Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

St86

Xe máy
Ai trên đời chả bị lừa 1 lần ;))
Mua về rồi mới phải bán vội như cụ ở trên, hoặc phải đập hết đi làm lại, mua nhà trên giấy nó
nhục thế đấy. Nên tôi mới bảo các cụ, mua cc thì cứ để xây xong, vào từng nhà xem ưu nhược điểm, chứ xem trên giấy không chính xác đâu, về ở mới thấy bất cập
Cụ cũng bị lùa vào chuồng 1 lần hay mấy lần rồi :D. Cá nhân e thì chưa bao gio nghĩ sẽ mua cc cụ ạ. Lại còn cua time vs royal nữa :))

VyKhanh

Xe tải
Làm nhà kho thôi cụ, hoặc quanh năm bật điều hoà ;))
Mọi người bị nghe thông tin 1 chiều nhiều năm nay, nhìn bên ngoài thì hào nhoáng
Người ở thì không muốn nói sự thật về nơi mình đang ở
Nên sale mặc sức hoành hành, nói hươu nói vượn, lùa gà vào chuồng, không cung cấp thông tin thật cho người mua
công nhận lúc e tìm mua nhà, sale chém cho tung trời, mà toàn né không nói nhược điểm (e ko mua nhà Vin), nhưng cũng có những sale ok lắm cụ ạ.

quasin3000

Xe tăng
có vụ gì đấy các bác? có gì thông tin để biết các chủ đầu tư có nhiều chiê trò gì để mình là gà bị chủ đầu tư vặt?

Mình mua nhà Royal, thiết kế xấu, ít cửa sổ, trần tháp, hành lang hẹp. Diện tích còn thiếu so với sổ đỏ. Mấy cột kỹ thuật thì to quá chiếm nhiều diện tích. May bán nhanh té sớm vẫn có lãi chút xíu.
Dự án chập chững đi vào phân khúc căn hộ,nhà ở. Thiết kế công năng tiện ích cho một căn hộ, phải nói là củ chuối nhất so với bây giờ.

Vin ngày càng phát triển và cũng đã có thay đổi theo hướng tích cực, duy chỉ có giá là tiêu cực.

Nên thuê căn hộ của Vin để ở chứ không nên mua.

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội

Justforfuntoo

Xe container
Cụ cũng bị lùa vào chuồng 1 lần hay mấy lần rồi :D. Cá nhân e thì chưa bao gio nghĩ sẽ mua cc cụ ạ. Lại còn cua time vs royal nữa :))
Tham với royal không bao giờ mua thì vimcity càng không bao giờ bén mảng cụ nhể ;))
Em cũng bị lừa 1 lần, tưởng cđt tốt đẹp, vì 1 xã hội tốt đẹp và văn minh cơ, ai dè dính phải mafia

gialamduy

Xe tải
vincuty mà bán giá cao như thế thì phải xây ngay cái vin vui chơi giải trí bên cạnh. Và giảm 50 ./' vé cho cư dân thì chác có nhiều người mua.. mà cái này ko biết đến đời nào xây các cụ nhỉ??

Justforfuntoo

Xe container
vincuty mà bán giá cao như thế thì phải xây ngay cái vin vui chơi giải trí bên cạnh. Và giảm 50 ./' vé cho cư dân thì chác có nhiều người mua.. mà cái này ko biết đến đời nào xây các cụ nhỉ??
Vui chơi giải trí chơi được 1-2 lần 1 năm mà phải mua nhà giá cao á cụ ;))

St86

Xe máy
Tham với royal không bao giờ mua thì vimcity càng không bao giờ bén mảng cụ nhể ;))
Em cũng bị lừa 1 lần, tưởng cđt tốt đẹp, vì 1 xã hội tốt đẹp và văn minh cơ, ai dè dính phải mafia
Hehe. nhưng e lại kết con “ vimcity” cụ a. =))

Carry man

Xe đạp
có vụ gì đấy các bác? có gì thông tin để biết các chủ đầu tư có nhiều chiê trò gì để mình là gà bị chủ đầu tư vặt?

Mình mua nhà Royal, thiết kế xấu, ít cửa sổ, trần tháp, hành lang hẹp. Diện tích còn thiếu so với sổ đỏ. Mấy cột kỹ thuật thì to quá chiếm nhiều diện tích. May bán nhanh té sớm vẫn có lãi chút xíu.
Nó là mấy vụ nổi tiếng ở Times thời kỳ đầu thôi bác. Mua vim là mua tiện ích nội khu chứ đừng mong chất lượng nhà như quảng cáo làm gì. Giờ vim cũng cầu thị khắc phục đc phần nào rồi. Qua đây để nhắc nhở các cụ cũng không nên vội vàng đặt làm gì với quỹ căn hộ vô biên ở đây. Cứ mắt thấy tay sờ đúng sp của mình hãy chốt. Có đầy các cụ bán bằng giá hoặc cắt lỗ cho cụ xem.

Artemiss

Xe tải
Vincity Gia Lâm có 14 đại lý sẽ bán hàng mỗi đại lý khoảng 100 đến 200 sale vậy nên các Cụ tha hồ mà check thông tin nhé !

CHƯA CÓ THÔNG TIN CHÍNH THỨC ĐÂU

Khi nào thông tin chính thức báo đài nhạc nhị ầm ĩ ngay

thanhxuan21

Xe buýt
hòa lạc về đây thì ko đến lỗi
Hòa Lạc chỉ là 1 lá bài trong d.a di dời trung tâm hành chính về Ba Vì, nhằm đẩy đất đai mua có 6.000đ/m2 (bằng chữ sáu ngàn đồng VN) và sau bán được trên 100tr/m2 thậm chí có chỗ 150tr/m2 (tỷ suất 1 ăn trên 17.000 lần) trong cơn sốt đất năm 2010.

Chủ trương mới là đẩy mạnh phía Đông, Đông Bắc (LB, GL, Đông Anh), phát triển các cây cầu bắc qua sông Hồng (Mễ Sở, VT2, Trần Hưng Đạo, Giang Biên, Tứ Liên...) nên Đông Anh đc đón nhận dự án 4 tỷ đô của liên danh BRG, dự án Kim Quy của Sun, d.a Trung tâm triển lãm QG và công viên phần mềm của Vin,... (chắc 10 năm chưa xong),

Phía tây chỉ tập trung mở rộng các vành đai 1 (Hoàng Cầu-Voi Phục); 2 (Vĩnh Tuy- Ngã Tư Sở); 2.5 (Hoàng Đạo Thúy-Kim Đồng); 3 (Phạm Hùng-cầu TL); 3.5 (đường 70 cũ, An Khánh - Vân Canh) và vành đai 4. Chưa có kinh phí để mở rộng các đường nhánh như (HQV kéo dài, Huỳnh Thúc Kháng kéo dài, LTT kéo dài, Nguyễn Trãi mở rộng, đường Chu văn an kéo dài....), phía Tây nhìn hiện tại và cả trong tương lai gần sẽ khá là ngột ngạt, đi lại đông đúc hơn, ít được mở rộng hơn. NN rất muốn đẩy nhanh xe bus BRT và tàu điện trên cao nhưng cả hai d.a này kể cả khi chưa đưa vào khai thác đã nhìn thấy sự bất hợp lý nhằm hạn chế xe cá nhân.

Nhằm gỡ gạc cho 1 đề án khác lập cách đây tầm 10 năm có lẻ là các tp vệ tinh (Sơn tây, Hòa Lạc, Xuân Mai, Phú Xuyên, Sóc sơn) cũng èo uột không kém, dự án tại GL được gây dựng như 1 d.a tiêu biểu nhằm kéo dãn cư dân trong nội đô (đặc biệt cư dân phố cổ - 1 d.a cũng đã tan thành mây khói, tốn bao tiền của và giấy bút). Nên trong một chừng mực nào đấy, d.a được quan tâm, chắp bút phê duyệt nhanh chóng nhưng xem ra thời điểm ra hàng không còn thích hợp khi tình hình kinh tế - chính trị thế giới và vn đang có nhiều thay đổi. Mọi người đã có nhiều sự lựa chọn phù hợp hơn

Psycho

Xe tải
Dự án Vincity Gia lâm đã có giá khu liền kề chưa các cụ??

SuperFrankie

Đi bộ
bác JFF2 có chê gì Sun ko ? Ko chê thì mua đi , em bán cho này :)):))

SuperFrankie

Đi bộ
Vincity Gia Lâm có 14 đại lý sẽ bán hàng mỗi đại lý khoảng 100 đến 200 sale vậy nên các Cụ tha hồ mà check thông tin nhé !

CHƯA CÓ THÔNG TIN CHÍNH THỨC ĐÂU

Khi nào thông tin chính thức báo đài nhạc nhị ầm ĩ ngay
Nó chả gọi cho váng hết cả đầu ý chứ :)):))

TrungEcopark

Xe hơi
Ơ topic này hót thế các cụ nhở :)))

Firebat

Xe đạp
Vừa đặt 1 căn ở toà Park 18. Hóng thông tin từ các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng