Du thuyền trên Halong Bay trước cơn bão số 5.

Phung_camera

Xe hơi
Bác đi không gặp bão ah. Mà đi Hạ Long là đi qua nhà em đấy. Em từng làm tạ Hồng Ngọc. Bác muốn mua gì em môi giới giảm 40% luôn. ( 40% này vào túi bọn lái xe và hướng dãn viên nhé)

buffalo car

Xe điện
Hẹn sẽ trở lại Halong trên con tàu mới tinh tình tình này: GOLDEN CRUISE với 48 phòng ngủ, có thang máy, tiêu chuẩn 5 sao sẽ opening vào 1/10 tới đây! >:D<

buffalo car

Xe điện
Bác đi không gặp bão ah. Mà đi Hạ Long là đi qua nhà em đấy. Em từng làm tạ Hồng Ngọc. Bác muốn mua gì em môi giới giảm 40% luôn. ( 40% này vào túi bọn lái xe và hướng dãn viên nhé)
Em đi hóng bão mà cụ, em về đến nhà thì bão :D
Hóa ra trước cụ làm ở Hồng Ngọc. Tks cụ dưng em ko muốn mua gì ở Hồng Ngọc đâu ạ ;)). Cũng chính vì 40% đấy mà có những HDV làm cho khách lỡ giờ bay quốc tế đấy ạ! Hậu quả thế nào chắc cụ cũng đoán ra. keke

chuotlang

Xe lừa
Ặc Ặc ..đúng Tây có khác toa cao quá ợ! :)) Hóa ra bao diêm cùi bắp G1 ngon phết lão nhỉ!
Hơ Hơ lão tự khen à hehe

Đưa cái Avatar bé tý đây mà chụp bằng dòng Pro em phóng to bằng bàn tay xem còn rõ hơn cái này

Benaxjnk

Xe tăng
Thế nhưng theo em đc biết khi có khách thì " bọn lái xe và hướng dãn viên " xoắn 1, còn cái "bọn làm ở mấy Trung tâm đấy" lại chẳng xoắn 10. Có lần em đi vs một xe toàn khách du lịch là tây, mấy nv bán hàng tưởng em là HD cứ đòi xin số điện thoại năn nỉ ỉ ôi là hôm sau nhớ bảo lxe đưa khách về đấy vì có 1 khách trong đoàn có ý định mua cái tượng đá gì gì đấy. Cả 2 ngày em ở dưới Hlong mà họ gọi đến cả chục lần chỉ để nhờ vả là bảo lxe về lại Trung tâm của họ chứ đừng vào chỗ khác. Mà cái này thường các cty lớn thì họ có quy định rõ ràng là dừng ở đâu, còn các cty nhỏ thì đấy là Qd của lxe và HDV. Chưa kể đến là các TT mua sắm chính là ng đã xây dựng lên cái luật này để lôi kéo các lxe đưa khách về chứ chẳng có cty du lịch hay HDV và lxe nào vẽ ra cả.

Cái này trong kinh doanh ở VN theo em đc gọi là luật bất thành văn, chứ thử hỏi kể cả các cụ nhà nc mỗi dự án này nọ mà chả thịt vịt đến cả một vài chục % cũng đc coi là cái lí đấy thôi, Còn như bên Thailand, HDV của họ thậm chí ko đc nhận lương, họ đc các TT mua sắm trả $1/khách từ mỗi đoàn khách du lịch mà họ dẫn vào kể cả ngta có mua hay ko. Mua thì họ cũng ko đc 40% nhưng mà hàng ngày số lượng khách họ đưa đi cũng nuôi sống đc ng dân làm nghề này tại đất thái. Bởi vậy các cụ đi theo tour Thái thì cũng đừng nên bức xúc nếu mà đọc đc dòng cảnh báo là " nếu bỏ điểm mua sắm thì sẽ bị phạt bao nhiêu $$$ ". Mình cũng nên thông cảm cho ngta.
Còn các bác sành chơi mấy đồ sành sứ hay cổ vật chắc cũng ko ai dại gì mà mua ở các TT mua sắm rùi đúng ko ạ !^^

Chúc các cụ cuối tuần zui zẻ. Tiện e cũng đc biết là cái tàu Golden cruises đã chạy rồi các cụ nhé, cụ nào có nhu cầu thì trải nghiệm rồi chia sẻ vs OFers nha! ^^

Chỉnh sửa cuối:

chienkda

Xe tải
bác đựoc cái chụp ảnh đẹp

buffalo car

Xe điện
Hơ Hơ lão tự khen à hehe
Đưa cái Avatar bé tý đây mà chụp bằng dòng Pro em phóng to bằng bàn tay xem còn rõ hơn cái này
Úi em khen công nghệ mới thôi! Chớ trình em chụp vở vẩn, còn học hỏi các cụ nhiều ợ 8->
Dòng Pro thì khỏi phải bàn, thiết bị pro như lão đang chụp thì đúng là giấc mơ của em, bao giờ em mới có đ/k đc nhẩy hố vôi như lão đây! ;;)

buffalo car

Xe điện
Thế nhưng theo em đc biết khi có khách thì " bọn lái xe và hướng dãn viên " xoắn 1, còn cái "bọn làm ở mấy Trung tâm đấy" lại chẳng xoắn 10. Có lần em đi vs một xe toàn khách du lịch là tây, mấy nv bán hàng tưởng em là HD cứ đòi xin số điện thoại năn nỉ ỉ ôi là hôm sau nhớ bảo lxe đưa khách về đấy vì có 1 khách trong đoàn có ý định mua cái tượng đá gì gì đấy. Cả 2 ngày em ở dưới Hlong mà họ gọi đến cả chục lần chỉ để nhờ vả là bảo lxe về lại Trung tâm của họ chứ đừng vào chỗ khác. Mà cái này thường các cty lớn thì họ có quy định rõ ràng là dừng ở đâu, còn các cty nhỏ thì đấy là Qd của lxe và HDV. Chưa kể đến là các TT mua sắm chính là ng đã xây dựng lên cái luật này để lôi kéo các lxe đưa khách về chứ chẳng có cty du lịch hay HDV và lxe nào vẽ ra cả.

Cái này trong kinh doanh ở VN theo em đc gọi là luật bất thành văn, chứ thử hỏi kể cả các cụ nhà nc mỗi dự án này nọ mà chả thịt vịt đến cả một vài chục % cũng đc coi là cái lí đấy thôi, Còn như bên Thailand, HDV của họ thậm chí ko đc nhận lương, họ đc các TT mua sắm trả $1/khách từ mỗi đoàn khách du lịch mà họ dẫn vào kể cả ngta có mua hay ko. Mua thì họ cũng ko đc 40% nhưng mà hàng ngày số lượng khách họ đưa đi cũng nuôi sống đc ng dân làm nghề này tại đất thái. Bởi vậy các cụ đi theo tour Thái thì cũng đừng nên bức xúc nếu mà đọc đc dòng cảnh báo là " nếu bỏ điểm mua sắm thì sẽ bị phạt bao nhiêu $$$ ". Mình cũng nên thông cảm cho ngta.
Còn các bác sành chơi mấy đồ sành sứ hay cổ vật chắc cũng ko ai dại gì mà mua ở các TT mua sắm rùi đúng ko ạ !^^

Chúc các cụ cuối tuần zui zẻ. Tiện e cũng đc biết là cái tàu Golden cruises đã chạy rồi các cụ nhé, cụ nào có nhu cầu thì trải nghiệm rồi chia sẻ vs OFers nha! ^^
Nghe là biết mợ (em đoán thế) làm Du lịch rồi! Rất thông cảm và thấu hiểu :D.
Oh Golden Cruise chạy rồi hả mợ? ko biết rổ rá thế nào nhể?
bác đựoc cái chụp ảnh đẹp
Em cảm ơn cụ đã ngắm ảnh của em, em chụp bình thường thôi ạ! :)

buffalo car

Xe điện
Em bổ xung thêm mấy picture về rổ rá trong phòng ngủ của Pelican ợ :D

Bia đắt các cụ nhề! :D Các cụ lưu ý mất cái chìa khóa là bị charge 1 củ đấy nhá!:P

Benaxjnk

Xe tăng
Hẹn sẽ trở lại Halong trên con tàu mới tinh tình tình này: GOLDEN CRUISE với 48 phòng ngủ, có thang máy, tiêu chuẩn 5 sao sẽ opening vào 1/10 tới đây! >:D<

Vâng, em là ng " trong nghề " anh ak ! ^^
ngày 25/8 con Golden đấy có giá Pro khoảng 3tr/ng chưa xe.
Còn các ngày thông thường khác thì khoảng $280/ng ak.
Giá public của các bạn ý là $380 ;))

buffalo car

Xe điện
Vâng, em là ng " trong nghề " anh ak ! ^^
ngày 25/8 con Golden đấy có giá Pro khoảng 3tr/ng chưa xe.
Còn các ngày thông thường khác thì khoảng $280/ng ak.
Giá public của các bạn ý là $380 ;))
Hix, trong nghề thì toàn đc inspec free thôi mợ nhề! Nhất mợ :D
Oạch, đúng như dự đoán giá nhiều sao quá! Thôi sang năm em đi xem có rẻ hơn ko :))

Benaxjnk

Xe tăng
Hix, trong nghề thì toàn đc inspec free thôi mợ nhề! Nhất mợ :D
Oạch, đúng như dự đoán giá nhiều sao quá! Thôi sang năm em đi xem có rẻ hơn ko :))
^^ Cũng tuỳ thôi anh ah! Có bên thì free, có bên thì có giá inspection. Tàu mới bây giờ họ làm theo kiểu trào lưu, nhưng chất lượng về dịch vụ thì cần có thời gian mới biết được cụ ạk. Bọn em là phải rất cẩn trọng vs những option mới, đôi khi giá cũng là 1 yếu tố quan trọng, nhưng làm service như bọn em nhiều khi cần những yêu cầu cao hơn

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ăn sáng + trưa rồi làm thủ tục trả phòng, thanh toán các dịch vụ. Thuyền nhỏ lại đưa khách cập bờ. Tạm biệt Pelican tạm biệt Halong...
Trời vẫn xanh ngắt như chưa hề sắp có bão :x

Đường trở về bến tầu Tuần Châu

http://s212.photobucket.com/user/damtiep/media/Halong%20Pelican%20cruises%202013/IMG_1366Copy.jpg.html

Giờ bác chuẩn bị lên bờ thì bên em từ HN xuống, may đi chơi được đến tối, vì sáng hôm sau thứ 7 bão mới về, bão làm mất hết cả hứng. Năm nay sao bão nhiều thế, du lịch biển căng thẳng

buffalo car

Xe điện
^^ Cũng tuỳ thôi anh ah! Có bên thì free, có bên thì có giá inspection. Tàu mới bây giờ họ làm theo kiểu trào lưu, nhưng chất lượng về dịch vụ thì cần có thời gian mới biết được cụ ạk. Bọn em là phải rất cẩn trọng vs những option mới, đôi khi giá cũng là 1 yếu tố quan trọng, nhưng làm service như bọn em nhiều khi cần những yêu cầu cao hơn
Lúc thì anh rồi lại ......sang cụ :D. Hôm nào mợ có chuyến nào free thì cho....anh đi ké với nhá! :))

Đúng vậy các tàu mới thì đua nhau đóng mới! Cái nào ra sau đều hoành tráng. Chắc mợ cũng biết tàu Violet Cruise nhỉ! Em chưa đi nhưng thấy các VPDL rất khen tàu này, tuy nhỏ nhưng service luôn luôn giữ chuẩn. Nó đây ạ

buffalo car

Xe điện
Giờ bác chuẩn bị lên bờ thì bên em từ HN xuống, may đi chơi được đến tối, vì sáng hôm sau thứ 7 bão mới về, bão làm mất hết cả hứng. Năm nay sao bão nhiều thế, du lịch biển căng thẳng
Vâng cứ 1 tuần một cơn bão thế này thì còn gì là Du lịch biển nữa chứ ạ! Trưa nay nghe cơn bão Utor lại chếch sang Vịnh Bắc bộ rồi...Chết dở. Mong bão đừng có vào VN nữa ^:)^

....Siêu bão đang gây gió mạnh 100 km/h tới trên 170 km/h (cấp 11 đến 15) cho khắp bắc biển Đông. Riêng đông bắc Hoàng Sa gió mạnh cấp 9, sau tăng tới cấp 13 (xấp xỉ 150 km/h). Từ ngày mai (14/8), bắc vịnh Bắc Bộ (gồm cả huyện đảo Bạch Long Vĩ, Cô Tô, Vân Đồn, Cát Hải) bắt đầu có gió mạnh nguy hiểm. Riêng phía bắc của vịnh gió có thể đạt trên 100 km/h, cấp độ đánh chìm tàu thuyền đánh cá.

(Tin và ảnh từ vnexpress)

ToanThangLong

Xe tăng
Năm ngoài em đi tàu Imperial Cruise, bị một phen gặp cơn giông sợ hết cả hồn.
Đang đêm thủy thủ gọi toàn bộ hành khách lên cabin, bắt mặc hết áo phao vào.
Cửa kính vỡ ầm ầm. Mấy bóc lớn tuổi cứ run cầm cập.
Sáng ra điều tra mới biết là tàu đứt neo, đuôi tàu va phải mũi tàu bên cạnh.
Chắc là em cạch đến già mất thôi.

chuotlang

Xe lừa
Chuẩn bị sắp có bão mặt trời, chúng ta đi đâu nghỉ mát đây nhỉ ;)

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lúc thì anh rồi lại ......sang cụ :D. Hôm nào mợ có chuyến nào free thì cho....anh đi ké với nhá! :))

Đúng vậy các tàu mới thì đua nhau đóng mới! Cái nào ra sau đều hoành tráng. Chắc mợ cũng biết tàu Violet Cruise nhỉ! Em chưa đi nhưng thấy các VPDL rất khen tàu này, tuy nhỏ nhưng service luôn luôn giữ chuẩn. Nó đây ạ

Phòng nghỉ thế này, bảo sao không VIP, chắc khó có cơ hội đi tour của tàu này lém, chỉ Tây chịu được, xem cái giá mà đắt vãi