Du thuyền trên Halong Bay trước cơn bão số 5.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kế hoạch của mụ MM mong muốn là cứ Bê kê nê rồi từ sundeck của tầu nhẩy xuống như này thôi em ạ! Mà chưa thực hiện được :))

(Nguồn ảnh: Pelicancruise)​
Tắm kiểu này tưởng bị cấm rồi chứ nhỉ? giờ còn được tắm thế này không?

buffalo car

Xe điện
Thế mà làm em tưởng bở thử ra thử vào chục bộ bê kê lê mấy hôm nay rùi đấy... :))
Thế thử bê kê nê xong thấy có chỗ nào nó ...thừa sau kì nghỉ hè ko Miu :)) :)) :))
Ảnh đẹp kinh lên được,
Vừa rồi em đi Mũi Né về cũng có vô số ảnh đẹp nhưng mà không biết viết hành trình hay như cụ này nên để dành khi tự kỷ ngắm thôi :P ;))
Mợ thật là ích kỉ! :-?
Mợ phọt mấy cái bê ke nê với biển Mũi Né cho anh nghía xem Giò Xinh cái! :bz ;))
Tắm kiểu này tưởng bị cấm rồi chứ nhỉ? giờ còn được tắm thế này không?
Em thấy vẫn bình thường. Em chả biết bơi mà cũng dám nhẩy từ tầng 1 xuống, các bạn này là nhẩy từ trên nóc sundeck xuống đấy! Quan trọng các cụ mợ giây buộc cho chắc ko xuống đến nơi ngoi lên chả còn giề :))

buffalo car

Xe điện
Hơ hơ! Em lại chuẩn bị đi Star Light Cruise các cụ, mợ ơi! <:-P

tamata

Xe tải
Tàu Pelican đẹp và đồ ăn trông ngon quá cụ ạ. Em cũng mới đi Hạ Long hồi cuối tháng 7, nhà em thì được các bạn đi trước khuyên là nên ngủ trên tàu 2 đêm, mà giá tour 3 ngày 2 đêm trên pelican cao quá nên em phải book sang tàu Opera cruiser. Được cái là đi thêm 1 ngày nữa thì mình có cơ hội đi sâu thêm vào vịnh Hạ Long và sang cả vịnh Lan Hạ, được đi thêm vài đảo và chèo kayak, bơi lội trên vịnh cả ngày. Nhưng trên tàu Opera thì các bữa ăn đều theo set menu cả, không có buffet nướng như bên cụ, các món ăn trình bày cũng xấu hơn, phòng nhỏ hơn và ko có cửa kính rộng. Năm sau nhất định em phải thử cái pelican này mới được, nhìn mê quá cụ ạ.
Em ké cái ảnh vào topic của cụ nhé, :D. Đi biển em thích nhất chèo thuyền và cảm giác được bơi ở giữa biển, lúc đấy mới thấy con người mình quá nhỏ bé trước thiên nhiên.

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Tàu Pelican đẹp và đồ ăn trông ngon quá cụ ạ. Em cũng mới đi Hạ Long hồi cuối tháng 7, nhà em thì được các bạn đi trước khuyên là nên ngủ trên tàu 2 đêm, mà giá tour 3 ngày 2 đêm trên pelican cao quá nên em phải book sang tàu Opera cruiser. Được cái là đi thêm 1 ngày nữa thì mình có cơ hội đi sâu thêm vào vịnh Hạ Long và sang cả vịnh Lan Hạ, được đi thêm vài đảo và chèo kayak, bơi lội trên vịnh cả ngày. Nhưng trên tàu Opera thì các bữa ăn đều theo set menu cả, không có buffet nướng như bên cụ, các món ăn trình bày cũng xấu hơn, phòng nhỏ hơn và ko có cửa kính rộng. Năm sau nhất định em phải thử cái pelican này mới được, nhìn mê quá cụ ạ.
Em ké cái ảnh vào topic của cụ nhé, :D. Đi biển em thích nhất chèo thuyền và cảm giác được bơi ở giữa biển, lúc đấy mới thấy con người mình quá nhỏ bé trước thiên nhiên.
Trải nghiệm các tàu cũng thú vị chứ cụ! Một chuyến đi bất kì nơi đâu các F với Gấu cảm thấy ẹnoy, relax là tuyệt rồi cụ ơi! Em thấy đi HL cứ 2 - 3 ngày như này là hay vì chất lượng luôn đảm bảo, không phải lo lắng gì hết. :)

Hix, đúng là nhẩy xuống biển mênh mông mới thấy mình nhỏ bé, nó khác với nghịch trên bờ biển :D. Chèo Kayak và bơi ở Vịnh Lan Hạ xung quanh phong cảnh tuyệt đẹp cũng thực sự thích thú! Đây mới thực sự là điểm khác biệt so với các tour thông thường đi Halong.
F1 nhà cụ cũng nhẩy xuống biển là dũng cảm đấy chứ! Cụ cứ tự nhiên úp ảnh chuyến đi của cụ vào đây vì cụ cũng là thuyền ngủ đêm trên Vịnh giống em, còn hơn em là cụ đi tận 3 ngày cơ mà, để các cụ mợ OF có nhiều sự lựa chọn :-bd

miu189

Xe buýt
@Trâu: Thừa bao nhiêu mà không được nàm người mẫu bê kê lê... Chăng biết nên buồn hay vui đây... :))

Benaxjnk

Xe tăng
Cụ như là dân trong nghề ý nhỉ? ;)) cụ đi Inspect tàu Starlight ạk?

quytoan

Xe hơi
Lần trc cháu đi làm mất cái chìa khóa mất 1 củ. Hizxxx

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hơ hơ! Em lại chuẩn bị đi Star Light Cruise các cụ, mợ ơi! <:-P

Tàu này thì đẹp tuyệt vời còn gì, nhưng chắc giá cũng không hề rẻ, tàu 5 sao, 1 lần đi là sướng, nhìn to thế này chắc nhiều cabin, em check trên mạng thấy nhiều web list tàu này nhưng toàn tiếng anh không à, chắc để họ bán cho tây thôi NGắm Star Like cruise trên vịnh HL mà đã mắt luôn nè bà con

Nguồn http://www.halongtravelguide.com/starlightcruise.htm

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Taplai_07

Xe container
Em vừa gôgle cái đầy ảnh đẹp ở đây nè cụ ơi http://www.halongtravelguide.com/halong-cruise-photos/starlight-cruise-photos-halong-bay-vietnam.htm

Con tàu này đẹp quá, chỉ tiếc là giá của em nó ngang 1 tấn lúa hihii, lúc khó khăn này em cứ quy ra lúa cho nó chắc dạ!
Rẻ quá,,, em trả kụ tấn rưởi. Kụ kéo về bán cho em nhé, em dạo này hơi bận tí.
Ảnh đẹp thì nhiều, Gúc đầy. Nhưng quan trọng là ảnh trải nghiệm của chính ká nhân chủ thớt chứ không phải hội ảnh. Và kái quý của chủ thớt là chia sẻ kùng mọi người trong đó kó kụ... đấy.

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện

buffalo car

Xe điện
Cụ như là dân trong nghề ý nhỉ? ;)) cụ đi Inspect tàu Starlight ạk?
Hehe, "trong nghề" cũng cỡ gần bằng ........tuổi mợ rồi, nhưng giờ em về hưu rồi rồi mợ Bê Xinh ạ! ;)
Em sắp đi thôi, chưa chốt lịch ạ

buffalo car

Xe điện
Lần trc cháu đi làm mất cái chìa khóa mất 1 củ. Hizxxx
Uây, đúng hạng mục em cảnh báo ạ! Em thấy cái chìa của nó cũng công phu, bằng cả một miếng đồng đúc số phòng thủng, Rõ đen ợ :)
tuyệt đỉnh công phu:))
Tks cụ! Cụ khen tàu hay cụ khen em giỏi võ thế cụ ơi =))
Tàu này thì đẹp tuyệt vời còn gì, nhưng chắc giá cũng không hề rẻ, tàu 5 sao, 1 lần đi là sướng, nhìn to thế này chắc nhiều cabin, em check trên mạng thấy nhiều web list tàu này nhưng toàn tiếng anh không à, chắc để họ bán cho tây thôi NGắm Star Like cruise trên vịnh HL mà đã mắt luôn nè bà con
Cụ đợi em đi cưỡi nó về rồi em report nhá! Chắc cũng ối ảnh đệp :D
Ảnh cụ chụp chất qua.
Cụ quá khen! Công nghệ nó chất đấy chứ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Lão đi nhanh mang ảnh về ,,, iem hóng.
Sang tháng em mới đi cơ lão ơi! Mà tháng 9 tháng 10 nắng trên Vịnh còn đệp nữa ợ! Chuyến tới thấy bẩu nhiều hót gơn rồi lại quên hết chụp choẹt! hí hí
Rẻ quá,,, em trả kụ tấn rưởi. Kụ kéo về bán cho em nhé, em dạo này hơi bận tí.
Ảnh đẹp thì nhiều, Gúc đầy. Nhưng quan trọng là ảnh trải nghiệm của chính ká nhân chủ thớt chứ không phải hội ảnh. Và kái quý của chủ thớt là chia sẻ kùng mọi người trong đó kó kụ... đấy.
Loanh quanh trên Tầu cũng ko nhiều ảnh vẫn đa số là ảnh trên tàu rồi cảnh Vịnh quen thuộc...Phải lang thang lãng tử như lão mới nhều ảnh để show hàng chứ nhề! À mà lão hoàn thành nốt các chuyến của lão đê! Dép để đầy cửa òi kia kìa :D

Đổi gió tí! em post ảnh về một niềm tự hào của vùng đất Quảng Ninh trong một chuyến đi "Đào Mỏ" :D

Chỉnh sửa cuối: