Du lịch Ấn Độ 2 tháng miễn phí ,lại còn có tiền mang về.

giaophuong

Xe điện

Với gần 200 Tôn giáo khác nhau..mỗi địa danh ,con phố ,kh vực..trên khắp đất nước Ấn Độ đều mang Dáng dấp của Tôn giáo.
Ngôi đền có Những con Dê làm em liên tưởng đến biểu tượng của TP Quảng Châu (chứ không phải Đông Quảng nhé ,hehe) Nhưng QC có 5 chú Dê ,còn đây là 7 và ý nghĩa hoàn toàn khác nhau.

Nhân tiện có đứa em cùng cơ quan ,học ở miền Nam Ấn Độ lên Thủ đô chơi,chúng em lượn City Tour cho vui cửa ,vui nhà..Ở Ấn Độ nói chung và Đê Li nói riêng có nhiều các Công trình Mang tên Fort (Pháo đài) được xây dựng từ thời Trung đại và bằng Đá Cẩm thạch đỏ,vì lúc đó Chiến tranh Tôn giáo ,Chiến tranh Sắc tộc diễn ra liên miên giữa các Triều đại nên các Vua, Vương.. nào đều xây dựng Pháo đài Quân sự mạnh.

Đường vào trong Pháo đài Đỏ (Red Fort) ..Thằng Ấn Độ này man rợ lắm nhé ,vé vào cửa các Di tích Tham quan trên khắp Ấn độ dành cho khách nước ngoài (không biết tiếng Hindu) đắt gấp từ 10 đến 20 lần giá vé cho Người Ấn.OK, Cậu là Đại gia VN sang ,chuyện nhỏ.

Rất nhiều Học sinh THPT được đưa đi Tham quan các Di tích LS như thế này..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Một đặc điểm của Kiến trúc Hồi giáo là hầu hết được xây dựng bằng Đá cẩm thạch nhưng lại trông không nặng nề mà ngược lại :rất mềm mại ,quyến rũ.

Đường dẫn đến nơi để Thi hài Vua hoặc Hoàng hậu.( Pháo đài này kiến trúc gần giống với Đền Tajmahah-Di sản VHTG ở tỉnh AGRA-sẽ có bài và ảnh)

Xem Đền ,đài chán..con bé cùng Cơ quan đòi đi xem Chim.Ừ thì xem Chim .

Đang thang thang phía ngoài sân,gặp ngay em Kim Chi Thiu ,một Hot girl của Ban nhạc nữ Ô la Cu (Hàn quốc),mình cũng là "Sao" VN :Trần Trùng Trục ..có kém cạnh gì đâu ,2 anh em ,2 Ngôi sao mừng mừng ,tủi tủi ,giao lưu ,trao đổi chữ kí..

minhmo

Xe cút kít
Ở Thủ đô NewDelhi, người ta cũng xây dựng một Khải Hoàn Môn như ở Pa ri ,có tên là India Gate ,như một biểu tượng của Thành phố ,trên đó khắc tên những chiến sĩ đã hi sinh vì nền Độc lập của Ấn Độ ,Indian Gate này nằm trong khu được coi là sạch sẽ ,văn minh nhất của Thủ đô Niu Đê Li ,vì có nhiều Đại sứ quán của các nước,Sứ quán VN xinh xinh cũng nằm trong khu vực này(Tuy vậy ,vẫn có rất nhiều người bị bệnh Tiểu đường ,ngay gần Đài độc lập _trong đó có em-không *** bậy thì vỡ mệ nó bụng à-mà biết"đi" chỗ mô?)

Em vỡ cái bụng vì văn của cụ đây.
Cụ cho em hỏi, đi Thủ đô Niu Đê Li từ Hà Nội có bay thẳng không, giá vé khứ hồi là bao nhiêu?
Em có thằng bạn làm ở ĐSQ Việt Nam ở đó, nó mời sang nhiệt tình lắm mà chưa đi được.

Chỉnh sửa cuối:
Em nghe nói bên đó taxi chặt đẹp, ngoài ra còn chơi bẩn nữa, ko hiể cụ chủ đi lại bằng phươg tiện j, có kinh nghiệm j ko chia xẻ với anh em một tí để nếu có sang còn rút kinh nghiệm nhỉ? ;). Bài và văn của cụ hay quá.

giaophuong

Xe điện
Em vỡ cái bụng vì văn của cụ đây.
Cụ cho em hỏi, đi Thủ đô Niu Đê Li từ Hà Nội có bay thẳng không, giá vé khứ hồi là bao nhiêu?
Em có thằng bạn làm ở ĐSQ Việt Nam ở đó, nó mời sang nhiệt tình lắm mà chưa đi được.
Thưa Cụ theo em được biết thì từ HN không có máy bay thẳng đi NewDelhi ,cách rẻ nhất là Cụ đi Air Thai ,bay từ NB ,nghỉ ở BKK khoảng 3h,sau đó bay 3,5 h từ BKK sang NewDelhi, các em Thái trẻ trung ,vui vẻ,máy bay gặp hôm vắng em xuống khoang các em trêu trọc các em suốt,đi VNE ,các em Tiếp viên mặt lạnh như Bom mà không dám nói đến từ Bom sợ bị phạt,toàn phải nói :Các em ơi ,sao mặt các em lại lạnh như "Bi" vậy? hehe.

giaophuong

Xe điện
Em nghe nói bên đó taxi chặt đẹp, ngoài ra còn chơi bẩn nữa, ko hiể cụ chủ đi lại bằng phươg tiện j, có kinh nghiệm j ko chia xẻ với anh em một tí để nếu có sang còn rút kinh nghiệm nhỉ? ;). Bài và văn của cụ hay quá.
Taxi bên đó không chặt đẹp Cụ ạ ,nó chỉ phanh thây mình thôi,việc đầu tiên là Cụ phải mặc cả,thậm chí phải nói rõ ràng ,giống như ở một số chỗ ở HN là phải nói là Tất cả chúe không phải một người nhé,người Ấn thì có cá tính rất đáng yêu ,đặc trưng của dân Nam á và Trung Đông là sẵn sàng tiêu hộ tiền của mình trong bất cứ điều kiện nào có thể,giống như một số vùng ở VN vậy.."Bẩn" ,đúng cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng.Phương tiện di chuyển của em là Metro và xe của Bộ ạ,Taxi bên này hiện đại lắm,toàn Fiat ,SX khoảng 1950, mùa hè cực tốt cho những người Béo muốn giảm cân,xuống xe mà không tụt 10kg mới là lạ,trời Mưa ,ngồi trong xe mà không mặc áo mưa thì lập tức nghe bài Dân ca :"mưa rơi cho Chim ướt ..."ngay.

giaophuong

Xe điện

Ở Ấn Độ,rất văn minh nhé ,chỗ uống nước và chỗ Tè công cộng là cứ lộ thiên thế này,Đàn ông cứ đứng quay him vào tường là vô sờ tư chẳng cần Tường ,Phòng.. làm gì cho phức tạp.

giaophuong

Xe điện
[URL="http://www.upanh.com/img_2423_upanh/v/cvx15m1ibfr.htm"][/URL]
Người ta cứ bảo Tàu điện ngầm ở Nga đẹp,riêng em ,em thấy Tàu điện ngầm ở Ấn Độ đẹp và hiện đại nhất,vào Bến và xuống chỗ chờ Tầu đều phải qua cửa kiểm tra an ninh như ở Sân bay,Gái thì giơ tay cho An ninh Gái sờ mó,Trai thì Trai khám..Vào Tầu cấm Quay phim ,chụp ảnh.Trên tàu chạy dòng chữ và tiếng phát thanh thông báo bằng tiếng Hindu và tiếng Anh về Ga đang dừng và Ga tiếp theo.Đúng lúc Tầu vắng,chụp trộm..

bim_vip

Xe tải
Cụ Giáo lại có chuyến đi hay đây. E cũng hóng.

giaydep

Xe buýt
chết cười với văn cụ giáo...hay ạ. em hóng

giaophuong

Xe điện
Ở Ấn Độ,những chỗ sạch sẽ như này là hiếm lắm ,khuyến cáo những bạn mắt Cận không nên sang Ấn Độ ,vì đi ở bất kể đường phố nào,trên vỉa hè,men theo tường..Bạn sẽ dễ dàng dẵm phait ứt Người ngay,tất nhiên ,Bạn không muốn đưa cái hương vị đồng quê đó về KS mình ở ,đúng không?

Văn hóa Vỉa hè của Ấn Độ và VN có nhiều nét tương đồng.

Người đàn ông Ấn làm mọi việc ,điều này bắt nguồn từ sự phân chia đẳng cấp rất sâu sắc của XH Ấn Độ từ thời Trung đại..

Chúng em sắp đến một Di tích Cổ của Ấn Độ,đó là chiếc Đồng hồ được chế tạo cách đây gần 100o năm ,chiếc Đồng hồ này nhỏ lắm ,nó "chỉ" bằng cái Sân vận động Hàng Đẫy ,Hà nội.

Chúng em đang đứng trong lòng Cái Đồng hồ,con bé đi cùng em cứ đòi chụp ảnh ,chắc nó cũng biết được chụp ảnh với em là rất khó nên nó sướng quá ,nhắm tịt mệ mắt lại,dìm hàng nó luôn.

vietlodgetravel

Xe máy
Ấn Độ ai đi về đưa ảnh lên trông cũng rất dễ sợ nhưng lại làm thoa thức bao trái tim những người chưa được đến đó trong đó có miềng, cụ Giaophuong bẩu tiếng Anh cụ thế nhưng mình chẳng tin đâu chắc phải lưu loát ;) chờ được tiếp tục ạ

vua_luoi

Xe điện
Cụ cho các em gái lên nhiều nhiều cho mát đi cụ, Ấn trông bẩn nhỉ

Kenket

Xe điện
Đang thang thang phía ngoài sân,gặp ngay em Kim Chi Thiu ,một Hot girl của Ban nhạc nữ Ô la Cu (Hàn quốc),mình cũng là "Sao" VN :Trần Trùng Trục ..có kém cạnh gì đâu ,2 anh em ,2 Ngôi sao mừng mừng ,tủi tủi ,giao lưu ,trao đổi chữ kí..

Cụ chủ sát ái quá nhể, chưa gì đã cuỗm ngay được ẻm xinh như mộng :x