Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

mechauech

Xe hơi
Vin gia lâm giá rẻ mới bán được vì quá xa lại qua cầu gió bay, xa khu hành chính mới
Cụ nào muốn đầu tư thì có thể xem xét Vin đại mỗ
người ta gần ở đâu thì mua nhà gần đấy thôi chứ đầu tư thì xem lịch sử trên cả nước có ai mà đã lãi được với vincom chưa ?

Justforfuntoo

Xe container
người ta gần ở đâu thì mua nhà gần đấy thôi chứ đầu tư thì xem lịch sử trên cả nước có ai mà đã lãi được với vincom chưa ?
Quan trọng nhất là làm ở đâu? Quanh gia lâm quá ít trung tâm hành chính, cơ quan, cty, các dịch vụ tiện ích
Đại mỗ thì gần Mỹ đình hơn, khu đó cũng phát triển hơn
Tôi đang nói đến đầu tư, còn để ở thì thích ở đâu thì ở

otophanh

[Tịch thu bằng lái]
Em update cho các cụ tiến độ tháng 8 nhé: https://banchungcu.com.vn/vincity/vincity-gia-lam/tien-do-vincity-gia-lam-ocean-park-dai-cong-truong-dau-thang-8-2018.html
- Mua ở thì các cụ cứ bình tĩnh, 10 người mà 9 người bảo giá cao thì chắc chắn ra hàng giá sẽ rẻ, còn các cụ cứ rộn lên là giá lại cao ngất ngưởng!
- Còn đầu tư thì với lý do hầu hết các sale sẽ tâp trung vào 1 số ít căn để tư vấn, đông người nói đến số ít đó thì tự dưng thành HOT thôi ạ, giá chênh sẽ xảy ra và cụ nào làm qen cưỡi được lên sóng sẽ thắng thôi ạ!

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại cụ nào chê cứ chê, ai mua cứ mua.
Giống Thượng Hải 30 năm trước, bờ đông bên sông heo hút, thưa dân, kém phát triển.
30 năm sau thì ai cũng biết.
Tặng các cụ ảnh gif timelapse HN từ 1984 đến 2016. Qua ảnh các cụ sẽ thấy bờ đông sông Hồng, cụ thể là LB và GL từ 2010 phát triển mạnh mẽ như thế nào.

Ngoài lề: otofun nhiều cụ cú đêm phết nhẩy. Em còm 1 cái ảnh thôi mà đẩy topic lên cho gần 90 cụ xem :))

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ có nhu cầu thì cũng hết sức bình tĩnh. Nếu nói là thông tin chính thức thì chưa có cái vẹo gì cả. Đi đâu cũng thấy toàn DỰ KIẾN, nói thẳng là đoán mò cho nhanh. Khốn cái thi nhau đoán, mỗi người đoán 1 kiểu thành ra tùm lum hết lên
Cứ chờ mở bán chính thức, giá bán chính thức, mặt bằng chính thức đi. Mấy chục nghìn căn, các cụ lo gì không kiếm được cái :))

gialamduy

Xe tải
Dương xá góp hơn 50ha cho kdt đấy cụ ạ...

Justforfuntoo

Xe container
Mặc sale nói gì thì nói, các cụ cứ đoàn kết không mua, để thành đô thị hoang, tồn vốn cả nghìn tỷ, mỗi ngày phải trả lãi ngân hàng gần chục tỷ, để xem có bán giá rẻ không?
Vim đại mỗ còn kênh kiệu làm giá được
Chứ vim gia lâm tuổi gì? Khi xa trung tâm hành chính mới, qua cầu gió bay, hạ tầng xung quanh chả có gì
Sale cứ nói hươu nói vượn làm giá để các cụ nóng ruột chứ hàng chục toà cc, hàng nghìn căn sh, bt .., chả đi đâu mà vội để sale lùa gà vào chuồng

St86

Xe máy
Thực ra cái topic này lập lên để những ai quan tâm va có nhu cầu thì vào tìm hiểu và update cập nhập thông tin . Chứ các bác dg mong qua vài ba cái cmmt thì vin nó sẽ hạ giá. Những ai mua thì họ sẽ suy nghĩ và hoặc hợp lý hoặc không hoặc đầu tu v..v thì họ sẽ mua, còn nhung ai thấy ko thấy giá hợp lý thì mua chỗ khác. Hãy cmmt chê bai nhung theo hướng tích cực, làm sao kdt vẫn đông phat triển và giá hợp lý với địa hình và khu vực.

Justforfuntoo

Xe container
Vim thì vẫn nổi tiếng bán đắt và hút máu người mua rồi, nên ai mua ở thì ok chứ đầu tư thì cứ xem vim thanh hoá ế chảy ra, vim thăng long giảm giá cả tỷ so với đợt mở bán là biết
Vị trí làm nên giá cả chứ không phải thương hiệu, thương hiệu mạnh mà làm ở vị trí xa mù tắp với giá trên trời thì tự nó vỡ thôi, thị trường qđ hết

Kể giá mà chung cư vin bán tầm 18tr với thấp tầng tầm 40-50 nhỉ em nguyện bán hết vài cái nhà mặt phố ra mua luôn:D:D Sống mấy khu này thì landscape quá đẹp rồi

Phi Long8388

Xe hơi
nhưng tiện ích thì không có gì :)) tiền nào của đó mà anh. mua rẻ nhưng nhìn sang tiện ích của vin mà thòm thèm, muốn dùng ké. ai cho :)) vin không chỉ bán nhà, vin bán quần thể tiện ích nữa.
Về lựa chọn mình nghĩ theo khả năng tài chính và cách đầu tư từng người thôi, giá mà CĐT đưa ra họ tính giá sẽ đem lại ích lợi như nào cho khách, chứ chả nhẽ họ hét cái giá để mà lỗ vốn đâu cụ nhể,

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra cái topic này lập lên để những ai quan tâm va có nhu cầu thì vào tìm hiểu và update cập nhập thông tin . Chứ các bác dg mong qua vài ba cái cmmt thì vin nó sẽ hạ giá. Những ai mua thì họ sẽ suy nghĩ và hoặc hợp lý hoặc không hoặc đầu tu v..v thì họ sẽ mua, còn nhung ai thấy ko thấy giá hợp lý thì mua chỗ khác. Hãy cmmt chê bai nhung theo hướng tích cực, làm sao kdt vẫn đông phat triển và giá hợp lý với địa hình và khu vực.
khổ thế anh ơi, ông JFF kia tưởng anh là sale vào nâng nhau thì chịu rồi :)) confirm luôn 2 ae vừa ngồi càfe cuối tuần trc, cụ St86 này là khách chuẩn đét nhé :))
chán thật, thể hiện quan điểm hơi tích cực thì bị quy chụp là sale vào nâng nhau tâng bốc dự án.

aveo_kia

Xe tăng
Cá nhân em thấy nhiều cụ mợ nghĩ đã là Vincity là phải rẻ, giá ở đây ko rẻ, nó ở mức hợp lý thôi.
Vincity là thương hiệu cho khu Chung cư cao tầng, còn khu thấp tầng vẫn mang thương hiệu Vinhomes, tên gọi Vinhomes Ocean Park.
Khu thấp tầng Vinhomes Oceark Park Gia Lâm nó ngang cấp với Vinhomes Riverside và Vinhomes Riverside The Harmony, thậm chí nó còn nhiều tiện ích hơn.
Các cụ cứ lấy mấy cái lí do nó xa rồi giá đền bù rẻ để muốn giá khu này cũng rẻ, ko có đâu ạ. Vin hiện tại thì chưa phục vụ cho số đông mà các cụ.
Thôi, tóm lại là ai mua thì sẽ ko chê, ai chê thì sẽ ko mua. Sau khoảng từ 2 đến 3 năm, em mời các cụ các mợ đọc lại tất cả cmt ở cái topic này, lúc đấy em chắc chắn nhiều người sẽ thay đổi quan điểm ahihihihi :D:D:D:D:D:D
Này, tôi bảo đắt nhưng T có kêu lý do đắt đâu, đơn giản T cảm thấy thế thôi

nam.yeuaudio

Xe hơi
Mặc sale nói gì thì nói, các cụ cứ đoàn kết không mua, để thành đô thị hoang, tồn vốn cả nghìn tỷ, mỗi ngày phải trả lãi ngân hàng gần chục tỷ, để xem có bán giá rẻ không?
Vim đại mỗ còn kênh kiệu làm giá được
Chứ vim gia lâm tuổi gì? Khi xa trung tâm hành chính mới, qua cầu gió bay, hạ tầng xung quanh chả có gì
Sale cứ nói hươu nói vượn làm giá để các cụ nóng ruột chứ hàng chục toà cc, hàng nghìn căn sh, bt .., chả đi đâu mà vội để sale lùa gà vào chuồng
Thực ra người mà đã mua được Vin Homes để ở rồi thì không có trong này đâu mà Cụ kêu. Vin Gia Lâm giá sẽ rẻ hơn Vin Đại Mỗ nhưng hạ tầng xung quanh sẽ tốt hơn Vin Đại Mỗ đới Cụ ạ, nhà EM Đại Mỗ đây Em lạ gì, đường xá bụi bặm, con người nhếch nhác, ngập, tắc đường, ít bệnh viện, chả có mấy con đường có vỉa hè, vỉa hè thì hàng quán mở tràn lan không ai quản lý, EM cũng mong quê EM phát triển những còn lâu lắm Cụ ạ. Haizzz

St86

Xe máy
Khổ mie. Chưa có giá chính thức b đã ầm ỹ hết cả lên rồi. bác cứ đợi có giá chinh thức đã rồi làm gi thì làm ko dc à? Cá nhân e đếch phải sale, e la khách 100% và e cung nói thẳng với cu sale trên là giá hợp lý anh mua, nhưng nếu đắt a thấy ko hợp lý thì anh chưa vội. Rất dễ rất nhẹ nhàng. Sao cứ phải dìm lấy dìm để với lý do là để vin hạ giá. Các bác cứ như vin nó la trẻ con 3 tuổi .

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Khổ mie. Chưa có giá chính thức b đã ầm ỹ hết cả lên rồi. bác cứ đợi có giá chinh thức đã rồi làm gi thì làm ko dc à? Cá nhân e đếch phải sale, e la khách 100% và e cung nói thẳng với cu sale trên là giá hợp lý anh mua, nhưng nếu đắt a thấy ko hợp lý thì anh chưa vội. Rất dễ rất nhẹ nhàng. Sao cứ phải dìm lấy dìm để với lý do là để vin hạ giá. Các bác cứ như vin nó la trẻ con 3 tuổi .
lại còn có người định lôi kéo người khác không mua để cho vin ế thành khu bỏ hoang. chả hiểu sao họ lại có suy nghĩ như thế được :)) mình không mua thì người khác mua, mình thấy đắt người khác thấy chấp nhận được, tại sao phải rủ nhau dìm để cho nó k bán được nhỉ :)) chẳng qua em nghĩ là thích quá nhưng không mua được, quay sang dìm mong nó rẻ để còn mua :))
1 cánh én không làm nên mùa xuân được anh nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng