Du lịch Nha Trang, ở đâu ăn gì và chơi thế nào

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
{Kinh doanh Bất động sản}

sonphdmg

Xe tải
Em cũng quan tâm, cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em. Nhà e 3 người lớn, 2 trẻ nhỏ. Chi phí mức trung bình là bao nhiêu ạ?

nguyen_tranhn

Xe tải
Em đang ở Dốc Lết cách NT về phía Bắc kh 60km ở đây bãi biển đẹp, KS resort đều rẻ hơn NT. Rất yên tinh phu hợp với nghỉ dưỡng ở NT e thấy đông đúc ồn ào Khựa nhiều lắm.

Cụ ơi em cuối tháng cũng vào NT, em muốn hỏi ở Dốc lết mà e sáng đi tối về thì vào resort họ tính phí thế nào cụ nhỉ. Em ko ngủ lại cụ à.

hai banh duc

Xe tải
Cụ ơi em cuối tháng cũng vào NT, em muốn hỏi ở Dốc lết mà e sáng đi tối về thì vào resort họ tính phí thế nào cụ nhỉ. Em ko ngủ lại cụ à.
Em cũng ko rõ họ có tính phí không, ở resort có 2 khu 1 khu dành cho khách lưu trú qua đêm, 1 khu dành cho khách ko ở qua đêm em thấy khu này cũng khá đông người đến chắc họ ko tính phí đâu. Cụ lấy số lễ tân alo chek lại thông tin xem Resort white sand Dốc Lết nhé.

fun4u

Xe tăng
5 ngày thì nên ở ít nhất 2 nơi chứ ở 1 chỗ phát ngán ngay, ví dụ: 3 ngày đầu ở khách sạn, đi các địa điểm danh lam thắng cảnh + lặn + tắm bùn; 2 ngày sau thì vào resort ở để thả lỏng + spa matxa cho khỏe về nhà cày cuốc được luôn.

Ở khách sạn để đi chơi được nhiều thì cứ khách sạn gần trung tâm mà ở; nhiều tiền ở khách sạn trên đường Trần Phú, phòng ocean view; ít tiền thì ở khách sạn con phố phía sau. Thực ra, 3 ngày đầu đã xác định là ra ngoài đi lại nhiều thì ở ksan ở mấy dãy phố phía trong cũng được, mà lại ngon + bổ + rẻ, vì có ở ksan mấy đâu, toàn tối về tắm đi ngủ là chính. Đi lại thì có mấy chỗ thôi, tháp Bà Ponaga, tắm bùn i-Resort, đi lặn biển, ra công viên nước ngoài VinPearl; có trẻ con thì cho đi bảo tàng Đại Dương, bảo tàng Yersine, đi chợ, ...; tối thì có chợ đêm, xe điện, bar Harvana, foot matxa,...; muốn ăn gì thì hỏi taxi đưa đi; riêng mấy quán hải sản ven biển thì sang bên Phạm Văn Đồng, ăn phải hỏi giá + kiểm tra bill thật kỹ, bọn này giờ cho taxi 200K-400k để đưa khách đến, nên làm ăn rất bố láo.

Sau đó, 2 ngày cuối thì vào resort ở, cứ resort 5* mà ở, vì có 2 ngày (1 đêm) thì chi phí sàn sàn nhau hết. Vào resort rồi thì xác định enjoy trong đó, trả phòng là ra sân bay luôn. Tuy nhiên, phòng khi nổi hứng muốn ra ngoài ăn cho đỡ ngán, thì nên chọn resort gần làng chài chỗ Bãi Dài, đồ tươi ngon rẻ vô cùng.

Du lịch Nha Trang, ở đâu ăn gì và chơi thế nào?

Dạ vâng như tiêu đề ạ. Em lập thớt xin kinh nghiệm các cụ đã đi Nha Trang rồi tư vấn giúp em :)

Hè này cũng như hè trước em lại xách f1 đi xa HN 1 chút :D điểm đến năm nay là thành phố biển Nha Trang :) Với quỹ thời gian là 5 ngày các cụ tư vấn giúp em nên ở khu nào. Chơi những đâu và di chuyển thế nào là thuận tiện nhất. Em đi đầu tháng 8 ạ. Em đang tham khảo voucher khách sạn ở trong đó mà chưa thấy ok lắm.

Cảm ơn các cụ. Rượu em đã chuẩn bị rồi. :)

Ps: ảnh minh hoạ chống trôi bài.
Và em cũng đang muốn tìm bộ bikini như này ạ. Hihi

Chỉnh sửa cuối:

duongbinh07

Xe điện
Quanh Nha Trang chỉ tính resort thì bãi biển Dốc Lết là thoải nhất và sóng êm, buổi sáng gần như bể bơi, nước trong tới đáy ra 50-60m nước vẫn mới đến ngực.
Dốc Lết resort phòng cũ nhưng khá biệt lập và mát, xây như kiểu nhà chân cao gồm 2 căn đi cầu thang 2 hướng, mỗi nhà này cách nhà kế cận hơn 10m, dãy nhìn ra biển đắt nhất là 690-710k, nhà em dùng code còn 614k / đêm bao gồm bữa sáng thịnh soạn, ghế bố ô bể bơi ko tính phí nữa. bãi biển trước mặt khá riêng ( ko lộn xộn như bên cạnh )

Bãi biển Đại Lãnh cát rất mịn nước cũng khá trong, giá từ 400-600k/ phòng, 400k là nhà trông như chòi chim ngay bãi biển sơn các màu đội thanh niên mới thích, khu vệ sinh chung.
Đặt phòng thì dùng ghế ô và bàn ăn sát biển miễn phí, khách vãng lai thì ghế 50k, bàn ăn sát biển thu 100k ( ăn bàn phía trong thì ko tính phí ), tráng nước ngọt 10k.
2 bãi này theo em là giá hợp lý mà quan trọng là bãi biển đẹp, yên tĩnh, sóng êm ... ít Khựa. Đồ ăn cũng ko hề đắt.
mỗi tội đêm hơi buồn.

Từ Nha Trang bắt tuyến xe bus số 3 gì đó đi hết bến là đến Dốc Lết khoảng 45km.
đến Đại lãnh ( giáp Phú Yên ) thì đi từ Tuy Hòa lại gần hơn, qua hầm Cổ Mã vòng lên đèo xuống là tới.
từ Nha Trang đi xe bus số 1 gì đó tới Vạn Giã ( gần Điệp sơn ) vào bến xe bus đợi xe đi Đại Lãnh, có cả xe đi Đầm Môn... trạm chờ có trung tâm TM, quán cơm máy lạnh, giá rẻ. cùng chủ đầu tư với chủ hãng xe bus. giá niêm yết ko lo đắt nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
{Kinh doanh Bất động sản}
Dạ vâng em cảm ơn cụ ạ :)

5 ngày thì nên ở ít nhất 2 nơi chứ ở 1 chỗ phát ngán ngay, ví dụ: 3 ngày đầu ở khách sạn, đi các địa điểm danh lam thắng cảnh + lặn + tắm bùn; 2 ngày sau thì vào resort ở để thả lỏng + spa matxa cho khỏe về nhà cày cuốc được luôn.

Ở khách sạn để đi chơi được nhiều thì cứ khách sạn gần trung tâm mà ở; nhiều tiền ở khách sạn trên đường Trần Phú, phòng ocean view; ít tiền thì ở khách sạn con phố phía sau. Thực ra, 3 ngày đầu đã xác định là ra ngoài đi lại nhiều thì ở ksan ở mấy dãy phố phía trong cũng được, mà lại ngon + bổ + rẻ, vì có ở ksan mấy đâu, toàn tối về tắm đi ngủ là chính. Đi lại thì có mấy chỗ thôi, tháp Bà Ponaga, tắm bùn i-Resort, đi lặn biển, ra công viên nước ngoài VinPearl; có trẻ con thì cho đi bảo tàng Đại Dương, bảo tàng Yersine, đi chợ, ...; tối thì có chợ đêm, xe điện, bar Harvana, foot matxa,...; muốn ăn gì thì hỏi taxi đưa đi; riêng mấy quán hải sản ven biển thì sang bên Phạm Văn Đồng, ăn phải hỏi giá + kiểm tra bill thật kỹ, bọn này giờ cho taxi 200K-400k để đưa khách đến, nên làm ăn rất bố láo.

Sau đó, 2 ngày cuối thì vào resort ở, cứ resort 5* mà ở, vì có 2 ngày (1 đêm) thì chi phí sàn sàn nhau hết. Vào resort rồi thì xác định enjoy trong đó, trả phòng là ra sân bay luôn. Tuy nhiên, phòng khi nổi hứng muốn ra ngoài ăn cho đỡ ngán, thì nên chọn resort gần làng chài chỗ Bãi Dài, đồ tươi ngon rẻ vô cùng.

hai banh duc

Xe tải
Chưa đặt phòng thi mợ tham khảo địa chỉ này xem

keeponlylove

Xe điện

H quán làm ăn chán thế hả cụ. e ăn hải sản (mực, tôm,.) thôi thì ăn ở đâu được nhỉ?

JasonNghia

Xe điện
H quán làm ăn chán thế hả cụ. e ăn hải sản (mực, tôm,.) thôi thì ăn ở đâu được nhỉ?
cụ đi sang khu phố tháp bà, em ăn thấy ổn, giá hạp lý. Bữa này của em hết 6 loét, hùm sống đang nhảy tanh tách, nửa kg, mực tươi roi rói