Du lịch Ấn Độ 2 tháng miễn phí ,lại còn có tiền mang về.

HenryFord

Xe điện
Anh Giáo ơi! Em ngưỡng mộ anh quá! Anh làm ở đâu mà được đi đấy ạ? Anh chỉ cho em với!

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Nếu cụ giáo không chê em về đợt này úp mấy ngàn ảnh lên cho mọi người cùng thưởng lãm. Ấn tượng nhất trong đời em là tàu hỏa. Khi tàu chưa chạy cũng là lúc hành khách đi tolet, khi tàu chạy rồi ở dưới đường ray là những đống ... phân. Quạ đen quá trời đen, chúng làm công việc không ai muốn làm. Còn khi tàu cập bến cũng là lúc họ thi nhau chen chỗ, em còn nhớ ông bạn em chạu theo đoàn tàu vất tờ gấy lên tàu và sau đó chúng em lên tàu tìm đúng tờ báo. gọi là xí chỗ. trên tàu có bán một loại trà sữa gọi là ( trà ê) uống xong là vứt luôn cái chén đất xuống qua của sổ. em kể thế cho mọi người biết cảnh chen lấn và đánh đủ cửa tàu là có thật chứ không phải phim ảnh

giaophuong

Xe điện
Nếu cụ giáo không chê em về đợt này úp mấy ngàn ảnh lên cho mọi người cùng thưởng lãm. Ấn tượng nhất trong đời em là tàu hỏa. Khi tàu chưa chạy cũng là lúc hành khách đi tolet, khi tàu chạy rồi ở dưới đường ray là những đống ... phân. Quạ đen quá trời đen, chúng làm công việc không ai muốn làm. Còn khi tàu cập bến cũng là lúc họ thi nhau chen chỗ, em còn nhớ ông bạn em chạu theo đoàn tàu vất tờ gấy lên tàu và sau đó chúng em lên tàu tìm đúng tờ báo. gọi là xí chỗ. trên tàu có bán một loại trà sữa gọi là ( trà ê) uống xong là vứt luôn cái chén đất xuống qua của sổ. em kể thế cho mọi người biết cảnh chen lấn và đánh đủ cửa tàu là có thật chứ không phải phim ảnh
Dạ ,em biết ,vì em cũng đi tàu Ấn độ rồi ,nhưng mình cũng nhìn nhận một cách khách quan ,tươi đẹp một chút cho cuộc sống thêm thi vị ạ.Còn có Cụ nào bảo em còn nói xấu Ấn Độ kia kìa .E không thích cái xấu vì chúng ta đang ở trong một môi trường có quá nhiều cái xấu.Hehe.

Kenket

Xe điện
Tại đây ,em đã có một chuyện cười ra nước mắt ,nó làm em dằn vặt ,đau khổ cả tuần liền...em sẽ kể vào lần sau.

Ngôi đền tuyệt đẹp, e vẫn ước mơ 1 lần đặt chân tới đây.
Có chuyện gì làm cụ đau khổ thế, kể luôn đi cụ Giáo...e sốt ruột muốn biết quá *-)

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Ngôi đền tuyệt đẹp, e vẫn ước mơ 1 lần đặt chân tới đây.
Có chuyện gì làm cụ đau khổ thế, kể luôn đi cụ Giáo...e sốt ruột muốn biết quá *-)
Chuyện cụ giáo thì 99% có niên quan tới ái ... :-bd
Hôm nào cụ giáo rảnh qua em chơi đê, em mới tìm được chỗ hay lắm 8-}

giaophuong

Xe điện
Đẹp quá, mà trông cụ giáo giống diễn viên quá, giống DV hay đóng vai trưởng thôn ý, em quên mất rồi, hehe
E đã kể rồi,ngày xưa Cái vai của em được diễn xuất trên màn ảnh rồi ,vào vai Cái vai của anh lái Taxi ,vì quay từ đằng sau.

giaophuong

Xe điện
Câu chuyện sơ ý khiến ta đau lòng ở Ngôi đền Tình yêu.

Trong đoàn em đi có rất nhiều bạn từ khắp các nước trên Thế giới ,trong 3 nữ đi lần này thì có 1 cô bé người Xu Đăng (đứng ngoài ,bên trái đấy) ,cô bé đen kinh khủng ,đen bóng (không biết chỗ khác thế nào ,chứ cái gì lộ ra ngoài đều đen bóng như Than đá) ,à có một thứ không đen là 2 lòng bàn tay..hehe .Cô bé đen đến nỗi mà khi cô đi trên đường ,dân Ấn đã đen khiếp rồi vẫn phải ngoái cổ nhìn cô bé vì lạ.

Hôm đó ,khi đã đến Ngồi Đến ,bà HDV Du lịch (bà là đúng vì người HDV Du lịch ở Ấn thường rất già ,không hiểu vì sao) nói vui rằng :Đến đây ,nếu ai có tình cảm với ai thì hãy bày tỏ ,về sẽ "kết tóc se tơ"..(Mệ,nếu mà thế thật thì bằng vốn tiếng Anh phọt phẹt của em ,em đã cho mấy em Colombia ,xinh như mộng ,ở cùng KS em biết tay.)

Đúng lúc em đang ngồi ,ngắm Đền ,ngắm Người (nhiều cô dân Hồi giáo ,đẹp lắm)..thì bỗng nhiên ,như một cơn lốc ,em Xu Đăng ào tới chỗ em , em chưa kịp lắp bắp hỏi cái gì ,chưa định hình được điều gì sắp xảy ra thì em ấy đã nép người vào bên em ,lấy bàn tay trái của em ấy lồng vào bàn tay phải của em ,rồi bảo em nhìn ra phái trước ,trong lúc hoảng loạn(không biết vì sự sung sướng quá bất ngờ hay sợ hãi) ,em vẫn kịp nhìn thấy ánh đèn Flat chói lòa trong cái nắng của một vùng đất Nam Á.
Nếu chỉ như thế thì chẳng có gì đáng nói,bởi không khai thì đâu có ai biết .Ấy nhưng mà ,nhục cho em ,khổ cho em ..tất cả là vì con Giời đánh ,Thánh vật cùng cơ quan em ,đêm hôm đó ,về KS ,nó lại Meo với Vợ em (Nó vẫn thường xuyên thế,chắc vì con Quạ già nhà em nhờ nó kiểm soát em) ,trong hàng loạt ảnh đẹp mê ly về Đền Tajmahaj lại "vô tình" có cái ảnh em chụp 'hand in hand" ,tình tứ với em Xu Đăng.....Sáng hôm sau ,khi tỉnh dậy ,em chếch meo (mà đắt lắm nhé 150 k vnd /h)
thấy Vợ yêu quý của em viết thế này: "Anh thật không xứng đáng là một thằng đàn ông ,một người chồng ,anh có học mà không hiểu cái truyền thuyết của cái Đền đấy à? Mà anh không biết bọn đen nó có bùa à,nó muốn ai phải hầu hạ nó đều được.Tạm biệt." Trái đất như sụp đỏ dưới chân em ,tai em ù đi nhưng vẫn nghe thấy thằng lễ tân đòi tiền Net...Chẳng nhẽ em sẽ bị Vợ yêu bỏ rơi ,hắt hủi sao ,Vợ yêu vàn đời của Anh ơi ,Anh không muốn thế...

Ảnh này là con bé người Su ri nam cũng chụp ,nhưng chụp trước và không bị gửi về cho Vợ em.

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ sướng nhỉ, đi chơi, có em gái theo. Mà cái em này lúc đầu em cho face 5 điểm nhưng sau khi so với dân Ấn nói chung thì chấm lại em ấy được điểm 7.
Mà cái chỗ bể nước khu ổ chuột sao nó bẩn thế nhỉ? nước sông à?

giaophuong

Xe điện
Cụ sướng nhỉ, đi chơi, có em gái theo. Mà cái em này lúc đầu em cho face 5 điểm nhưng sau khi so với dân Ấn nói chung thì chấm lại em ấy được điểm 7.
Mà cái chỗ bể nước khu ổ chuột sao nó bẩn thế nhỉ? nước sông à?
Cụ nhầm lẫn như nào ấy chứ :Thứ nhất ,làm gì có em gái nào theo.Thứ hai : chỉ có con bé cùng cơ quan đi cùng đợt ,là người VN ,còn con bé này người Su ri Nam mà ,và có người yêu học cùng trường.

Lái xe quê

Xe buýt
Thank Cụ chủ đã cho đi du lịch mà không mệt mỏi chút nào, em vào đọc một mạch đến hết 30 trang luôn. Chờ Cụ tiếp...

Huehoa

Xe tăng
Đây là Tượng Phật Xịn ,tất cả các Tượng Phật khác đều là phiên bản ,bọn em được chứng kiến người ta thay áo Cà sa bằng vàng này cho Phật.

http://nu1.upanh.com/b5.s34.d1/6a75eafb33
Cụ Giáo ơi, sao lại là tượng Phật sịn ạ, sịn có nghĩa là gì? Là bức tượng được làm đầu tiên hay làm hoàn toàn bằng vàng hay từ thể xác thật của đức Phật? ...
Em thấy cụ có nhắc đến chuyện nơi đây có lưu giữ thể xác của đức Phật, ko biết có đúng ko? Mà sao dấu chân Phật lại to thế ạ, như thế có phải chỉ là truyền thuyết ko?
Cây bồ đề này như vậy là sống hơn 2500 năm rồi hả cụ, nếu theo phật lịch, vậy mà vẫn tươi tốt quá. Mà sao người dân ở đất Phật lại ko thấy được sự thanh thản như ở Đất Tây Tạng (như trong bài của cụ noicomdien+ focus) cụ nhỉ

Sozi cụ vì em hỏi nhiều quá, nhưng em thích đoạn cụ đến đất Phật quá nên muốn được biết thêm nhiều thông tin nữa, và ước một lần được đến nơi này

kraz255b

Xe điện
Câu chuyện sơ ý khiến ta đau lòng ở Ngôi đền Tình yêu.

Trong đoàn em đi có rất nhiều bạn từ khắp các nước trên Thế giới ,trong 3 nữ đi lần này thì có 1 cô bé người Xu Đăng (đứng ngoài ,bên trái đấy) ,cô bé đen kinh khủng ,đen bóng (không biết chỗ khác thế nào ,chứ cái gì lộ ra ngoài đều đen bóng như Than đá) ,à có một thứ không đen là 2 lòng bàn tay..hehe .Cô bé đen đến nỗi mà khi cô đi trên đường ,dân Ấn đã đen khiếp rồi vẫn phải ngoái cổ nhìn cô bé vì lạ.

Hôm đó ,khi đã đến Ngồi Đến ,bà HDV Du lịch (bà là đúng vì người HDV Du lịch ở Ấn thường rất già ,không hiểu vì sao) nói vui rằng :Đến đây ,nếu ai có tình cảm với ai thì hãy bày tỏ ,về sẽ "kết tóc se tơ"..(Mệ,nếu mà thế thật thì bằng vốn tiếng Anh phọt phẹt của em ,em đã cho mấy em Colombia ,xinh như mộng ,ở cùng KS em biết tay.)

Đúng lúc em đang ngồi ,ngắm Đền ,ngắm Người (nhiều cô dân Hồi giáo ,đẹp lắm)..thì bỗng nhiên ,như một cơn lốc ,em Xu Đăng ào tới chỗ em , em chưa kịp lắp bắp hỏi cái gì ,chưa định hình được điều gì sắp xảy ra thì em ấy đã nép người vào bên em ,lấy bàn tay trái của em ấy lồng vào bàn tay phải của em ,rồi bảo em nhìn ra phái trước ,trong lúc hoảng loạn(không biết vì sự sung sướng quá bất ngờ hay sợ hãi) ,em vẫn kịp nhìn thấy ánh đèn Flat chói lòa trong cái nắng của một vùng đất Nam Á.
Nếu chỉ như thế thì chẳng có gì đáng nói,bởi không khai thì đâu có ai biết .Ấy nhưng mà ,nhục cho em ,khổ cho em ..tất cả là vì con Giời đánh ,Thánh vật cùng cơ quan em ,đêm hôm đó ,về KS ,nó lại Meo với Vợ em (Nó vẫn thường xuyên thế,chắc vì con Quạ già nhà em nhờ nó kiểm soát em) ,trong hàng loạt ảnh đẹp mê ly về Đền Tajmahaj lại "vô tình" có cái ảnh em chụp 'hand in hand" ,tình tứ với em Xu Đăng.....Sáng hôm sau ,khi tỉnh dậy ,em chếch meo (mà đắt lắm nhé 150 k vnd /h)
thấy Vợ yêu quý của em viết thế này: "Anh thật không xứng đáng là một thằng đàn ông ,một người chồng ,anh có học mà không hiểu cái truyền thuyết của cái Đền đấy à? Mà anh không biết bọn đen nó có bùa à,nó muốn ai phải hầu hạ nó đều được.Tạm biệt." Trái đất như sụp đỏ dưới chân em ,tai em ù đi nhưng vẫn nghe thấy thằng lễ tân đòi tiền Net...Chẳng nhẽ em sẽ bị Vợ yêu bỏ rơi ,hắt hủi sao ,Vợ yêu vàn đời của Anh ơi ,Anh không muốn thế...

Ảnh này là con bé người Su ri nam cũng chụp ,nhưng chụp trước và không bị gửi về cho Vợ em.

Sao cụ không mail về cho gấu là tại anh đi vào khu vực đạo hồi, đàn ông được lấy 4 vợ?

MISS L A

Xe đạp
ôi, giá mà một lần được tới ngôi đền này...

30f4567

Xe tải
e hóng tiếp ảnh cụ

giaophuong

Xe điện
Cụ Giáo ơi, sao lại là tượng Phật sịn ạ, sịn có nghĩa là gì? Là bức tượng được làm đầu tiên hay làm hoàn toàn bằng vàng hay từ thể xác thật của đức Phật? ...
Em thấy cụ có nhắc đến chuyện nơi đây có lưu giữ thể xác của đức Phật, ko biết có đúng ko? Mà sao dấu chân Phật lại to thế ạ, như thế có phải chỉ là truyền thuyết ko?
Cây bồ đề này như vậy là sống hơn 2500 năm rồi hả cụ, nếu theo phật lịch, vậy mà vẫn tươi tốt quá. Mà sao người dân ở đất Phật lại ko thấy được sự thanh thản như ở Đất Tây Tạng (như trong bài của cụ noicomdien+ focus) cụ nhỉ

Sozi cụ vì em hỏi nhiều quá, nhưng em thích đoạn cụ đến đất Phật quá nên muốn được biết thêm nhiều thông tin nữa, và ước một lần được đến nơi này
Mợ hỏi làm em sướng hết cả người ,vì em không muốn nói kĩ vì nó thuộc Chuyên môn Văn hóa ,Lịch sử..mà không phải ai cũng muốn nghe.Trước hết, ở Ấn Độ có rất nhiều các Địa danh ,thậm chí là Thánh địa liên quan đến Phật Giáo,như : nơi Phật ra đời,nơi Phật ngồi thiền thành Chính quả ,nơi Người qua đời (năm 80 tuổi)...Nơi Người Thiền thành Phật là nổi tiếng nhất,người ta gọi đây là Vùng Đất Phật,và được coi như Thánh địa của Phật giáo..Trên Thế giới có hàng triệu pho Tượng Phật nhưng Pho tượng ở đây được coi là Nguyên bản ,được làm từ Xương cốt (Xá lợi) của Người, cách đây mấy năm VN ta cử cả 1 chuyên cơ đến đây để rước một chút chút Xá lợi của Phật về..Do sự thăng trầm của LS,tất cả đã bị phá hủy, các công trình ngày nay đều đã được trùng tu (kể cả Tượng Phật) ,cây Bồ đề hiện nay là cây chắt ,cây chít của cây Gốc ...Dù sao thì do tính Lịch sử và Tôn giáo..người ta vẫn coi như mọi thứ là nguyên bản từ xưa.

giaophuong

Xe điện
Tặng mợ Hoa ,mợ Huệ chút ảnh Vùng Đất Phật.Tòa Tháp chính (Tháp Giác Ngộ)

Xung quanh,trong khuôn viên.

Tượng Phật trong Tháp
.

Dấu chân Phật khi đi rao giảng Đạo Phật ..(tất nhiên mang tính ước lệ )

Các Sư Sãi xếp hàng chờ đón Người đứng đầu Tổ chức Phật giáo viếng thăm,Mợ thấy em "oai" chưa ,còn được Đài TH Ấn Độ phỏng vấn.hehe.

Gốc cây Bồ Đề.

Ngôi Làng ,nơi Thich Ca mau ni suýt chết đói ,may có một cô thôn nữ cho Sữa.

Mợ đọc Bảng giới thiệu giúp em.

Những người dân nơi đây còn nghèo khổ lắm ,dù Đạo Phật chỉ ra rằng ,Phật đi đến đâu ,giải phóng chúng sinh khỏi nghèo khổ.

Huehoa

Xe tăng
Tặng mợ Hoa ,mợ Huệ chút ảnh Vùng Đất Phật.Tòa Tháp chính (Tháp Giác Ngộ)

Tượng Phật trong Tháp
.

Dấu chân Phật khi đi rao giảng Đạo Phật ..(tất nhiên mang tính ước lệ )

Gốc cây Bồ Đề.

May quá, được cụ để ý đến, em tranh thủ vốn kiến thức văn hóa lịch sử của cụ luôn, nhiều cái em muốn biết và hỏi mà chẳng biết hỏi ai.
Nhìn ảnh tháp Giác ngộ và dấu chân Phật của cụ, làm em nhớ đến chuyến đi tìm dấu chân Phật của em ở Udon, lúc đó em cứ thắc mắc là tại sao chân Phật lại to thế trong khi đó, đức tin của em là Phật là có thật

Cái tòa tháp ở đây có lẽ cũng mô phỏng theo cái tháp của cụ

Cửa vào tháp cũng giông giống cụ nhỉ

Còn đây cũng là dấu chân Phật ạ

Còn đây là cây bồ đề ở thủ đô Vientiane

Nếu theo như tấm bia này thì cây cổ thụ này đã hơn 4500 tuổi, và hình như cũng ghi là đem về từ Ấn độ thì phải, nhưng như thế thì lại nhiều tuổi hơn quá cụ nhỉ