Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác. Vin có kế hoachk xây khách sạn Vinpearl và công viên Vintata (dạng Disney VN) ở Hà Nội thì chắc chắn rồi. Em đọc thấy rong báo cáo của Vingroup trên web của họ. Nhưng bác nói đúng, chả biết xây bao h và ở đâu :)
Cái công viên Díneyland xấy mất tầm 2-3 tỷ usd, muốn hiệu quả thì lợi nhuận phải đạt tầm 10%/năm. Vì đi vay giờ cũng phải trả lãi 6-10%/năm. Nghĩa là mỗi năm phải tạo ra tầm 200-300 triệu đô lợi nhuận nếu làm Disneyland.
Hà nội làm gì có khách, đến cả cái công viên nước Hồ tây xây sát Hồ tây còn không có khách, làm ăn không ăn thua.

Châu á hình như có mỗi Tokyo có Díneyland. Gần đây có Singapore. Trung quốc có hơn 1 tỷ dân, vị trí thế giới cũng đứng hàng top 6-top 8 mà hình như chưa có nổi cái Disneyland.
Hà nội chém gió tốt nên SunGroup và Vincom mở đến 2 cái Díneyland ở HN. Tất cả là bánh vẽ!

Xe DUI

Xe đạp
Em bên đại lý F1 của Vin. Vin ko trực tiếp bán hàng đâu cụ. Hiện tại đang là đất trống cụ ạ. Thông tin nội bộ thì tháng 6 tới đây bắt đầu ra hàng. cụ cho em xin sđt vào chỗ kín. Đợt tới có hàng em báo cụ sớm nhất nhé.
Cụ cho em hỏi ở đây có loại hình shophouse tầng 1 k ạ? Loại này cụ dự bao tiền một m2? Em đang quan tâm loại này ạ

mechauech

Xe hơi
Cái công viên Díneyland xấy mất tầm 2-3 tỷ usd, muốn hiệu quả thì lợi nhuận phải đạt tầm 10%/năm. Vì đi vay giờ cũng phải trả lãi 6-10%/năm. Nghĩa là mỗi năm phải tạo ra tầm 200-300 triệu đô lợi nhuận nếu làm Disneyland.
Hà nội làm gì có khách, đến cả cái công viên nước Hồ tây xây sát Hồ tây còn không có khách, làm ăn không ăn thua.

Châu á hình như có mỗi Tokyo có Díneyland. Gần đây có Singapore. Trung quốc có hơn 1 tỷ dân, vị trí thế giới cũng đứng hàng top 6-top 8 mà hình như chưa có nổi cái Disneyland.
Hà nội chém gió tốt nên SunGroup và Vincom mở đến 2 cái Díneyland ở HN. Tất cả là bánh vẽ!
anh nhìn họ đầu tư ở bà nà và ở vinpen nha trang thì biết 1 ngày họ thu bao nhiêu tiền . có mặt bằng đầu tư giải trí là nhất . Ko chém gió đâu

nhaocvoi

Xe tải

Nếu đúng tên là Disneyland thì Hong Kong có cái nữa bác nhé. Còn Theme Park nói chung thì nhiều lắm bác ạ, xịn như Nhật và Singapore thì có Universal Studios, còn nhỏ và bé hơn thì Thái, Malaysia, Philipine nước nào cũng có. Khoản theme park này thì em biết bác ạ. Hồi còn đi học em làm ở Universal bên Sing

Chỉnh sửa cuối:

Visionblack

Xe máy
cũng nghe phong phanh, hôm nay vào hóng các cụ chém, mở mang kiến thức :D

mechauech

Xe hơi
các bác vào google đánh chữ Hà nội đầu tư tuyến đường hình thức BTgiaps ranh với khu đô thị Ecopark Thì sẽ rõ hà nội sẽ mở thêm tuyến đường nào bên gia lâm . Ko vẽ đâu , ko cò vạc gì đâu

mechauech

Xe hơi
Ôi ! gia lâm quê tôi Hồng công của vn .Ko tưởng bở đâu

nhaocvoi

Xe tải
các bác vào google đánh chữ Hà nội đầu tư tuyến đường hình thức BTgiaps ranh với khu đô thị Ecopark Thì sẽ rõ hà nội sẽ mở thêm tuyến đường nào bên gia lâm . Ko vẽ đâu , ko cò vạc gì đâu
Em đọc mãi mà không hình dung ra đường chỗ nào. Cái này là BT do Ecopark làm phải không bác?

mechauech

Xe hơi
Em đọc mãi mà không hình dung ra đường chỗ nào. Cái này là BT do Ecopark làm phải không bác?
Anh vào goomat . Đánh chữ nguyễn huy nhuận . Là ra bản đồ khu vực đó.Tuyến 1 là // với đường đông dư đi dương xá tuyến 2 và 3 là nằm trong khu ecopark rồi . Anh phải hay đến đó biết từng địa danh là tưởng tượng ra ngay

mechauech

Xe hơi
hình thức BT là vốn của doanh nghiệp được đối ứng bằng đất . Với dự án này thành phố hà nội sẽ trả đất tại 3 vị trí là đa tốn ,đông dư và trâu quỳ

mechauech

Xe hơi
điều chỉnh Quy hoạch de chuan bi cho Vincity Gia Lâm sắp mở bán rồi.

đi đường ĐL qua ngã 4 Đa Tốn sẽ thấy 1 đường khá rộng đang sắp làm xong chính là đường thẳng vào khu Vincity Gia Lâm. Đại học vinuni cũng ở đây.

Vin Gia Lâm ở Kiêu Kỵ, sát đường 5B, cách Đại Lộ Ecopark khoảng 3-4km.
http://dantri.com.vn/kinh-doanh/ha-noi-dieu-chinh-quy-hoach-cuc-bo-se-hinh-thanh-khi-do-thi-hien-dai-phia-dong-2018022323203013.htm

www.vincity2018.com
Hóng làm gì vincity gia lâm dự án này có 300ha khoảng 1/15 diện tích huyện gia lâm .Còn nhiều nhà đầu tư khác bây giờ mà có ông nước ngoài nào nhảy vào Gia lâm quê tôi thì ôi !thôi rồi

nhaocvoi

Xe tải
Nhà mình cũng ngóng xem cả nhà vườn và liền kề thế nào. Thấy bảo hơn 2000 căn thấp tầng + 70 toà cao tầng. Liệu có thêm cầu nào dưới cái cầu thanh trì không nhỉ?

gialamduy

Xe tải
Xin kính hỏi có bác nào biết dự án sân golf vinpearl 54 lỗ ở 2 bên bờ sông Đuống rộng 293,88ha. Khu vực xã Phù Đổng, Dương Hà, Phúc Lợi, Giang Biên khi nào triển khai ạ ??? Đã giải phóng mặt bằng chưa ạ???

mechauech

Xe hơi
Nhà mình cũng ngóng xem cả nhà vườn và liền kề thế nào. Thấy bảo hơn 2000 căn thấp tầng + 70 toà cao tầng. Liệu có thêm cầu nào dưới cái cầu thanh trì không nhỉ?
có cầu mễ sở nằm trên đường vành đai 3.5

gialamduy

Xe tải
Qua khảo sát thực tế tôi thấy huyện gia lâm đầu tư hạ tầng nông thôn mới rất đồng bộ toàn huyện. Đặc biệt các xã vùng xa. Và chuẩn bị đầu tư 12 tuyến đường mới. Có 3 tuyến đường đầu tư theo dự án BT. Hiện tại có 2 tuyến đường quan trọng nhất là dương xá- đông dư và yên viên đình xuyên phù đổng là hạ tầng khung của huyện để lên quận. Hiên tại Đang xây dựng rất rầm rộ. Khu vực bắc đuống cũng giao cho vingroup làm dự án BT xây đường sắt đô thị (khu vực kđt tân tạo hanel( ông hanel và ông hapro có rất nhiều đất gia lâm nhưng bất tài vô dụng) va đất xã ninh hiệp). Ngoài ra con dự án BT đổi đất lấy cầu tứ liên và giang biên. Khu vực nam đuống thì các bạn đã biết rất nhiều dự án. Và có thên thông tin vingroup va ecopark đang đấu giá khu vực giáp ranh kdt ecopark xã đa tốn thôn ngọc động và khoan tế với giá 400 triệu 1 sào đất trồng ổi nhưng dân chưa bán. Không biết cả Huyện có lên quận không hay 1 phần khu nam đuống. Tôi rất quan tâm đến 2 dự an thực tế nhất là vincity va sân golf vinpearl. Sẽ mở ra tương lai cho gia lâm. ngoài ra còn bến xe bến cảng chợ đầu mối .... vẫn hi vọng vào tư nhân như Vingroup. Đợi nhà nước thì lâu lắm. Xin mời các bác cho ý kiến...

Trạng thái
Thớt đang đóng