Du lịch Nha Trang, ở đâu ăn gì và chơi thế nào

f320

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi 2 vấn đề này với ạ:

1. Quanh khách sạn Liberty central Hotel Nha Trang có quán nào ăn tối ngon không ạ? Phong cách Việt Nam thoáng mát, lịch sự.

2. Em ở Bãi dài. Tầm 12h trưa trả phòng, 4h chiều ra sân bay Cam Ranh bay về Hn. Thời gian 3 tiếng từ 1-3h chiều loanh quanh khu vực bãi dài có trò gì giết thời gian không ạ?

Thanks các cụ!

X5 nhatrang

Xe tăng
Người OF
Nhưng mà đi chơi- chủ yếu là đi suốt rồi ăn chứ :D chả muốn nấu nướng anh ạ. :)
Mợ vào NT, alo 0912397370, đến văn phòng BQL bóng bàn vụ bể bơi và bồn sục....biết đâu có duyên, vừa được chơi vừa có xèng mang về.:D

giangcoi79

Xe điện
cụ cho e hỏi: đoàn e có tầm 30 người ngồi quán này được ko ạ?
30 ng cụ chịu khó đi taxi ra bờ kè hòn rớ vào quán Bến Cảng mà ăn. Đồ ăn tươi ngon mà giá hợp lý chứ ăn ở bờ kè với làng chài nhiều TQ mà đồ ăn rất tệ và đắt.

Kẻ Đi Hoang

Xe đạp
Mẹ, em đang ở Nha Trang, cảm giác như du lịch Trung Quốc, vãi cả lái :((

LeTai1979

Racing Boy
Uh, thuê một căn chung cư full đồ ở kiểu homestay, tự đi chợ về nấu nướng, anh thấy hay hơn là ở khách sạn.
Hâm, đi Dl ăn với chơi lại còn đi chợ nấu cơm thì ở nhà cho xong. :))

NghiaRex

Xe điện
Em muốn thuê xe tự lái ở Nha Trang, bác nào có mối mách em với :)

vnposh

Xe container
Nhìn chung Nha Trang không có nhiều hấp dẫn như "ngày xưa". Mợ Ocxinh_85 chưa đến thì nên đến một lần cho biết.

Cũ thì tắm biển, tham quan Hội quán Vịnh Nha Trang, gần đấy có Hòn Chồng chụp ảnh, đến Tháp Bà Ponagar xem kiến trúc Chăm và nghe âm nhạc Chăm, lễ thì đến chùa Long Sơn, chùa Đất Sét; ăn thì ở Chợ Đầm, ăn trong thành thì đắt và không ngon,... Vài chỗ nên đến như Viện Hải dương học, Thủy cung đảo Trí Nguyên cho trẻ con nó biết về sinh vật biển.

Mới thì có Vinpearl vé 800k/người, tour đi đảo thì nên đi bằng ca nô 900k/ngày người lúc nào thích về thì về, đi tàu người yếu dễ say sóng nếu biển động. Nha Trang có các dịch vụ lặn biển khá đắt cho 15-20 phút 850k/người, nhưng dịch vụ rất kém, nhất là kém bảo đảm an toàn cho người lặn biển, bọn Tây thường có đội riêng, trang bị riêng. Riêng về lặn biển, chính quyền Nha Trang nên chấn chỉnh lại.

Trong những ngày này thì biển Nha Trang khá động, nên có chuẩn bị về chống say sóng, đồ ăn nếu đi thăm đảo, vì đi rất nhiều đảo và dịch vụ trên đảo rất đắt. Người khỏe đi thì được, trẻ con và người già yếu thì nên ở trên bờ.

Tối có thể đi chơi ở phố đi bộ - chợ đêm Trần Phú. Di chuyển trong thành phố thì nên bằng taxi, giá khá rẻ, xế tận tình. Đi bằng xe điện, xích lô máy thì hơi đắt nhưng thú vị.

Những ngày này, năm này còn một điểm chú ý nữa: Cứ 10 khách đến Nha Trang thì có 5-7 khách Trung Quốc, họ đánh chiếm nhà hàng, khách sạn bình dân gần như thắng lợi hoàn toàn. :D

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Du lịch Nha Trang, ở đâu ăn gì và chơi thế nào?

Dạ vâng như tiêu đề ạ. Em lập thớt xin kinh nghiệm các cụ đã đi Nha Trang rồi tư vấn giúp em :)

Hè này cũng như hè trước em lại xách f1 đi xa HN 1 chút :D điểm đến năm nay là thành phố biển Nha Trang :) Với quỹ thời gian là 5 ngày các cụ tư vấn giúp em nên ở khu nào. Chơi những đâu và di chuyển thế nào là thuận tiện nhất. Em đi đầu tháng 8 ạ. Em đang tham khảo voucher khách sạn ở trong đó mà chưa thấy ok lắm.

Cảm ơn các cụ. Rượu em đã chuẩn bị rồi. :)

Ps: ảnh minh hoạ chống trôi bài.
Và em cũng đang muốn tìm bộ bikini như này ạ. Hihi

Mợ muốn ăn chơi tầm nào thôi, muốn yên tĩnh thì ra ngoài Vinpearl, muốn phố xa la cà ẩm thực chơi bời bar pub thì ở bên thành phố, ks thì trên đường trần phú hàng tá sự lựa chọn, em thì thích trải nghiệm nên ở bên thành phố, tối lang thang đụng đâu ăn đó chơi đó .... ngày thì mợ lên lịch đi các đảo, mợ nên mua sẵn mặt nạ lặn biển, ra đảo không phải thuê và đi tour ko tiền thuê bằng tiền cả bộ, lặn thì hòn mun hay hòn tằm gì đó đẹp, nếu đi gia đình thì nên thuê 1 con cano, hoặc du thuyền riêng mợ thích đảo nào chỉ "chị thích hòn nài" là nó đưa mợ đến tận nơi bế mợ xuống ... , tắm, ăn ngủ nghỉ ngoài đảo chán lại ới nó đến đón ra đảo khác mà giá cả 1 ngày cũng rẻ cần số thì ib em cho......Trong thành phố mợ lang thang khu phố bạch đằng, chợ đêm dịch vụ nhiều ăn uống chơi bời tùy thích

vnposh

Xe container

LeTai1979

Racing Boy

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vâng, em đi Dl là ăn, chơi, ngủ chứ lại còn đi chợ nấu cơm nữa thì đi mần dì? :))
Thế thì lão chưa trải nghiệm loại hình du lịch homestay rồi, em đi chơi thường chơi tối thiểu là 10 ngày/đợt cơ mà.

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
{Kinh doanh Bất động sản}
Mợ vào NT, alo 0912397370, đến văn phòng BQL bóng bàn vụ bể bơi và bồn sục....biết đâu có duyên, vừa được chơi vừa có xèng mang về.:D
Em đã imes cho cụ rồi ạ :)
Cảm ơn cụ nhiều!