[HĐCĐ] Du lịch Quảng Bình tư vấn chỗ ăn chỗ nghỉ

lum..zzz

Xe điện
Động thì nó nổi tiếng như lăng bác ở Hà nội vậy, như kiểu ở tỉnh lên Hà nội kiểu gì cũng ghé lăng... E thường chơi theo kiểu thẩm du ăn nhậu nên không biết cụ thích kiểu gì để tư véo
Năm ngoái em đi QB rồi, năm nay em cho gia đình vào đó ở Sunspa. Có f1 lại f2 sắp sinh nên chắc em ko lang thang động hay chỗ Bác Giáp đc. Cụ mà về quê hẹn nhau làm cốc bia nhé

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Năm ngoái em đi QB rồi, năm nay em cho gia đình vào đó ở Sunspa. Có f1 lại f2 sắp sinh nên chắc em ko lang thang động hay chỗ Bác Giáp đc. Cụ mà về quê hẹn nhau làm cốc bia nhé
Đợt này mọi người đi chơi e về quê làm vườn sau này dưỡng già... Cụ pm e nhé... Ae làm thùng bia. Có cụ nào đi đợt này off luôn thể đê

hminh2005

Xe điện
Lệ thuỷ cụ ở xã gì thuỷ? Vì bờ biển lệ thuỷ 30km, nên bò vào khoáng nóng bang mà tắm, nhậu xong vào tắm các loại cơ trong người cứ giật như trâu giât, biển cụ ghé biển Ngư thuỷ hoang sơ và ăn món mực tươi nổi tiếng
Em về nhà cụ Giáp, bình thường em hay nghỉ tại Thị trấn Kiến Giang. Nay muốn ra biển nghỉ, nhưng ko muốn quay lại Đồng Hới hay vào Cửa Tùng vì đã từng ở đó rồi

lum..zzz

Xe điện
Đợt này mọi người đi chơi e về quê làm vườn sau này dưỡng già... Cụ pm e nhé... Ae làm thùng bia. Có cụ nào đi đợt này off luôn thể đê
E vào rồi đang trong Sunspa có j a em gặp nhau nhé. Cụ để Số phone có j a em gặp nhau làm thùng bia

Civic TN

Xe lăn
E đang ở QB, ăn tối thì ăn ở chỗ nào các cụ nhỉ? Năm trước e ăn ở mấy nhà nổi chỗ đg Trường pháp thấy cũng đc

kenchoy

Đi bộ
khu ma cao ở đường nào bạn nhỉ,

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
Ra sống thần hoặc nam thành đường Hương Giang dưới chân cầu dài cụ nhé
Khách sạn Công đoàn ở theo đoàn dạng Cty đi du lịch có ổn không cụ, em hỏi cho cty mà vẫn lăn tăn quá chưa đặt? Cụ cho em vài ý kiến xem thế nào, em cần tầm 18p, gần bãi tắm, giá tầm 2-3 sao.

bachkhoak40

Xe điện
Cái CĐ này năm ngoái cháu ở, gần tuần ở QB chả dám tắm ở KS, nước sinh hoạt ở ks này vừa có mầu vừa có mùi vừa có vị, hichic
Trời thật hả cụ ơi, tất cả các phòng hay bị một số thôi?

An Tôn

Xe tải
Nếu các cụ muốn ăn bò thì lên quán Tâm Hà đường f325 rẻ vô cùng... Đến muộn là hết bàn hết chỗ, 1 nồi lẩu 200k ... Bao gồm đủ hết 4 thằng ăn .... Rau dưa k tính tiền...
Rẻ quá cụ nhỉ.
Các cụ cho em hỏi nếu đi tàu HN-QB thì có phải mua vé từ trước ko hay gần đến ngày đi mua cũng đc ạ?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đánh dấu mấy điểm ăn uống

haivina

Xe điện
Rẻ quá cụ nhỉ.
Các cụ cho em hỏi nếu đi tàu HN-QB thì có phải mua vé từ trước ko hay gần đến ngày đi mua cũng đc ạ?
Tầm tháng 6, 7 nên mua trước bác ạ. Cách 1 tuần có khi hết chỗ rồi, đi đông còn khó hơn.

maitung

Xe buýt
Cách đây hơn 10 năm e vào quảng bình ăn bún thith nướng ở hàng tứ quý gần chợ giờ vẫn nhớ. Cụ nào có thông tin về nhà hàng này cho e biết với. Tks

liebling

Xe máy
Nên mua vé trước bác nhé, mua trước hàng tháng ý ạ.
Cụ cũng có thể cân nhắc phương án đi giường nằm nhé, khoảng 8h tối đi, 5h00 là tới nơi.

sonphuongan

Xe tải
Quảng bình cơ bản là ngon các cụ nhé: ăn, ngụ, **, ị là ** cạ.(like)
Địa điểm ăn uống: Nếu các cụ qua viếng mộ Bác Giáp có thể ăn ở quán Công Ngân dọc đường bờ biển. Nếu không biết đường có thể hỏi dân ở đó họ chỉ. Quán này chủ yếu quan chắc tỉnh ra ăn rất nhiều. Đặc sản gỏi cá mú, tôm hùm thiếu niên, sò huyết ăn gỏi, cháo cá mú ngon lắm các cụ nhá.
Ở Đồng hới: Các cụ có thể ăn ở dọc biển Nhật lệ giá cũng hợp lý. Nếu muốn ngon bổ rẻ các cụ có thể qua cầu dài có mấy quán bè ngồi đó ăn cũng được và rẻ hơn ngoài bẫi biển nhật lệ
Các cụ đi động thiên đường có thể ăn trưa ở ngay động. Có nhà hàng ở đó ăn trưa giá cũng hợp lý, sau khi các cụ đi động về cũng quá giờ trưa.
Còn cái khoản **: Các cụ qua khu Macao gần cầu dài rẽ phải vào ngon bổ rẻ, trẻ, đẹp :)

liebling

Xe máy
Địa điểm ăn uống: Nếu các cụ qua viếng mộ Bác Giáp có thể ăn ở quán Công Ngân dọc đường bờ biển. Nếu không biết đường có thể hỏi dân ở đó họ chỉ. Quán này chủ yếu quan chắc tỉnh ra ăn rất nhiều. Đặc sản gỏi cá mú, tôm hùm thiếu niên, sò huyết ăn gỏi, cháo cá mú ngon lắm các cụ nhá.
Ở Đồng hới: Các cụ có thể ăn ở dọc biển Nhật lệ giá cũng hợp lý. Nếu muốn ngon bổ rẻ các cụ có thể qua cầu dài có mấy quán bè ngồi đó ăn cũng được và rẻ hơn ngoài bẫi biển nhật lệ
Các cụ đi động thiên đường có thể ăn trưa ở ngay động. Có nhà hàng ở đó ăn trưa giá cũng hợp lý, sau khi các cụ đi động về cũng quá giờ trưa.
Còn cái khoản **: Các cụ qua khu Macao gần cầu dài rẽ phải vào ngon bổ rẻ, trẻ, đẹp :)
Các cụ cứ đùa, đã đi Macao lấy đâu ra ngon bổ ạ. Ngon bổ các cụ chỉ có về nhà. Rẻ, trẻ , đẹp, mới lạ thì em còn đồng tình ạ.

alibaba1514

Xe buýt
Tuần sau đoàn cq em vào Quảng Bình, em đc giao cầm đoàn mà chưa đi QB bao giờ nên hoang mang quá. Nhờ các cụ đi rồi tư vấn cho em phát lộ trình và nhà hàng án uống hợp lý cho đoàn 30ng (cả ng lớn và trẻ em to nhỏ các kiểu). Đoàn em có nguyên vọng đi Phong Nha, động Thiên Đường, hang 8 cô, mộ bác Giáp. Em tính như sau :
- Ngày 1 : từ nhà nghỉ 30/4 đg Trương Pháp xuất phát 7h30 đi hang 8 cô, xong rồi 9h30 đi Phong Nha chơi hang ướt, khi quay ra 12h30 ăn trưa tại nhà hàng Thu Huế, 2h30 đi động Thiên Đường, 4h30 lên xe về ks ăn tối.
- Ngày hôm sau 7h30 đi mộ bác Giáp, xong 10h lên xe về ks, trên đg về qua nhà hàng Hải Yến ăn trưa vào khoảng 11h30, xong lên xe về ks chắc vẫn kịp tắm biển

Không biết em tính lộ trình và thời gian như thế có được không ạ? Mong các cụ đi rồi cho em ít kinh nghiệm chứ mà tổ chức không xong vụ này khéo em bị trừ hạnh kiểm thì con em lại thiếu sữ mất

Chỉnh sửa cuối:

namlieu102vnn

Xe điện
Cháu đánh dấu :) .

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
E gửi các cụ thêm các lựa chọn, cụ nào không hiểu hoặc có nhu cầu thêm thông tin e sẽ giải thích thêm nhé... Giờ Quảng Bình chả khác gì Nha trang của miền bắc, thua là chất lượng dịch vụ cao cấp không bằng thôi

1. Trekking
Có một điểm đặc biệt khi du lịch Quảng Bình đó là bạn phải có sức khỏe thật tốt. Địa hình đặc biệt ở đây bắt bạn phải đi bộ rất nhiều, thậm chí là trekking đường rừng, băng suối, vượt sông. Tuy nhiên, “phải đi qua những cơn mưa bạn mới thấy được cầu vồng”, sau những mệt mỏi đó bạn sẽ được đền đáp xứng đáng với những khung cảnh kỳ vĩ mà thiên nhiên ban tặng.
2. Chèo thuyền Kayak
Chèo thuyền Kayak trên sông Chày, bạn sẽ cảm nhận được dòng chảy êm đềm, lãng mạn với màu nước trong xanh như ngọc bích với những tháp Karst cổ kỳ vỹ. Hai bên bờ là những cánh đồng ngô trải dài tạo nên một bức tranh sơn thủy hữu tình, du khách sẽ tận hưởng những phút giây thư giãn thoải mái khi đắm mình vào thế giới tự nhiên.
3. Du thuyền
Du thuyền ngược dòng Son thơ mộng, thưởng ngoạn phong cảnh thiên nhiên hữu tình hai bên bờ sông, bạn sẽ bắt gặp hình ảnh những thiếu nữ, những đứa trẻ vui đùa bên bờ sông và có dịp trải nghiệm cuộc sống sinh hoạt của xóm làng ven sông mang đậm hồn quê Việt.
4. Tắm bùn
Hang Tối là một nhánh thuộc hệ thống hang động Phong Nha, không có hệ thống chiếu sáng nên vẫn giữ được vẻ đẹp huyền bí, nguyên sơ của tạo hóa. Bạn sẽ trở thành nhà thám hiểm hang động với đèn pin đội đầu và các thiết bị chuyên dụng khám phá hệ thống sông ngầm, chiêm ngưỡng hàng nghìn cột nhũ đá hình thù đa dạng và đặc sắc. Khám phá hang Tối, bạn còn được trải nghiệm vô cùng thú vị khi có dịp tắm bùn thiên nhiên hay bơi qua hồ Thủy Tiên, Hồ Bồng Lai mát lạnh.
5. Zipline
Tham gia zipline đu dây trên không, bạn có thể ra giữa dòng sông Chày bằng hệ thống zipline được đầu tư bài bản và hết sức hiện đại để từ đó rơi xuống tắm mát với dòng sông xanh biếc và thơ mộng này cũng như tham gia các trò chơi dưới nước khác.
6. Tắm suối
Tận hưởng những giây phút thư giãn tuyệt vời, hoà mình vào khung cảnh thiên nhiên thơ mộng của suối Nước Moọc. Tại đây bạn sẽ khám phá sự đa dạng và quý hiếm của cảnh quan, muông thú rừng đại ngàn Phong Nha - Kẻ Bàng. Bạn có thể mắc võng nằm đu đưa dưới tán cây rừng, nghe suối nước chảy bên mình và có thể tắm mát dưới dòng suối Nước Moọc trong vắt lô nhô đầy những tảng đá to, nhỏ nằm xen kẽ nhau. Ngoài ra ở đây còn có các dịch vụ như chèo thuyền kayak, đua bơi, câu cá …
7. Tắm biển
Đến Quảng Bình, tắm biển Nhật Lệ nằm ngay cạnh cửa sông Nhật Lệ với bãi cát trắng và nước biển trong xanh còn nguyên vẻ hoang sơ, bạn có thể tham gia các hoạt động vui chơi giải trí và thưởng thức đặc sản biển. Buổi tối, mọi người đốt lửa trại, cả đoàn quây quanh ngọn lửa cùng hát theo tiếng nhạc hòa quyện cùng tiếng sóng của biển, tổ chức trò chơi vui nhộn hấp dẫn, thưởng thức khoai lang, bắp nướng...
8. Viếng mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp
Vũng Chùa - Đảo Yến nằm cách Đèo Ngang 7km về phía Nam, thuộc thôn Thọ Sơn, xã Quảng Đông, huyện Quảng Trạch (Quảng Bình). Mũi Rồng, nơi an nghỉ cuối cùng của Đại tướng Võ Nguyên Giáp chính là ngọn núi Thọ thuộc dãy Hoành Sơn đâm ngang ra biển. Bạn hãy đến khu vực an táng thắp hương tưởng nhớ tại phần mộ của đại tướng Võ Nguyên Giáp. Không chỉ có vậy, bạn còn có dịp tìm hiểu tham quan thắng cảnh Vũng Chùa, đứng trên đỉnh Thọ Sơn nhìn ra bốn bề trời biển, một không gian bình yên và khoáng đạt.
http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/an-choi/trai-nghiem-du-8-hoat-dong-khi-den-quang-binh-3219817.html

Chỉnh sửa cuối: