề mới có thể chấp nhận mặt bằng giá mới.

Với tất cả các lý do trên cháu nghĩ là giá không có cửa tăng, nhưng giảm sốc thì không có, thanh khoản thấp và giá dow dần theo thời gian cho đến khi có tin tốt về đường LQĐ và 70 mở rộng. Nếu thanh tra có vấn đề lớn và phải xử lý triệt để thì tèo thảm ạ!
cụ có văn phòng bđs không, e nghi nghi cụ là chuên ja bđs, e đoán cụ sinh năm 68 69, có kinh nghiệm 10-15 năm chuyên buôn bđs ạ ???