Du lich phan thiết 30/4

co canh

Xe tăng
Chả là kì nghỉ 30/4 này gia đình em Từ HN có đi du lịch Phan thiết 4 ngày 3 đêm.em nghe nói là bay vào Cam Ranh sau đó bắt xe Đi 200km mất 3h mới tới Phan thiết có phải ko ạ. tiện đây cho Em nhờ các Cụ chia sẻ thông tin về Ks, ăn uống vui chơi đạc sản vùng miền với ạ Em xin cám ơn và rot riệu mời ạ ?.

homthurac

Xe tăng
Chả là kì nghỉ 30/4 này gia đình em Từ HN có đi du lịch Phan thiết 4 ngày 3 đêm.em nghe nói là bay vào Cam Ranh sau đó bắt xe Đi 200km mất 3h mới tới Phan thiết có phải ko ạ. tiện đây cho Em nhờ các Cụ chia sẻ thông tin về Ks, ăn uống vui chơi đạc sản vùng miền với ạ Em xin cám ơn và rot riệu mời ạ ?.
Cụ có thể bay tới Cam Ranh hoặc Sài gòn đều Ok, khoảng cách giống nhau nên cụ xem giá vé máy bay tới đâu rẻ thì chọn đó thôi.
Thực ra Phan Thiết không có gì thú vị lắm, mà cụ ra Mũi Né cách đó 20km thì đáng đi.

co canh

Xe tăng
Cụ có thể bay tới Cam Ranh hoặc Sài gòn đều Ok, khoảng cách giống nhau nên cụ xem giá vé máy bay tới đâu rẻ thì chọn đó thôi.
Thực ra Phan Thiết không có gì thú vị lắm, mà cụ ra Mũi Né cách đó 20km thì đáng đi.
Cám ơn Cụ Cụ có thể chia sẻ cho em chút ít TT về Mũi né với ạ .

ChryslerFan

Xe tải
mũi né thì bạn có thể đi trượt cát hoặc lái xe Jeep ở đồi cát bay mũi né, có tuyến xe đi từ trung tâm Mũi né. Ở thì bạn chọn khách sạn hay nhà nghỉ tùy theo khả năng, một số khách sạn thì ngay sát biển, bước ra là cát, một số khách sạn cũng sát biển nhưng ở trên gờ đê chắn sóng nên phải leo thang xuống.

Dim phùng

Xe đạp
Theo em cụ nên bay Cam Ranh sau đó thuê xe tự lái đi vào Mũi Né, trên đường đi rất đẹp, gặp đâu nghỉ đó, đi đường DT 702 qua Vĩnh Hy, Ninh Chữ. Đẹp mê ly ấy, đợt tết dương vừa rồi em cũng đi, thuê xe 600k/ngày.

Dr Tú

Xe đạp
Cụ nên đi mũi né. Ở đó rất đẹp, giá cả rất rẻ, nên đặt phòng trước . giá phòng khoảng 800k là đc

longnguyenpvp

Xe buýt
mũi né thì bạn có thể đi trượt cát hoặc lái xe Jeep ở đồi cát bay mũi né, có tuyến xe đi từ trung tâm Mũi né. Ở thì bạn chọn khách sạn hay nhà nghỉ tùy theo khả năng, một số khách sạn thì ngay sát biển, bước ra là cát, một số khách sạn cũng sát biển nhưng ở trên gờ đê chắn sóng nên phải leo thang xuống.
Nếu cụ có đi Jeep địa hình thì cẩn thận bị lừa nhé (toàn chơi chữ thôi).

An Lượng

Xe đạp
Cảm ơn cụ, cũng đang định đi

bubu88

Xe tăng
Nhà e lại có lịch Tuy Hòa và Quy Nhơn, k biết có gì hay ho

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Nhà e lại có lịch Tuy Hòa và Quy Nhơn, k biết có gì hay ho
Nhiều thứ hay ho chứ cụ! Mấy năm nay 2 điểm này HOT nhé!
Cụ đi dịp Lễ hoặc vào cao điểm nghỉ hè thì lưu ý đặt phòng KS sớm nhé! Điểm HOT nhưng chưa nhiều KS/ Resort nên phòng ốc dễ kín lắm đó nhất là dv tốt! Cần ới em ! Thks cụ!

vietau2012

Xe điện
Cụ bay vào Cam Ranh hoặc Sài Gòn đều có xe đi Phan Thiết - Mũi Né. Nhưng đầu Sài Gòn sẽ có nhiều hãng HK khai thác và có nhiều chuyến giá rẻ hơn (thường chuyến sáng sớm hoặc khuya muộn).
Mũi Né thì thủ phủ của Resort rồi nên rất đa dạng loại hình KS/ Resort để cụ chọn. Phan Thiết thì vắng hơn.

Đi dịp Lễ thì đâu đâu cũng đông nên cụ cần chuẩn bị dv trước nhé! Cần ới em hỗ trợ kể cả đặt phòng KS, mua vé Máy Bay, vé tàu hỏa Sài Gòn - Phan Thiết, hoặc vé xe tuyến SG - Mũi Né hoặc cả thuê xe ô tô riêng nhé! Thks cụ!

ngoclya

Xe buýt
Năm ngoái nhà em cũng mới HN - Mũi Né đây. Cụ check xem thường thì vé HN-SG sẽ rẻ hơn HN-Nha Trang nên đi HN-SG sẽ ok hơn. Vào SG nếu cụ không có các bé bé quá thì có thể đi xe SG-Mũi Né luôn (nếu bay ban ngày) do đi thế này nếu con bé sẽ mệt. Như em thì em bay vào SG ở đó 1 đêm, sáng hôm sau đi Mũi Né sớm (vé xe đi từ SG thì em mua của Sinh cafe - vào web của họ có VP ở Hanoi alo và đặt mua vé online, chuyển tiền họ sẽ book vé đầu SG cho mình)- Ngoài ra cụ có thể thuê xe 7 chỗ có lái chạy SG-MN. Nếu đi xe khách từ SG mà cụ ở qua đêm thì nên thuê hotel gần chỗ xe đón cho tiện.

Ở Mũi Né thì biển đẹp, cát trắng nhưng em thấy sóng hơi to (em ở Bamboovillage resort). Ăn uống thì trong đó nhiều tuy nhiên có quán cây bàng (ăn đông, đồ ăn được) hoặc cụ ra khu bờ kè (quán Mr. Crab ăn rẻ đồ ăn cũng ok).

Vui chơi thì đi đồi cát bay (em thấy là giá trị nhất) còn lại các chỗ khác em thấy bình thường (có thể do sở thích của từng người). Nói chung vào đây chủ yếu nghĩ ngơi.

Ra pi do

Xe hơi
Thành phố Phan Thiết thì không có gì đáng nói, bãi Đồi Dương cũng k đẹp lại sâu nên thời gian tắm rất ít. Theo em cụ cứ phi thẳng xuống Mũi Né ở đây thì có vô vàn khách sạn, resort cho cụ chọn. Nếu có thêm thời gian thì đi thị trấn Lagi
Note:
- Muốn mua hải sản rẻ cụ chịu khó dậy sớm một chút ra làng chài ngay bờ biển mũi né mua hải sản và thuê người ta làm luôn cho (ở đây chỉ có hấp và nướng)
- Nếu ở thành phố cụ nên thử gỏi cá trích (e cũng k biết là gỏi hay cuốn, là cá trích người ta cuốn cùng rau, trứng,... ăn cũng đc lắm ạ). Chiều tối cụ cho bọn trẻ ra bãi biển, có mấy quán nướng hải sản ven đường khá là thú vị.
Chúc cụ và gia đình chuyến đi vui vẻ

vietau2012

Xe điện
Nhà cụ có trẻ nhỏ đi cùng ko ạ? Nếu tầm bé bé có thể thử p.án dùng Tàu hỏa chặng SG- Phan Thiết nhé. Tàu dl nhanh, giá tốt mà hơn cả là bé có không gian thoải mái trong khi di chuyển. Trên tàu cũng có sẵn dv vé bus về Mũi Né luôn. Giờ tàu từ SG là 6h sáng nên cụ có thể bay vào trc 1 đêm. Vé tàu cũng dễ đặt trên web hoặc qua dv.... Cần hỗ trợ cụ ới em. Thks cụ.

co canh

Xe tăng
Nhà cụ có trẻ nhỏ đi cùng ko ạ? Nếu tầm bé bé có thể thử p.án dùng Tàu hỏa chặng SG- Phan Thiết nhé. Tàu dl nhanh, giá tốt mà hơn cả là bé có không gian thoải mái trong khi di chuyển. Trên tàu cũng có sẵn dv vé bus về Mũi Né luôn. Giờ tàu từ SG là 6h sáng nên cụ có thể bay vào trc 1 đêm. Vé tàu cũng dễ đặt trên web hoặc qua dv.... Cần hỗ trợ cụ ới em. Thks cụ.
Cám ơn Cụ f1 nhà Em nó cũng lớn rồi, Em dự vào SG chơi với người quen 1 ngày rồi đi mũi né, Em oánh dấu có gì Em alo nhờ Cụ hỗ trợ .

vietau2012

Xe điện
Cám ơn Cụ f1 nhà Em nó cũng lớn rồi, Em dự vào SG chơi với người quen 1 ngày rồi đi mũi né, Em oánh dấu có gì Em alo nhờ Cụ hỗ trợ .
Vâng, vậy lịch của cụ có thể thoải mái chọn xe hãng hoặc tàu đều được.

datmobile1983

Xe tải
Chả là kì nghỉ 30/4 này gia đình em Từ HN có đi du lịch Phan thiết 4 ngày 3 đêm.em nghe nói là bay vào Cam Ranh sau đó bắt xe Đi 200km mất 3h mới tới Phan thiết có phải ko ạ. tiện đây cho Em nhờ các Cụ chia sẻ
thông tin về Ks, ăn uống vui chơi đạc sản vùng miền với ạ Em xin cám ơn và rot riệu mời ạ ?.
Em cũng book Phan Thiết ngày 4/5 ,chơi 2 ngày về,có gặp cụ ko nhỉ.

VUDINHKY

Xe tải
Có món kì nhông cụ nhé. tuyệt vời....

miomio

Đi bộ
Nhà e năm ngoái vừa đi SG - Mũi Né. Thuê xe 2,2 triệu/ chiều. Đi mất tầm 4 tiếng. Ăn uống thì cũng rẻ, có cái quán bờ kè em ko nhớ tên nhưng cũng hot trên foody ăn ko ngon. Ở gần làng chài có quán hải sản Biển đông đồ ăn tươi, ngon , rẻ.
Em nghỉ Mường Thanh, cũng ổn. Khuôn viên đẹp, Bể bơi sạch sẽ.
Mũi Né có khu đồi cát có thể đi sớm chụp ảnh đón bình minh. Tầm 4 rưỡi đi, vì 8h 8 rưỡi là nắng rát. Đường ven biển cũng nhiều cảnh đẹp lắm ạ.
Cá nhân em thì thấy có mấy điểm hot trên mạng như Hòn Rơm, bãi đá 7 màu thì ko nên đi.