[CCCĐ] Du hý Quốc đảo sư tử

hoasimtim

Xe điện
Singapore có diện tích nhỏ nhưng đã dành khá nhiều đất để làm công viên. Đây là Botanic garden, một nơi lí tưởng để đưa gia đình đi dã ngoại cuối tuần hoặc cho các đôi tình nhân nắm tay dạo bộ lãng mạn.

Sáng trời đổ mưa khá lớn nên cây cỏ hoa lá còn đọng nước.

hoasimtim

Xe điện
Giống một khu rừng nhiệt đới,tập trung đầy đủ các loại cây cối từ chanh, sả, ớt, đến các lọại thân gỗ

Chỉnh sửa cuối:

hoasimtim

Xe điện
Đi lang thang một hồi thì ra cái hồ nho nhỏ, có cái nhà hát hình con sò. Có vẻ sắp có buổi biểu diễn gì đó vì thấy dân tình kéo về cắm lều loanh quanh khá đông.

Chỉnh sửa cuối:

hoasimtim

Xe điện
Sau khi hỏi han dân tình, em được biết tầm 17h sẽ có trình diễn nhạc kịch, sau đấy là màn trình diện thời trang của các bạn sinh viên.
Vẫn còn hơn 2 tiếng, em quyết định đi loanh quanh xem rồi quay lại sau.
Đúng là đi theo kiểu ngẫu hứng luôn có bất ngờ thú vị. Đang lo lắng vì nước mang theo đã sắp hết thì thấy có chỗ phát nước miễn phí. Em xếp hàng nhận nước và vui vẻ ra gốc cây định nghỉ mệt chút xíu thì nghe một giọng con gái cất lên bên cạnh:
" zô xếp hàng muazé lẹ đi anh, tụi em ăn xong thì zừa lúc luôn".

Thì ra có một đoàn khách du lịch từ HCM khá đông đang nghỉ chờ HDV mua vé để vào khu vườn nhỏ bí ẩn kia. Nói bí ẩn vì cho đến tận lúc đó em vẫn chưa biết bên trong có gì thú vị :))

Em tò mò cũng chạy lại sắp hàng chờ đến lượt. Khách du lịch phải mua vé $5/người. Người bản địa và người nước ngoài đang sinh sống, học tập, làm việc tại đây đc free.

Sau khi qua cửa, cảnh đẹp trước mắt khiến em như muốn hét lên. Một vườn lan đang nở rực rỡ :)

Chỉnh sửa cuối:

hoasimtim

Xe điện
sang bển toàn chụp nhà với nhà, chả thấy hình gái mú j cả, huhu....
Ái Sin xí lắm, chả nhẽ em lại chụp hình ái Việt lên, thế các cụ lại chửi em "tha củi về rừng" :))

Lavande

Xe điện
Các cụ cứ đòi ái thì ái đây. Panema, Orchard Tower :P

holocar

[Tịch thu bằng lái]
ko biết cuộc sống nơi này ntn nhìn bề ngoài cũng thấy bình thường cụ nhể

taylaihanoi

Xe tăng
Mợ chủ chụp hình rất sinh động.
Mợ cho hỏi thuê căn hộ thế nào? Em tính đi gia đình nên muốn thuê căn hộ mà tìm toét cả mắt quanh khu China Town chả có cái nào hợp lý? Mợ có contact thì cho em xin nhé.

Dũng205

Xe đạp
E cũng ước 1 lần được đặt chân đến Sing

Hổ Nhà

Xe tải
Singapore có diện tích nhỏ nhưng đã dành khá nhiều đất để làm công viên. Đây là Botanic garden, một nơi lí tưởng để đưa gia đình đi dã ngoại cuối tuần hoặc cho các đôi tình nhân nắm tay dạo bộ lãng mạn.

Sáng trời đổ mưa khá lớn nên cây cỏ hoa lá còn đọng nước.

Cảnh đẹp hay do người chụp mà Em xem mãi ko chán.....

hoasimtim

Xe điện
Chẹp chẹp :)) :))

Mợ chủ chụp hình rất sinh động.
Mợ cho hỏi thuê căn hộ thế nào? Em tính đi gia đình nên muốn thuê căn hộ mà tìm toét cả mắt quanh khu China Town chả có cái nào hợp lý? Mợ có contact thì cho em xin nhé.
Nhất định phải loanh quanh khu vực đó hả cụ ? Quanh đó thì em nghĩ hơi khó có đc chỗ ưng ý. Cụ có thể tìm rộng ra khu vực Tiong Baru, Tanjong pagar... Tốt nhất là gần MRT và bến xe bus. Ví dụ như chỗ em ở bắt bus đến đường Orchard tầm 15p, đến China town cũng tầm đấy.
Hệ thống giao thông công cộng ở Sin gần như hoàn hảo. Tất cả những địa điểm nổi tiếng đều có bus và MRT chạy qua rất nhanh và thuận tiện.
Cụ tính ở bao lâu mà thuê nguyên căn ạ, nguyên căn nhà trông dc một tí tầm 2-3 ngàn/tháng. Nếu cụ tính qua du lịch thì thuê phòng là ok rồi. Cụ có thể vào trang web này
http://forum.vncnus.net/viewforum.php?f=163
Tìm hiểu thêm nếu muốn thuê lại của người Việt mình. Tốt nhất nếu có người quen thân bên này cụ nhờ đến xem truơc rồi hãy chuyển cọc. Người Việt mình nhưng lắm trường hợp lươn khươn lắm :D

E cũng ước 1 lần được đặt chân đến Sing
Vác balo và đi thôi cụ :)

Cảnh đẹp hay do người chụp mà Em xem mãi ko chán.....
:)):)) rót em chén diệu đê :))

hoasimtim

Xe điện
Đây là vườn lan lớn nhất trên thế giới, tập trung đầy đủ các loại lan từ thường dân đến quí hiếm. Trăm hoa cùng bung nở rực rỡ khiến du khách ngỡ lạc vào vườn thượng uyển

Du khách nườm nượp dạo vườn hoa

hoasimtim

Xe điện
Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh