[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

ORIJEANS

Xe container
Tóm lại là thớt này lập dc 3 tháng rồi mà vẫn cãi nhau nên mua hay chờ đúng ko ạ? E ngại đọc quá 😁
Chỗ 3 tháng qua đã tăng 30-40% rồi thì chắc thôi chứ mua với chờ gì nữa cụ. :))
Ăn nhau ở chỗ chưa tăng, hoặc tăng ít thì có múc k ấy chứ.

ORIJEANS

Xe container
Tiền đang mất giá với tốc độ khủng khiếp. Cầm tiền bây giờ khác gì cầm bom.
Bên B dãy của cụ 60m đã lác đác có 10.x nhé, hiện rẻ nhất là 9.8 tỷ bao phí. Liệu cụ có góp phần thốc gió vào khu này k đấy. :)

dkml

Xe đạp
Chỗ 3 tháng qua đã tăng 30-40% rồi thì chắc thôi chứ mua với chờ gì nữa cụ. :))
Ăn nhau ở chỗ chưa tăng, hoặc tăng ít thì có múc k ấy chứ.

Nói như cụ thì tiền vẫn cho ngân hàng vay với lãi suất thấp.

BDS và Vàng nhất quyết không đu đỉnh ;)

dkml

Xe đạp
Năm ngoái mình bán cái nhà rẻ chết mẹ ra, nhiều ông cần nhà lắm rồi, muốn mua lắm rồi, nhưng vì thấy giá chênh 300 củ nên nhất quyết không mua :))

May thế.

ORIJEANS

Xe container
Nói như cụ thì tiền vẫn cho ngân hàng vay với lãi suất thấp.

BDS và Vàng nhất quyết không đu đỉnh ;)
E k dự dc vàng, về cơ bản vàng k có phân tích cơ bản do chúng ta k đủ dữ liệu để đánh giá nguyên tắc ra quyết định của các thống đốc hoặc các quỹ đầu tư vàng. (Hoặc có mà trình e còi quá k đủ trình biết). Còn phân tích kỹ thuật thì nó chỉ phục vụ ra vào ngắn hạn, k có cơ sở dự báo dài hạn.
Còn bds, với lãi suất như hiện tại, cơ hội là rất hiện hữu, ăn nhau ở chọn hàng thôi.
Còn nếu cụ nhất quyết cầm tiền. Ok. Fine! E có người thân gửi tk 20 tỷ, kệ mịe ls lên xuống, cũng kệ mịe bds và vàng luôn. Vì họ đủ rồi. :)

Proplay

Xe tải
Bên B dãy của cụ 60m đã lác đác có 10.x nhé, hiện rẻ nhất là 9.8 tỷ bao phí. Liệu cụ có góp phần thốc gió vào khu này k đấy. :)
Dãy nhà em thấy dân dọn về ở hoặc mở văn phòng đc 5-7 căn rồi, oto đậu bắt đầu đông phết.

Nhìn vàng lên mà run quá. Tiền như là mít

ORIJEANS

Xe container
Dãy nhà em thấy dân dọn về ở hoặc mở văn phòng đc 5-7 căn rồi, oto đậu bắt đầu đông phết.

Từ lúc cụ mua đến giờ, chắc khoảng 1 tháng, nếu tính theo vàng có khi chả lên gì ấy nhỉ. Trước sau đều khoảng 125 cây vàng nhẫn. :)
Dân đầu tư mà cầm tiền suốt 2 năm qua k làm gì thì đúng là thần kinh thép.

Proplay

Xe tải
Từ lúc cụ mua đến giờ, chắc khoảng 1 tháng, nếu tính theo vàng có khi chả lên gì ấy nhỉ. Trước sau đều khoảng 125 cây vàng nhẫn. :)
Dân đầu tư mà cầm tiền suốt 2 năm qua k làm gì thì đúng là thần kinh thép.
Chuẩn cụ, tính theo vàng thì vẫn y nguyên. Em cầm cả tiền mặt nên xót ruột quá, nhưng ko đành rút ra vì gửi 3 năm lãi cũng cao.

Chỉ phục các cụ đang găm tiền với lãi 3-4%/năm thôi

redbuttlerkt

Xe buýt
E k dự dc vàng, về cơ bản vàng k có phân tích cơ bản do chúng ta k đủ dữ liệu để đánh giá nguyên tắc ra quyết định của các thống đốc hoặc các quỹ đầu tư vàng. (Hoặc có mà trình e còi quá k đủ trình biết). Còn phân tích kỹ thuật thì nó chỉ phục vụ ra vào ngắn hạn, k có cơ sở dự báo dài hạn.
Còn bds, với lãi suất như hiện tại, cơ hội là rất hiện hữu, ăn nhau ở chọn hàng thôi.
Còn nếu cụ nhất quyết cầm tiền. Ok. Fine! E có người thân gửi tk 20 tỷ, kệ mịe ls lên xuống, cũng kệ mịe bds và vàng luôn. Vì họ đủ rồi. :)
Chuẩn là chọn được hàng . Nhưng mà khó quá cụ ah. Đợt này hàng ngon thì lại bị giữ kho , mà hàng xuất thì toàn hàng ối dồi ôi . E thấy toàn loại , hoặc xấu , hoặc dính QH , hoặc cc mini ( chỉ có giá trị dòng tiền còn giá trị đất nội tại thì kém - dĩ nhiên vì xây cc toàn đất ngõ bé ) .
Cụ có chỗ nào hay hay mật thư giúp e cái nhé :D
Thanks cụ

ORIJEANS

Xe container
Chuẩn là chọn được hàng . Nhưng mà khó quá cụ ah. Đợt này hàng ngon thì lại bị giữ kho , mà hàng xuất thì toàn hàng ối dồi ôi . E thấy toàn loại , hoặc xấu , hoặc dính QH , hoặc cc mini ( chỉ có giá trị dòng tiền còn giá trị đất nội tại thì kém - dĩ nhiên vì xây cc toàn đất ngõ bé ) .
Cụ có chỗ nào hay hay mật thư giúp e cái nhé :D
Thanks cụ
Cũng giống nhiều cụ inbox e, câu trả lời của e là: quyết định là ở cụ. E k phím hàng chỗ nào để rồi có cụ lại bảo e ôm rồi úp sọt ai đó. Cụ ạ. :)

LongNguyễn8x

Xe buýt
Tóm lại là thớt này lập dc 3 tháng rồi mà vẫn cãi nhau nên mua hay chờ đúng ko ạ? E ngại đọc quá 😁
Lúc mở thớt thì lướt nhanh vẫn có ăn mạnh mà cụ. Thớt này mở lúc vẫn còn dư địa mạnh.

Thế mà nhiều cụ vẫn nghĩ bds nó sốt ảo chứ lấy đâu ra sốt thật cụ ạ. :)
Nội đô sốt xình xịch nhưng đúng là so với vàng thì tương đương. Em thấy 1 quãng dừng hiện tại cũng là hợp lý. Thị trường tự test lại chính mình trên cơ sở lãi suất tốt. Tiền thì dân ko thiếu, chỉ yếu tâm lý thôi. Quãng này tâm lý fomo là có nhưng cũng bắt đầu manh nha sợ hãi đu đọt nên quãng này có chút chậm lại cũng hay thôi. Em thì thấy bank bắt đầu yết kiêu nhé các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

BARCA

Xe tăng
Chuẩn cụ, tính theo vàng thì vẫn y nguyên. Em cầm cả tiền mặt nên xót ruột quá, nhưng ko đành rút ra vì gửi 3 năm lãi cũng cao.

Chỉ phục các cụ đang găm tiền với lãi 3-4%/năm thôi
Lỡ tàu thì chịu thôi cụ. Gửi l.suất như này buốt ruột lắm

Payroll

Xe điện
Lúc mở thớt thì lướt nhanh vẫn có ăn mạnh mà cụ. Thớt này mở lúc vẫn còn dư địa mạnh.

Nội đô sốt xình xịch nhưng đúng là so với vàng thì tương đương. Em thấy 1 quãng dừng hiện tại cũng là hợp lý. Thị trường tự test lại chính mình trên cơ sở lãi suất tốt.
Em cũng thấy nên dừng 1 chút để cả bên bán và mua tĩnh tâm lại

ORIJEANS

Xe container

Nội đô sốt xình xịch nhưng đúng là so với vàng thì tương đương. Em thấy 1 quãng dừng hiện tại cũng là hợp lý. Thị trường tự test lại chính mình trên cơ sở lãi suất tốt. Tiền thì dân ko thiếu, chỉ yếu tâm lý thôi. Quãng này tâm lý fomo là có nhưng cũng bắt đầu manh nha sợ hãi đu đọt nên quãng này có chút chậm lại cũng hay thôi. Em thì thấy bank bắt đầu yết kiêu nhé các cụ.
E đồng ý!

Jiren198

Xe điện

Năm 2020 e mua nam 32 vì dưới gle này nó vắng kinh khủng....cả khu đc có 5 nhà ở...giá chả chênh nhau bn , nam 32 3 tỷ 1,2,3.gle 3,5 tỷ .giờ gle 10 tỷ nam 32 5 tỷ.thốn vãi nhái

ORIJEANS

Xe container
Tình huống này cũng thú vị, vừa xảy ra ở TQ hôm qua.

Đại ý có 1 quỹ etf sở hữu cty kinh doanh vàng, sáng qua chứng chỉ quỹ này tăng mạnh gần 40%, chính phủ TQ rút mịe phích luôn, ae khỏi giao dịch, ho hắng mấy câu. Chiều cho giao dịch lại thì chỉ còn tăng 10%. :) Đủ thấy dân bên khựa nó đang cuồng vàng thế nào. Nhưng đây chỉ là 1 tay chơi mới nổi trên thị trường này, k đủ cơ sở để dự báo giá vàng thế giới các cụ nhé. Và cũng cho thấy cách anh hàng xóm quản lý thị trường vàng ntn. Trong bài cũng có mấy dòng về việc tại sao dân TQ chú trọng đầu tư vàng giai đoạn này, các cụ có thể tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

Proplay

Xe tải
Năm 2020 e mua nam 32 vì dưới gle này nó vắng kinh khủng....cả khu đc có 5 nhà ở...giá chả chênh nhau bn , nam 32 3 tỷ 1,2,3.gle 3,5 tỷ .giờ gle 10 tỷ nam 32 5 tỷ.thốn vãi nhái
Nam 32 giờ dân về ở nhiều chưa cụ? Trước qua thấy heo hút lắm

xe đạp mini62

Xe tải
Các cụ đọc thêm xem sốt ảo hay sốt thật?

Sốt thật thì sao cụ? Sốt là dễ ốm lắm, sốt để bán chứ ko phải để mua. TT cứ có thanh khoản, mua dễ bán dễ thì còn đc dài. Cứ hò hét sốt với nóng thì vài bữa lại cùng nhau xuống hố. Nhìn lại cơn sốt cuối 2021, đầu 2022 để thấy thanh khoản và gd nó khiếp ntn, vậy mà kéo hăng quá chỉ vài tháng đã tèo.
Mấy ông MG hay đánh vào tâm lý sợ bị bỏ lỡ cơ hội của ng ít kn. Nói thật còn tiền thì luôn đầy cơ hội, ko chỉ bds. Nhà đất nó còn là vị trí độc nhất, chứ CC thì cùng vị trí ít cũng vài trăm căn, thg này ko bán thì thằng khác bán, lúc này sợ hớ ko dám bán thì lúc khác cần tiền sẽ phải bán. Khan hiếm ko như nhà đất vị trí đẹp đc mà Mg, truyền thông bẩn cứ làm dân nhắng cả lên.