[HĐCĐ] Du lịch 1 mình: Chia sẻ với giới trẻ của Bóng Chày

chuotlang

Xe lừa
Bali có rất nhiều Resorts đẹp và thơ mộng lắm. Em rất thích vì nó quá ấn tượng với em. Cụ thích tìm hiểu thì search ngày 12-10-2002 ở Bali. Em hôm đó cách hiện trường có 500m thôi! Tạ ơn Người!
Ngoài Luxe Nomad thì em đã từng ở khu Nusa Dua, cụ search tiếp. Giá cả cũng same same. Còn "hay" hơn chút thì cụ thử search giá bên Karma, cao hơn chút nhưng tuyệt! Em lần trước thuê đúng 1 tối để làm "dự án" thôi hehe À quên, ở Nusa Dua thì cẩn thận không đặt nhầm khu 4-5K Obama/đêm nhá :)

Tuy nhiên, bây giờ nếu đưa gia đình đi em không chọn Bali nữa. Indo có nhiều nơi khác thú vị hơn nhiều, lại ít du khách hơn + nhiều danh lam khác để tham quan, khám phá ... chẳng hạn như Yogjakarta (có thể em nhầm chính tả nhé)! Vài thông tin thêm phụ cho cụ!
Nusa Dua cũng nhiều khu rẻ mà, nhiều lúc nó Dis xuống 80$ cũng có cho 4 sao
Mỗi tội ra vào khu này an ninh soi mìn gầm xe cứ như thời chiến hehee

Bóng Chày

Xe lừa
A lão Chuột đây rồi ... THế kỷ 21 book được 80 đồng ở Nusa Dua quá siêu! Căn ở Villa trên mỏm đá em mới ở là 700 (giá gốc 1500!)
Tình hình QD dạo này ra sao lão?
Nusa Dua cũng nhiều khu rẻ mà, nhiều lúc nó Dis xuống 80$ cũng có cho 4 sao
Mỗi tội ra vào khu này an ninh soi mìn gầm xe cứ như thời chiến hehee

chuotlang

Xe lừa
A lão Chuột đây rồi ... THế kỷ 21 book được 80 đồng ở Nusa Dua quá siêu! Căn ở Villa trên mỏm đá em mới ở là 700 (giá gốc 1500!)
Tình hình QD dạo này ra sao lão?
Tình hình bt lão à
Nusa trong bài bali của em book 90$ 4 sao ngon phết ợ

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Tiếc là em đã "hết độ trẻ" và có gia đình, đành chỉ "ngó" du lịch 1 mình vậy

Bóng Chày

Xe lừa
Tiếc là em đã "hết độ trẻ" và có gia đình, đành chỉ "ngó" du lịch 1 mình vậy
Đưa cả nhà đi đi lão! Em có ông bạn lớn tuổi (sắp hưu), gấu đã hưu, vẫn đưa cả nhà các cháu đi chơi vui phết!

mandarhy

Xe tải
Ok bác đi gia đình và đi ASEAN cũng rất hay, trẻ con nhỏ càng dễ đi bác ơi! Đi đâu biết gì em tue vấn
Vâng, lúc nào em đi, chắc chắn sẽ tham khảo ý kiến các cụ mợ trên này, nhà em cũng máu xê dịch lắm, em cảm ơn cụ trước :)

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng, lúc nào em đi, chắc chắn sẽ tham khảo ý kiến các cụ mợ trên này, nhà em cũng máu xê dịch lắm, em cảm ơn cụ trước :)
Cụ bắt đầu bằng tha các cháu đi Thái đi. Em thấy có vé chỉ khoảng 3 triệu, trẻ em giảm nhiều

lắc lư

Xe tải
Rất bổ ích. Cám ơn cụ đã chia sẻ.

mandarhy

Xe tải
Cụ bắt đầu bằng tha các cháu đi Thái đi. Em thấy có vé chỉ khoảng 3 triệu, trẻ em giảm nhiều
F1 lớn nhà em đi Thái rồi, nó thích lắm vì tour du lịch nó sắp xếp tắm biển, vui chơi, tham quan em cho là hợp lý, rất phù hợp với trẻ nhỏ. Với Thái em thấy đi tour là hay nhất trừ khi mục đích nghỉ dưỡng, đến 1 nơi rồi về, chứ khám phá sẽ khá mệt vì đi lại khoảng cách ko gần.

Sang năm thì em mới làm lại hộ chiếu cho F1 để tích cực đi chơi quốc tế vì đến lúc bọn nó cũng nhận thức dc sự khác biệt, đi để biết thêm rồi.

Mai em úp lịch trình dự kiến của em đợt tới đi Myanmar bên Hỏi đáp nhờ cụ và các cụ mợ khác góp ý thêm cho em nhé. Em tranh thủ đi mấy nơi bụi bặm, vất vả trước khi phải đèo bòng thêm lũ trẻ ấy ạ :).

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Bác nói thế chắc là đi Bangkok, sau đó đi xe đò xuống Pattaya, ra đảo San hô bằng xuồng cao tốc mất khoảng 30' gì đó?
Thái lan thì giờ em chỉ đi BKK khi công chuyện, còn đi nghỉ thì đi chỗ khác. Em giờ thì lại chuyên tìm chỗ phi du lịch, vắng vẻ khách du lịch, hơi khác người tý :)
Myanmar em đi lâu quá rồi, cơ bản em không khoái lắm. Các bác mà theo đạo Phật thì thích đi qua đó bái Phật cũng vui. Em thích biển và khu nghỉ dưỡng cao cấp chút :)

F1 lớn nhà em đi Thái rồi, nó thích lắm vì tour du lịch nó sắp xếp tắm biển, vui chơi, tham quan em cho là hợp lý, rất phù hợp với trẻ nhỏ. Với Thái em thấy đi tour là hay nhất trừ khi mục đích nghỉ dưỡng, đến 1 nơi rồi về, chứ khám phá sẽ khá mệt vì đi lại khoảng cách ko gần.

Sang năm thì em mới làm lại hộ chiếu cho F1 để tích cực đi chơi quốc tế vì đến lúc bọn nó cũng nhận thức dc sự khác biệt, đi để biết thêm rồi.

Mai em úp lịch trình dự kiến của em đợt tới đi Myanmar bên Hỏi đáp nhờ cụ và các cụ mợ khác góp ý thêm cho em nhé. Em tranh thủ đi mấy nơi bụi bặm, vất vả trước khi phải đèo bòng thêm lũ trẻ ấy ạ :).

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Đưa cả nhà đi đi lão! Em có ông bạn lớn tuổi (sắp hưu), gấu đã hưu, vẫn đưa cả nhà các cháu đi chơi vui phết!
Đi chứ, cũng lại hostel và vác nặng thôi.
Đợt tết sang Pháp em còn khuân bánh chưng, gà ta, rau, quả, rau thơm...nữa, làm tụi xa nhà mới nghe kể đã phải đeo yếm :D

Bóng Chày

Xe lừa
Đi chứ, cũng lại hostel và vác nặng thôi. Đợt tết sang Pháp em còn khuân bánh chưng, gà ta, rau, quả, rau thơm...nữa, làm tụi xa nhà mới nghe kể đã phải đeo yếm :D
Thế là chuẩn rồi! Em sức khoẻ kém nên thường đi tay không, cùng lắm mang theo cái túi xách tay con con :)

farevell

Xe buýt
Em đi thấy có cái Hop on Hop off đúng là tiện lợi thật, đi đến tất cả các điểm thăm quan ở thành phố.

Chờ_Một_Tí

Xe buýt
Cụ có cuộc sống thật ý nghĩa. Keep walking...

mandarhy

Xe tải
Thái lan thì giờ em chỉ đi BKK khi công chuyện, còn đi nghỉ thì đi chỗ khác. Em giờ thì lại chuyên tìm chỗ phi du lịch, vắng vẻ khách du lịch, hơi khác người tý :)
Myanmar em đi lâu quá rồi, cơ bản em không khoái lắm. Các bác mà theo đạo Phật thì thích đi qua đó bái Phật cũng vui. Em thích biển và khu nghỉ dưỡng cao cấp chút :)
Thái Lan giờ nếu đi em cũng chỉ đi Chiangmai rồi ra Krabi/Boracay chơi thôi, em sẽ rình vé sang năm cho bọn trẻ con đi. :)

Quan điểm của em là đi du lịch thì vẫn phải đến điểm du lịch, thông tin sẵn, dịch vụ đầy đủ, hoạt động vui chơi phong phú, nhiều khách du lịch một chút để hòa đồng với họ. Nơi phi du lịch chỉ phù hợp du lịch một mình hoặc 2 mình theo đúng tiêu đề thớt của cụ vì nó là sở thích cá nhân. Nơi phi du lịch theo em chỉ có 2 dạng là tuyệt đối cao cấp hoặc tuyệt đối hoang sơ chưa dc khai thác. Cao cấp thì với em đi tiền túi mà thích đi nhiều lần thì quá lục tốn, chứ đừng nói lại còn tuyệt đối cao cấp nữa, hix, lại chỉ có ăn ngủ nghỉ, với trẻ con e sẽ dần gây tính lười biếng và hưởng thụ quá sớm. Còn nơi hoang sơ, có ít thông tin thì mang cả gia đình theo là cả một sự mạo hiểm đối với kỳ nghỉ gia đình, nhiều khi là ko biết đích đến lại vật vờ. Để đến nơi mới cần nhiều kỹ năng giao tiếp với dân địa phương để chuyến đi thành công, chưa kể F1 phải dạn dầy thích nghi môi trg, ăn uống tốt. Đến nơi phi du lịch thì chắc em chỉ đi ở VN và ít nhất phải 10 năm nữa em mới thử chuyến ở nước ngoài xem sao :)) Hoặc biết đâu cả nhà em lại sớm có chuyến lấy xe làm nhà xuyên Outback Úc giống cụ nào đó thì em cũng chưa biết dc :))

Còn Myanmar, em cũng chẳng hẳn sùng bái đạo Phật, nhưng em chưa đi bao giờ nên đi cho biết, đánh dấu vùng đất đã qua ấy mà :)

Bóng Chày

Xe lừa
Vietnam mình cũng nhiều thắng cảnh giá trị, em đang khám phá chưa hết đây :)
Có lẽ em dùng từ "phi" chưa chuẩn lắm, mà là "bớt" xô bồ lộm nhộm đi!
Nói đến Thái, để em giới thiệu bác 1 nơi ít người đi: Hua Hin. Bác tìm hiểu xem. Dễ đi, rẻ, đẹp, vui, không quá đông.

Thái Lan giờ nếu đi em cũng chỉ đi Chiangmai rồi ra Krabi/Boracay chơi thôi, em sẽ rình vé sang năm cho bọn trẻ con đi. :) Quan điểm của em là đi du lịch thì vẫn phải đến điểm du lịch, thông tin sẵn, dịch vụ đầy đủ, hoạt động vui chơi phong phú, nhiều khách du lịch một chút để hòa đồng với họ. Nơi phi du lịch chỉ phù hợp du lịch một mình hoặc 2 mình theo đúng tiêu đề thớt của cụ vì nó là sở thích cá nhân. Nơi phi du lịch theo em chỉ có 2 dạng là tuyệt đối cao cấp hoặc tuyệt đối hoang sơ chưa dc khai thác. Cao cấp thì với em đi tiền túi mà thích đi nhiều lần thì quá lục tốn, chứ đừng nói lại còn tuyệt đối cao cấp nữa, hix, lại chỉ có ăn ngủ nghỉ, với trẻ con e sẽ dần gây tính lười biếng và hưởng thụ quá sớm. Còn nơi hoang sơ, có ít thông tin thì mang cả gia đình theo là cả một sự mạo hiểm đối với kỳ nghỉ gia đình, nhiều khi là ko biết đích đến lại vật vờ. Để đến nơi mới cần nhiều kỹ năng giao tiếp với dân địa phương để chuyến đi thành công, chưa kể F1 phải dạn dầy thích nghi môi trg, ăn uống tốt. Đến nơi phi du lịch thì chắc em chỉ đi ở VN và ít nhất phải 10 năm nữa em mới thử chuyến ở nước ngoài xem sao :)) Hoặc biết đâu cả nhà em lại sớm có chuyến lấy xe làm nhà xuyên Outback Úc giống cụ nào đó thì em cũng chưa biết dc :)) Còn Myanmar, em cũng chẳng hẳn sùng bái đạo Phật, nhưng em chưa đi bao giờ nên đi cho biết, đánh dấu vùng đất đã qua ấy mà :)

HSBC

Xe buýt
Xem ... ái nhà Chày nhiều, hôm nay mới thấy mặt lão.