Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

hnilqhuy

Xe tăng
Mặc sale nói gì thì nói, các cụ cứ đoàn kết không mua, để thành đô thị hoang, tồn vốn cả nghìn tỷ, mỗi ngày phải trả lãi ngân hàng gần chục tỷ, để xem có bán giá rẻ không?
Vim đại mỗ còn kênh kiệu làm giá được
Chứ vim gia lâm tuổi gì? Khi xa trung tâm hành chính mới, qua cầu gió bay, hạ tầng xung quanh chả có gì
Sale cứ nói hươu nói vượn làm giá để các cụ nóng ruột chứ hàng chục toà cc, hàng nghìn căn sh, bt .., chả đi đâu mà vội để sale lùa gà vào chuồng
mình cũng đầu tư bđs tùy giai đoạn nhưng chưa bao giờ (chắc là cũng ko bao giờ) mua nhà của vyn
dịch vụ duy nhất dùng của họ là các rạp fim thuê trong tttm

victory123

Xe hơi
lại còn có người định lôi kéo người khác không mua để cho vin ế thành khu bỏ hoang. chả hiểu sao họ lại có suy nghĩ như thế được :)) mình không mua thì người khác mua, mình thấy đắt người khác thấy chấp nhận được, tại sao phải rủ nhau dìm để cho nó k bán được nhỉ :)) chẳng qua em nghĩ là thích quá nhưng không mua được, quay sang dìm mong nó rẻ để còn mua :))
1 cánh én không làm nên mùa xuân được anh nhỉ.
Cụ ơi, suy nghĩ j là quyền của người ta. Có người khen thì cũng phải có người chê chứ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, suy nghĩ j là quyền của người ta. Có người khen thì cũng phải có người chê chứ.
vấn đề cụ để ý các comment của cụ ý rất tiêu cực, dìm đã đành lại còn rủ nhau k mua để mong vin hạ giá, bỏ hoang. em thấy chả có tính xây dựng gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
M
Khổ mie. Chưa có giá chính thức b đã ầm ỹ hết cả lên rồi. bác cứ đợi có giá chinh thức đã rồi làm gi thì làm ko dc à? Cá nhân e đếch phải sale, e la khách 100% và e cung nói thẳng với cu sale trên là giá hợp lý anh mua, nhưng nếu đắt a thấy ko hợp lý thì anh chưa vội. Rất dễ rất nhẹ nhàng. Sao cứ phải dìm lấy dìm để với lý do là để vin hạ giá. Các bác cứ như vin nó la trẻ con 3 tuổi .
Tự bác trả lời rồi nhé :))
Vim có phải trẻ con 3 tuổi đâu mà tôi dìm được giá =))
Nhưng vim hay giời thì cũng có qđ sai lầm như vim thăng long và vim thanh hoá, vimpro cũng đóng cửa hàng loạt kìa
Thị trường qđ hết cả, chả ai dìm được nếu nó tốt nên các ông sale đừng có giãy đành đạch lên thế. Các ông sale nu boả miẹ, hàng rẻ thì các ông bán được nhiều hàng, được phí môi giới nhiều mà các ông cứ làm như các ông là chủ đầu tư không bằng ;))

Justforfuntoo

Xe container
vấn để cụ để ý các comment của cụ ý rất tiêu cực, dìm đã đành lại còn rủ nhau k mua để mong vin hạ giá, bỏ hoang. em thấy chả có tính xây dựng gì cả
Bị điêng à, trẻ con 3 tuổi hay sao mà để cho tôi rủ được :)) =))

Justforfuntoo

Xe container
Thực ra người mà đã mua được Vin Homes để ở rồi thì không có trong này đâu mà Cụ kêu. Vin Gia Lâm giá sẽ rẻ hơn Vin Đại Mỗ nhưng hạ tầng xung quanh sẽ tốt hơn Vin Đại Mỗ đới Cụ ạ, nhà EM Đại Mỗ đây Em lạ gì, đường xá bụi bặm, con người nhếch nhác, ngập, tắc đường, ít bệnh viện, chả có mấy con đường có vỉa hè, vỉa hè thì hàng quán mở tràn lan không ai quản lý, EM cũng mong quê EM phát triển những còn lâu lắm Cụ ạ. Haizzz
Tôi đã mua vimhomes và đang sống ở vimhomes đây, lạ gì bài của vim đâu cụ :))
Bài của vim tôi bắt bài và học thuộc lòng lâu rồi
Cái trò cho cọc thiện chí để test thị trường xong bán giá cao vống lên, bao nhiêu nhà đầu tư khóc ròng rồi.
Group vimhomes nhà tôi đang ở còn có bài chửi sale lá mặt lá trái kìa, lúc mình mua thì nó tâng bốc lên tận mây xanh, mua nhanh kẻo hết. Lúc muốn bán thì nó chê ỉ chê eo, bảo phải cắt lỗ mới bán được kìa
Không phải cư dân của vim không hiểu được đâu

victory123

Xe hơi
Nói thật với các bác sales, những người có nhu cầu vào đây để xem thông tin đa chiều. Mà chủ yếu là mọi người muốn biết về những mặt trái của VIN chứ thông tin quảng cáo VIN thì ở ngoài đầy, vào đây làm quái j.

Em thấy thông tin của cụ JFF còn hữu ích hơn của các cụ Sales

Justforfuntoo

Xe container
Nói thật với các bác sales, những người có nhu cầu vào đây để xem thông tin đa chiều. Mà chủ yếu là mọi người muốn biết về những mặt trái của VIN chứ thông tin quảng cáo VIN thì ở ngoài đầy, vào đây làm quái j.

Em thấy thông tin của cụ JFF còn hữu ích hơn của các cụ Sales
Thì cụ thấy toàn sale xông vào chửi em là hiểu rồi đấy
Sale vimhomes mà láo với khách như mấy cụ sale trên này kể cũng hiếm
Vim đào tạo sale dù khách có mua hay không vẫn phải tôn trọng khách
Bv, lễ tân của vim được đào tạo dù khách có chửi như hắt nước vào mặt vẫn phải mỉm cười
Nếu có thái độ láo với khách ntn, vim đuổi việc luôn
Nhưng mấy ông này toàn là sale của các sàn hợp tác với vim chứ không phải nv của vim nên chắc không sợ ;))

nam.yeuaudio

Xe hơi
Tôi đã mua vimhomes và đang sống ở vimhomes đây, lạ gì bài của vim đâu cụ :))
Bài của vim tôi bắt bài và học thuộc lòng lâu rồi
Cái trò cho cọc thiện chí để test thị trường xong bán giá cao vống lên, bao nhiêu nhà đầu tư khóc ròng rồi.
Group vimhomes nhà tôi đang ở còn có bài chửi sale lá mặt lá trái kìa, lúc mình mua thì nó tâng bốc lên tận mây xanh, mua nhanh kẻo hết. Lúc muốn bán thì nó chê ỉ chê eo, bảo phải cắt lỗ mới bán được kìa
Không phải cư dân của vim không hiểu được đâu
Ơ, thế Cụ mua và ở Vimhomes hay VinHomes hả Cụ? Mà Vim là cái gì nhể? :))

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Chuẩn, các ông sale cứ hot bài mua nhanh kẻo hết, em ngứa hết cả mít :))
hết thật chứ đùa đâu cụ. Sale người ta còn mua nữa là, và vì sao lại hết thì em có thể giải thích thế này để cụ với mọi người hiểu cái từ "ko mua thì thôi, còn mua thì nhanh mua ko thì hết" đối với BĐS. Em biết một chị làm sale dự án đã đăng kí đặt mua 3 căn ở đây rồi.
Đối với BDS nhiều dự án có rất nhiều lựa chọn, nên khách hàng khi có tiền và cần mua nhà đôi khi thường hay suy nghĩ từ từ xem thế nào rồi thì lựa chọn không lựa chọn chỗ này thì lựa chỗ khác. Với khách hàng này thì cứ nói chung là chỉ là các cụ còn tìm hiểu các dự án < với khách đang tìm hiểu thì em không nói.

Nhưng với những khách hàng đã lựa chọn quyết định mua một dự án cụ thể thì nên mua nhanh, và sớm bởi thường có lợi hơn cho chính người mua. Với 1 dự án ví dụ như Vincity, số lượng tòa view hồ cũng ko nhiều, gần trường đại học của Vin cũng ko nhiều đâu đó 3-5 tòa. Ví dụ cụ mua đầu tư cũng chỉ lựa chọn khoảng 10-20 tầng, rồi cân đối số tiền cụ mua thì các căn em ví dụ 28m2 chả hạn cũng chỉ số lượng hữu hạn. Hàng thì mới, giá đợt 1... những cái đó vô hình chung tạo nhu cầu dồn về một số vị trí căn hộ có lợi cho khách hàng. Còn thì sau đợt ra hàng thị trường vẫn sẽ tồn tại những căn ko đẹp lắm so với căn vào đợt 1 vô hình chung dành cho người mua sau phải lọc hàng để lấy.

Nếu cụ là người mua cụ bảo ờ còn nhiều cứ từ từ, thì thực ra cũng thoải mái thôi. Nhưng khi đó cụ lại khó lựa chọn hơn hoặc vào các căn cụ ko mong muốn hoặc giả nữa là cụ đi mua dự án khác, hoặc mua chênh ..v...v.. đấy là điều tất nhiên.

P/s cá nhân em thì vin đại mỗ thuận lợi hơn vin gia lâm ;) Hàng Vin chưa bao giờ và không bao giờ có giá rẻ.
Có một câu không nguyên văn như thế này để các cụ hiểu: Khi bạn bán mặt hàng thương hiệu giá trị cao, bạn có thể giảm giá trị để kích thích nhu cầu tiêu dùng của phân khúc thấp hơn nhưng để quay trở lại phân khúc thì lại cả vấn đề.
Với vin cũng thế, Vin không bán giá rẻ, nhưng Vin đưa mặt hàng phù hợp tầm mua của đa số người mua. thế nên mới có quả nhà tầm 30m2

giống như hôm qua đọc vnexpress có trùm nho gì 11 tr của nhật đấy, nhưng ai ko đủ tiền thì có thể mua 2-3 quả để thưởng thức, giá sẽ thấp hơn.

:)

Chỉnh sửa cuối:

longkay

Xe máy
E đang hóng để bán mấy slot đã đki đây :)))

victory123

Xe hơi
Cụ nào vào giải thích cho em cái "gần trường đại học" thì có ý nghĩa j? Cùng trong khu VIN thì cái nào chả gần trường VIN University. Con các cụ đi học đại học mà cụ ngại xa vài trăm mét ah? Em cứ thấy nó hài hài làm sao ấy. :))

bjboyn00b

Xe điện
Cụ nào vào giải thích cho em cái "gần trường đại học" thì có ý nghĩa j? Cùng trong khu VIN thì cái nào chả gần trường VIN University. Con các cụ đi học đại học mà cụ ngại xa vài trăm mét ah? Em cứ thấy nó hài hài làm sao ấy. :))
Xem cái nào gần trường nông nghiệp hơn cụ ạ, chắc ko nói đến VIn Uni :))

Trong nghề sales các bạn gọi là "key bán hàng" cụ ạ. Đại lý A được bán tòa B thì nghĩ xem tòa B có gì hay ho để nói với khách hàng
Tòa gần đường thì nói là thuận tiện giao thông
Tòa ở trong thì nói là yên tĩnh, đỡ ồn
....
Nói sales kiểu nào cũng nói được là vì thế
Kể ra cũng đúng thôi, nhưng chung quy lại phải xem nhu cầu và tài chính của khách hàng, chứ căn nào chả có cái hay :))

victory123

Xe hơi
Vấn đề ko phải đi học ngại xa gần, mà những căn ban công đông nam nhìn ra hồ và nhìn xuống VinUni(VinUni xây ko cao như chung cư) thì view rất xa và thoáng, ko bị nhìn sang các tòa khác. Vậy thôi!
À mà nhân tiện bên em có hàng P18, Tây nam nhìn ra 5b, đông nam nhìn ra VinUni :D:D:D:D:D:D:D:D:D
Sao chả có cụ nào quảng cáo view cánh đồng với gần cánh đồng?

Trường đại học chỉ có nhà với người thì có cái quái j, em thích ngắm cánh đồng hơn, lại thoáng hơn! :-j

Justforfuntoo

Xe container
Sao chả có cụ nào quảng cáo view cánh đồng với gần cánh đồng?

Trường đại học chỉ có nhà với người thì có cái quái j, em thích ngắm cánh đồng hơn, lại thoáng hơn! :-j
Sàn nào có view gì thì pr loạn cho view đấy cụ ạ ;))

Justforfuntoo

Xe container
Thương hiệu nước cọ rửa bồn cầu nhé! Cụ JFF dùng từ đó là có thâm ý cả đấy, ko phải sai chính tả đâu.
Hê hê không phải ai cũng hiểu được thâm ý của em đâu
Với Vim thì cái gì cũng có thể xẩy ra ;))

Vụ mua nhanh kẻo hết: Tham city ngay trung tâm thành phố, giá có 3x, có 23 toà mà bán chầy chật gần 10 năm mới xong, phải chia đến tận 3 giai đoạn mở bán mới bán hết được
Vim gia lâm những 500 ha với 60 toà ở chỗ xa xôi, chả có hạ tầng gì, xa trung tâm, xa trung tâm hành chính mới thì cứ từ từ
Em bóc bài cho các cụ xem nhé
Mở bán lần 1
- Các căn view hồ => hướng tây cực nóng + sát đường cao tốc ồn ào
- Các căn view trường học + bãi rác: ồn ào do hs học hành + mùi rác bay tới
Mấy cái nhược điểm này chả sale nào nói với người mua đâu ;))
Mở bán lần 2
- Các toà bên trong, sale sẽ lại hót là yên tĩnh nhưng ban công lại nhìn nhà hàng xóm ;))
...
Cứ thế, lần nào cũng có bài để hót nhưng nhược điểm thì không bao giờ nói ra :))

Trạng thái
Thớt đang đóng