Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Theo như e nghe ngóng, chỉ 1 phần khu Nam Đuống từ đường HN - HY mang số hiệu 179 hất trở về phía bên kia quận LB thì lên, còn lại bên kia đường 179 về phía Bắc Ninh trao trả huyện GL. Quận sau khi tách mang 1 trong 4 tên sau: Phù Đổng hoặc Ỷ Lan hoặc Cao Bá Quát, Chử Đồng Tử ( bên đó là quê của 4 ông đó )
Chưa biết đúng không chứ dân ở đó họ đồn thổi như vậy, mà em thấy dân mà đã đồn thì hiếm khi sai

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Và Ecopark sớm muộn cũng bị sát nhập về quận đó, chỉ là vấn đề thời gian mà thôi

gialamduy

Xe tải
Theo như e nghe ngóng, chỉ 1 phần khu Nam Đuống từ đường HN - HY mang số hiệu 179 hất trở về phía bên kia quận LB thì lên, còn lại bên kia đường 179 về phía Bắc Ninh trao trả huyện GL. Quận sau khi tách mang 1 trong 4 tên sau: Phù Đổng hoặc Ỷ Lan hoặc Cao Bá Quát, Chử Đồng Tử ( bên đó là quê của 4 ông đó )
Chưa biết đúng không chứ dân ở đó họ đồn thổi như vậy, mà em thấy dân mà đã đồn thì hiếm khi sai
Ngày trước thì TP có ý tưởng như vậy. Nhưng từ hôm 1/3 anh Chung về họp nói là muốn tất cả huyện vì muốn siết chặt khu Ninh Hiệp để quản lý theo cấp phường vì xã ko quản lý được. Khu đấy thì giầu quá rồi thừa tiêu chuẩn luôn. Để thu thuế và chống buôn lậu. Dân Ninh hiệp thì ko muốn lên vì ở huyện quản lý lỏng hơn rễ làm ăn. Nghe nói mấy anh người quen trên huyện bảo thế...

gialamduy

Xe tải
Tôi đã rất mong dự án vincity từ 20 năm trước rồi. Từ khi còn là 1 cậu bé nông dân theo bố mẹ đi cắt lúa. Lúc mồ hôi chảy ra đã quá mệt thì chỉ ước mong mình sẽ cắt cây lúa cuối cùng và lần sau ko phải cắt nữa.va ước mong cánh đồng này sẽ mọc lên 1 thành phố. Và cũng nghe nói cánh đồng này ông cha đã phải đổ xương máu với nguòi Pháp để giữ lại . Và sau này lại xung công cho nhà nước khi vào hợp tác. Đến nay lại xung công cho nhà nước làm dự án BT. Đã có lúc mình rời bỏ gia lâm đi lập nghiệp nhưng sau lại quay về vì tình yêu quá lớn mong quê hương phát triển. Bây giờ đã có mọi thứ thì mình lại muốn ủng hộ dự án này bằng cách mua 1 căn chung cư.. chung tay góp phần xây dựng gia lâm đẹp hơn....khi nào mở bán bạn nào có thông tin thi alo mình..

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đã rất mong dự án vincity từ 20 năm trước rồi. Từ khi còn là 1 cậu bé nông dân theo bố mẹ đi cắt lúa. Lúc mồ hôi chảy ra đã quá mệt thì chỉ ước mong mình sẽ cắt cây lúa cuối cùng và lần sau ko phải cắt nữa.va ước mong cánh đồng này sẽ mọc lên 1 thành phố. Và cũng nghe nói cánh đồng này ông cha đã phải đổ xương máu với nguòi Pháp để giữ lại . Và sau này lại xung công cho nhà nước khi vào hợp tác. Đến nay lại xung công cho nhà nước làm dự án BT. Đã có lúc mình rời bỏ gia lâm đi lập nghiệp nhưng sau lại quay về vì tình yêu quá lớn mong quê hương phát triển. Bây giờ đã có mọi thứ thì mình lại muốn ủng hộ dự án này bằng cách mua 1 căn chung cư.. chung tay góp phần xây dựng gia lâm đẹp hơn....khi nào mở bán bạn nào có thông tin thi alo mình..
Còm men của cụ đậm tính lịch sử và bi tráng quá :)) cụ có số đt mật thư giúp em, mở bán em alo cụ.

phamconghung

Xe tăng
túm lại cụ thể là nó nằm ở chỗ nào nhỉ?

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước thì TP có ý tưởng như vậy. Nhưng từ hôm 1/3 anh Chung về họp nói là muốn tất cả huyện vì muốn siết chặt khu Ninh Hiệp để quản lý theo cấp phường vì xã ko quản lý được. Khu đấy thì giầu quá rồi thừa tiêu chuẩn luôn. Để thu thuế và chống buôn lậu. Dân Ninh hiệp thì ko muốn lên vì ở huyện quản lý lỏng hơn rễ làm ăn. Nghe nói mấy anh người quen trên huyện bảo thế...
Tất cả vùng gia lâm lên quận thì các xã nghèo như Trung Mầu, đình xuyên, kim lan, văn đức,..sao đủ chỉ tiêu được ?
Cơ cấu kinh tế vẫn là nông nghiệp tỷ trọng lớn.
Nói về quy hoạch lên thì không thay đổi nhiều đâu. Nếu vùng Ninh Hiệp lên thì sẽ cắt sang bên Bắc Đuống làm quận Bắc Đuống, hoặc sẽ cắt 1 phần Đông Anh nhập vào

mechauech

Xe hơi
Có bác nào am hiểu thì cho em hỏi ,Liệu đến năm 2020 thì gia lâm có được lên quận ko nhỉ ?

nhaocvoi

Xe tải
Sau này đường vào cũng là vấn đề các bác nhỉ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thông tin Vincity Tây Mỗ ko? báo em vơi.
Tây Mỗ vẫn mờ mịt lắm cụ ạ. Thấy bảo tháng 10 sẽ ra nhưng giờ vẫn chưa có gì mấy.

Có bác nào am hiểu thì cho em hỏi ,Liệu đến năm 2020 thì gia lâm có được lên quận ko nhỉ ?
Em thấy Gia Lâm đề xuất xin lên quận lâu r. Khả năng là sẽ được trong 2019 2020. Cứ hy vọng thế :))

haucafe

Xe buýt
Em thì thấy khả năng tây mỗ đại mỗ ra hàng trước ấy, gia lâm cứ kêu tháng 6 mà bây giờ chưa thấy 1 động tĩnh gì trong khi đó tây mỗ đại mỗ lại khoan địa chất hết roài :)

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này nói chuẩn này... Đã đền bù xong rồi.
Chuẩn là đền bù xong rồi cụ. Bạn em làm ở BIDV Gia Lâm trực tiếp chi trả đền bù nói còn vài hộ nữa thôi.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
vingroup bán cái gì cũng đắt nhỉ ?????
25m2 700 triệu xa 30km thì cũng thua

Trạng thái
Thớt đang đóng