Du lịch Sapa dịp Tết

Website
hoanggiaglass.vn
Nói chung theo em đã đi là đi cho thoải mái, cứ khách sạn mà ở, chứ homestay ở chán chết nhất là đi đông người. Mà Sapa mà đi dịp tết thật là chán vì chẳng có gì mà chơi. Buồn chết lại lạnh nữa chứ
Chán thế à Cụ ơi? Em đang định cùng Công ty ra ngoài tết đi đầu năm thuê tour đây

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Lễ đông có cái đúng, cũng có cái ko đúng nếu sắp xếp được thời gian đi. Hôm 2.9 vừa rồi em lần đầu đi Sapa bằng xe tự lái. Xuất phát hôm 01.09; vừa đi vừa book phòng; vẫn có phòng ổn áp. Trưa ngày 02.09 thì em di chuyển vào bản; giờ đó bắt đầu mọi người mới dồn lên TT. Ngày 03.09 em xuôi Hà Nội. Nói chung đi lần đầu thì vào thị trấn, đi Fan. Lần sau đi thì kiếm mấy chỗ còn hoang sơ nghỉ dưỡng.
Cụ nói phải, em thì cũng toàn phải tranh thủ đi kiểu lúc người ta về thì mình đến ý để tránh được phần nào đông đúc mà vẫn tận dụng được 1 phần ngày nghỉ.

nha-trang

Xe buýt
Em chào CCCM!
Gia đình em định dịp Tết này đi DL SAPA nên muốn nhờ CCCM tư vấn đi thế nào cho hợp lý ạ!
Nhà em định đi từ 02 Tết, nhà không có xe riêng! Khoảng 4-8 người! CCCM tư véo hô:
- Đi lại nên ntn?
- Thuê KS nào? Có nên ở homestay?
- Đi những đâu trên đó?
- D/c nơi ăn uống được được chút!

Tks CCCM!
ĐI Sapa mọi người thường thích ở ngay khu trung tâm nếu đi lần đầu, mà các ks ở trung tâm thường rất chật nhỏ, cảm giác khó chịu. Nhưng ở đầu thị trấn chỗ hồ Xuân Viên có 1 địa chỉ này nếu đi gia đình thì nên qua đây mà ở cụ ạ, nó sạch sẽ và giá cũng dễ chịu, lại có quy mô, chứ ở mấy cái homestay nói thật là cảm giác nó tạm bợ quá. Cụ tham khảo hình ảnh của nó https://du-lich.net/khach-san-freesia-hotel-sapa/

Louis Chun

Xe đạp
Em nghe nói vừa rồi sapa có tuyết k biết có thật không

nha-trang

Xe buýt
Em đã lên xác nhận : không hề có tuyết, chỉ có đóng băng thôi, còn tuyết phải o độ thì mới rơi như phim Hàn :D, nhưng sương mù ở Sapa thì đep, em đi nhìn như cảnh trong phim Tây Du Ký, nên dù có tuyết hay k Sapa vẫn đẹp ( đừng mưa phùn là đươc)
Nếu đi có sương mù nhiều thì lại ko nhìn thấy rõ hình thù sapa cụ nhỉ, nhưng có cảm giác huyền ảo, còn tuyết thì ở VN hiếm lắm, chỉ là băng đóng lại thôi

tutulyy

Xe đạp
chắc e để ra têt mới đi chứ têt thì ở nhà với gđ